คิดว่า คิรัวร์ ชนะ ฮิโซกะ ได้ไหม?

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

คิดว่า คิรัวร์ ชนะ ฮิโซกะ ได้ไหม?

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ เสาร์ ม.ค. 07, 2017 10:44 am

เราดูแต่อนิเมนะ แล้วก็อ่านมังงะเฉพาะตอนที่ ฮิโซกะ vs คุโรโร่ ตอนอื่นอ่านไม่รู้เรื่องคุยกันเยอะมาก :lol: :lol: :lol:

ตอนดูจบก็ไม่ได้คิดอะไรนะ ที่นี้เมื่อวาน แฟนเปิดเพลงฮันเตอร์ให้ดูบอกว่า Mv มันเปลี่ยนทุกภาค คือ ตอนดูเองเราข้ามเพลงไปไง ก็เห็นเออเฮ้ยมันเท่ดี ซึ่งมันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้เลย 5555 แต่พอดีฉากใน MV เปิดภาคสุดท้าย มันมีฉากที่ คิรัวร์อุ้มน้องชาย(หรือน้องสาว555)กระโดดหนี ก็เลยจำได้ว่า คิรัวร์ มันมีร่างสายฟ้าขั้นเทพนี้หว่ารู้สึกจะชื่อ กันมึน มั้ง

คือ ภาคมดช่วงที่พวกฮันเตอร์ไปสู้กับองครักษ์ 2 คน ไอ้บึ้กกับไอ้หล่อ ตอนนั้นเราไม่ค่อยตั้งใจดูเท่าไหร่เพราะมันน่าเบื่อมากๆ คุยก็เยอะ แถมแลยืดๆ เลยไม่ได้ใส่ใจร่างสายฟ้าของคิรัวร์เท่าไหร่

แต่พอมานึกอีกที ร่างสายฟ้าของคิรัวร์นี้ ไอ้บึ้กตัวแดงมันตีไม่โดนเลยนี้หว่า แสดงว่ามันน่าจะโหดมาก เพราะ ขนาด ไอ้กุ๊ยกับไอ้แว่นดำ ที่ว่าระดับโปรยังเอาไอ้ตัวแดงไม่อยู่เลย

อ่านมาตั้งนานอาจจะงงว่า ป้านี้มาบ่นอะไร สรุปง่ายๆเลย อยากอ่านความเห็นคนที่อ่านอย่างละเอียดหน่อย ว่าคิรัวร์ถ้าเปิดร่างกันมึนวิ่งใส่ ฮิโซกะ เลย จะมีโอกาสชนะไหม

ส่วนตัวเราว่า ถ้าฮิโซกะ เตรียมตัวมาแล้วก็รู้มาล่วงหน้าว่าคิรัวร์ใช้ท่านี้ได้ อาจจะหาทางแก้เกมได้ แต่ถ้าไม่รู้ว่ามีท่านี้ ผลอาจจะจบลงที่ ฮิโซกะ โดนควักหัวใจแบบ งงๆ เว่อร์ไปเปล่าหว่า :lol: :lol: :lol:

แต่เรื่องนี้อะไรมันก็เกิดขึ้นได้อ่ะเนอะ อยู่ที่สถานการณ์และการพลิกแพลงจริง

ขอบคุณค่า 8-) :lol: 8-)
รูปภาพ

โอ๊ย โอ๊ย ฮืด ฮาด
Spoiler:
รูปภาพ
SunnyMyLove^^

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว
เลขานุการประจำผมดกแฟมิลี่

ประวัติการโดนแบน : นอนสวยๆอยู่โรงบาลก็โดนแบนได้ค่ะ โฮะโฮะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LovelySmooth

Re: คิดว่า คิรัวร์ ชนะ ฮิโซกะ ได้ไหม?

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ ม.ค. 07, 2017 11:22 am

ถ้าตอนเปิดกัลมุล คิดว่าพอชนะได้นะ ถ้าตบได้ก่อนหมดเวลาพลังหมด

ขนาดยูปีที่โครษเทพยังโดนอัดอยู่ฝ่ายเดียวเลย แต่ร่างกายองค์รักษ์มันโครษๆอึดอ่านะ :lol:

แต่ถ้าฮิโซกะยื้อไว้ได้ไม่ล้มภายในเวลากัลมุล ก็ชนะไป

ฮิโซะกะแม่มถนัดยื้ออยู่ด้วยนี่สิ ทริคเยอะ น่าจะงานหยาบ :lol:

แต่ถ้าโดนท่าพวกนี้ไปฮิได้มีฟินแน่ๆ :lol: :lol:

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

Re: คิดว่า คิรัวร์ ชนะ ฮิโซกะ ได้ไหม?

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ เสาร์ ม.ค. 07, 2017 6:29 pm

artkub เขียน:ถ้าตอนเปิดกัลมุล คิดว่าพอชนะได้นะ ถ้าตบได้ก่อนหมดเวลาพลังหมด

ขนาดยูปีที่โครษเทพยังโดนอัดอยู่ฝ่ายเดียวเลย แต่ร่างกายองค์รักษ์มันโครษๆอึดอ่านะ :lol:

แต่ถ้าฮิโซกะยื้อไว้ได้ไม่ล้มภายในเวลากัลมุล ก็ชนะไป

ฮิโซะกะแม่มถนัดยื้ออยู่ด้วยนี่สิ ทริคเยอะ น่าจะงานหยาบ :lol:

แต่ถ้าโดนท่าพวกนี้ไปฮิได้มีฟินแน่ๆ :lol: :lol:

นึกถึงช็อตนี้เลย :lol: :lol: :lol:

อยากเห็นฮิโซกะไปลุยกับพวกมดเหมือนกันนะ น่าสนุกดี
รูปภาพ

Spoiler:
รูปภาพ

ประวัติการโดนแบน : นอนสวยๆอยู่โรงบาลก็โดนแบนได้ค่ะ โฮะโฮะ

โพสต์โดย nuiza เมื่อ เสาร์ ม.ค. 07, 2017 6:45 pm

ผมว่าสกิลนี้มันเก่งนะ แต่มันดูไม่ค่อยโหดเลยดูไม่ค่อยสะใจเหมือนพี่ชายมัน แค่ปาเข็มยังดูโหดเล้ย หรือผมคิดไปเอง555
nuiza

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ ม.ค. 07, 2017 7:09 pm

รอดูต่อไปจาน อาจจะมีอัพสกิลๆโหดๆเพิ่ม

แตคงอีกนาน หมานถึงกว่าอาจานแกจะเขียนคงอีกนาน 555

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ เสาร์ ม.ค. 07, 2017 7:14 pm

ไม่รู้ฮิโซกะโดนไฟช็อตแล้วจะสตั๊นไหม แต่ถ้าเขียนให้สู้จริงเดี๋ยวอาจารย์คงแถให้ฮิโซกะแก้ทางได้แหละ ลูกรัก55
รูปภาพ

Spoiler:
รูปภาพ

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ ม.ค. 07, 2017 7:21 pm

LovelySmooth เขียน:ไม่รู้ฮิโซกะโดนไฟช็อตแล้วจะสตั๊นไหม แต่ถ้าเขียนให้สู้จริงเดี๋ยวอาจารย์คงแถให้ฮิโซกะแก้ทางได้แหละ ลูกรัก55

สตั๊นอยู่แล้ว ยูปีที่โครษถึกยังไม่รอดเลย :lol:

artkub

โพสต์โดย LovelySmooth เมื่อ จันทร์ ม.ค. 09, 2017 4:20 pm

artkub เขียน:
LovelySmooth เขียน:ไม่รู้ฮิโซกะโดนไฟช็อตแล้วจะสตั๊นไหม แต่ถ้าเขียนให้สู้จริงเดี๋ยวอาจารย์คงแถให้ฮิโซกะแก้ทางได้แหละ ลูกรัก55

สตั๊นอยู่แล้ว ยูปีที่โครษถึกยังไม่รอดเลย :lol:

กลับไปดูอีกรอบ ยูปีอะไรนั้น มันชักค้างเลยนี้หว่าโดนอยู่ฝ่ายเดียว ถ้าเป็นฮิโซกะไม่รอดแน่ ยืนฟินจนตาย
รูปภาพ

Spoiler:
รูปภาพ

โพสต์โดย Jamezaku เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2017 9:48 pm

คิดว่าไม่น่าชนะคับ

เว้นแต่กันมุลได้สักครึ่งชั่วโมง

หัวหน้าหน่วยที่1 กลุ่มโจรสลัดผมดก
Jamezaku

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 13, 2017 9:51 am

Jamezaku เขียน:คิดว่าไม่น่าชนะคับ

เว้นแต่กันมุลได้สักครึ่งชั่วโมง

นั่นสินะ จะว่าไปก็คล้ายๆเกียร์4เลยแฮะ :lol:

artkub

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE