คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:30 pm

แล้วก็คุณอย่าหลงประเด็นนะครับ ตอนแรกอ่ะโจทย์มันยังไม่สมบูรณ์โอเคครับ คุณคิดถูกแล้วว่าโจทย์เป็นแบบนี้ผมยอมรับ

แต่คุณไม่มีสิทธิ์ไล่ใครไปอ่านโจทย์ใหม่ทังนั้นในเมื่อโจทย์ตอนนั้นไม่สมบูรณ์เด็กยังฟังผมเข้าใจเลยคุณอายุก็เยอะแล้วนะปัดโธ่เอ่ย ขอโทษคนอื่นแม่งโครตพูดยากอ่ะ

ป.ล.วันนี้ผมไปถ่ายหนังมาผมเลยไมไ่ด้มาคุยกับคุณผมนอนคิดถึงคุณทั้งคืนเลยนะเฮ้ย
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:33 pm

Cursed เขียน:ไม่อยากใช้คำนี้เลย แต่อยากจะใช้อีก 1. คือ การตั้งสัตย์สาบาน อาจารย์ของคุรามันยังสอน เลย

การที่คนอื่นจะทำได้ ไม่จำเป็นต้องทำเเบบที่คุณบอก ซึ่งผลของการได้มาซึ่งพลังมันก็มากน้อยต่างกัน

แต่มันทำได้ ไม่ใช่ทำไม่ได้แบบที่คุณยกมา แล้วผมก็ให้มันตั้งสัตย์สาบานแบบที่ยกตัวอย่างไป

2.มันมีในตอนที่ 106 จะเห็นความไว ที่ขนาดว่า แรงกระโจน ของโนบุยังไม่หายไปเลย แต่ตัวมันโดนเทเลพอร์ท

ไปแล้วโดยที่คนทั้งห้องไม่รู้เลยว่าทำยังไง นี่ยังไม่ไวเหรอ [ผมว่า มันไว กว่าตอนเนเทโร่ เปลี่ยนท่าจากยืนเป็นต่อสู้

ที่คุณยกมาอีก เพราะ ไม่มีภาพเงาอะไรให้เห็นเลย]

3.ถ้าจะละอายใจมันก็ต้องละอายตั้งกะ รู้ความสามารถของเนเทโร่แล้ว แต่นี้เป็นโจทย์ที่มีคนตั้งมา

ซึ่งผมก็ทำตามที่โจทย์ตั้ง มันโกงตั้งกะโจทย์แล้วครับ คุโรโร่ได้เปรียบเต็มๆ

ปล.แล้วเรื่องความไวในการเคลื่อนที่อีกละ ไม่มาแย้งแล้วเหรอ

ปล2.สกิลเทเลพอร์ท มันยังไม่มีข้อมูลอะไรเลย แต่มันใช้ได้ จะให้อธิบายยังไง การที่คุณอายะ อธิบายอาจจะถูกหรือผิด

ก็ได้ เพราะ เรายังไม่รู้เลย ว่าสกิลของมันเองหรือ ขโมยมา หรือ เป็นความสามารถของไอเท็ม

3 ผมปล่อยแล้วนะครับ เผชิญหน้า 300 เมตร ไปถามกลุ่มตัวอย่างเลยครับ 300 คน
เผชิญหน้า ควรจะอยู่ในระยะกี่เมตร ตามสามัญสำนึกคนทั่วๆไป

1. ท่าขี้โกงแบบนั้นมันต้องมีเงื่อนไขการใช้ครับบอกแค่นี้ไม่เข้าใจหรอครับ
ผมไม่เห็นท่าขี้โกงที่ไม่มีเงื่อนไขการใช้เลยครับ

2. ข้อนี้ทำไมไม่เคยตรงประเด็นครับ วาร์ปนี้ นึกแล้วมันวาปเลยหรอครับ?
กระบวนการใช้มันคืออะไรครับ อย่างโง่ๆที่สุดก็ต้อง เร็น เท็น ฮัตสึ ไม่นับว่าควรจะต้องวางเงื่อนไข
ตอบมาให้เข้าใจครับ ว่ามันควรจะทำยังไง แล้วทำไมด้วยครับ สิ่งแลกเปลี่ยนของท่าที่สมน้ำสมเนื้อคืออะไร
ระยะวาร์ปได้ไกลสุดแค่ไหน

- เรื่องความไวให้คุณถูกไปเลยครับ ประธานจะเดินเท่าคนแก่ธรรมดาหรือไวเท่า F16 ตามใจเลยครับ
- เรื่องเทเลพอทไม่มีข้อมูลอะไรเลย คุณอายะอาจจะอธิบายผิดก็ได้ รู้จักคำว่าบรรทัดฐานเปล่าครับ?
สกิลที่ทำงานให้ผลแบบเดียวกับเป๊ะก็มีให้เห็นอยู่ทนโท่ แล้ว เร็น เท็น ฮัตสึ โคตรเบสิกครับ
ไปหามาก็ได้นะครับ ฮัตสึ ที่ไม่ต้องผ่าน 3 กระบวนการนี้
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:55 pm

armhaa เขียน:แล้วก็คุณอย่าหลงประเด็นนะครับ ตอนแรกอ่ะโจทย์มันยังไม่สมบูรณ์โอเคครับ คุณคิดถูกแล้วว่าโจทย์เป็นแบบนี้ผมยอมรับ

แต่คุณไม่มีสิทธิ์ไล่ใครไปอ่านโจทย์ใหม่ทังนั้นในเมื่อโจทย์ตอนนั้นไม่สมบูรณ์เด็กยังฟังผมเข้าใจเลยคุณอายุก็เยอะแล้วนะปัดโธ่เอ่ย ขอโทษคนอื่นแม่งโครตพูดยากอ่ะ

ป.ล.วันนี้ผมไปถ่ายหนังมาผมเลยไมไ่ด้มาคุยกับคุณผมนอนคิดถึงคุณทั้งคืนเลยนะเฮ้ย

หลงประเด็นอะไร โจทย์เค้าตั้งมา แล้วอ่านไม่เค้าใจ ผมก็ให้ไปอ่านใหม่ มันเสียหายมากเหรอ

แล้วผมเข้าใจถูก คุณเข้าใจผิดที่เจ้าของกระทู้ตั้ง แล้วทำไมผมต้องขอโทษด้วยเหรอ

การที่คุณตีความโจทย์ผิด ก็ให้ไปอ่านใหม่ หลายๆครั้งจะได้เข้าใจ ผมไม่ได้ว่ากล่าวอะไรคุณเลย

แค่คุณแปลโจทย์ผิด ก็ต้องไปทำความเข้าใจโจทย์ จริงปะ

ปล.คือถ้าผมทำให้คุณเสียเกียรติมากในการที่ให้อ่านโจทย์ใหม่ ผมขอโทษด้วยละกัน แต่สำหรับผม

ถ้าข้อมูลผมผิดแล้วเค้าให้ผมไปอ่านมาใหม่ ผมก็ทำนะ มันไม่เห็นเสียหายเลย

ปล2.ไม่ต้องเก็บไปฝันครับ ผมชอบ ชาย อิอิ ล้อเล่น
Cursed

โพสต์โดย BHunter เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:57 pm

ผมเห็นด้วยกับCursed นะที่ว่าคุโรโร่มีสิทธิ์ชนะ แต่ผมอ่านhxh ผ่านๆอะ ไม่ได้รู้ลึกเท่าพวกท่านหรอก
แต่ผมมั่นใจอย่างนึง คือ hxh ไม่ใช่การ์ตูนที่เน้นพลัง แต่เน้นกลยุทธ์ เลยคิดว่าคุโรโร่มีสิทธิ์ชนะ
BHunter

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:15 am

Cursed เขียน:หลงประเด็นอะไร โจทย์เค้าตั้งมา แล้วอ่านไม่เค้าใจ ผมก็ให้ไปอ่านใหม่ มันเสียหายมากเหรอ

แล้วผมเข้าใจถูก คุณเข้าใจผิดที่เจ้าของกระทู้ตั้ง แล้วทำไมผมต้องขอโทษด้วยเหรอ

การที่คุณตีความโจทย์ผิด ก็ให้ไปอ่านใหม่ หลายๆครั้งจะได้เข้าใจ ผมไม่ได้ว่ากล่าวอะไรคุณเลย

แค่คุณแปลโจทย์ผิด ก็ต้องไปทำความเข้าใจโจทย์ จริงปะ

ปล.คือถ้าผมทำให้คุณเสียเกียรติมากในการที่ให้อ่านโจทย์ใหม่ ผมขอโทษด้วยละกัน แต่สำหรับผม

ถ้าข้อมูลผมผิดแล้วเค้าให้ผมไปอ่านมาใหม่ ผมก็ทำนะ มันไม่เห็นเสียหายเลย

ปล2.ไม่ต้องเก็บไปฝันครับ ผมชอบ ชาย อิอิ ล้อเล่น

คุณเข้าใจโครตยากอ่ะผมเหนื่อยละ คุณใช้สติฟังผมดีๆแล้วนึกภาพตามนะใครมาอ่านช่วยตอบผมทีนะใครผิด

สมมุติผมทำโจทย์คณิตศาสตร์ แข่งกับคุณแล้วก็เพื่อนผม จาร์ยตั้งโจทย์มาตามนี้ เสร็จปรากฏว่าจาร์ยขี้แตกเข้าห้องน้ำ ผมเลยนั่งเถียงกับคุณแล้วก็เพื่อนผม เหมือนว่าคุณจะเหนือกว่าทำโจทย์ที่มีมาให้ดีกว่า แล้วคุณก็พูดประเด้นกับหัวข้ออื่นที่มันไม่ได้ปรากฏในโจทย์มา โชว์ภูมิเสร็จคุณไล่เพื่อนผมที่สอบได้ที่1 กับที่2 ไปอ่านใหม่
ผมจึงร้องว่าเห้ย มันไม่มีในโจทย์นะ มันไม่แฟร์ ตอนนั้นคุณเงียบกริบ

จาร์ยกลับมาขอโทษว่าเออกุผิดเอง โจทย์ไม่สมบูรณ์คิดประมาณคุณอะถูกแล้ว จากนั้นคุณจึงพิมพ์มาแท๊กหาผมเลยทันทีต่อจากคอมเม้นต์จาร์ยว่า ให้ผมไปอ่านใหม่ โควผมด้วยและจะให้ผมคิดเป็นใคร ? แต่คุณคิดได้จะดูไม่ดีหรืออะไรที่คุณแถ จึงกดลบ แต่คือผมแคปหลักฐานไว้ได้ตอนนั้น คุณจะไล่พวกผมไปอ่านใหม่ได้ไงในเมื่อโจทย์ไม่สมบูรณ์ตอนนั้น

รูปภาพ

ถามหน่อยคุณผิดหรือผมผิด

แล้วถามมาได้ว่าเสียหายมากเสียดิ้ ผมไม่โอเคกับคุณอ่ะ คุณคิดว่าคุณจะไล่ชาวบ้านเค้าไปอ่านใหม่ก็ได้หรอ เหตุผลอะไรผมตอบไปละ
ถ้าlhnเฉลยอีกอย่างผมอยากจะดูสภาพคุณ แต่คุณก็คงแถได้อีกละ

แต่ผมขก.เถียงกับคุณแหละ คุณตลกดีเราคงได้เป็นเพื่อนรักกัน ผมชอบคนแปลกๆอย่างคุณ

ป.ล.แก้ไขสระ2ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:19 am, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:17 am

capraoro เขียน:
Cursed เขียน:ไม่อยากใช้คำนี้เลย แต่อยากจะใช้อีก 1. คือ การตั้งสัตย์สาบาน อาจารย์ของคุรามันยังสอน เลย

การที่คนอื่นจะทำได้ ไม่จำเป็นต้องทำเเบบที่คุณบอก ซึ่งผลของการได้มาซึ่งพลังมันก็มากน้อยต่างกัน

แต่มันทำได้ ไม่ใช่ทำไม่ได้แบบที่คุณยกมา แล้วผมก็ให้มันตั้งสัตย์สาบานแบบที่ยกตัวอย่างไป

2.มันมีในตอนที่ 106 จะเห็นความไว ที่ขนาดว่า แรงกระโจน ของโนบุยังไม่หายไปเลย แต่ตัวมันโดนเทเลพอร์ท

ไปแล้วโดยที่คนทั้งห้องไม่รู้เลยว่าทำยังไง นี่ยังไม่ไวเหรอ [ผมว่า มันไว กว่าตอนเนเทโร่ เปลี่ยนท่าจากยืนเป็นต่อสู้

ที่คุณยกมาอีก เพราะ ไม่มีภาพเงาอะไรให้เห็นเลย]

3.ถ้าจะละอายใจมันก็ต้องละอายตั้งกะ รู้ความสามารถของเนเทโร่แล้ว แต่นี้เป็นโจทย์ที่มีคนตั้งมา

ซึ่งผมก็ทำตามที่โจทย์ตั้ง มันโกงตั้งกะโจทย์แล้วครับ คุโรโร่ได้เปรียบเต็มๆ

ปล.แล้วเรื่องความไวในการเคลื่อนที่อีกละ ไม่มาแย้งแล้วเหรอ

ปล2.สกิลเทเลพอร์ท มันยังไม่มีข้อมูลอะไรเลย แต่มันใช้ได้ จะให้อธิบายยังไง การที่คุณอายะ อธิบายอาจจะถูกหรือผิด

ก็ได้ เพราะ เรายังไม่รู้เลย ว่าสกิลของมันเองหรือ ขโมยมา หรือ เป็นความสามารถของไอเท็ม

3 ผมปล่อยแล้วนะครับ เผชิญหน้า 300 เมตร ไปถามกลุ่มตัวอย่างเลยครับ 300 คน
เผชิญหน้า ควรจะอยู่ในระยะกี่เมตร ตามสามัญสำนึกคนทั่วๆไป

1. ท่าขี้โกงแบบนั้นมันต้องมีเงื่อนไขการใช้ครับบอกแค่นี้ไม่เข้าใจหรอครับ
ผมไม่เห็นท่าขี้โกงที่ไม่มีเงื่อนไขการใช้เลยครับ

2. ข้อนี้ทำไมไม่เคยตรงประเด็นครับ วาร์ปนี้ นึกแล้วมันวาปเลยหรอครับ?
กระบวนการใช้มันคืออะไรครับ อย่างโง่ๆที่สุดก็ต้อง เร็น เท็น ฮัตสึ ไม่นับว่าควรจะต้องวางเงื่อนไข
ตอบมาให้เข้าใจครับ ว่ามันควรจะทำยังไง แล้วทำไมด้วยครับ สิ่งแลกเปลี่ยนของท่าที่สมน้ำสมเนื้อคืออะไร
ระยะวาร์ปได้ไกลสุดแค่ไหน

- เรื่องความไวให้คุณถูกไปเลยครับ ประธานจะเดินเท่าคนแก่ธรรมดาหรือไวเท่า F16 ตามใจเลยครับ
- เรื่องเทเลพอทไม่มีข้อมูลอะไรเลย คุณอายะอาจจะอธิบายผิดก็ได้ รู้จักคำว่าบรรทัดฐานเปล่าครับ?
สกิลที่ทำงานให้ผลแบบเดียวกับเป๊ะก็มีให้เห็นอยู่ทนโท่ แล้ว เร็น เท็น ฮัตสึ โคตรเบสิกครับ
ไปหามาก็ได้นะครับ ฮัตสึ ที่ไม่ต้องผ่าน 3 กระบวนการนี้

