อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

อยากให้มี Time Skip
5
42%
ไม่อยากให้มี Time Skip
7
58%

โหวตทั้งหมด : 12

Re: อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 08, 2014 8:32 am

ผมว่าไทม์สคิปไม่ค่อยจำเป็นกับเรื่องนี้ เพราะคนเขียนแกบรรยายการเติบโตของตัวเอกได้ดีอยู่แล้ว

...

จริงๆมันก็แอบมีนะครับ ตัวอย่างง่ายๆก็คือเลโอริโอ ที่หายไปช่วงหนึ่ง โผล่มาอีกทีใช้เน็นเป็นแล้ว (ฝึก off-screen คนอ่านไม่รู้)

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Legend Killer
Vermillion Phoenix
Vermillion Phoenix

Re: อยากให้ฮันเตอร์มี time skip กันมั้ยครับ?

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 08, 2014 1:37 pm

ฮันเตอร์เอาจริงๆมันก็มีการพัฒนามาเรื่อยๆอยู่แล้ว เวลาก็ดำเนินมาตลอดนับจากเริ่มเรื่องก็เป็นปีแล้วนินา

ส่วนสกิลพระเอกเรื่องนี้เรียกแบบนี้ไม่ได้ครับ มันเรียกว่าบทส่ง และไม่ส่งแค่กลุ่มพระเอกซะด้วย
เงื่อขไขแกก็เขียนไว้ค่อยข้างดีไม่ต้องมาค่อนขอดกันมาก เป็นการส่งบทให้แบบเนียนๆด้วยคำว่า "สภาพจิตใจ"
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 08, 2014 8:11 pm

ไม่จำเป็นเลยครับ

มันมีการพัฒนาตัวละครเนื่องๆอยู่ให้เราเห็นอยู่แล้ว เหตุผลข้ออื่นๆก็หลายๆท่านบอกนั้นแหละ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Amanoshuya3 เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 09, 2014 1:34 pm

boxeragball เขียน:
Amanoshuya3 เขียน:ควรมีนะ พวก 4 ตัวเอก นิ กากจัง ถ้า ไม่ใช่ สกิล พระเอก ตัวเอก และ เพื่อนพระเอก

?? hunterxhunter มันมีใช้สกิลพระเอกตอนไหนฟร่ะ ผมว่าเป็นการ์ตูนที่หาเหตุผล เรื่องพลังที่ดีที่สุดละนะ

เพราะการที่มัน ยังไม่ตายไง ... :twisted:
ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
Amanoshuya3

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE