ซิลเวอร์+เซโน่ vs ประธานเนเทโล่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

คิดว่าผลจะเป็นอย่างไร

พ่อลูกโซลดิ้กชนะ
6
26%
ประธานเนเทโล่ชนะ
15
65%
ตายกันทั้ง 3คน
2
9%

โหวตทั้งหมด : 23

Re: ซิลเวอร์+เซโน่ vs ประธานเนเทโล่

โพสต์โดย -ps-smart เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 5:47 pm

เพิ่มเติมอยากจะรู้ว่าถ้าเป็นมาฮะมาเดี่ยวๆกับประธานจะมันขนาดไหน แต่ไม่มีบทพูดถึงเลย
-ps-smart

Re: ซิลเวอร์+เซโน่ vs ประธานเนเทโล่

โพสต์โดย logistic241991 เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 6:57 pm

ก็แล้วแต่ความคิดแต่ละคนครับ แต่สำหรับผม ผมคิดว่าประธานไม่เก่งสุดแลัวในตอนปีจจุบัน และถ้าสุ้กับ องค์รัก ผมว่าไงๆ ประธานก็ แพ้ครับ ชนะแต่คะแนน แต่เอาไม่ตาย ปีโต้ทีถึกขนาดราชา อัดกะตาย ยังแค่ถลอก แลัว มดนี่ถึงจะปริมาณออรีาเยอะ แต่คงไม่เหมือนคนหรอก ไม่มี ทักษะเรื่องเน็นพอ ส่วนเทพคันนอน โจมตีได้ทุกทิศแต่ตอนใช้โจมตีใครสักคนด้านนั้น ด้านตรงข้ามข้างหลังเนทเปิดช่องว่างอยุ่ ก็เปนจุดอ่อนสำหรับ 2-1 แน่นอน
อีกอย่างไงทวีปมืดก็ต้องโหดกว่ามด ตัวเก่งกว่าราชา มีแน่นอน ซึ่ง ผมก็คิดว่า จิน บียอน ซิลเวอ ดอน น่าจะมีโชว์อะไรที่มันเหนือกว่าประธานแน่นอน และคงไม่ใช้อาวุธจากรัฐบาลอยุ่ละ
logistic241991

โพสต์โดย artkub เมื่อ พุธ ก.ค. 02, 2014 8:00 pm

คิดว่าประธานน่าจะชนะแต่สาหัสอยูู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
artkub

โพสต์โดย Jasper เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2014 12:51 am

เซโน่ตายแน่ๆ ชัวร์ 1 คน
รูปภาพ
Jasper

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2014 3:41 am

ประธานเก่งสุด แต่

ยังไงๆ 2 รุม 1 ของเรื่องนี้ มันคือข้อได้เปรียบชัดๆเลยครับ
มากๆเลยด้วย และโซลดิ๊ก ไม่ได้มีแค่พลัง แต่ยังฉลาดมากอีกด้วย

ผมว่า การถูกพ่อลูกโซลดิ๊ก รุม ก็โหดร้ายนะ
คุโรโร่ ยังโทรม ในเวลาไม่นาน (เพราะระเบิดของซิลเวอร์)

ให้โซลดิ๊กเฉือนแบบ เซโน่ตาย ละกัน
lemon3

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2014 3:51 am

logistic241991 เขียน:ก็แล้วแต่ความคิดแต่ละคนครับ แต่สำหรับผม ผมคิดว่าประธานไม่เก่งสุดแลัวในตอนปีจจุบัน และถ้าสุ้กับ องค์รัก ผมว่าไงๆ ประธานก็ แพ้ครับ ชนะแต่คะแนน แต่เอาไม่ตาย ปีโต้ทีถึกขนาดราชา อัดกะตาย ยังแค่ถลอก แลัว มดนี่ถึงจะปริมาณออรีาเยอะ แต่คงไม่เหมือนคนหรอก ไม่มี ทักษะเรื่องเน็นพอ ส่วนเทพคันนอน โจมตีได้ทุกทิศแต่ตอนใช้โจมตีใครสักคนด้านนั้น ด้านตรงข้ามข้างหลังเนทเปิดช่องว่างอยุ่ ก็เปนจุดอ่อนสำหรับ 2-1 แน่นอน
อีกอย่างไงทวีปมืดก็ต้องโหดกว่ามด ตัวเก่งกว่าราชา มีแน่นอน ซึ่ง ผมก็คิดว่า จิน บียอน ซิลเวอ ดอน น่าจะมีโชว์อะไรที่มันเหนือกว่าประธานแน่นอน และคงไม่ใช้อาวุธจากรัฐบาลอยุ่ละ

แต่ผมว่า องครักษ์ ไม่ใช่คู่ต่อสู้ของ ประธานเลยครับ
ปิโต้ยังเข้าไม่ถึงตัวประธานด้วยซ้ำ โดนอัดปลิว
แถมประธานยังพูดหยามปิโต้อีก

รูปแรกบอกว่า ท่านี้ของปิโต้ ก็คือโหมดต่อสู้เต็มกำลัง

รูปที่ 2 ประธานต้องการแค่ 0.1 วิ ในการจัดการ แล้วยังหยามว่า เจอการโจมตีมาหลายแบบ
แต่การโจมตีของปิโต้ครั้งนี้มัน BAD นะ เจ้ามดน้อย

จากนั้นก็ ตูม! ซัดเบาๆหมัดนึง อย่ามาขวางทาง
lemon3

โพสต์โดย logistic241991 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2014 9:16 am

ก็แนวเดียวกับ สู้กับราชาแหละครับ ก่อนราชาจะได้กินบูฟกับยูปี ผมว่าเหนือกว่าองค์รักษ์ไม่มากหรอก ให้สู้กัน 1-1 แบบกะฆ่า ยังไง ผมก็ว่าประธานแพ้ครับ ปีโต้โดนซัดเตมๆ จริง แต่ไม่มีแม้รอยถลอกเลยนิ อย่างตอนสู้กับราชา ก็เหนว่า ราชาเองที่เป็นคนบุกเนทเทโล่ แต่โดนซัดกลับมาแล้วก็เด้ง ตัวไปบุกต่อ ไม่ได้กะหลบเลย คือ มันไม่ถึงเจ็บด้วยซ้ำ แล้วก็ ไล่บุกไปเรื่อย ไม่ได้ว่าเนทเทโล่ ช้ากว่านะ แต่ เนทเทโล่ หมดกระบวนท่าฝ่ามือไปเอง วางท่าใหม่ไม่ทันพอถึงจุดที่สุด ก็เปิดช่องว่างให้ตีละ
logistic241991

โพสต์โดย venom032 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2014 10:23 am

ท่าประทาน ไฟว้ได้ทุกคนยกเว้นราชา ถ้าไม่นับราชา ประทานเก่งสุดในเรื่อง ;)
รูปภาพ
กลุ่มโจรสลัดผมดก
venom032

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2014 2:16 pm

2 พ่อลูกโซลดิ๊กถ้าทำได้แค่เท่าตอนที่สู้กับคุโรโร่ ไม่พอมือพอเท้าเลยครับ
อย่าลืมว่าคนไม่ได้ถึกเหมือนราชามด โดนคันนนทีเดียวอาจจะถึงตายกันได้ง่ายๆ
แล้วคันนนมีระดับความไวอยู่ที่โคตรไว ไม่คิดว่า 2 คนนี้จะทำอะไรเนเทโล่ได้

คิดง่ายๆก็ได้ถ้าให้เนเทโล่ไปฆ่าคุโรโร่แบบจริงจัง ผมว่าคุโรโร่ดับชีวิตภายในเวลาอันสั้นแหง๋ๆ
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Shiroyasha เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2014 3:15 pm

เนเทโล่กินขาดครับ...
อย่าลืมนะว่า เนเทโล่ขัดเกลาตัวเองมาก่อนสู้แล้ว
2คนนั้นยังสู้กับคุโรโร่ยากเลยอีกอย่าง
ผมว่าเซโน่หรือ ซิลเวอร์สู้กับ3องครักษ์ ต้องมีแขนขาด กลับมาไม่ครบ32แน่ครับ แต่ถ้าเนเทโล่สู้ ชนะเหนื่อยนิดๆ
Shiroyasha

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE