ONE PIECE : ข้อมูลเบื้องต้น+ไทม์ไลน์เจ็ดเทพฯ

ห้องสมุด รวบรวมข้อมูลข่าวสาร เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยต่างๆเกี่ยวกับวันพีซ!! สามารถนำมาแบ่งปันและเพิ่มพูนความรู้ กันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: ONE PIECE : ไทม์ไลน์เจ็ดเทพโจรสลัด

โพสต์โดย Vongola11 เมื่อ อังคาร เม.ย. 11, 2017 1:33 pm

แก้ไขตรงแผนของโดฟราครับ จริงๆจะให้โรซินันเต้กินครับ ไม่ใช่ลอว์
Once Gooner Always Gooner
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Vongola11

Re: ONE PIECE : ไทม์ไลน์เจ็ดเทพโจรสลัด

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ อังคาร เม.ย. 11, 2017 2:12 pm

Vongola11 เขียน:แก้ไขตรงแผนของโดฟราครับ จริงๆจะให้โรซินันเต้กินครับ ไม่ใช่ลอว์

ลืมไปเลยว่าแผนโดฟลาเป็นแบบนั้น :oops:
ขอบคุณมากครับ :mrgreen:
รูปภาพ
หมวกฟางคุง

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 18, 2017 6:26 pm

ปรับรูปแบบ แก้ไขและเพิ่มเติมข้อมูลบางส่วนครับ

กระทู้นี้เรียบเรียงจาก
ข้อมูลวันพีซฉบับมังงะ ความจำและความเข้าใจของผม
*ซึ่งถ้าจะผิดพลาดก็น่าจะเป็นตรงส่วนนี้ :lol:

ONE PIECE : One Piece World Timeline 5002 ปีก่อน - ปัจจุบัน
viewtopic.php?f=14&t=78

onepiece.wikia.com
- World Timeline และ Shichibukai
- Shichibukai History และประวัติเจ็ดเทพแต่ละคน

ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัย ณ โอกาสนี้ครับ
หวังว่าจะช่วยฆ่าเวลารอสปอยล์ได้บ้างไม่มากก็น้อย :)
รูปภาพ
หมวกฟางคุง

Re: ONE PIECE : ข้อมูลเบื้องต้น+ไทม์ไลน์เจ็ดเทพฯ

โพสต์โดย Kyros เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 19, 2017 6:30 am

ขอบคุณครับ กระทู้คุณภาพอีกแล้ว

จริงๆ อยากให้แยกหมวดกระทู้ แนวนี้ ของหมวกฟางคุง

ไว้เป็นหมวดนึงเลยครับ มันเป็นสาระจริง

ที่เนื้อหาค่อนข้างถูกต้องจริง และ แฟนๆ One piece

ขาจร สามารถมาอ่านเพื่อทำความเข้าใจได้จริง

(เพราะขาประจำ ออกทะเล เอาฮากันมากกว่า)

สุดยอกครับ สนับสนุนให้หมวกฟางคุงทำแบบนี้เรื่อยๆ

ปล. อันนี้ลองช่วย Revise
หนวดดำ จ้องจะเล่นงานลูฟี่ เพื่อแลกตำแหน่ง 7 เทพ
ตั้งแต่ลูฟี่ ค่าหัว 100 ล้านครับ

คือจบอลาบาสต้า เข้าจายาปุ้บ หนวดดำก็จะมาเก็บแล้ว
แต่เจอ น็อคอัำสตรีมมาขัดซะก่อน
(ยังไม่ไปถึง เอนิเอส ล็อบบี้)
ภารโรง : กลุ่มโจรสลัดผมดก
รูปภาพ
Kyros

Re: ONE PIECE : ข้อมูลเบื้องต้น+ไทม์ไลน์เจ็ดเทพฯ

โพสต์โดย Vongola11 เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 19, 2017 5:24 pm

Kyros เขียน:ขอบคุณครับ กระทู้คุณภาพอีกแล้ว

จริงๆ อยากให้แยกหมวดกระทู้ แนวนี้ ของหมวกฟางคุง

ไว้เป็นหมวดนึงเลยครับ มันเป็นสาระจริง

ที่เนื้อหาค่อนข้างถูกต้องจริง และ แฟนๆ One piece

ขาจร สามารถมาอ่านเพื่อทำความเข้าใจได้จริง

(เพราะขาประจำ ออกทะเล เอาฮากันมากกว่า)

สุดยอกครับ สนับสนุนให้หมวกฟางคุงทำแบบนี้เรื่อยๆ

ปล. อันนี้ลองช่วย Revise
หนวดดำ จ้องจะเล่นงานลูฟี่ เพื่อแลกตำแหน่ง 7 เทพ
ตั้งแต่ลูฟี่ ค่าหัว 100 ล้านครับ

คือจบอลาบาสต้า เข้าจายาปุ้บ หนวดดำก็จะมาเก็บแล้ว
แต่เจอ น็อคอัำสตรีมมาขัดซะก่อน
(ยังไม่ไปถึง เอนิเอส ล็อบบี้)

มันมีหัวข้อเกี่ยวกับข้อมูลอยู่แล้วหละครับ

แต่ตอนนี้ไม่มีคนดูแล + อัพเดทข้อมูลครับ

คงต้องแจ้ง mod ไม่ก็ พี่ TLK ครับ :ugeek:
Once Gooner Always Gooner
รูปภาพ
รูปภาพ
Vongola11

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ เสาร์ พ.ค. 20, 2017 10:33 am

Kyros เขียน:ปล. อันนี้ลองช่วย Revise

แต่เจอ น็อคอัพสตรีมมาขัดซะก่อน(ยังไม่ไปถึง เอนิเอส ล็อบบี้)
ขอบคุณครับ :) ผมลืมใส่ไปว่า ช่วงจายานั้นหนวดดำ
มีเป้าหมายล่าโจรสลัดที่มีค่าหัวสูงกว่า 100 ล้านด้วย :oops:

แต่จุดนี้ผมเข้าใจว่าหนวดดำต้องการล่าเพื่อสร้างชื่อเสียง
ให้รัฐบาลโลกจับตามองก่อนครับ ยังไม่ถึงขนาดเอาไปส่งตัวให้

ส่วนตัวผมเข้าใจว่าเรื่องเป็นแบบนี้ครับ
1. ส่งราฟิตไปเสนอชื่อเพื่อให้ถูกจับตามอง [เล่ม 25]
2. ล่าโจรสลัดที่มีค่าหัวสูงกว่า 100 ล้านเพื่อสร้างชื่อในระยะสั้น
3. บังเอิญเจอลูฟี่ที่มีค่าหัวสูงถึง 100 ล้านพอดี แต่ลูฟี่ก็รอดไป

เล่ม 56
4. มารู้ทีหลังว่าลูฟี่เป็นคนที่จัดการคร็อคโคไดล์ได้ (น่าจะรู้จากราฟิต)
5. ตั้งเป้าเจาะจงไปที่ลูฟี่ซึ่งเป็นคนที่จะทำให้เขาได้เป็นเจ็ดเทพแน่นอน

เล่ม 45
6. มีข่าวเรื่องเอนิเอสล็อบบี้มาพอดี จึงคิดจะเดินทางไปเก็บลูฟี่
7. บังเอิญเจอเอสที่ไม่ยอมมาร่วมกลุ่มและยังจะมาขวางทางด้วย

แต่เนื่องจากยังไม่มั่นใจ จีงไม่ได้ใส่ข้อมูลตรงนี้ลงไปครับ
รูปภาพ
หมวกฟางคุง

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พุธ พ.ค. 31, 2017 7:13 am

ไปครับ พึ่งเห็นขอโทดที
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย amakusa เมื่อ พุธ พ.ค. 31, 2017 10:15 am

กระทู้ดีมาก ขอบคุณครับ
amakusa

โพสต์โดย Billy เมื่อ เสาร์ ก.ย. 02, 2017 5:51 am

ข้อมูลแนนดี

ขออนุญาตนำไปเขียนเป็นบทความลงเว็บนะครับ
ผมจะใส่เครดิตให้เป็นคุณหมวกฟาง :D
หรือจะให้ใส่เครดิตอย่างอื่นก็ได้ครับ
รูปภาพ
Billy

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ จันทร์ ก.ย. 04, 2017 10:00 pm

Billy เขียน:ข้อมูลแนนดี

ขออนุญาตนำไปเขียนเป็นบทความลงเว็บนะครับ
ผมจะใส่เครดิตให้เป็นคุณหมวกฟาง :D
หรือจะให้ใส่เครดิตอย่างอื่นก็ได้ครับ
ยินดีให้เอาไปใช้ครับ :mrgreen:
รูปภาพ
หมวกฟางคุง

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TOP Knowledge LIBRARY !!