ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

Re: ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

โพสต์โดย Rhythm&Blues เมื่อ อังคาร ธ.ค. 06, 2011 9:40 pm

The Legend Killer เขียน:
Rhythm&Blues เขียน:http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2011/09/A11055248/A11055248.html

ตามลิงค์เลยครับ รูปพร้อม :D

แก้ไขหน่อย.. เนโทโร่สายเสริมพลังนะครับ ;)

โอ้ ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องเนเทโร่ สงสัยผมพิมพ์ผิดไป เพราะจำมาว่าเป็นสายเสริมพลังเหมือนกัน - -

ไม่เป็นไรครับ เพื่อบอร์ด ;)

ว่าแต่... กราฟของคิรัวร์ตอนนี้เท่ากับไคท์กับโมราอุเลย :shock:

ป.ล.ปีโต้น่ารักแหะ -.,-
----Fire meet Flame----
รูปภาพ

Let's go to New World!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rhythm&Blues

Re: ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

โพสต์โดย Moonlight Magician เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 24, 2011 7:53 pm

พวกมดมันเก่งเวอร์ ครับ คนที่เก่งที่สุดในมนุษย์ยังสู้ไม่ได้ ผมว่าถ้าคนเขียนอยากให้มนุษย์รอด คือตัดจบแน่ๆ
Moonlight Magician
Vermillion Phoenix
Vermillion Phoenix

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 24, 2011 8:06 pm

Moonlight Magician เขียน:พวกมดมันเก่งเวอร์ ครับ คนที่เก่งที่สุดในมนุษย์ยังสู้ไม่ได้ ผมว่าถ้าคนเขียนอยากให้มนุษย์รอด คือตัดจบแน่ๆ

จบไปแล้วครับภาคมด

เรื่องภาคมดเนี่ย ผมเข้าใจว่า เขาจะสื่อให้เห็นการพัฒนา ตอนแรกก็เป็นสัตว์ประเภทที่อยู่รวมกลุ่มกัน
พอเริ่มมีความคิด เริ่มแบ่งพรรคแบ่งพวก เริ่มไม่รวมกลุ่ม (คือพอเริ่มเหมือนคนมากขึ้นก็มีอิจฉาริษยา มีแก่งแย่ง)
จากนั้นก็ไม่รอดครับ แม้แต่ราชาที่เก่งที่สุด ได้ทุกอย่างที่เขาต้องการ ชนะทุกอย่าง ยังต้องแพ้ความรัก ที่เขาไม่รู้เคยจัก
เหมือนกับสะท้อนความเป็นมนุษย์ออกมาจากมดทุกตัว

หลายคนอาจจะว่ามันตัดจบ (ซึ่งมันก็ตัดจบจริงๆล่ะมั้ง) และอาจจะคิดว่าภาคมดมันไม่ดี แต่ผมชอบนะ ผมว่ามันแฝงปรัชญาหลายอย่างอยู่เหมือนกัน และฉากจบที่ถมดำไป 7 หน้า ผมว่ามันเทพมากเลย ใครกันที่จะทำแบบนี้ได้ และไม่ได้ถมเพราะอู้นะครับ ผมว่าเหมาะสมมากแล้ว นึกภาพตามแล้วเศร้ามากจริงๆ
lemon3

โพสต์โดย witlamai เมื่อ พุธ เม.ย. 04, 2012 12:09 am

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
Gclub Onlineเป็นผู้ให้บริการเกมคาสิโนออนไลน์และมีเกมป๊อกเด้งออนไลน์ให้บริการลูกค้าทุกท่านสามารถเล่นG Club Onlineโดยผ่านทางGclub iphone
witlamai

โพสต์โดย Pusheggz เมื่อ เสาร์ ก.ย. 01, 2012 5:35 am

เพิ่งสังเกตุ ข้อมูลนี้มาจากคนเขียนเลยใช่ป่าวครับ ในเล่มแรกๆ มีอธิบายความสามารถเค้าอยู่
*มาจิ = สายแปรสภาพ เปลี่ยนออร่าเป็นเส้นด้าย ความทนทานกับกับความยาวจะเป็นอัตราผกผันกัน*
แต่เอาจริงๆ มันควรอยู่สายเปลี่ยนแปลงอะนะ แปลงออร่าเป็นเส้นด้าย หรือข้อมูลตอนแรกผิดนะ หรือเค้าสังกัดสายแปรสภาพแต่ฝึกมาแบบสายเปลี่ยนแปลง
สายแปรสภาพมันควรจะแปรสภาพเป็นวัตถุพวกโน้นมากกว่าอย่าง โซ่,เครื่องดูดฝุ่น,ร่างแยก,crazy slot

ส่วนโบโนเรนอฟผมก็มั่นใจว่าเค้าสายแปรสภาพแน่นอน เปลี่ยนเมโลดี้ให้เป็นพลังต่อสู้ เป็นตัวละครที่ผมชอบมาก
Pusheggz

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ จันทร์ ต.ค. 01, 2012 7:59 pm

ข้อมูลบางส่วนที่เพิ่มเติมนอกเหนือจากในเรื่อง มาจากจากไกด์บุ๊ค ที่เป็นเล่มเสริมครับ
ส่วนมาจิกับบิสเก็ตนั้น เป็นข้อผิดพลาดของทางเนชั่น เพราะจริงๆในเล่มเขียนไว้ว่าเปลี่ยนแปลงอยู่แล้ว แต่เนชั่นแปลผิดเป็นแปรสภาพ
Aya+EVE

โพสต์โดย tuck เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 15, 2014 12:24 pm

เรื่องนี้มันเจ๋งตรงที่วัดกันจากกราฟไม่ได้ซะทีเดียวนี่แหล่ะ

กราฟสูงกว่า ก็ไม่ได้แปลว่าจะเก่งกว่าหรือชนะตลอด
tuck

โพสต์โดย Adrien007 เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 20, 2020 7:53 pm

ขอบคุณครับ[url=marketsavvy.co/].[/url]
Adrien007

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE