--บริจาคเงินสนับสนุนเว็บไทยวันพีซ--

พูดคุยแลกเปลี่ยนข่าวสาร อัพเดทข่าวคราววงการอนิเมะและมังงะเรื่องอื่นๆกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: --บริจาคเงินสนับสนุนเว็บไทยวันพีซ--

โพสต์โดย ooTIMoo เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 7:45 pm

เอ้อ .. ผมไม่อยากให้สมาชิกบอร์ด คิดว่านี่เป็นเรื่องที่ "ต้อง" บริจาคนะครับ

วัตถุประสงค์ : เพื่อเป็นค่าเช่าเซิร์ฟเวอร์และค่าโดเมนของเว็บ

ปีนี้ คุณ TLK จัดการไปแล้ว .. กว่าจะจ่ายค่าเว็บอีกทีก็ปีหน้าโน่นแนะครับ .. อย่าซีเรียสครับ
ไม่จำเป็นว่าจะต้องขอผลัด ขอเลื่อนอะไรนะครับ เอาเป็นว่า

เพื่อนสมาชิกท่านใด รักและคิดจะสนับสนุนให้เว็บไทยวันพีซนี้่คงอยู่ต่อไป สามารถทำได้ดังนี้ครับ
1. เข้าบอร์ด มาโพสคุยกันบ่อยๆ ครับ มีอะไรก็แลกเปลี่ยนความเห็นกัน
2. ปฏิบัติตามกฏของบอร์ดและมารยาทครับ บอร์ดจะได้น่าอยู่ ;)
3. สนับสนุนสินค้าลิขสิทธิ์
4. มีตังเหลือ จากค่าอยู่ ค่ากิน ค่าเรียน ค่าของเล่น ค่าหนังสือ ฯลฯ แล้วอยากช่วยสนับสนุนเว็บ
ให้อยู่ไปนานๆ หลายๆ ปี โดยไม่สร้างความเดือดร้อนให้ตนเองและผู้อื่น .. ย้ำนะครับ
ว่า อย่าให้เดือดร้อนตนเอง อย่าให้เดือดร้อนบุคคลอื่น .. ก็ค่อยนำมาบริจาคครับ
ผมเชื่อว่า ทีมงานทุกคน รวมถึง TLK ไม่อยากให้การรับบริจาคนี้ เป็นสิ่งที่สมาชิก "ต้อง" ทำ
โดยเฉพาะถ้าหากเป็นการรบกวน ทำให้อดกินของอร่อย อดซื้อของที่อยากได้ ฯลฯ
เพราะมันทำให้พวกเราไม่สบายใจ :cry:
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ooTIMoo
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

Re: --บริจาคเงินสนับสนุนเว็บไทยวันพีซ--

โพสต์โดย Tagloam เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 11:58 pm

เด่วโอนไปให้นะครับ ^^ ช้านิสแต่ชัว พอดีอยู่บ้านนอกครับ อิอิ
รูปภาพ
Tagloam

โพสต์โดย ThunderBoy เมื่อ อังคาร ต.ค. 04, 2011 12:01 am

อ่านบอร์ดมาหลายปี ว่างๆจะจัดให้นะครับ 8-)
ThunderBoy

โพสต์โดย Lucky13 เมื่อ อังคาร ต.ค. 04, 2011 11:38 am

fumafuma เขียน:ต้องขอบคุณ คุณ TLK ที่ยอมสานต่อเว๊บนี้ต่อไป ขอบคุณครับ

ตามนี้ครับ ซึ้งใจจริงๆ

เรื่องเงิน เด๋วจัดการให้ครับ
Lucky13

โพสต์โดย Smithy เมื่อ พุธ ต.ค. 05, 2011 9:47 am

อ่านมาหลายปี เพิ่งได้สมัครสมาชิกครับ

โอนตังให้เมื่อคึนนะครับ คงไม่มากแต่ก็หวังว่าจะไม่น้อยจนเกินไปครับ

ขอบคุณ TLK , Staff รวมถึงสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือเพื่อให้บอร์ดอยู่กับเราต่อไปครับ :)
Smithy

โพสต์โดย йùτ ØÑÈPÌÈÇÈ เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 06, 2011 9:01 pm

ท่าน TLK ครับ

ยืมเงินหน่อยครับสัก 2000 บาท

เดียวโอนไปให้เลย 2000 บาท :lol:
เย้ ๆ หลังจากที่ไม่ได้เล่นมา1ปี

รูปภาพ

รูปภาพ
йùτ ØÑÈPÌÈÇÈ

โพสต์โดย NuuNami เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 07, 2011 1:44 pm

อยากช่วยบริจาค แต่ยังไม่มีรายได้ของตัวเอง
NuuNami

โพสต์โดย ShakeN เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 09, 2011 3:32 pm

เอ่อ คือ ถ้าRep ทู้นี้เป็นการรบกวนทีมงานก็สามารถลบได้เลยนะครับ

พอดี พี่ โป้ง (ผมเอง) ทีมงาน TOP น่าจะรุ้จักพี่นะงับ ถ้าไม่รุ้จักก้อขอแนะนำตัวอีกครั้งครับ คือ ถึงแม้ว่าตาเอก มันจะหมดไฟไม่ทำเวบนี้ต่อ แต่ว่าเจตจำนง ของ TOP ก็ยังคงอยู่ขอชื่นชมมากๆครับ ผมไม่ได้คุยกับเอกเป็นปีๆแล้ว แต่ความรุ้สึกรักและผูกพันกับที่นี่ก็ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

NCT และ TOP เดินคู่กันมาตลอด ระยะเวลากว่า 7 ปี ในสมัยแรก (ต้องเีรียกว่า NCT เดินตาม TOP ถึงจะถูก) จนถึงปัจจุบัน แม้ว่า จะมีการเปลี่ยนแปลง นโยบายเวบไปมาก ต่างๆนาๆ (โดยเฉพาะ ของ NCT) ทีมงาน ทั้งสองเว็บก็เหินห่างกันไปบ้าง ตามเวลา แต่ลึกๆ แล้ว สำหรับ ตัวผมเอง TOP ถือเป็น พาร์ทเนอร ที่ผมชื่นชมที่สุด

สมัยก่อนก็ได้ตาเอกและ TOP นี่แหละ คอยให้คำแนะนำ และทำอะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับเวบ เยอะมากก จนไม่รุ้จะ สรรหาคำขอบคุณ อันไหนดีมอบให้ ซึ้งมากๆ เมื่อก่อนเราเป็นเว็บเล็กๆ ตอนนี้มันก็หดไปตามเวลา

รุ้สึกแปลกใจมากที่ว่า ไม่ว่า TOP จะล้มสักกี่ครั้ง แต่ฐานที่มั่นไม่เคยสั่นคลอนเลย ผมก็ไม่ใช่ขาประจำที่นี่ เลยไม่รุ้ว่าอารมณบอร์ดเป็นแบบใหน แต่เชื่ออย่างนึงว่า สมาชิก ถึงจะมีบ่นบ้าง แต่ก็เชื่อมั่นในทีมงานของพวกเราตลอด ผมชอบตรงนี้แหละ

NCT ยังเป็นกัลยานิมิตร ของ TOP เสมอมาและตลอดไปครับ ขอบคุณสำหรับความทุ่มเท ให้กับสมาชิก จนถึงทุกวันนี้ครับ ทางผมเองก็สามารถซับพอร์ตอะไรได้บ้างให้บอกนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ
ShakeN

โพสต์โดย saberos เมื่อ อังคาร ต.ค. 11, 2011 4:32 pm

ผมโน๊ตเลขที่บัญชีไว้แล้วครับ ถ้ามีโอกาสจะบริจาคให้อีกแรง อ้อ แต่อย่าลืมบริจาคช่วยเลหือผู้ประสบภัยน้ำท่วมด้วยนะครับ เราคนไทยมีน้ำใจ
รูปภาพ
saberos

โพสต์โดย izabelle เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 21, 2011 1:45 pm

คอมเสียเลยไม่ได้เข้านาน พึ่งเห็น
ประเดี๋ยวจัดไปให้เด้อ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
izabelle

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง OTHER MANGA/ANIME ZONE