คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 11:58 am

จะยกอะไรมาก็แพ้หมดอยู่ดีอ่ะครับ ร่างกายคุโรโร่ก็มนุษย์ดีๆนี้อ่ะไม่ใช่แบบราชา งั้นไปฝึกมา60ปีละกันคุค่อยมาท้าสู้

อย่างที่พี่อายะบอกคือยกเว้นไปเอาคันนอนมาได้อ่ะอันนี้ก้ไม่แน่ :lol:

ป.ล.อยากพูดเรื่องนี้หน่อย ราชานี้แม่งโครตอภิมหาโกงเลยนะ แล้วประธานนี้ต่อให้จบเรื่องก็ยังไม่รู้เลยว่ากอร์นจะเก่งระดับนั้นไหมขนาดแค่ k ยังเทียบไม่ได้เลย

แล้วราชาเหนือไปกว่านั้นอีก ถือว่าสเกลพลังยังทำได้ดีในความคิดผมนะเทียบกับเรื่องอื่น
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 1:47 pm

kudoarm เขียน:ส่วนตัวละครระดับ top ที่ผมคิดว่าสู้กันผลการต่อสู้อยู่ที่จังหวะ

เพราะยังงี้ไงครับ เนเทโร่เลยได้เปรียบกว่าคนอื่น เพราะท่าพี่แกเป็นท่าประเภทชิงจังหวะลงมือก่อน
คือถ้ามีคนที่ออกท่าไวกว่านาโนวินาทีได้ก็ไม่แน่ แต่ดูจากที่คุสู้กับเซโน่หรือฮิโซกะแล้ว คุโรโร่ไม่ใช่ประเภทนั้นเลย
Aya+EVE

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 2:11 pm

เร็ว แรง ไกล แม่นยำ และมีไม่อั้น อันนี้คือคอนเซ็ปของคันนน
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย RoMance เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 2:17 pm

ผมว่า 10 ปี ยังน้อยไปครับ 50 ปี ไม่รู้จะเอาชนะประธานได้อะป่าว

ต่อให้ขโมย ท่าคันนน มาใช้ คุโรโร่ก็ไม่ใช่สายนี้โดยตรง ใช้ยังไงก็ไม่เทพ

เท่าที่สังเกต คุโรโร่ มันใช่ แค่สองสายใกล้เคียง คือ ควบคุม กับ แปรสภาพ
RoMance

โพสต์โดย kudoarm เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 3:11 pm

Aya+EVE เขียน:
kudoarm เขียน:ส่วนตัวละครระดับ top ที่ผมคิดว่าสู้กันผลการต่อสู้อยู่ที่จังหวะ

เพราะยังงี้ไงครับ เนเทโร่เลยได้เปรียบกว่าคนอื่น เพราะท่าพี่แกเป็นท่าประเภทชิงจังหวะลงมือก่อน
คือถ้ามีคนที่ออกท่าไวกว่านาโนวินาทีได้ก็ไม่แน่ แต่ดูจากที่คุสู้กับเซโน่หรือฮิโซกะแล้ว คุโรโร่ไม่ใช่ประเภทนั้นเลย

ถ้าเอาจังหวะที่ความเร็วอย่างเดียวคงไม่มีใครชนะประธานได้หรอกครับ เป็นสายเสริมพลังที่เพอเฟคเลย แต่ส่วนตัวเรื่องฮันเตอร์ผมคิดว่ามันมีลูกเล่นแปลกๆ ความสามารถแปลกๆ ที่สามารถเอาชนะประธานได้อีกเยอะเลยครับ

#เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับเพราะยังไงคู่นี้ก็ไม่ได้สู้กันอยู่แล้ว แต่ผมยกให้ประธานเป็นสายเสริมพลังที่เก่งที่สุดในตอนนี้ครับ
kudoarm

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 3:19 pm

อยากชนะเนเทโล่ด้วยความสามารถแปลกๆเป็นไปไม่ได้หรอกผมว่า ด้วยพื้นฐานระดับคุโรโร่อะ
แต่ถ้าจะชนะด้วยความสามารถโกงๆอันนี้เป็นไปได้อยู่

กอร์นK ก็นับว่าความสามารถโกงนะ แต่ยังไม่เห็นโอกาสในการชนะเนเทโล่ได้เลยอะ

ฉะนั้นความสามารถมันต้องโกงประมาณนานิกะอะ ทั้งเรื่องตอนนี้ตัวที่ดูสเกลจะเหนือกว่าประธานมีแค่ ราชา+นานิกะ
กอร์นK ปีโต้ บูฟ ยูปี พวกนี้ 1-1 ไม่ใช่คู่มืออยู่แล้ว โดนซ้อมเป็นขนมกรุบ

capraoro

โพสต์โดย kudoarm เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 4:04 pm

[size=150]
capraoro เขียน:อยากชนะเนเทโล่ด้วยความสามารถแปลกๆเป็นไปไม่ได้หรอกผมว่า ด้วยพื้นฐานระดับคุโรโร่อะ
แต่ถ้าจะชนะด้วยความสามารถโกงๆอันนี้เป็นไปได้อยู่

กอร์นK ก็นับว่าความสามารถโกงนะ แต่ยังไม่เห็นโอกาสในการชนะเนเทโล่ได้เลยอะ

ฉะนั้นความสามารถมันต้องโกงประมาณนานิกะอะ ทั้งเรื่องตอนนี้ตัวที่ดูสเกลจะเหนือกว่าประธานมีแค่ ราชา+นานิกะ
กอร์นK ปีโต้ บูฟ ยูปี พวกนี้ 1-1 ไม่ใช่คู่มืออยู่แล้ว โดนซ้อมเป็นขนมกรุบ

ผมพูดถึงความเป็นไปได้ครับ เพราะคงไม่มีใครรู้จริงๆอยู่แล้ว อีกอย่าง เรื่อง กอร์น k กับ เนเทโล่ ที่คุณบอกว่าเนเทโล่เหนือกว่านั่นก็แค่การวิเคราะห์ของคุณเองส่วนตามเนื้อเรื่องก็ไม่ได้กล่าว ส่วนตัวผมดูที่เนื้อเรื่องหลักครับ ผมดูจากคำพูดของเนเฟลครับทึ่บอกว่า "ดีแล้วคนที่ตายเป็นเรา" ความหมายก็ตรงตัวตามที่เนเฟลคิด ถ้ากอร์นไปสู้กับราชามีความเป็นไปได้ว่าราชาจะแพ้ อีกอย่างตามเนื้อเรื่อง แค่เนเฟลใช้ความสามารถรักษา คนเขียนก็บอกถึงความรู้สึกของประธานกับเซโน่ว่า ความพลั้งเผลอหมายถึงความตาย เดาๆเอาก็ถึงจะ 1-1 กับเนเฟล ก็ใช่ว่าจะชนะได้ง่ายๆ (ไม่รวมก่อนหน้านั้นที่มองเนเฟลด้วยตาเปล่า แล้วเนเทโล่บอกว่าเนเฟล เก่งกว่าตัวเองด้วยซ้ำ เลยต้องไปซุ่มฝึก แล้วกะแค่ซุ่มฝึกไม่นานความสามารถจะก้าวกระโดดเลยเหรอ) ในขณะที่กอร์น k ชนะได้ง่ายๆ ผมกล่าวตามเนื้อเรื่องนะครับ อาจมีการคาดเดาคำพูดของคนเขียน แต่ผมไม่ได้ใส่อารมณ์ชอบตัวละคร หรือไม่ชอบ ลงไปด้วย
[/size]
kudoarm

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 4:18 pm

เนเทโล่ไม่ได้ไปซุ่มฝึกนะ แค่ไปซ้อมมือ คันนนมันมีของมันมานานแล้วแหละ
ความเก่งไม่ได้ก้าวกระโดด เค้าเรียกคืนฟอร์ม

ปีโต้นี่จะสู้เนเทโล่ได้จริงๆหรอครับ ราชาเองยังบอกว่าเหมือนมองหาเข็ม 1 เล่มในทะเลเข็มนับไม่ถ้วน
ตัวราชาฉลาดมากเพราะการเล่น กุนงิ มาด้วยเลยอัพเกรดสมองมาเลยชนะได้
แล้วร่างกายปีโต้จะทนทานได้มากกว่าราชาไหม จะเทียบราชาเทียบยูปีให้ได้ก่อนผมว่า
เท่ากับนอกจากจะใช้เวลาหาช่องโหว่ที่ว่านั่นนานขึ้นแล้ว [น่าจะนานมากๆ] ยังบาดเจ็บได้เร็วกว่ามาก
ราชาสู้กับเนเทโล่ไม่ถึงนาที กระบวนท่าปาเข้าไปเป็นพัน ปีโต้จะทนได้ถึงแค่ไหน 3 นาทีจะถึงไหม

กอร์นK vs เนเทโล่ เลิกคิดเรื่องจังเคน ต่อยธรรมดาเลยเนี่ยเอาให้ได้ก่อนซึ่งถ้าได้ทีเดียวก็ชนะแล้ว
ความเร็วกอร์นเร็วกว่าราชาไหม ความถึกกอร์นถึกกว่าราชาไหม แล้วมันสมองในการหาช่องโหว่หละดีกว่าไหม

แล้วก็ถ้าบอกว่าตามเนื้อเรื่องไม่ได้กล่าว เอาตามที่เนื้อเรื่องกล่าวก็ได้ครับ
ประธานเป็นผู้ใช้เน็นที่หลายคนเคลมว่าเก่งที่สุด เซโน่บอกเองเลยว่าโดนตบร้องจ๊ากกลับมาทุกที=แพ้เละ
ส่วนกับคุโรโร่เซโน่บอกพอฟัดพอเหวี่ยง กระทู้นี้จบเลยไหมแบบนั้น
เพราะเตรียมการ 10 ปีไม่มีวันเห็นในเนื้อเรื่องอยู่แล้วไง วัดกันสดๆไปเลย จะเอาตามเนื้อเรื่องนี่นา

capraoro

โพสต์โดย kudoarm เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 4:55 pm

capraoro เขียน:เนเทโล่ไม่ได้ไปซุ่มฝึกนะ แค่ไปซ้อมมือ คันนนมันมีของมันมานานแล้วแหละ
ความเก่งไม่ได้ก้าวกระโดด เค้าเรียกคืนฟอร์ม

ปีโต้นี่จะสู้เนเทโล่ได้จริงๆหรอครับ ราชาเองยังบอกว่าเหมือนมองหาเข็ม 1 เล่มในทะเลเข็มนับไม่ถ้วน
ตัวราชาฉลาดมากเพราะการเล่น กุนงิ มาด้วยเลยอัพเกรดสมองมาเลยชนะได้
แล้วร่างกายปีโต้จะทนทานได้มากกว่าราชาไหม จะเทียบราชาเทียบยูปีให้ได้ก่อนผมว่า
เท่ากับนอกจากจะใช้เวลาหาช่องโหว่ที่ว่านั่นนานขึ้นแล้ว [น่าจะนานมากๆ] ยังบาดเจ็บได้เร็วกว่ามาก
ราชาสู้กับเนเทโล่ไม่ถึงนาที กระบวนท่าปาเข้าไปเป็นพัน ปีโต้จะทนได้ถึงแค่ไหน 3 นาทีจะถึงไหม

กอร์นK vs เนเทโล่ เลิกคิดเรื่องจังเคน ต่อยธรรมดาเลยเนี่ยเอาให้ได้ก่อนซึ่งถ้าได้ทีเดียวก็ชนะแล้ว
ความเร็วกอร์นเร็วกว่าราชาไหม ความถึกกอร์นถึกกว่าราชาไหม แล้วมันสมองในการหาช่องโหว่หละดีกว่าไหม

แล้วก็ถ้าบอกว่าตามเนื้อเรื่องไม่ได้กล่าว เอาตามที่เนื้อเรื่องกล่าวก็ได้ครับ
ประธานเป็นผู้ใช้เน็นที่หลายคนเคลมว่าเก่งที่สุด เซโน่บอกเองเลยว่าโดนตบร้องจ๊ากกลับมาทุกที=แพ้เละ
ส่วนกับคุโรโร่เซโน่บอกพอฟัดพอเหวี่ยง กระทู้นี้จบเลยไหมแบบนั้น
เพราะเตรียมการ 10 ปีไม่มีวันเห็นในเนื้อเรื่องอยู่แล้วไง วัดกันสดๆไปเลย จะเอาตามเนื้อเรื่องนี่นา

คุณใช้ความรู้สึกในการวิเคราะห์มากเกินไป
ที่เซโน่บอกกับคุโรโร่นั่นตอนที่คุโรโร่ไม่ได้เอาจริงแล้วบอกว่าถ้าตั้งใจจะฆ่าก็อีกเรื่องนึง
ที่บอกว่าใช้เน็นเก่งที่สุดนั่นมันเรื่องสมัยก่อน
ถ้าประธานเก่งจน 1-1 กับกอร์น k สบายๆ ไล่เก็บองครักษ์เรียงตัวเลยไม่ดีกว่าเหรอ
อีกอย่างผมไม่ได้บอกว่าคุโรโร่จะชนะไดัชัวๆ น่าจะพอไหว น่าจะมีโอกาสบ้าง
เพราะจริงๆก็ไม่มีคนรู้นอกจากคนเขียน
#กอร์นเร็วกว่าราชาไหม อาจจะไม่แน่ก็ได้ อ.เค้าไม่ได้กล่าว
#ถ้ากอร์น 1-1 ประธาน แบบต้องตายไปข้าง ประธานก็ต้องตาย เพราะกอร์นเป็นพระเอก
#ผมไม่biasนะ เพราะผมไม่ได้ชอบตัวละครนี้เป็นพิเศษอยู่แล้ว
#ผมพูดในอีกมุมนึงครับ ไม่ได้แบบให้ประธานเก่งจนตบแก๊งแมงมุมทุกคนใน 30วิ
kudoarm

โพสต์โดย armhaa เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 5:02 pm

เพราะจริงๆก็ไม่มีคนรู้นอกจากคนเขียน
ไหนๆก็พูดมาแล้ว อื้มก็จริงครับ ผมก็ไม่รู้ฉะนั้นคุณก็ไม่รู้ จริงไหม อิอิ

มันก็ความคิดเห็นส่วนตัวกันหมดอ่ะอยู่ที่ใครวิเราะหืได้สมเหตุสมผลกว่ากัน
คุณใช้ความรู้สึกในการวิเคราะห์มากเกินไป คุณบอกว่าคุณแพะใช้ความรู้สึกมากเกินไปผมก็คิดว่าคอมเม้นต์คุณใช้ความรู้สึกแบบเดียวเช่นกัน

เดี้ยวสักตี1เข้ามา พิมพ์ลำบาก 5555 ไปละ
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE