ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 8:59 pm

เครดิต : คุณ Aya+EVE @ pantip

ค่าต่างๆของกราฟ เรียงตามเข็มนาฬิกา คือ จิตใจ/ทักษะ/กำลัง/เน็น/พรสวรรค์/ความฉลาด

Spoiler:
ภาึคสอบฮันเตอร์

ภาคกรีดไอแลนด์

ภาคคิเมร่าแอนท์ช่วงต้น(ฝ่ายมนุษย์)

ภาคคิเมร่าแอนท์ช่วงต้น(ฝ่ายมด)

ภาคคิเมร่าแอนท์ช่วงท้าย(ฝ่ายมนุษย์)

ภาคคิเมราแอนท์ช่วงท้าย(ฝ่ายมด)

----------------------------------------------------------------

สายเน็นของตัวละคร

ตัวละครหลัก
กอร์น = เสริมพลัง
คิรัวร์ = เปลี่ยนแปลง
เลโอลีโอ = แผ่พุ่ง
คุราปิก้า = แปรสภาพ

กลุ่มโจรเงามายา
คุโรโร่ = พิเศษ
ปาคูโนด้า = พิเศษ
อูโบกิน = เสริมพลัง
โนบุนากะ = เสริมพลัง
ฟิงซ์ = เสริมพลัง
เฟย์ตัน = เปลี่ยนแปลง
มาจิ = เปลี่ยนแปลง
ฮิโซกะ = เปลี่ยนแปลง
แฟรงกิ้น = แผ่พุ่ง
ชาร์แน็ค = ควบคุม
ชิซึคุ = แปรสภาพ
กอลโทปี้ = แปรสภาพ
โบโนเรนอฟ = หาข้อมูลไม่ได้ (จากการวิเคราะห์น่าจะสายแปรสภาพ)

ตระกูลโซลดิ๊ค
เซโน่ = เปลี่ยนแปลง
ซิลเวอร์ = เปลี่ยนแปลง
คิเคียว = ควบคุม
มาฮา = เสริมพลัง
อิรุมิ = ควบคุม
มิรุคิ = ควบคุม
คิรุอะ(คิรัวร์) = เปลี่ยนแปลง
อะรุกะ = หาข้อมูลไม่ได้ (จากการวิเคราะห์น่าจะสายควบคุม)
คะรุโตะ(คัลท์) = ควบคุม

ตัวละครภาคกรีดไอแลนด์
บิสเก็ต = เปลี่ยนแปลง
เก็นทรู = แปรสภาพ
เรเซอร์ = แผ่พุ่ง

ตัวละครภาคคิเมร่าแอนท์
เนเทโร่ = เสริมพลัง
ไคท์ = แปรสภาพ
โมราอุ = ควบคุม
โนว์ = แปรสภาพ
นัคเกิ้ล = แผ่พุ่ง
ปาล์ม = เสริมพลัง
ชู้ต = ควบคุม

ปีโต้ = พิเศษ
ลาม็อต = เสริมพลัง
เมลเลียน = พิเศษ
อิคารูโก้ = ควบคุม
ยูปี = เสริมพลัง
ปูฟ = ควบคุม
เวลฟีน = แปรสภาพ

ราชา = ไม่ระบุ

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Legend Killer
Vermillion Phoenix

Re: ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 9:05 pm

เท่มากเลยครับ
เพิ่งรู้ว่าใครเก่งประมาณไหน

แต่ก่อนคิดว่า ไคท์เก่งกว่า เรเซอร์
แต่ดูจากพลังมันตรงข้ามกันเลย โหดจริงๆ

ขอบคุณมากครับ มันส์ๆ
lemon3

Re: ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

โพสต์โดย SoLonelY เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 9:12 pm

ส่วนตัวผมว่าคะแนนเก็นทรูเค้าให้เวอร์ๆไปนิดนะ :lol:

แต่ผมชอบโมราอุ เก่งจริงอะไรจริง
รูปภาพ
SoLonelY

โพสต์โดย T3iz เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 9:24 pm

ขอเวลากลับไปอ่านใหม่ซัก5วัน เหอๆ
T3iz

โพสต์โดย SatChu_NuadTao เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 9:26 pm

โห ... ละเอียดโคตร :shock:

ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
~oOo กัปตันกลุ่มโจรสลัดหนวดเทา oOo~

เยี่ยมชมกลุ่มโจรสลัดหนวดเทาครับ
SatChu_NuadTao

โพสต์โดย DeVilSun เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 10:05 pm

ขอบคุณครับ

อ่านมาเรื่อย ๆ จนเกือบลืมพ่อกอร์นไปเลย :lol:
DeVilSun

โพสต์โดย windycross เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 11:16 pm

เอ๋ มันมีบอกด้วยหรอครับอย่างเลโอลีโอเป็นแผ่พุ่งเนี่ย
แล้วก็ตระกูลโซลดิ้กด้วย?
ทำไมผมไม่ยักกะเคยเห็น=w=
windycross

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 11:20 pm

windycross เขียน:เอ๋ มันมีบอกด้วยหรอครับอย่างเลโอลีโอเป็นแผ่พุ่งเนี่ย
แล้วก็ตระกูลโซลดิ้กด้วย?
ทำไมผมไม่ยักกะเคยเห็น=w=

คุณ Aya+EVE บอกว่าเอาข้อมูลมาจากไกด์บุ๊คครับ

(แค่ไม่ได้สแกนภาพมาให้ดูเฉยๆครับ เพราะมันเยอะ และข้อมูลกระจายๆกันมาก)

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer

โพสต์โดย windycross เมื่อ จันทร์ ต.ค. 03, 2011 11:25 pm

อ่อ ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้เยอะเลย:D
windycross

โพสต์โดย parkpingpong เมื่อ อังคาร ต.ค. 04, 2011 9:57 am

แล้วแต่ละสายมันมีลักษณะคร่าวๆยังไงอะครับ คือชื่อมันคล้ายๆกัน ไม่ได้อ่านนานลืม
รูปภาพ
parkpingpong

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE