คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย armzaa002 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 6:36 pm

ผมเห็นด้วยกะคุณอายะ ต่อให้เตรียมตัวมายังไง พอเริ่มต่อสู้ปุ้บ คุเปิดหนังสือมา ประธานลงฝ่ามือฟาดป้าบ
#ร่วงทันที
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armzaa002

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย logistic241991 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 6:41 pm

เอาง่ายๆ เลย 10 ปี มันไม่เพียงพอที่จะชนะประธานได้อยู่แล้ว เพราะพื่้นฐานพลังเน็น และ ความเร็วมันต่างกันสุดขั้ว [ประธาน กับ มนุษย์ทั่วไป] ถึงจะหาสกิลโกงแค่ไหนมาก็ยากจะหลบคันนอน จนเข้าถึงตัวได้ การจะสู้ได้ก็ต้อง ฝึกครึ่งชีวิตเหมือนประธานเท่านั้นแหละ
logistic241991

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 6:43 pm

วรยุทธในใต้หล้า แพ้ชนะกันที่ความเร็วครับ วิชาโคตรโกงมาจากไหน ก็ไร้ค่าถ้าโดนโจมตีก่อนที่จะใช้

ยกเว้นจะกดติดสูตรอมตะแบบราชาก็ว่าไป
Aya+EVE

โพสต์โดย 07arsenal07 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 6:53 pm

ผมว่าถ้าคุโรโร่รู้ความสามารถท่าคันนนมากพอ ก็อาจจะพอมีโอกาสชนะเนเทโร่ได้อยู่มั้งครับ

ประมาณว่า สู้กันซึ่งๆหน้า แต่ยืนในระยะที่คันนนมาไม่ถึงตั้งแต่แรก

แล้วคอมโบด้วยท่าโกงๆหลายๆท่า เช่น ท่ามิติของโนว์+ลิงของโกเรอินุ+ผ้าคลุมที่เคยใช้ตอนยอร์คชิน
07arsenal07

โพสต์โดย Cursed เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 7:10 pm

Aya+EVE เขียน:
Cursed เขียน:
capraoro เขียน:สกิลโกงๆที่ว่ามาอะเอาให้มันมีก่อนครับ ตอนนี้โกงสุดผมเห็นคันนนนั่นแหละโกงที่สุด
เช่น จะขโมยสกิลเมลเลี่ยน รู้สึกยังว่ามีสิ่งที่เรียกว่าเมลเลี่ยนอยู่ เรารู้แต่คุโรโร่มันจะรู้จริงๆเร้อ

แล้วเงื่อนไขกระทู้น่าจะเป็นแบบเจอหน้าก่อนแล้วเริ่มต่อสู้พร้อมกันไม่ใช่ลอบตุ๋ยด้วยสกิลเมลเลี่ยน
เช่นนั่นแล้วก็เปล่าประโยชน์เพราะว่าจะเปิดหนังสือก็แพ้ไปแล้วอะ หรือใส่ที่คั่นไว้แล้วแค่ Active ก็หมดเวลาละ

ถ้าตุ๋ยเอาเลยชุดสกิลที่เข้าท่าก็ของเมลเลี่ยนนั่นแหละจำเป็นที่สุด แล้วก็ชุดสกิลสายควบคุมที่ดีพอ
ผมว่าเชนเจลเข้าท่ากว่าแบล็คว้อยเยอะ

ตั้งสัตย์สาบานเหมือนง่ายนะแบบให้ได้พลังเยอะๆอะ แต่เท่าที่เห็นคุราปิก้ายังได้พลังมานิดเดียวเอง
นอกจากกอร์นไม่มีใครเลยที่ตั้งสัตย์สาบานแล้วได้พลังระดับโกงมากใช้อะ หลักๆมันอยู่ที่จิตใจมากกว่า
เนเทโล่ก็เก่งเพราะจิตใจที่หมกมุ่นในความแข็งแกร่งทิ้งชีวิตกับการทุ่มเทฝึกมันเลยโหด
10 ปี vs 50+ ปี ผมว่ามันก็แตกต่างกันอยู่นะ

มันมีเวลา 10 ปีในการเตรียมตัว ไม่ใช่เรื่องยากที่จะรู้ว่ามี กิ่งก่า

**แล้วไปอ่านที่ผมเขียน มันมีสกิลก็อปร่างตัวเองด้วย เอาไว้ไปเผชิญหน้ากะประธาน แล้วตอนนั้นใช้

สกิลกิ่งก่า เข้าไปปักเสา ก็จบแล้ว

ปล.สัตว์สาบาน มันบอกเองยิ่งเสียเยอะก็ได้เยอะ มันยังมีอีกตั้งหลายอย่างที่มากกว่า ชีวิตแบบคุรา

แล้ว เค้าตั้งโจทว่า ทำได้ป่าว ไม่ได้สนว่า เสร็จแล้วจะเป็นอะไร แค่ชนะพอ

ปล2.เรื่องนี้ไม่เน้น พลัง นะครับ เค้าเน้นพลิกแพลง ไม่ใช่ว่าเก่งที่สุดจะชนะ

นั่นก็เท่ากับว่าให้เนเทโร่ต่อให้ โดยการให้คุโรโร่เริ่มใช้เพอร์เฟ็คแพลนก่อนอยู่ดีไงครับ ไม่ได้ใกล้เคียงกับคำว่าสู้ซึ่งๆหน้าเลย

เพราะถ้าสู้ซึ่งๆหน้าจริง ทันทีที่เริ่มสตาร์ท คุโรโร่แปรสภาพหนังสือมาเพื่อเปิดใช้ความสามารถ ก็คงโดนตบแบนไปช่วงแถวๆนี้

ไปอ่านโจทย์ ดีๆ เค้าให้ทำอะไรได้บ้าง แค่ ห้ามวางกับดักเท่านั้น

ปล.อ่านโจทย์มาให้ดีก่อนที่จะ มาแย้งครับ

ปล2.แค่ชนะประธาน ไม่ใช่เรื่องที่เป็นไปไม่ได้ แค่ใช้หัวหน่อย ไม่ใช่วันพีชครับที่จะเอาแค่พลังนะ
Cursed

โพสต์โดย capraoro เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 7:36 pm

"ต่อสู้" ผมว่าคำนี้ความหมายมันก็ตรงตัวอยู่นะครับ นี่ต่อให้รู้ความสามารถแถมให้ไปวางแผนอีก 10 ปียังไม่พอ
ยังต้องมาขอให้ต่อให้ออกท่าก่อนในที่ลับตาอีก

เงื่อนไขไม่ใช่ทำไรจะฆ่าประธานได้นะครับ ไม่ใช่ให้ลอบตุ๋ยด้วยครับ เขียนโคตรชัดเลยว่าต่อสู้

อย่าก้าวร้าวครับคนที่ต้องไปอ่านโจทย์ใหม่นี่ใครกันแน่

อะไรที่ทำให้คิดว่า 10 ปีเป็นเรื่องง่ายที่จะรู้ว่ามีเมลเลี่ยนอยู่ครับ เพอร์เฟ็คแพลนมันสมชื่อนะครับ
ทั้งเรื่องมีคนรู้แค่ ทีมบุกโจมตีมด ถ้าคนในทีมไม่บอกจะรู้ได้ไงครับ แล้วทำไงคนในทีมถึงจะบอกครับ
แล้วทำยังไงถึงจะรู้ว่าต้องไปถามความสามารถนี้กับคนในทีม แล้วทำไงถึงจะรู้ว่าเฟอร์เฟ็คแพลนเป็นของเมลเลี่ยน
แล้วทำไงถึงจะรู้ว่ามีความสามารถที่ชื่อเฟอร์เฟ็คแพลนอยู่ เมลเลี่ยนมันคงไม่ได้หายตัวออกทีวีโชว์นะครับ
นี่ยังไม่นับว่าถ้ารู้หมดจะไปหาเมลเลี่ยนจากไหนนะครับเพราะเมลเลี่ยนหายตัวได้ ทำไงดีๆๆๆ

ตีความคำว่า "ชนะ" แบบไหนถึงต้องการการต่อให้ขนาดนี้ครับ
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 7:56 pm

เข้าใจคำว่าVS (vesus) ยังไงน่ะครับ
คือต่อสู้แบบนี้นี่มันควรจะเจอกันซึ่งๆหน้า แบบตอนสู้กับฮิไม่ใช่หรอ. คือนี่วางแผน10ปี ยังต้องเตี๊ยมใช้สกิลก่อนล่วงหน้าอยู่อีก แบบนี้เค้าเรียกว่าลอบทำร้ายครับ

แล้วไอ้สกิลโคตรโกงน่่ะ ถ้ามันมีเกร่อหรือใช้ง่ายๆขนาดนั้น ฮิโซกะมันตายตั้งกะเริ่มสู้แล้วครับ ไม่ต้องไปนั่งปั๊มหุ่น200-300ตะวให้วุ่นวายหรอก
Aya+EVE

โพสต์โดย capraoro เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:03 pm

07arsenal07 เขียน:ผมว่าถ้าคุโรโร่รู้ความสามารถท่าคันนนมากพอ ก็อาจจะพอมีโอกาสชนะเนเทโร่ได้อยู่มั้งครับ

ประมาณว่า สู้กันซึ่งๆหน้า แต่ยืนในระยะที่คันนนมาไม่ถึงตั้งแต่แรก

แล้วคอมโบด้วยท่าโกงๆหลายๆท่า เช่น ท่ามิติของโนว์+ลิงของโกเรอินุ+ผ้าคลุมที่เคยใช้ตอนยอร์คชิน

อันนี้น่าสนใจครับ แต่ติดปัญหาตรงประธานมีความไวสูงมาก ยืนไกลก็โดนบินเข้ามาตบอยู่ดี
หรือถ้าไกลจัดเลยแบบที่โล่งกว้างเห็นกันลิบๆ เปิดความสามารถรอละจะเข้ามาใช้ก็ต้องประชิดอีกชิบหายเหมือนเดิม
ท่าประตูมิติมันต้องมาร์กไว้ก่อนถึงจะเปิดประตูไปจุดนั้นๆได้ = วางกับดักฟาวล์ครับ
"ต่อยแน่นอน"

capraoro

โพสต์โดย nuiza เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:09 pm

จริงๆถ้าอิงตามหนังจีนนะ 10 ปีแบบนี้ไม่ถือว่าต่อให้นะคับ มีเยอะไปส่งสารท้ารบระยะเวลาเท่าไหร่ก็ว่ากันไป

เช่น อีก10ปีเจอกันจากคุโรโร่ หรือ อีก10ปีเจอกันจากเนเทโร่ ถ้ามันมางี้มันไม่ได้ต่อให้ไรเลย ถ้านิสัยปกติ

คุมันชอบวางแผนอ่ะนะก็จัดไป ผมเห็นมันท้ากันบ่อยตามในหนังจีน ขออ้างอิงมานิดนึงแต่มันต่างกันแค่

ในหนังจีนมันไม่ค่อยมีพวกชอบวางแผนนี่สิ นัดเวลาแล้วพอถึงก็โซ้ยเลย ถ้าสมมุติว่ามีไอ้พวกมือกระบี่สายวางแผนนี่

เข้าคอนเซปนี้เป๊ะๆ
nuiza

โพสต์โดย Jamezaku เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:28 pm

เห็นcursed. พิม แค่นี้ผมก็รู้แล้ว

ว่าเพิ่งหัดอ่านฮันเตอร์

ถึงกะเถียงกับ aya+eve แถมไล่ไห้ไปอ่านใหม่

ตัวผมรู้จักชื่อ aya+eve. ตั้งแต่ยังไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ด้วยซ้ำ

ที่รู้จักเพราะ เซิทกุเกิ้ล ไปอ่านข้อมูล ในบล็อค แกบ่อยๆ

ในพันทิพก็ ต้องมีเห็นชื่อแกตามกระทู้ฮันเตอตลอด

แสดงว่า ไอcursed. นี่ ท่าจะเพิ่งหัดอ่าน

ถ้าเทียบเป็นผู้ใช้เน็น คงใช้เป็นแค่เท็น แต่กลับมาเถียงกับปรมาจารเรื่อง โค เงียว ฮัตสึ
Jamezaku

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE