แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

พูดคุยแลกเปลี่ยนข่าวสาร อัพเดทข่าวคราววงการอนิเมะและมังงะเรื่องอื่นๆกันได้ที่นี่เลยจ้า

แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 09, 2017 12:30 am

Starving Anonymous มังงะพล็อตสุดแหวกเรื่องใหม่มาแรง
ก่อนหน้านี้ได้แนะนำไปสองเรื่องแล้วคือ Alice in Borderland กับ The Promised Neverland เห็นว่ายอดแชร์และผลตอบรับดีเกินคาดมากๆ(ดีกว่าหนังกับซีรีส์อีก) บวกกับแอดเป็นคนอ่านมังงะเยอะแล้วอยากให้คนอื่นได้อ่านด้วยเลยว่าจะหันมาแนะนำมังงะแบบจริงๆจังๆพร้อมทำเก็บไว้เป็นอัลบั้มซะเลย
Starving Anonymous (Shokuryou Jinrui) เป็นผลงานล่าสุดของอาจารย์ Kuraishi Yuu ผู้แต่งและผู้วาดมังงะซอมบี้สุดโหดโคตร Wolrd War Z "Fortress of Apocalypse (Apocalyspe no Toride)" ครับ แน่นอนว่าถ้ามันธรรมดาหรือไม่สนุกแอดไม่แนะนำอยู่แล้ว(ซึ่งจะว่าไปมีมังงะญี่ปุ่นเนื้อเรื่องธรมดาซะที่ไหนล่ะ5555)
มังงะเรื่องนี้เป็นมังงะแนวสยองขวัญ-ไซไฟ ที่มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับโรงงานที่จับมนุษย์แบบสุ่มมาขุนให้อ้วนด้วยกรรมวิธีเฉพาะเพื่อจุดประสงค์บางอย่างที่เหนือความเข้าใจของมนุษย์ทั่วไปที่แอดต้องขออุบไว้ก่อนเพราะอยากให้ไปอ่านเอง บอกได้แค่เรื่องนี้มีอะไรแปลกๆไซไฟๆแน่นอน
ในส่วนของลายเส้นเหมือน Apocalypse no Toride เลยครับ สวยและมีความประณีตในการวาด แน่นอนว่าฉากสยองอย่างคนตัวขาดหรือโดนถลกหนังเลือดสาดเห็นอวัยวะภายในและฉากเรทต้องมา (ฉะนั้นใครไม่ชอบอะไรแบบนี้ อย่าอ่านเลย เดี๋ยวจะหาว่าาไม่เตือน) ส่วนนิสัยตัวละครกับแบ็คกราวด์ก็ยังคงเป็นสีเทาๆเช่นเคย
ขณะนี้มังงะดำเนินมาถึงประมาณตอนที่ 12-13 แล้วครับ รวมๆถือว่ามีความสดใหม่และสนุกใช้ได้เลยนะ เนื้อเรื่องก็น่าสนใจและมีความน่าค้นหาขึ้นเรื่อยๆโดยเฉพาะหลังๆเริ่มเจ๋งละ เอาเป็นว่าใครกำลังโหยหามังงะที่มีอะไรแปลกๆกับพล็อตแหวกๆอยู่ เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่แนะนำให้อ่านครับผมม
แปลไทยสามารถติดตามอ่านได้ที่เพจ หลายบาทหลายสตางค์ เลยนะครับ ส่วนแบบรวมเล่มนั้นสำนักพิมพ์ไหนเป็นผู้ถือลิขสิทธิ์ในการพิมพ์และจัดจำหน่ายแอดไม่ทราบเหมือนกัน เดี๋ยวไปสืบให้ ถ้าทราบแล้วจะมาบอกอีกทีครับ
#StarvingAnonymous

cr.https://www.facebook.com/WatchmanPage/?fref=ts

ปกเล่่ม 1-3

Spoiler:

RAW http://marumaru.in/b/manga/163880
แปลไทย http://www.toonclub-th.co/manga-starving-anonymous/
แก้ไขล่าสุดโดย RoMance เมื่อ อังคาร มิ.ย. 20, 2017 6:56 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
RoMance

Re: แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

โพสต์โดย ANIME เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 16, 2017 10:18 pm

ดูท่าถ้าอ่านจิตตกแหงๆงั้นไม่อ่านดีกว่า :lol:
งั้นก็กลับไปอ่าน ฝ่าพิภพไททันกับโตเกียวกูล ต่อดีกว่า :lol:

Spoiler:

ANIME

Re: แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 17, 2017 12:11 am

อยากจะอุทานดังๆว่า เชี่ยไรเนี่ย 555

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย RoMance เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 18, 2017 11:16 am

artkub เขียน:อยากจะอุทานดังๆว่า เชี่ยไรเนี่ย 555

มันจะออกแนวๆมิวแทน โครงการมนุษย์กลายพันธ์เหมือนๆ Gotham

จริงๆมันก็คล้ายๆ The Promised Neverland แบบปีศาจทำฟาร์ม แล้วมีมนุษย์เป็นคนจัดการอาหารให้
RoMance

ย้อนกลับไปยัง OTHER MANGA/ANIME ZONE