คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:39 am

ถ้ามันเวอร์เกินไปคุณก็บอกเขา เขาไม่ฟังก็ปล่อยเขาสิครับจะต้องตามจิกทุกสกิลที่คนอื่นคิดเลยหรอ?

จุดประสงค์มันไม่ได้อยู่ที่ตามจิก แต่ถ้าจะให้มันเวอร์ขนาดนั้นยังไงคุก็ชนะครับ แล้วจะมีกระทุ้ถกกันทำไม

คุณcuอะไรนี้อ่ะหัวคิดแกดีครับผมยอมรับ แกตั้งโจทย์มาโอเคพวกผมก้แก้ทางไปเรื่อยๆแต่คือบ้างทีแกเลี้ยวหักเหประเด็นไปเรื่อย

ส่วนผมอ่ะเลิกถกตั้งนานละ มากัดแกที่แกไปว่าคุณแพะกับพี่อายะที่ให้ไปอ่านใหม่ เพราะตอนนั้นโจทย์มันกำกวมแล้วแกก้พูดบ้างประโยคขึ้นมาเองเฉย ซึ่งหลังจากนั้นlhnแกมาเฉลยยอมรับว่าโจทย์ไม่สมบูรณ์ พอเสร็จตามนั้นแทนที่แกจะขอโทษว่า เออ เมื้อกี้โทษนะที่ให้ไปอ่านไม่มีใครอ่านผิดหรอก เพราะโจทย์ไม่สมบูรณ์แ่รก คือแค่นี้เรื่องจบเลย ผมจะถอนตัว แต่แกตีมึนอะไรก็ไม่รู้ ผมพิมพ์ไป10รอบก้ไม่เข้าใจจนผมเบื่อละ
แก้ไขล่าสุดโดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:40 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:40 am

BHunter เขียน:คืองี้ lhn เขาถามว่า คิดว่าคุโรโร่พอจะมีลุ้นสู้ไหวมั้ย

ผมก็เลยบอกว่ามีลุ้น ก็แค่นั้น แล้วก็อ้างเหตุผลที่น่าเกลียดๆอย่างสกิลที่ผู้อ่านยังไม่เห็นนี่แหละ ก็โจทย์ดันไม่กำหนดเองนี่หว่า :lol:
ไอ้มีลุ้นเนี่ย คือ ผมไม่จริงจังหรอกว่าต้องชนะแน่ๆ ขอแค่มีลุ้นพอ

แต่โอเค ผมก็ยังให้"โอกาส" ที่ปู่ชนะมีสูงกว่าล่ะนะ

โอกาสมันไม่มีเพราะเรื่องของความเร็วหน่ะครับ เคิสเค้าแก้โดยการให้เผชิญหน้ากันในระยะ 300 เมตร
ซึ่งผมไม่เถียงอันนี้แล้ว ช่างเค้าแล้วแต่เลย 300 เมตรเรียกเผชิญหน้า

ถ้าเผชิญหน้ากับรูปแบบเดียวกับ ฮิโซกะ vs คุโรโร่ ทันทีที่บอกเอ้าเริ่มคุโรโร่ก็โดนตบก่อนกางหนังสืออีกไงครับ
เพราะความเร็วมันผิดกันเยอะเกินไป
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:41 am

ก็ท่าเอาแค่ที่คุโรโร่โชว์มา มันก็ไม่น่าจะมี10ปีให้วางแผนนะ เพราะมันจะวางแผนอะไรได้สกิลมีแค่นั้น กับดักใช้ไม่ได้ พิษก็ห้าม

ผมว่า10ปีถ้าผมเป็นคุโรโร่แล้วรู้ความสามารถประธานผมก็เอา10ปีไปตามหาสกิลใหม่ๆที่พอจะต่อกรได้ดีกว่า

ผมคงไม่เอา10ปีมาฝึกร่างกายแน่ๆเพราะฝึกให้ตายมันก็สู้คนที่ฝึกหลาย10ปีไม่ได้
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:43 am

Thetumzaza25 เขียน:ก็ท่าเอาแค่ที่คุโรโร่โชว์มา มันก็ไม่น่าจะมี10ปีให้วางแผนนะ เพราะมันจะวางแผนอะไรได้สกิลมีแค่นั้น กับดักใช้ไม่ได้ พิษก็ห้าม

