ซิลเวอร์+เซโน่ vs ประธานเนเทโล่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

คิดว่าผลจะเป็นอย่างไร

พ่อลูกโซลดิ้กชนะ
6
26%
ประธานเนเทโล่ชนะ
15
65%
ตายกันทั้ง 3คน
2
9%

โหวตทั้งหมด : 23

ซิลเวอร์+เซโน่ vs ประธานเนเทโล่

โพสต์โดย thedluffy เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 5:02 pm

คู่สุดแกร่งพ่อลูกโซลดิ้ก VS ประธานเนเทโล่ คิดว่าใครชนะครับ
ส่วนตัวให้ตายทั้ง 3คนละกัน เพราะยังไม่รู้พลังที่แท้จริงของ ซิลเวอร์ กับ เซโน่
]
thedluffy

Re: ซิลเวอร์+เซโน่ vs ประธานเนเทโล่

โพสต์โดย fuyuk2012 เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 5:16 pm

ซิลเวอร์ เซโน่ ตายเรียบ :D
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
fuyuk2012

Re: ซิลเวอร์+เซโน่ vs ประธานเนเทโล่

โพสต์โดย ChiLLi~ เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 5:17 pm

เชียร์ประธานละกัน
รูปภาพ
ChiLLi~

โพสต์โดย RoMance เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 5:28 pm

ประธานเนเทโร่
RoMance
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อังคาร ก.ค. 01, 2014 9:51 pm

ประธานครับ

ผมว่า 3 องค์รักษ์ เข้าไปลุยกับประธานทีละคนยังจะโดนตบร่วงเรียงตัวเลย - -

ซิลเวอร์กับเซโน่ ต่อให้วางแผนมาเป้นอย่างดี เป็นต่อรุกรับสูสี เจอไม้ตาย วีถี 0 เข้าไปก็ไม่น่าจะรอด
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย KilluaZoldyck เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 8:28 am

เนเทโร่กินทั้งพ่อทั้งลูกครับ ตอนสัมพาษเซโน่เกี่ยวกับเนเทโล่ เขายังเป็นคนบอกเองเลยว่า โดนเนเทโร่ตบกลับมาทุกที :D :D
รูปภาพ
KilluaZoldyck

โพสต์โดย logistic241991 เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 1:32 pm

ผมให้ 2 คนแรกชนะครับ หนุ่มกว่าทั้งคู่ ยิ่งซิลเวอร์คงจะยุค พีคเลย ให้พอๆ กะจิน ส่วนประธานก็เก่งที่สุดในเรื่องนะครับ แต่ต้องเข้าใจว่า เค้าเคยเก่งสุดเมื่อ 50 ปีก่อนไม่ใช่ตอนปัจจุบัน ตอนหวดราชา พลังลดไป 50 % แล้ว แกบอกมาเองรู้ตัวว่าตอนนี้ ไม่ใช่เป็นผู้ที่ใช้เน็นเก่งที่สุด แล้วคนเก่งในเรื่องจะเหลือสักกี่คนครับ ระดับนี้ ส่วน 2 คนแรกคนนึงพอๆ จิน อีกคนก็ใกล้เคียงกัน 2-1 ยังไงก็ได้เปรียบกว่าเห้นๆ และผมก็ว่ากวนอิมพันมือนั้น สร้างขึ้นเพื่อโจมตีได้แต่ด้านหน้า ในเมื่อมี 2 ก็เข้าหลังหน้าพร้อมกันสิครับ มือกวนอิมคงไม่อ้อมมาป้องกันหลังให้มั้ง -.- ผมให้ 2 แรกชนะครับ
*ถ้าเอาความสามารถประธานตอนหวดราชา นั้น สู้กับ จิน บียอน 1-1 ผมคิดว่าประธานแพ้ด้วยซ้ำ เพราะตัวเก่งยุคนี้คงจะ พีคพอเนทเทโล่ เมื่อ 50 ปีก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย logistic241991 เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 2:28 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
logistic241991

โพสต์โดย -ps-smart เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 2:23 pm

ผมว่ายังสู้เนเทโล่ไม่ได้อ่ะ เจอเทพคันนอนเข้าไป ต่อให้ 2-1 ก็เถอะไม่มีทางที่พ่อลูกจะเข้าประชิดตัวได้เลย
-ps-smart

โพสต์โดย thedluffy เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 4:02 pm

logistic241991 เขียน:ผมให้ 2 คนแรกชนะครับ หนุ่มกว่าทั้งคู่ ยิ่งซิลเวอร์คงจะยุค พีคเลย ให้พอๆ กะจิน ส่วนประธานก็เก่งที่สุดในเรื่องนะครับ แต่ต้องเข้าใจว่า เค้าเคยเก่งสุดเมื่อ 50 ปีก่อนไม่ใช่ตอนปัจจุบัน ตอนหวดราชา พลังลดไป 50 % แล้ว แกบอกมาเองรู้ตัวว่าตอนนี้ ไม่ใช่เป็นผู้ที่ใช้เน็นเก่งที่สุด แล้วคนเก่งในเรื่องจะเหลือสักกี่คนครับ ระดับนี้ ส่วน 2 คนแรกคนนึงพอๆ จิน อีกคนก็ใกล้เคียงกัน 2-1 ยังไงก็ได้เปรียบกว่าเห้นๆ และผมก็ว่ากวนอิมพันมือนั้น สร้างขึ้นเพื่อโจมตีได้แต่ด้านหน้า ในเมื่อมี 2 ก็เข้าหลังหน้าพร้อมกันสิครับ มือกวนอิมคงไม่อ้อมมาป้องกันหลังให้มั้ง -.- ผมให้ 2 แรกชนะครับ
*ถ้าเอาความสามารถประธานตอนหวดราชา นั้น สู้กับ จิน บียอน 1-1 ผมคิดว่าประธานแพ้ด้วยซ้ำ เพราะตัวเก่งยุคนี้คงจะ พีคพอเนทเทโล่ เมื่อ 50 ปีก่อน

ผมว่าเรื่องนี้อายุคงไม่สำคัญเหมือนวันพีชเท่าไรหรอกครับ
ดูอย่างเนเทโล่ ที่เนเทโล่พูดว่าปิโต้เก่งกว่าฉันซะอีก
ถึงจะเป็นผู้ใช้เน็นอันดับ1 แต่ก็เป็นเมื่อก่อน แล้วบอกต่อ
ตัวเองตอนนี้จะสู้โนว โมราอุ ได้รึป่าวเหอะ
ผมว่ามันเป็นคำพูดถ่อมๆกวนๆของคนแก่สไตล์เนเทโล่มากกว่าครับ
ดูจากตอนสู้กับราชายังเหนือกว่าองค์รักษ์ซักอีก
ผมว่าปู่แกคงไม่อ่อนลงเยอะหรอกครับ
]
thedluffy

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 4:12 pm

logistic241991 เขียน:ผมให้ 2 คนแรกชนะครับ หนุ่มกว่าทั้งคู่ ยิ่งซิลเวอร์คงจะยุค พีคเลย ให้พอๆ กะจิน ส่วนประธานก็เก่งที่สุดในเรื่องนะครับ แต่ต้องเข้าใจว่า เค้าเคยเก่งสุดเมื่อ 50 ปีก่อนไม่ใช่ตอนปัจจุบัน ตอนหวดราชา พลังลดไป 50 % แล้ว แกบอกมาเองรู้ตัวว่าตอนนี้ ไม่ใช่เป็นผู้ที่ใช้เน็นเก่งที่สุด แล้วคนเก่งในเรื่องจะเหลือสักกี่คนครับ ระดับนี้ ส่วน 2 คนแรกคนนึงพอๆ จิน อีกคนก็ใกล้เคียงกัน 2-1 ยังไงก็ได้เปรียบกว่าเห้นๆ และผมก็ว่ากวนอิมพันมือนั้น สร้างขึ้นเพื่อโจมตีได้แต่ด้านหน้า ในเมื่อมี 2 ก็เข้าหลังหน้าพร้อมกันสิครับ มือกวนอิมคงไม่อ้อมมาป้องกันหลังให้มั้ง -.- ผมให้ 2 แรกชนะครับ

ประธานแกพูดถ่อมตัวเองไปงั้น นั้นแหละครับ
เซโน่สู้เนเทโร่ไม่ได้เลยครับ ถึงจะขนซิลเวอร์มาเพื่อเพิ่มโอกาสชนะให้มันมากขึ้นก็เหอะ

องค์รักษ์เข้ามาทีละคนยังจะโดนตบร่วงเอาง่ายๆเลย ถ้าไม่ใช่ราชา ประธานกินขาดหมดทั้งเรื่องในตอนนี้ถึงจะเป็นอายุเป็นปัจจุปันที่แก่ก็เถอะ

ส่วนเทพคันนอนสามารถจู่โจมได้ทุกสาระทิศครับ ไม่ใช่เฉพาะด้านหน้าอย่างเดียว ซิลเวอร์เซโน่ จะมีโอกาสเข้าถึงตัวหรือสร้างความเสียหายหนักๆให้ตัวประธานได้หรือเปล่าเถอะ - -

ป.ล.ออร่า ของกอร์น ปัจจุปันผมว่าแค่ 2/10 ของออร่าประธานเลย จบเรื่องผมยังไม่แน่ใจเลยว่าจะเก่งเท่าประธานหรือเปล่า คงไม่แหละ :lol:
รูปภาพ
armhaa

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE