การเขียนล้อกันในช่วงก่อน-หลังTSและเนื้อเรื่องส่วนที่เหลือ

ห้องสมุด รวบรวมข้อมูลข่าวสาร เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยต่างๆเกี่ยวกับวันพีซ!! สามารถนำมาแบ่งปันและเพิ่มพูนความรู้ กันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: การเขียนล้อกันในช่วงก่อน-หลังTSและเนื้อเรื่องส่วนที่เหลื

โพสต์โดย (ps)smart เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 11:13 am

เยี่ยมครับผม
(ps)smart

Re: การเขียนล้อกันในช่วงก่อน-หลังTSและเนื้อเรื่องส่วนที่เหลื

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 12:08 pm

สุดยอดเลยครับ ลักษณะตัวละครไปในทิศทางเดียวกันเลยนะครับ เด่นๆก็ตอนเผ่าเงือก อาโอคิยิกับฟ็อกซี่ กับ บิ๊กมัมแค็รคเกอร์ บอสระดับสูงหมือนกันเลย
ต่อไป(ลองเดาสนุกๆดูครับ)

โมเรีย+คุมะ(ลักษณะเป็นเผ่ามนุษย์ที่มีขนาดใหญ่ทั้งคู่) = เผ่าคนยักษ์

คิซารุ (หมู่เกาะชาบอนดี้ซึ่งเป็นการเปิดตัวกองทัพหุ่นยนต์แปฟิริต้าครั้งแรกด้วย) = กองทัพssg. ของเวก้าพังค์

แม็คเจเรล(การดำดิ่งสู่ห้วงทะเลที่มืดมิดแถมยังมีฉากหนวดดำที่ปรากฏตัวด้วย
ที่สำคัญ(แม๊คเจเรลเป็นสายพารามีเซีย) เหมือนกับหนวดดำ
ทั้งที่น่าจะเป็นสายโรเกียได้ไม่ยาก = หนวดดำ

อาคาอินุ (เป็นสงครามใหญ่สุดตั้งแต่ดำเนินเนื้อเรื่องมา แต่ละฝ่ายต่างแสดงแสงยานุภาพของฝั่งตนอย่างสุดกำลัง มีกองเรือพันธมิตรขนมาเป็นกองทัพ) = อาวุธโบราณท่านอิม
มโนสำคัญกว่าความรู้

โพสต์โดย Satahum เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 3:05 pm

ใช่จริงๆ ถ้าเทียบตามตาราง แสดงว่าหลังจากวาโนะ น่าจะมีไปอีกเกาะนึง ก่อนจะถึงลาฟเทล เดาว่า คงไปเอลบัฟ รึป่าว ปมเรื่องคนยักษ์ต่างๆ อาจจะมีบิ๊กมัมติดไปด้วยเพราะบิ๊กมัมคงไม่น่าแพ้ลอว์กับคิดแบบหมดสภาพหรอกมั้ง…

วาโนะ->เอลบัฟ->ลาฟเทล->ลุยรัฐบาลโลก

ขอเดาว่า แชงค์ คงจะปรากฏตัวได้แล้วหลังจบวาโนะ ก่อนถึงเอลบัฟ
Satahum

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 3:19 pm

ขอเสริมนิดนึงครับ
อาจมีบางสิ่งที่อาจคาดเคลื่อนได้ระหว่างภาคอาคาอินุ

ถ้าเอาเดอะมูฟวี่ ภาค สแตมปีดเข้ามาโยงด้วย

อาคาอินุ(สงครามก่อนศึกสุดท้าย) = ปะทะกับอาคาอินุ(เหมือนเดิมก่อนTS)

ดักลาสบุลเล็ต(บุคคลที่อยู่เหนือ3พลเอกในยุคแรก+แร่ปริศนาที่มีพลังทำลาบสูง) = ท่านอิม+อาวุธโบราณ+โจรสลัดอวกาศ

ตอนจบ(ที่แท้จริง)อาจจะต้องชมในโรงภาพยนตร์อย่างเดียวรึเปล่าอาจมีเซอร์ไพรส์ก็ได้นะครับ

โพสต์โดย pooman0070 เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 4:47 pm

ชัดเลยแบบนี้ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
เด็กวิ่งยา โจรสลัดผมดก
pooman0070

โพสต์โดย TKO-III เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 8:31 pm

ออกตัวก่อนนะครับว่าสิ่งที่เอามาให้ดูนั้นผมจับผิดขึ้นมาเองมันอาจจะไม่จริงก็ได้ แต่ทำขึ้นมาเพื่อคุยกันสนุกๆ
ส่วนของผมยังไม่ได้คิดไปถึงเกาะท้ายๆ ไปได้เเค่เกาะถัดไปจากเนื้อเรื่องของธริลเลอร์บาร์ค แล้วเอามาไล่เรียงนะครับ
เจอ 7 เทพโจรสลัด 2 คน
เจอยักษ์ออส
โซโลสู้กับยอดนักดาบ(ศพริวมะ)
กลุ่มหมวกฟาง VS ออส
ลูฟฟี่ vs 7เทพ(โมเรีย)
โซโล vs 7เทพ(คุมะ)
ได้เพื่อนเพิ่ม(บรู๊ค)

ผมคิดว่า......เกาะถัดไป ไปเอลบัฟ(เจอยักษ์)
ลูฟฟี่ VS วีเบิ้ล (7เทพ)ที่เกาะนั้น ตัวนี้สมเหตุสมผลในการต่อสู้เพราะคิซารุบอกว่าเเข็งแกร่งพอๆกับหนวดขาวสมัยหนุ่ม แล้วก็เราอาจจะได้เห็น โซโล VS ตาเหยี่ยว (7เทพ / ยอดนักดาบ)
น่าจะเดาได้เเค่นี้ครับ

ปล.ข้อมูลเพิ่มเติมที่เคยได้ยินมาบอกว่าเนื้อเรื่อเข้าสู่ภาควาโนะนี่ก็เดินมาถึง80%แล้ว ถ้าตามตารางที่ทำมามีทั้งหมด22ส่วน ภาควาโนะเป็นส่วนที่18 เทียบสัดส่วนก็ 18/22 = 81.8181818182% แปลว่าหลังจากนี้อาจจะเหลือเนื้อเรื่องอีกแค่4ส่วนจริงๆแล้วก็ได้
TKO-III

โพสต์โดย chutiponbig เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 8:50 pm

สุดยอดดดดดดด ขอบคุณมากครับ ปกติผมไม่ Login นะ รอบนี้ต้อง Login มาขอบคุณเลยทีเดียวครับบบบบบบบบบบ
chutiponbig

โพสต์โดย Satahum เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 9:20 pm

TKO-III เขียน:ออกตัวก่อนนะครับว่าสิ่งที่เอามาให้ดูนั้นผมจับผิดขึ้นมาเองมันอาจจะไม่จริงก็ได้ แต่ทำขึ้นมาเพื่อคุยกันสนุกๆ
ส่วนของผมยังไม่ได้คิดไปถึงเกาะท้ายๆ ไปได้เเค่เกาะถัดไปจากเนื้อเรื่องของธริลเลอร์บาร์ค แล้วเอามาไล่เรียงนะครับ
เจอยักษ์ออส

ผมคิดว่า......เกาะถัดไป ไปเอลบัฟ(เจอยักษ์)
ลูฟฟี่ VS วีเบิ้ล (7เทพ)ที่เกาะนั้น ตัวนี้สมเหตุสมผลในการต่อสู้เพราะคิซารุบอกว่าเเข็งแกร่งพอๆกับหนวดขาวสมัยหนุ่ม แล้วก็เราอาจจะได้เห็น โซโล VS ตาเหยี่ยว (7เทพ / ยอดนักดาบ)

ปล.ข้อมูลเพิ่มเติมที่เคยได้ยินมาบอกว่าเนื้อเรื่อเข้าสู่ภาควาโนะนี่ก็เดินมาถึง80%แล้ว ถ้าตามตารางที่ทำมามีทั้งหมด22ส่วน ภาควาโนะเป็นส่วนที่18 เทียบสัดส่วนก็ 18/22 = 81.8181818182% แปลว่าหลังจากนี้อาจจะเหลือเนื้อเรื่องอีกแค่4ส่วนจริงๆแล้วก็ได้

อ่านแล้วเป็นเหตุเป็นผลดีครับ วิเคราะห์และตั้งข้อสังเกตได้เยี่ยมเลย หลักการพวกนี้ความเป็นไปได้สูง
Satahum

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ จันทร์ ส.ค. 30, 2021 9:42 pm

TKO-III เขียน:ออกตัวก่อนนะครับว่าสิ่งที่เอามาให้ดูนั้นผมจับผิดขึ้นมาเองมันอาจจะไม่จริงก็ได้ แต่ทำขึ้นมาเพื่อคุยกันสนุกๆ
เจอยักษ์ออส

เยี่ยมครับ เป็นฐานข้อมูลในการวิเคราะห์ชั้นยอดเลยครับ
สามารถแตกไลน์วิเคราะห์ลงในข้อมูลเชิงลึกจับคู่แต่ละตัวละครแบบละเอียดได้อีกสุดยอดมากครับ

โพสต์โดย ANIME เมื่อ อังคาร ส.ค. 31, 2021 2:35 pm

อ่านเพลินเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูล
Spoiler:
Spoiler:  

ภาพประจำตัวสมาชิก
ANIME

ที่อยู่: ไม่มีสิ่งใดให้ต้องระอาย! แม้ฉันจะฆ่าผู้บริสุทธิ์ โลกก็จะให้อภัยฉัน นั่นเป็นเพราะ ฉันงดงามที่สุด!!

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TOP Knowledge LIBRARY !!