ผมว่า10ปีถ้าผมเป็นคุโรโร่แล้วรู้ความสามารถประธานผมก็เอา10ปีไปตามหาสกิลใหม่ๆที่พอจะต่อกรได้ดีกว่า

ผมคงไม่เอา10ปีมาฝึกร่างกายแน่ๆเพราะฝึกให้ตายมันก็สู้คนที่ฝึกหลาย10ปีไม่ได้

คุโรโร่ มันมีสกิลเพอร์เฟ็คแพลนแล้วหรอครับ ด็อกเตอร์บลายมียัง บันจี้กัมหละ เทคเจอร์พิศดาล
14ปีศาจ กัลมุน โฮคาวาเร่ บลาๆๆ พวกนี้อยู่ในหนังสือแล้วหรอครับ แล้วความสามารถมันเท่าเดิมยังไง?

capraoro

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:43 am

armhaa เขียน:ถ้ามันเวอร์เกินไปคุณก็บอกเขา เขาไม่ฟังก็ปล่อยเขาสิครับจะต้องตามจิกทุกสกิลที่คนอื่นคิดเลยหรอ?

จุดประสงค์มันไม่ได้อยู่ที่ตามจิก แต่ถ้าจะให้มันเวอร์ขนาดนั้นยังไงคุก็ชนะครับ แล้วจะมีกระทุ้ถกกันทำไม

คุณcuอะไรนี้อ่ะหัวคิดแกดีครับผมยอมรับ แกตั้งโจทย์มาโอเคพวกผมก้แก้ทางไปเรื่อยๆแต่คือบ้างทีแกเลี้ยวหักเหประเด็นไปเรื่อย

ส่วนผมอ่ะเลิกถกตั้งนานละ มากัดแกที่แกไปว่าคุณแพะกับพี่อายะที่ให้ไปอ่านใหม่ เพราะตอนนั้นโจทย์มันกำกวมแล้วแกก้พูดบ้างประโยคขึ้นมาเองเฉย ซึ่งหลังจากนั้นlhnแกมาเฉลยยอมรับว่าโจทย์ไม่สมบูรณ์ พอเสร็จตามนั้นแทนที่แกจะขอโทษว่า เออ เมื้อกี้โทษนะที่ให้ไปอ่านไม่มีใครอ่านผิดหรอก เพราะโจทย์ไม่สมบูรณ์แ่รก คือแค่นี้เรื่องจบเลย ผมจะถอนตัว แต่แกตีมึนอะไรก็ไม่รู้ ผมพิมพ์ไป10รอบก้ไม่เข้าใจจนผมเบื่อละ

ครับผม ผมเห็นด้วยนะเรื่องไล่คนอื่นไปอ่านใหม่ บางคนอาจเฉยๆแต่บางคนเขาก็ไม่ได้ผิดและมันก็เป็นมารยาททางสังคมบอร์ดสาธรณะด้วย
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ

โพสต์โดย BHunter เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:44 am

capraoro เขียน:
BHunter เขียน:คืองี้ lhn เขาถามว่า คิดว่าคุโรโร่พอจะมีลุ้นสู้ไหวมั้ย

ผมก็เลยบอกว่ามีลุ้น ก็แค่นั้น แล้วก็อ้างเหตุผลที่น่าเกลียดๆอย่างสกิลที่ผู้อ่านยังไม่เห็นนี่แหละ ก็โจทย์ดันไม่กำหนดเองนี่หว่า :lol:
ไอ้มีลุ้นเนี่ย คือ ผมไม่จริงจังหรอกว่าต้องชนะแน่ๆ ขอแค่มีลุ้นพอ

แต่โอเค ผมก็ยังให้"โอกาส" ที่ปู่ชนะมีสูงกว่าล่ะนะ

โอกาสมันไม่มีเพราะเรื่องของความเร็วหน่ะครับ เคิสเค้าแก้โดยการให้เผชิญหน้ากันในระยะ 300 เมตร
ซึ่งผมไม่เถียงอันนี้แล้ว ช่างเค้าแล้วแต่เลย 300 เมตรเรียกเผชิญหน้า

ถ้าเผชิญหน้ากับรูปแบบเดียวกับ ฮิโซกะ vs คุโรโร่ ทันทีที่บอกเอ้าเริ่มคุโรโร่ก็โดนตบก่อนกางหนังสืออีกไงครับ
เพราะความเร็วมันผิดกันเยอะเกินไป

ยอม :lol:
BHunter

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:45 am

ผมถามความเห็นหน่อยนึง 300 เมตรนี่เรียกเผชิญหน้าไหมครับ

แล้วคิดว่าคุโรโร่จะใช้เวลาในการเรียกสกิลแรกที่เท่าไหร่

capraoro

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:47 am

capraoro เขียน:
Thetumzaza25 เขียน:ก็ท่าเอาแค่ที่คุโรโร่โชว์มา มันก็ไม่น่าจะมี10ปีให้วางแผนนะ เพราะมันจะวางแผนอะไรได้สกิลมีแค่นั้น กับดักใช้ไม่ได้ พิษก็ห้าม

คุโรโร่ มันมีสกิลเพอร์เฟ็คแพลนแล้วหรอครับ ด็อกเตอร์บลายมียัง บันจี้กัมหละ เทคเจอร์พิศดาล
14ปีศาจ กัลมุน โฮคาวาเร่ บลาๆๆ พวกนี้อยู่ในหนังสือแล้วหรอครับ แล้วความสามารถมันเท่าเดิมยังไง?

เจ้าของกระทู้ไม่ได้ระบุว่าเอาสกิลในเรื่องนะท่าน

แล้วผมมโนสกิลใหม่หรือใครมโนสกิลใหม่มันก็ไม่ผิด คนกำจัดเน็นยังหาได้10ปีจะไปเจอสกิลใหม่ๆบ้างก็ได้มั้งครับท่าน ส่วนตัวผมก็ว่าบางทีเคิสก็เอาเปรียบประธานเกินไปอย่างเรื่องนอกวิถีคันนอน300เมรต

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:48 am

ผมเหมือนเห็นเจ้าของกระทู้จะยกภาพประธาน เป็นฝ่ายตั้งรับแล้วให้คนอื่นบุกมาด้วยนะครับ

แล้วถ้าเป็นแบบนั้นผมว่าเรื่องมาปุ๊ปคุโดนตบปั๊บก็น่าจะโมฆะกันไปนะเพราะเจนตนา จขกท.เอง แต่อาจไม่ได้เสริมในโจทย์

แก้คำผิ้

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:50 am

Thetumzaza25 เขียน:ครับผม ผมเห็นด้วยนะเรื่องไล่คนอื่นไปอ่านใหม่ บางคนอาจเฉยๆแต่บางคนเขาก็ไม่ได้ผิดและมันก็เป็นมารยาททางสังคมบอร์ดสาธรณะด้วย

ใช่พี่อายะคุณแพะไม่ผิดครับ เพราะโจทย์มันกำกวมแล้วผมถ่วงติงไป เค้าจะไปไล่ให้2คนนั้นไปอ่านโจทย์ใหม่ได้ไง

ผมไม่ซีหรอกว่าเค้าจะคิดยังไงกับผม แต่ผมไม่โอเคกับเค้าเรื่องนี้ เค้าบอกว่าขอโทษมาก่อนหน้านี้ เค้ารุ้หรอครับว่าผมหมายถึงเรื่องอะไร ผมว่าเค้าก้ไม่เข้าใจหรอกเค้าเข้าใจยาก :lol:

มันไม่ใช่เรื่องของผมแต่ผมมีเอี่ยวตรงที่เค้าพิมพ์โควหาผมแล้วเค้ากดลบไง แล้วผมแคปไว้ได้ ผมเลยยังอยู่ในกระทุ้นี้ก็เท่านั้น
คุยไปคุยมาอื้มผมเริ่มเข้าใจแล้วละว่าเค้าเป็นแบบนี้นะ เลยขก.จะคุยละคุยไปก้ไม่รู้เรื่อง พิมพ์เองผมก้เริ่มงงเองละหลังๆ
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE