[วันวาน] ฮิคารุเซียนโกะ

พูดคุยแลกเปลี่ยนข่าวสาร อัพเดทข่าวคราววงการอนิเมะและมังงะเรื่องอื่นๆกันได้ที่นี่เลยจ้า

[วันวาน] ฮิคารุเซียนโกะ

โพสต์โดย Earl666 เมื่อ อังคาร ก.ค. 24, 2018 4:58 am

สวัสดีครับ

วันนี้เราจะมาย้อนวันวานกันหน่อยนะครับ ฮ่าๆ
ผมเชื่อว่า One piece ไม่ใช่การ์ตูนเรื่องเดียวแน่ๆ ที่ทุกคนในนี้อ่านกัน
จำได้ว่าตอนเริ่มอ่าน One piece ผมเองงก็มีการ์ตูนหลายๆ เรื่องที่ตามอ่าน
ก็แน่สิ สมัยนั้นร้านเช่าการ์ตูนโคตรจะเป็นที่นิยมเลย

คือช่วงนั้นผมก็ตามหลายเรื่องเหมือนกันนะ
แต่มันมีอยู่เรื่องนึงที่ตอนนั้นเทใจไปให้มากกว่า One piece อีกนะ
ซึ่งนั่นก็คือเรื่องนี้ "Hikaru no Go" หรือที่เราคุ้นกันว่า ฮิคารุเซียนโกะ
บอกไว้ก่อนเลยนะครับ ที่ตามอ่านเนี่ย ผมเล่นโกะไม่เป็นครับ ฮ่าาาาา
ก็ตอนนั้นช่องสามเค้ามาฉายให้ดูนี่นา ก็เลยตามกระแสมันไป

เอาหล่ะเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ
สำหรับการ์ตูนเรื่องนี้ ผมรักมันพอๆ กับ One piece ของพวกเราเลย
ก็อย่างที่รู้ๆ กันนะครับ การ์ตูนเรื่องนี้มันจบไปนาน ไปนมแล้ว
แต่คนมันคิดถึงนี่หว่า เลยอยากตั้งกระทู้
แต่ผมก็ไม่รู้นะ ว่าทุกคนในนี้มีใครรัก หรือคิดถึงการ์ตูนเรื่องนี้กันไหม

เลยอยากสอบถามทุกคนว่ามีใครรู้จัก หรือไม่รู้จักการ์ตูนเรื่องนี้กันบ้าง
ส่วนคนที่ชอบก็จะถามว่า เพราะอะไร? คุณถึงชอบการ์ตูนเรื่องนี้กันครับ

ก็มีเพียงเท่านี้หล่ะครับ

** แก้ไข
ต่อไปผมอาจจะตั้งกระทู้การ์ตูนในอดีตที่เราคิดถึงกันในวันวานนะครับ
ให้สังเกตุที่หัวกระทู้เลยครับ จะมีคำว่า [วันวาน]

ไปละครับ สวัสดี
ฟิ้วววววว!
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Earl666

Re: [วันวาน] ฮิคารุเซียนโกะ

โพสต์โดย lookme เมื่อ พุธ ธ.ค. 11, 2019 12:51 pm

เรื่องนี้วันวานของผมเหมือนกันครับ

แอบคิดถึงเหมือนกันสงสัยต้องกลับไปดูแล้ว

แวะเข้ามาคุยกับผมได้ที่นี่ >> contact me
lookme

ย้อนกลับไปยัง OTHER MANGA/ANIME ZONE