อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

อยากให้มี Time Skip
5
42%
ไม่อยากให้มี Time Skip
7
58%

โหวตทั้งหมด : 12

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ พุธ มิ.ย. 04, 2014 2:54 pm

อยากให้ฮันเตอร์ มี time skip กันมั้ยครับ?

ส่วนตัวผมอยากให้มีสัก 2 ปีนะ
อยากให้ กอน คิรัว คุราปิก้า เลโอลีโอ
มีความเก่งขึ้นสักหน่อย แบบพอมีลุ้นกับพวกโหดๆได้บ้าง ย้ำว่าพอมีลุ้น
คือยังเป็นมวยรอง แต่ไม่รองมาก ถ้าวางแผนต่อสู้ฉลาดหน่อยก็มีโอกาสชนะได้

คุราปิก้าพัฒนาสกิลไว้ใช้กับคนอื่นได้ในระดับหนึ่ง
เลโอลีโอ มีสกิลซัพพอตเพื่อนได้ หรือ สกิลรักษา คือมีความสำคัญขึ้นมาหน่อย(จำไม่ได้สายอะไร)
คิรัว เก่งอยู่แล้ว แต่ขอจิตใจมั่นคงขึ้น
อย่างน้อยๆ ค้อน กรรไกร กระดาษ ของกอนต้องสมบูรณ์แล้วอ่ะครับ

น่าจะใช้สนุกนะครับ
ตอนนี้ ข้อจำกัดเยอะมาก

ผมฝันว่าอย่านั้นนะ :lol:
คิดไงกันบ้างครับ
lemon3

Re: อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

โพสต์โดย -ps-smart เมื่อ พุธ มิ.ย. 04, 2014 3:32 pm

คิดว่าคงไม่มี แต่ก็อยากจะรู้ว่าจะทำยังไงให้พวกพระเอก กอร์น คิรัว เก่งเท่ารุ่นพ่อเร็วๆแบบไม่ต้องฝึกหลายๆปี

อาจจะต้องรอดูต่อไป ตอนนี้เทียบกอร์นกะจิน หรือคิรัวกับซิลเวอร์ดูห่างกันหลายขุมเลย
-ps-smart

Re: อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

โพสต์โดย Fuyuppe เมื่อ พุธ มิ.ย. 04, 2014 3:45 pm

lemon3 เขียน:อยากให้ฮันเตอร์ มี time skip กันมั้ยครับ?

ส่วนตัวผมอยากให้มีสัก 2 ปีนะ
อยากให้ กอน คิรัว คุราปิก้า เลโอลีโอ
มีความเก่งขึ้นสักหน่อย แบบพอมีลุ้นกับพวกโหดๆได้บ้าง ย้ำว่าพอมีลุ้น
คือยังเป็นมวยรอง แต่ไม่รองมาก ถ้าวางแผนต่อสู้ฉลาดหน่อยก็มีโอกาสชนะได้

คุราปิก้าพัฒนาสกิลไว้ใช้กับคนอื่นได้ในระดับหนึ่ง
เลโอลีโอ มีสกิลซัพพอตเพื่อนได้ หรือ สกิลรักษา คือมีความสำคัญขึ้นมาหน่อย(จำไม่ได้สายอะไร)
คิรัว เก่งอยู่แล้ว แต่ขอจิตใจมั่นคงขึ้น
อย่างน้อยๆ ค้อน กรรไกร กระดาษ ของกอนต้องสมบูรณ์แล้วอ่ะครับ

น่าจะใช้สนุกนะครับ
ตอนนี้ ข้อจำกัดเยอะมาก

ผมฝันว่าอย่านั้นนะ :lol:
คิดไงกันบ้างครับ

สำหรับผมคิดว่าไม่จำเป็นนะครับ เพราะเราก็ได้เห็นการพัฒนาของพวกตัวหลักเกือบทุกภาคอยู่แล้ว ผมว่าเอาเรื่อยๆไม่ต้องก้าวกระโดดน่าจะดีกว่านะครับ และภาคใหม่อย่างให้เปลี่ยนตัวละครหลักเป็นพวกรุ่นใหญ่เป็นตัวดำเนินเรื่องมากกว่า
และพวกเด็กแค่ตามมาเสริมเล็กๆน้อย
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Fuyuppe

โพสต์โดย RoMance เมื่อ พุธ มิ.ย. 04, 2014 6:54 pm

จริงๆแล้ว ผมก็อย่างให้มีนะ อยากเห็นการโต ของพระเอกและเพื่อนๆ แต่เราก็ได้เห็นแล้วอะนะ 1 คน ร่างตอนโตของกอร์น แต่ก็อยากเห็นแบบใส่เสื้อดีดี ทรงผมสไตล์เท่ๆ แต่ผมอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงคิรัวร์มากที่สุดละ

แต่จริงๆแล้ว เรื่องนี้ มันจะต่างกับเรื่องอื่นๆ เวลาจะเดินเร็วอยู่ตลอดเวลา ผ่านไปเป็น เดือน 2-3เดือน อะไรแบบนี้ ตลอด ในเวลาการศึกต่อสู้ต่างๆ เวลาไม่เดินช้าแบบวันพีซ

ผมว่าภาคโลกใหม่ คงต้องฝึกพิเศษกันอีกละครับ คงจะใช้เวลานานกว่าปกติ อาจจะ 1-2 ปี ก็เป็นได้ ขนาดภาคมด ฝึกแค่ในเกม แล้วลงสนามจริงเลย ยังเอาไม่รอดกันเลย
RoMance
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย ChiLLi~ เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 05, 2014 9:41 am

ผมมั่นใจว่ามันต้องมีแน่นอน
รูปภาพ
ChiLLi~

โพสต์โดย logistic241991 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 05, 2014 1:51 pm

ผมว่าไม่จำเป็นต้องมีนะ สำหรับ เรื่อง hxh ดูจากการพัฒนาของ คิล กับ กอร์น แค่นี้ก็ไล่ตามพวกอายุ 20+ ทันเกือบหมดแล้วนะ กอร์น พรสววค์เป็นเลิศ คิลอัจฉริยะสุดๆ คือแบบ อัพพลังกันไวมากเรื่องนี้ เหลือแค่ประสบการณ์อย่างเดียว ที่ไปได้เรื่อยๆ
logistic241991

โพสต์โดย innocent. เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 05, 2014 5:29 pm

ปกติก็สคิปแบบทีละนิดอยู่แล้วนี่ โผล่ทีพัฒนาทีละนิด :lol:
แต่ถ้าแบบข้ามไปเป็นปีๆเป็นเดือนแล้วกลับมาอีกทีแบบนั้น ผมไม่อยากให้มีหรอก

คอยดูระหว่างพัฒนาการเรื่อยๆแบบนี้ดีแล้วครับ
รูปภาพ
Spoiler:
innocent.

โพสต์โดย fuyuk2012 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 05, 2014 9:49 pm

แค่นี้ พวกกอร์น ก็เก่งแล้วนะครับ ถ้าเทียบกับฮันเตอร์ที่มีเพียงน้อยนิด

ถ้าเป็นคะแนนฮิโซกะ ผมว่าก็คงประมาณ60 กว่าๆ ได้แล้วมั้ง

ผมว่าแค่นี้ พวกกอร์น คิล ก็สามารถสู้เงามายาได้แล้ว แพ้ชนะนั่นอีกเรื่อง

ไทม์สคิป นี่คงก้าวก็โดดไประดับเหนือกว่านี้เยอะเลยมั้ง อย่าลืมว่าพวกกอร์น

มันพัฒนาเร็วมากจากปากคำ ของวิงค์ที่บอกเป็น 1 ใน แสนล้านหรือหมื่นล้านนี่แหละ

แค่นี้ก็เก่ง กว่าโปร ฮันเตอร์กลายขุม ขาดแค่ประสบการณ์ต่อสู้จริงแบบเชี่ยวๆ แล้วล่ะ :mrgreen:
รูปภาพ
fuyuk2012

โพสต์โดย Amanoshuya3 เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 07, 2014 2:54 pm

ควรมีนะ พวก 4 ตัวเอก นิ กากจัง ถ้า ไม่ใช่ สกิล พระเอก ตัวเอก และ เพื่อนพระเอก
ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
Amanoshuya3

โพสต์โดย boxeragball เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 08, 2014 6:08 am

Amanoshuya3 เขียน:ควรมีนะ พวก 4 ตัวเอก นิ กากจัง ถ้า ไม่ใช่ สกิล พระเอก ตัวเอก และ เพื่อนพระเอก

?? hunterxhunter มันมีใช้สกิลพระเอกตอนไหนฟร่ะ ผมว่าเป็นการ์ตูนที่หาเหตุผล เรื่องพลังที่ดีที่สุดละนะ

-:- ทุกคนล้วนมีความฝัน ความฝันของฉันนะเหรอ ถ้าอยากรู้จะบอกให้ ตอนจบของวันพีซไงละ -:-
boxeragball

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE