คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 9:14 pm

คุโรโร่ตามความเร็วของกัลมุลให้ทันก่อนดีกว่า
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย artkub เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2016 10:58 pm

Thetumzaza25 เขียน:คุโรโร่ตามความเร็วของกัลมุลให้ทันก่อนดีกว่า

เจอกัลมุลตบคว่ำอะ ยูปีกับปูฟยังทำไรไม่ได้เลย 555

แต่ถ้าคุไม่น็อคก็ตัวใครตัวมัน ไม่ก็ให้กิ่งก่าพลางตัวละหนีไปชาร์ตแบต :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
artkub

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 1:14 am

...เข้ามาดู
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย capraoro เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 7:54 am

สกิลโกงๆที่ว่ามาอะเอาให้มันมีก่อนครับ ตอนนี้โกงสุดผมเห็นคันนนนั่นแหละโกงที่สุด
เช่น จะขโมยสกิลเมลเลี่ยน รู้สึกยังว่ามีสิ่งที่เรียกว่าเมลเลี่ยนอยู่ เรารู้แต่คุโรโร่มันจะรู้จริงๆเร้อ

แล้วเงื่อนไขกระทู้น่าจะเป็นแบบเจอหน้าก่อนแล้วเริ่มต่อสู้พร้อมกันไม่ใช่ลอบตุ๋ยด้วยสกิลเมลเลี่ยน
เช่นนั่นแล้วก็เปล่าประโยชน์เพราะว่าจะเปิดหนังสือก็แพ้ไปแล้วอะ หรือใส่ที่คั่นไว้แล้วแค่ Active ก็หมดเวลาละ

ถ้าตุ๋ยเอาเลยชุดสกิลที่เข้าท่าก็ของเมลเลี่ยนนั่นแหละจำเป็นที่สุด แล้วก็ชุดสกิลสายควบคุมที่ดีพอ
ผมว่าเชนเจลเข้าท่ากว่าแบล็คว้อยเยอะ

ตั้งสัตย์สาบานเหมือนง่ายนะแบบให้ได้พลังเยอะๆอะ แต่เท่าที่เห็นคุราปิก้ายังได้พลังมานิดเดียวเอง
นอกจากกอร์นไม่มีใครเลยที่ตั้งสัตย์สาบานแล้วได้พลังระดับโกงมากใช้อะ หลักๆมันอยู่ที่จิตใจมากกว่า
เนเทโล่ก็เก่งเพราะจิตใจที่หมกมุ่นในความแข็งแกร่งทิ้งชีวิตกับการทุ่มเทฝึกมันเลยโหด
10 ปี vs 50+ ปี ผมว่ามันก็แตกต่างกันอยู่นะ
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 10:17 am

จริงๆๆ คุโรโร่ไม่ต้องทำไรมากนะ ฝึกตั้งรับหมัดประธานให้ได้ และ ฝึกเปิดหนังสือใช้สกิล ให้เร็วกว่าหรือเทียบเท่าประธานออกหมัด ให้ได้แค่นั้นก็จบแล้วละ เลือกมาอย่างใดอย่างนึง ไม่ก็ทำทั้งสองอย่างเลย

ตั้งรับ แบบราชา รอช่องโหว่ อย่างเดียว หรือจะเปิดหนังสือให้เร็วกว่าการออกหมัดของประธาน ก็แค่นั้น

แต่10ปีนี้ ให้เร็วเท่ากัลมุล ยังยากเลย ประธานทำมาครึ่งชีวิต ถ้าเปิดหนังสือไม่เร็ว เรื่องจะใช้สกิลไม่ต้องพูดถึง กับ ประธาน

ถ้าลอบตุ๋ยประธาน ก็อีกเรื่องนะ
RoMance

โพสต์โดย kudoarm เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 11:48 am

capraoro เขียน:สกิลโกงๆที่ว่ามาอะเอาให้มันมีก่อนครับ ตอนนี้โกงสุดผมเห็นคันนนนั่นแหละโกงที่สุด
เช่น จะขโมยสกิลเมลเลี่ยน รู้สึกยังว่ามีสิ่งที่เรียกว่าเมลเลี่ยนอยู่ เรารู้แต่คุโรโร่มันจะรู้จริงๆเร้อ

แล้วเงื่อนไขกระทู้น่าจะเป็นแบบเจอหน้าก่อนแล้วเริ่มต่อสู้พร้อมกันไม่ใช่ลอบตุ๋ยด้วยสกิลเมลเลี่ยน
เช่นนั่นแล้วก็เปล่าประโยชน์เพราะว่าจะเปิดหนังสือก็แพ้ไปแล้วอะ หรือใส่ที่คั่นไว้แล้วแค่ Active ก็หมดเวลาละ

ถ้าตุ๋ยเอาเลยชุดสกิลที่เข้าท่าก็ของเมลเลี่ยนนั่นแหละจำเป็นที่สุด แล้วก็ชุดสกิลสายควบคุมที่ดีพอ
ผมว่าเชนเจลเข้าท่ากว่าแบล็คว้อยเยอะ

ตั้งสัตย์สาบานเหมือนง่ายนะแบบให้ได้พลังเยอะๆอะ แต่เท่าที่เห็นคุราปิก้ายังได้พลังมานิดเดียวเอง
นอกจากกอร์นไม่มีใครเลยที่ตั้งสัตย์สาบานแล้วได้พลังระดับโกงมากใช้อะ หลักๆมันอยู่ที่จิตใจมากกว่า
เนเทโล่ก็เก่งเพราะจิตใจที่หมกมุ่นในความแข็งแกร่งทิ้งชีวิตกับการทุ่มเทฝึกมันเลยโหด
10 ปี vs 50+ ปี ผมว่ามันก็แตกต่างกันอยู่นะ

ครับ ผมลองวิเคราะห์ดูอีกที ผมให้คะแนนความสามารถแฝงของคุโรโร่มากเกินไปครับ ถ้าวิเคราะห์แยกๆทีละอย่าง
ด้านออร่า ประธานเหนือกว่า
ด้านร่างกาย ประธานเหนือกว่า
ประสบการณ์ ประธานเหนือกว่า
ความสามารถเน็น ถ้าคุโรโร่มีเท่าที่เห็นหรือไม่มีโกงกว่านี้แล้ว ประธานเหนือกว่า
ความฉลาด ให้คุโรโร่เหนือกว่า
ความสามารถแฝง ให้คุโรโร่เหนือกว่า

โดยรวมประธานน่าจะชนะครับ 80-90%
kudoarm

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 12:23 pm

มาดูอีกที อะไรเยอะไปหมดเนี่ย :lol:

คือบอกแต่แรกแล้วครับ ว่าคุโรโร่ต้องใช้สกิล2จังหวะ ชักหนังสือกับเปิดใช้ความสามารถที่จะใช้เสียเวลามากกว่าชาวบ้านเค้า2เท่า
ถ้าคุโรโร่จะใช้สกิลเร็วกว่า ก็ต้องเร็วกว่า2เท่าของประธาน ซึ่งดูแล้วมันไม่ใช่เลย เพราะประธานใช้สกิลเร็วกว่าปีโต้หรือราชาจะทันรู้สึกตัวด้วยซ้ำ

ถ้าไม่ใช้สกิลจะทำอะไร กระโดดหลบไปข้างหน้าข้างหลงฯลฯ ไอ้แบบนี้ยิ่งดักตบง่ายๆกว่าใช้สกิลอีก

ตามเรื่องมันสื่อออกมาค่อนข้างเยอะแล้วครับว่ายืนชนกันตรงๆแบบปู่แกไม่หย่อนให้ ไม่มีมนุษย์คนไหนล้มปู่ได้
Aya+EVE

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 12:43 pm

เสริมอีกนิดคือที่บอกว่าแมงมุมเข้าไปแล้วโดนตบเดียงทีละคนนี้พูดจริงๆครับ
เสริมอีกนิดคือให้คุไปฝึกมา10ปีก็สู้ไม่ได้นี้พูดจริงๆครับ
เสริมอีกนิดคือคือร่างกายคุไม่ใช่ร่างกายแบบราชาครับ โดนฝ่ามือตบแล้วยังสภาพดีแบบราชานี้ไม่ใช่ละลองนึกภาพ

ประธานมีกุหลาบเก่งแค่ไหนก็ตายหมดครับ ผมเลยมั่นใจว่าไม่มีมนุษย์คนไหนล้มประธานได้แบบที่ตัวเองรอดตาย แต่lhnแกก็ไม่ให้มีกุหลาบนี้เนอะ :lol:
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Cursed เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 5:37 pm

capraoro เขียน:สกิลโกงๆที่ว่ามาอะเอาให้มันมีก่อนครับ ตอนนี้โกงสุดผมเห็นคันนนนั่นแหละโกงที่สุด

มันมีเวลา 10 ปีในการเตรียมตัว ไม่ใช่เรื่องยากที่จะรู้ว่ามี กิ่งก่า

**แล้วไปอ่านที่ผมเขียน มันมีสกิลก็อปร่างตัวเองด้วย เอาไว้ไปเผชิญหน้ากะประธาน แล้วตอนนั้นใช้

สกิลกิ่งก่า เข้าไปปักเสา ก็จบแล้ว

ปล.สัตว์สาบาน มันบอกเองยิ่งเสียเยอะก็ได้เยอะ มันยังมีอีกตั้งหลายอย่างที่มากกว่า ชีวิตแบบคุรา

แล้ว เค้าตั้งโจทว่า ทำได้ป่าว ไม่ได้สนว่า เสร็จแล้วจะเป็นอะไร แค่ชนะพอ

ปล2.เรื่องนี้ไม่เน้น พลัง นะครับ เค้าเน้นพลิกแพลง ไม่ใช่ว่าเก่งที่สุดจะชนะ
Cursed

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 6:25 pm

Cursed เขียน:

มันมีเวลา 10 ปีในการเตรียมตัว ไม่ใช่เรื่องยากที่จะรู้ว่ามี กิ่งก่า

**แล้วไปอ่านที่ผมเขียน มันมีสกิลก็อปร่างตัวเองด้วย เอาไว้ไปเผชิญหน้ากะประธาน แล้วตอนนั้นใช้

สกิลกิ่งก่า เข้าไปปักเสา ก็จบแล้ว

ปล.สัตว์สาบาน มันบอกเองยิ่งเสียเยอะก็ได้เยอะ มันยังมีอีกตั้งหลายอย่างที่มากกว่า ชีวิตแบบคุรา

แล้ว เค้าตั้งโจทว่า ทำได้ป่าว ไม่ได้สนว่า เสร็จแล้วจะเป็นอะไร แค่ชนะพอ

ปล2.เรื่องนี้ไม่เน้น พลัง นะครับ เค้าเน้นพลิกแพลง ไม่ใช่ว่าเก่งที่สุดจะชนะ

นั่นก็เท่ากับว่าให้เนเทโร่ต่อให้ โดยการให้คุโรโร่เริ่มใช้เพอร์เฟ็คแพลนก่อนอยู่ดีไงครับ ไม่ได้ใกล้เคียงกับคำว่าสู้ซึ่งๆหน้าเลย

เพราะถ้าสู้ซึ่งๆหน้าจริง ทันทีที่เริ่มสตาร์ท คุโรโร่แปรสภาพหนังสือมาเพื่อเปิดใช้ความสามารถ ก็คงโดนตบแบนไปช่วงแถวๆนี้
Aya+EVE

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE