ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

Re: ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

โพสต์โดย Utopia เมื่อ อังคาร ต.ค. 04, 2011 11:17 am

ขอบคุณครับ :D
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Utopia

Re: ข้อมูลเรื่องสายเน็นและค่าพลังของตัวละครหลักครับ

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ พุธ ต.ค. 05, 2011 9:23 am

parkpingpong เขียน:แล้วแต่ละสายมันมีลักษณะคร่าวๆยังไงอะครับ คือชื่อมันคล้ายๆกัน ไม่ได้อ่านนานลืม

เสริมพลัง = ใช้เทคนิกเน็นกับร่างกายตัวเองได้ดีที่สุด (เช่นท่าพวก หมัดอัดพลังเน็น ประมาณนั้น)

แผ่พุ่ง = ปลดปล่อยเน็นออกจากนอกร่างกายได้ดีที่สุด (ปกติเน็นจะอ่อนตัวลงเวลาปล่อยออกไปนอกร่างกาย)

ควบคุม = ใช้เน็นควบคุมสิ่งต่างๆได้

เปลี่ยนแปลง = เปลี่ยนลักษณะของออร่าเน็นได้ เช่นคิรัวร์ เปลี่ยนให้เน็นกลายเป็นไฟฟ้า ฮิโซกะเปลี่ยนให้เป็นยางยืดหมากฝรั่ง

แปรสภาพ = ใช้เน็นสร้างวัตถุในจินตนาการได้

พิเศษ = อะำไรก็ได้ที่ไม่เข้าข่ายห้าประเภทข้างบน

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer
Vermillion Phoenix

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พุธ ต.ค. 05, 2011 12:22 pm

ราชามด Status ทะลุหลอด :shock:
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย tongsorod เมื่อ พุธ ต.ค. 12, 2011 12:22 am

The Legend Killer เขียน:
parkpingpong เขียน:แล้วแต่ละสายมันมีลักษณะคร่าวๆยังไงอะครับ คือชื่อมันคล้ายๆกัน ไม่ได้อ่านนานลืม

เสริมพลัง = ใช้เทคนิกเน็นกับร่างกายตัวเองได้ดีที่สุด (เช่นท่าพวก หมัดอัดพลังเน็น ประมาณนั้น)

แผ่พุ่ง = ปลดปล่อยเน็นออกจากนอกร่างกายได้ดีที่สุด (ปกติเน็นจะอ่อนตัวลงเวลาปล่อยออกไปนอกร่างกาย)

ควบคุม = ใช้เน็นควบคุมสิ่งต่างๆได้

เปลี่ยนแปลง = เปลี่ยนลักษณะของออร่าเน็นได้ เช่นคิรัวร์ เปลี่ยนให้เน็นกลายเป็นไฟฟ้า ฮิโซกะเปลี่ยนให้เป็นยางยืดหมากฝรั่ง

แปรสภาพ = ใช้เน็นสร้างวัตถุในจินตนาการได้

พิเศษ = อะำไรก็ได้ที่ไม่เข้าข่ายห้าประเภทข้างบน

มีบอกไหมว่า สายไหนแพ้สายไหนอ่ะครับ อยากรู้ :mrgreen:
รูปภาพ
tongsorod

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ พุธ ต.ค. 12, 2011 2:41 am

โนบุนากะ นี่สาย แผ่พุ่ง ไม่ใช่หรอครับ?

แล้วปาล์ม เสริมพลัง แล้วความสามารถที่มองเห็นคนอื่น นั้นคือ.....สายพิเศษ หรอครับ?
lemon3

โพสต์โดย fabill เมื่อ พุธ ต.ค. 12, 2011 3:45 pm

*ราชา น่าจะเป็นสายเสริมพลัง ดูจากการต่อสู้ที่เน้นการประชิดตัว
*โนบุนากะ ไม่น่าจะใช่สายเสริมพลัง ดูจากลำดับการงัดข้อ พวกสายเสริมพลังน่าจะงัดข้อได้ลำดับต้นๆ เช่นเดียวกับ สายเปลี่ยนแปลง และสายแผ่พุ่ง
*โบโรเรนอฟ ไม่สายแปรสภาพ ก็ สายพิเศษ ดูจากการงัดข้ออีกแหละ
*ประธาน เนเทโร่ นี่เดาไม่ถูกแฮะ แต่ไม่ใข่สายเสริมพลัง ควบคุม เเผ่พุ่ง และเปลี่ยนเเปลง เพราะใช้ เทพคัน ซึ่งน่าจะเป็นของสายเเปรสภาพ
*เลโอลีโอ คิรัวบอกว่าน่าจะเป็นสายเสริมพลัง เพราะนิสัย คล้ายๆกอร์น
fabill

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 16, 2011 10:33 pm

^
^
ผมแปะข้อมูลที่ถูกต้องจากดาต้าบุ๊คไปแล้ว จะเขียนเดาทำไมล่ะครับ - -

ถึงไม่มีบอก ราชาน่ะผมชัวร์ว่าสายพิเศษ เขากินใครก็จะได้เน็นและความสามารถของคนคนนั้นมา โกงแบบนี้สายพิเศษอยู่แล้ว

และ"สาย"เนี่ย มันเป็นตัวบอกเฉยๆ ว่าใน6แบบ สายที่คุณฝึกแล้วเวิร์คสุดคือสายอะไร ไม่เกี่ยวกับว่าคุณอยู่สายนั้นแล้วจะใช้ความสามารถของสายอื่นไม่ได้ และไม่เกี่ยวกับว่าคนสายอื่นจะฝึกสายที่คุณถนัดให้ดียิ่งกว่าคุณไม่ได้

อย่างโนบุนากะ เป็นสายเสริมพลัง แต่งัดข้อไม่แข็งเท่าพวกอุโบกินหรือฟิงซ์ แล้วมันยังไง

คนสายอื่นที่ฝึกทางเสริมพลังหรือฝึกร่างกายดีกว่า ก็งัดข้อเหนือกว่าเขาได้ เอาง่ายสุดก็แฟรงคลินไง เป็นสายแผ่พุ่ง แต่จะงัดข้อแข็งเพราะฝึกทางเสริมพลัง/ร่างกายมาดีก็ไม่เห็นแปลก ตัวถึกซะขนาดนั้น

คุณเอาเรื่องงัดข้อมาใช้วัดสายได้ยังไงล่ะครับ จริงอยู่ที่สายเสริมพลังมีแนวโน้มว่าจะงัดข้อแข็ง แต่มันก็ไม่สามารถเอามาสรุปแบบเหมารวมได้ ทั้งนี้ทั้งนั้นเพราะมันขึ้นอยู่กับคน

ฮิโซกะที่เป็นสา่ยเปลี่ยนแปลงยังงัดข้อแข็งกว่ากอร์นเลยมั้ง

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK

โพสต์โดย Pusheggz เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 27, 2011 9:43 am

แก้ไขๆ ไม่ใช่ลบเน็น
Pusheggz

โพสต์โดย Rhythm&Blues เมื่อ อังคาร พ.ย. 15, 2011 6:55 pm

http://topicstock.pantip.com/chalermtha ... 55248.html

ตามลิงค์เลยครับ รูปพร้อม :D

แก้ไขหน่อย.. เนโทโร่สายเสริมพลังนะครับ ;)
----Fire meet Flame----
รูปภาพ

Let's go to New World!!!
Rhythm&Blues

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ อังคาร ธ.ค. 06, 2011 8:11 pm

Rhythm&Blues เขียน:http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2011/09/A11055248/A11055248.html

ตามลิงค์เลยครับ รูปพร้อม :D

แก้ไขหน่อย.. เนโทโร่สายเสริมพลังนะครับ ;)

โอ้ ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องเนเทโร่ สงสัยผมพิมพ์ผิดไป เพราะจำมาว่าเป็นสายเสริมพลังเหมือนกัน - -

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE