คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Cursed เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:21 pm

armhaa เขียน:แล้วผมตลกตรงที่ ไอ่vs ความหมายในกระทู้ นี้มันก็คือสู้ตัวต่อตัวอ่ะ

เงื่อนไขที่lhn แกตั้งไม่ใช่ไปลอบฆ่าประธาน แต่ให้ไปวางแผนหาสกิลมา คิดว่าคุโรโร่พอจะสู้กับประธานไหวมั้ยครับ

เขียนโคตรชัดเลยว่าต่อสู้ ก็คือมันสู้กันตัวๆ2คน

แล้วที่ผมยกมา คุโร่โร่ มันมี 3 คนเหรอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Cursed

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย capraoro เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:22 pm

armhaa เขียน:แล้วคนบ้าที่ไหนเค้าจะให้เข้ามาปักเสาเลยอ่ะครับ นี้มันการต่อสู้ตัวๆนะ ตัวต่อตัว

คุณนึกภาพผมสู้กับคุณ โอเคผมต่อให้คุณออกสกิลก่อน คุณก็วิ่งมาปักเสาผมเลยตรงๆ แล้วผมก็โดนคอมโบแพ้ไป -- จะมีตัวละครตัวไหนที่รู้ว่าทำแบบนี้แล้วแพ้ก็ยังจะให้ฝ่ายตรงข้ามทำอ่ะ ถ้าคุณรู้ว่าทำแบบนี้แล้วคุณจะแพ้คุณจะให้ผมทำไหมละกลับกัน :lol:

คุออกสกิลก่อนเลยก็เข้าไม่ถึงตัวประธานครับ โดนฝ่ามือที่เท่าไหร่ก็ว่าไปตบหัวทิ่มอยู่แถวนั้นในยกแรกอ่ะ

ไม่เงื่อนไขเขาคือ มีเพอร์เฟ็คแพลน+เสา+ขอเตรียมสกิลให้ครบก่อน ให้ประธานยืนรอ แล้วเข้าไปปักเสา

แบบนี้ผมแถว่าประธานรู้ว่าถึงเวลานัดแล้วยังไม่มีฉลาดรู้ว่ามีสกิลหายตัวแน่ๆ ตบพื้นรอบๆรอ ทำไงดีครับ
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:23 pm

แล้วผมบอกตรงไหนว่าคุมันมี3คนอ่ะ มีในประโยคไหม
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย capraoro เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:28 pm

สกิลคอมโบชุดที่ว่ามาเข้าไม่ถึงครับ ประธานตบพื้นรอบๆรอครับ เข้ามาก็แบน
พอกลั้นหายใจไม่ไหวโผล่ออกมาประธานก็จับเน็นได้บินเข้าไปตบจบเกม

ในเมื่อคุโรโร่ฉลาดรู้ไปหาเมลเลี่ยนจนเจอได้ ประธานก็ฉลาดรู้ป้องกันตัวรอครับ

capraoro

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:28 pm

อ่อผมไมไ่ด้อ่านแผนเค้าไง หาไม่เจอ เลยมาตอบก่อน

ถ้ารอดจากฝ่ามือเป็นพันๆรอบตัวเข้ามาได้แบบราชาก็วินไปครับ
แผนนี้เจ๋งนะ แต่อย่างที่คุณแพะบอก จะเข้าประเด็นคือคุจะเข้าถึงตัวประธานเลยทันทีไหม

ผมยกราชาไปเมือ้กี้แล้ว ราชานี้ก็อ่วมอยู่นะกว่าจะเข้าไปได้ แต่ประเด็นคือแกมีร่างกายแข็งแกร่งไง คุอ่ะมันร่างกายคนธรรมดา
หายตัวได้ก็ตบไปรอบๆตัว ฝ่ามือก็มีเยอะแยะ โดนทีคุก็คล้ายแล้ว
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Cursed เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:30 pm

armhaa เขียน:แล้วผมบอกตรงไหนว่าคุมันมี3คนอ่ะ มีในประโยคไหม

ก็นั้นไง มันสู้กัน ตัว ตัว แต่สกิลของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

สมมติ ผมเป็นนักแม่นปืน แล้วผมก็บอกว่า วันที่ 15 กย. 2559 มาสู้กัน ที่เทือกเขา x

ผมต้องวิ่ง เค้าไปหาประธาน เพื่อเริ่มด้วยป่าวอะ ทั้งที่รู้สกิล อยู่แล้ว ว่า เป็นไง

ปล.เจ้าของกระทู้เค้าตั้งมา คุโร่โร่ ได้เปรียบ คือมันไม่แฟร์ กับประธาน เพราะ ประธานเก่งมาก เค้าถึงตั้ง คำถามนี้ขึ้นมา
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:33 pm

capraoro เขียน:สกิลคอมโบชุดที่ว่ามาเข้าไม่ถึงครับ ประธานตบพื้นรอบๆรอครับ เข้ามาก็แบน
พอกลั้นหายใจไม่ไหวโผล่ออกมาประธานก็จับเน็นได้บินเข้าไปตบจบเกม

ในเมื่อคุโรโร่ฉลาดรู้ไปหาเมลเลี่ยนจนเจอได้ ประธานก็ฉลาดรู้ป้องกันตัวรอครับ

ในเงื่อนไข มีแค่คุโร่โร่ รู้สกิลประธานเลยมาวางแผน ประธาน ไม่รู้สกิลนะครับ ว่า คุทำไรได้บ้าง

แล้วประธาน จะตบพื้นที่รอบตัวทำไม ก็ในเมือทุบ คุตัวปลอมดับไปแล้ว
Cursed

โพสต์โดย capraoro เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:35 pm

Cursed เขียน:ในเงื่อนไข มีแค่คุโร่โร่ รู้สกิลประธานเลยมาวางแผน ประธาน ไม่รู้สกิลนะครับ ว่า คุทำไรได้บ้าง

แล้วประธาน จะตบพื้นที่รอบตัวทำไม ก็ในเมือทุบ คุตัวปลอมดับไปแล้ว

ก็ฉลาดรู้ไงครับ เมลเลี่ยนยังหาเจอ แค่ทุบรอบๆรอมันจะไปยากอะไร 10 ปี
ประธานก็พอรู้ความสามารถขั้นต้นของคุโรโร่ภายในระยะเวลา 10 ปีนั้นแล้วไงครับ

คุณบอกยังไงก็ได้ไงครับ ความสามารถขึ้โมยังไงหายากยังไงไม่เกี่ยว หาวิธีแก้มา
นี่ไง วิธีแก้เป็นสเต็ปเลยนะ

1. ประธานไม่ไปตามนัด
2. ประธานซ่อนตัวในป่ารก [ต่อให้เพอร์เฟ็คแพลน เดินเข้ามาก็เจอเพราะต้นไม้ขยับมากเกินไป]
3. รอยาวๆครับรอจนกว่าจะเจอตัว

capraoro

โพสต์โดย Jamezaku เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:36 pm

Light Novel เขียน:คุโรโร่เตรียมตัว10ปี ทั้งความแผน+ฝึกฝนร่างกาย+ฝึกเน็น

ตบเนเทโร่ในสามช่อง
ช่องแรกคุย ช่องสองตบ ช่องสามนอน

มโน
คุโรโร่ เตรียมรับมือ ไอกากเนเทโร
เนเทโร กระพริบตาใน0.1วิ
คุโรโร่ต่อยเนเทโร่ร่วงในหมัดเดียวในขณะที่เนเทโร่กระพริบตาใน0.1วิ
คุโรโร่ อ่อนหัด / เนเทโร่ .... (หมดสติ)

อ่านของคนนี้ดีกว่า

วิเคราะห์ขั้นเทพ555555555555
Jamezaku

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:39 pm

เดี้ยวผมไปโอนตัวนักเตะให้ลูกค้าแล้วเดี้ยวมา
พี่อายะรอลาสปิดกระทู้ตามเคยอ่ะดูทรง
:lol:
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE