แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

พูดคุยแลกเปลี่ยนข่าวสาร อัพเดทข่าวคราววงการอนิเมะและมังงะเรื่องอื่นๆกันได้ที่นี่เลยจ้า

แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 09, 2017 12:30 am

Starving Anonymous มังงะพล็อตสุดแหวกเรื่องใหม่มาแรง
ก่อนหน้านี้ได้แนะนำไปสองเรื่องแล้วคือ Alice in Borderland กับ The Promised Neverland เห็นว่ายอดแชร์และผลตอบรับดีเกินคาดมากๆ(ดีกว่าหนังกับซีรีส์อีก) บวกกับแอดเป็นคนอ่านมังงะเยอะแล้วอยากให้คนอื่นได้อ่านด้วยเลยว่าจะหันมาแนะนำมังงะแบบจริงๆจังๆพร้อมทำเก็บไว้เป็นอัลบั้มซะเลย
Starving Anonymous (Shokuryou Jinrui) เป็นผลงานล่าสุดของอาจารย์ Kuraishi Yuu ผู้แต่งและผู้วาดมังงะซอมบี้สุดโหดโคตร Wolrd War Z "Fortress of Apocalypse (Apocalyspe no Toride)" ครับ แน่นอนว่าถ้ามันธรรมดาหรือไม่สนุกแอดไม่แนะนำอยู่แล้ว(ซึ่งจะว่าไปมีมังงะญี่ปุ่นเนื้อเรื่องธรมดาซะที่ไหนล่ะ5555)
มังงะเรื่องนี้เป็นมังงะแนวสยองขวัญ-ไซไฟ ที่มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับโรงงานที่จับมนุษย์แบบสุ่มมาขุนให้อ้วนด้วยกรรมวิธีเฉพาะเพื่อจุดประสงค์บางอย่างที่เหนือความเข้าใจของมนุษย์ทั่วไปที่แอดต้องขออุบไว้ก่อนเพราะอยากให้ไปอ่านเอง บอกได้แค่เรื่องนี้มีอะไรแปลกๆไซไฟๆแน่นอน
ในส่วนของลายเส้นเหมือน Apocalypse no Toride เลยครับ สวยและมีความประณีตในการวาด แน่นอนว่าฉากสยองอย่างคนตัวขาดหรือโดนถลกหนังเลือดสาดเห็นอวัยวะภายในและฉากเรทต้องมา (ฉะนั้นใครไม่ชอบอะไรแบบนี้ อย่าอ่านเลย เดี๋ยวจะหาว่าาไม่เตือน) ส่วนนิสัยตัวละครกับแบ็คกราวด์ก็ยังคงเป็นสีเทาๆเช่นเคย
ขณะนี้มังงะดำเนินมาถึงประมาณตอนที่ 12-13 แล้วครับ รวมๆถือว่ามีความสดใหม่และสนุกใช้ได้เลยนะ เนื้อเรื่องก็น่าสนใจและมีความน่าค้นหาขึ้นเรื่อยๆโดยเฉพาะหลังๆเริ่มเจ๋งละ เอาเป็นว่าใครกำลังโหยหามังงะที่มีอะไรแปลกๆกับพล็อตแหวกๆอยู่ เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่แนะนำให้อ่านครับผมม
แปลไทยสามารถติดตามอ่านได้ที่เพจ หลายบาทหลายสตางค์ เลยนะครับ ส่วนแบบรวมเล่มนั้นสำนักพิมพ์ไหนเป็นผู้ถือลิขสิทธิ์ในการพิมพ์และจัดจำหน่ายแอดไม่ทราบเหมือนกัน เดี๋ยวไปสืบให้ ถ้าทราบแล้วจะมาบอกอีกทีครับ
#StarvingAnonymous

cr.https://www.facebook.com/WatchmanPage/?fref=ts

ปกเล่่ม 1-3

Spoiler:

RAW http://marumaru.in/b/manga/163880
แปลไทย http://www.toonclub-th.co/manga-starving-anonymous/
แก้ไขล่าสุดโดย RoMance เมื่อ อังคาร มิ.ย. 20, 2017 6:56 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
RoMance

Re: แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

โพสต์โดย ANIME เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 16, 2017 10:18 pm

ดูท่าถ้าอ่านจิตตกแหงๆงั้นไม่อ่านดีกว่า :lol:
งั้นก็กลับไปอ่าน ฝ่าพิภพไททันกับโตเกียวกูล ต่อดีกว่า :lol:
ANIME

Re: แนะนำมังงะสายดาร์ค Starving Anonymous เรื่องใหม่มาแรง

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 17, 2017 12:11 am

อยากจะอุทานดังๆว่า เชี่ยไรเนี่ย 555

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย RoMance เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 18, 2017 11:16 am

artkub เขียน:อยากจะอุทานดังๆว่า เชี่ยไรเนี่ย 555

มันจะออกแนวๆมิวแทน โครงการมนุษย์กลายพันธ์เหมือนๆ Gotham

จริงๆมันก็คล้ายๆ The Promised Neverland แบบปีศาจทำฟาร์ม แล้วมีมนุษย์เป็นคนจัดการอาหารให้
RoMance

โพสต์โดย Noom เมื่อ พุธ ส.ค. 09, 2017 11:23 am

ผิดหวังนิดเดียวครับ คือจะสร้างเด็กกระโปกตอนต้นเรื่องมาทำไม(ห้ะ !! ไอนั้นพระเอกหรอ)
ตอนนี้ปาร์ตี้นี้ก็มีสมาชิกครบละนะ
ฉลาด/แข็งแกร่ง/ถ่วง/ค่อนข้างไร้ประโยชน์(พระเอกไงจะใครล่ะ) จริงๆพระเอกเรามีประโยชน์ตรงที่เห็นอะไรปุ๊บจะจำได้เลยซึ่งคิดว่าเป็นมินิแมพเดินได้ก็ว่าได้
ตอนล่าสุดกำลังเปิดตัวอัฉริยะโรคจิตอยู่ ซึ่งถือว่าเป็นกำลังหลักเลยก็ว่าได้เพราะเรื่องนี้เอียงไปทางวิทยาศาตร์เยอะมากสักพักได้สูตรยาต่างๆมาก็จะสนุก
ส่วนพระเอกเราก็ตามสเตปการ์ตูนแนวนี้ ขี้กลัว รักเพื่อน มองหาภาระอยู่ตลอด โชว์ความฉลาดออกมาแค่นิดเดียว(หวังว่าหลังจากนี้จะโชว์บ่อยๆนะ)

เรื่องนี้ถือว่าผ่าน อ่านเอามันส์ได้ ไม่ปวดตับนะ(คิดงั้น)
Noom

โพสต์โดย RoMance เมื่อ จันทร์ ส.ค. 14, 2017 5:38 pm

Noom เขียน:ผิดหวังนิดเดียวครับ คือจะสร้างเด็กกระโปกตอนต้นเรื่องมาทำไม(ห้ะ !! ไอนั้นพระเอกหรอ)
ตอนนี้ปาร์ตี้นี้ก็มีสมาชิกครบละนะ
ฉลาด/แข็งแกร่ง/ถ่วง/ค่อนข้างไร้ประโยชน์(พระเอกไงจะใครล่ะ) จริงๆพระเอกเรามีประโยชน์ตรงที่เห็นอะไรปุ๊บจะจำได้เลยซึ่งคิดว่าเป็นมินิแมพเดินได้ก็ว่าได้
ตอนล่าสุดกำลังเปิดตัวอัฉริยะโรคจิตอยู่ ซึ่งถือว่าเป็นกำลังหลักเลยก็ว่าได้เพราะเรื่องนี้เอียงไปทางวิทยาศาตร์เยอะมากสักพักได้สูตรยาต่างๆมาก็จะสนุก
ส่วนพระเอกเราก็ตามสเตปการ์ตูนแนวนี้ ขี้กลัว รักเพื่อน มองหาภาระอยู่ตลอด โชว์ความฉลาดออกมาแค่นิดเดียว(หวังว่าหลังจากนี้จะโชว์บ่อยๆนะ)

เรื่องนี้ถือว่าผ่าน อ่านเอามันส์ได้ ไม่ปวดตับนะ(คิดงั้น)

ก็คงพระเอกแหละ แต่เป็นพระกากๆ แบบ World Trigger แหละ เป็นพวกใช้สมองมากกว่า ตัวรองดูเหมือนจะเป็นพระเอกมากกว่าเหมือนWTอีกนั้นแหละ

จริงๆผมหวังว่าพระเอกช่วงแรกๆจะกากๆแต่หลังๆจะเมพขึ้นแบบคาเนกิ TG หรือบัคอุน The Breaker – New Waves
RoMance

โพสต์โดย Noom เมื่อ พุธ ส.ค. 30, 2017 8:35 pm

^
^
^
นอกเรื่อง
The Breaker พระเอกเก่งขึ้นด้วยเรอะ(จริงๆก็ควรจะเก่งแหละน่ะ เพราะภาคแรกโดนแย่งบทไปซะหมด)
แต่ผมเลิกอ่านไปนานละ ไม่ค่อยชอบการ์ตูนแนวนั้นเท่าไหร(แบบ พระเอกเอาแต่ฝึกแต่ก็ยังโดนยำอยู่ตลอด มีดีแค่ใจสู้)
Noom

โพสต์โดย RoMance เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 31, 2017 11:51 am

Noom เขียน:^
^
^
นอกเรื่อง
The Breaker พระเอกเก่งขึ้นด้วยเรอะ(จริงๆก็ควรจะเก่งแหละน่ะ เพราะภาคแรกโดนแย่งบทไปซะหมด)
แต่ผมเลิกอ่านไปนานละ ไม่ค่อยชอบการ์ตูนแนวนั้นเท่าไหร(แบบ พระเอกเอาแต่ฝึกแต่ก็ยังโดนยำอยู่ตลอด มีดีแค่ใจสู้)

ภาคแรกไม่เท่าไรครับ บทมันไปเด่น อาจารย์ เก้าธรณี ซะมากกว่า เหมือนพระเอก คือเก้าธรณี

ส่วนภาค new waves ภาคสอง พระเอก บัคอุน ล้วนๆ เรียกว่าเมพขึ้นเลยละ เพราะไม่มี เก้าธรณี

จริงๆมีภาคสามต่อนะ แต่ยังไม่มาเลย
RoMance

ย้อนกลับไปยัง OTHER MANGA/ANIME ZONE