เอาอีกคนละ
1.ผมก็อธิบายแล้วไง จากโจทย์ที่ว่าจะทำไงให้สู้ประธานได้ เลยเสนอไปว่า ใช้สัตย์สาบาน เช่น

ใช่เน็นสร้าง เหรียญทองมา 1 อันโดยใส่เงือนไขและสัตย์สาบานว่า ถ้าเนเทโร่มองจะเบลอ หรือ สตัน หรือ งง 2 วิ

โดยแลกกับ อวัยวะ 1 ส่วน

2.ผมก็อธิบายไปแล้วนะ ไปหาดูตอน 106 น่าจะเข้าใจได้ว่านึกแล้วมันวาปเลยป่าว[ผมไม่ได้ยกรูปมาโทษที ต้องบอกไว้

ก่อน เดี๋ยวมาโกรธผมอีกใช้ให้ไปดู] แล้วที่ผมบอกว่า ที่คุณอายะ อธิบาย อาจจะถูกหรือผิดก็ได้

เพราะ สกิลนั้น มันใช้จากอะไรก็ไม่รู้

2.1สกิลของมันเอง

2.2.สกิลที่ขโมยมา

2.3.ไอเท็ม ซึ่งที่คุณอายะ อธิบาย มันเป็นแค่สกิลที่ขโมยมา ไม่ได้อธิบายที่เหลือ

แล้วไอเงื่อนไขในการวาปนี่ มันควรจะตกไปแล้วตั้งแต่ที่ ความเร็วของการเคลื่อนที่ของประธาน

ไม่ได้เร็วอย่างที่คุณจินตนาการ เพราะ เมืออยู่นอกระยะโจมตี ประธานก็ไล่ตบแบบที่คุณแย้งมาไม่ได้

3.แล้วข้อสาม ผมเปิด ดูการยกตัวอย่างมา ตอนที่กองทัพประจันหน้ากัน มันห่างกว่าที่ผมยกมาเยอะ

แล้วมันก็ไม่มีกำหนดว่าต้องมายืนใกล้กัน หรือ ห่างกันเท่าไร แค่มันเห็นกันผมว่า น่าจะได้นะ
Cursed

โพสต์โดย BHunter เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:23 am

นอกโจทย์นี่ยังไงอะครับ คือ มันหลายหน้ามากไม่ได้ตามอ่าน อาจจจะแค่เสนอเทคนิคที่คุโรโร่มีมาประยุกต์รึป่าว
BHunter

โพสต์โดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:24 am

armhaa เขียน:
Cursed เขียน:หลงประเด็นอะไร โจทย์เค้าตั้งมา แล้วอ่านไม่เค้าใจ ผมก็ให้ไปอ่านใหม่ มันเสียหายมากเหรอ

คุณเข้าใจโครตยากอ่ะผมเหนื่อยละ คุณใช้สติฟังผมดีๆแล้วนึกภาพตามนะใครมาอ่านช่วยตอบผมทีนะใครผิด

สมมุติผมทำโจทย์คณิตศาสตร์ แข่งกับคุณแล้วก็เพื่อนผม จาร์ยตั้งโจทย์มาตามนี้ เสร็จปรากฏว่าจาร์ยขี้แตกเข้าห้องน้ำ ผมเลยนั่งเถียงกับคุณแล้วก็เพื่อนผม เหมือนว่าคุณจะเหนือกว่าทำโจทย์ที่มีมาให้ดีกว่า แล้วคุณก็พูดประเด้นกับหัวข้ออื่นที่มันไม่ได้ปรากฏในโจทย์มา โชว์ภูมิเสร็จคุณไล่เพื่อนผมที่สอบได้ที่1 กับที่2 ไปอ่านใหม่
ผมจึงร้องว่าเห้ย มันไม่มีในโจทย์นะ มันไม่แฟร์ ตอนนั้นคุณเงียบกริบ

จาร์ยกลับมาขอโทษว่าเออกุผิดเอง โจทย์ไม่สมบูรณ์คิดประมาณคุณอะถูกแล้ว จากนั้นคุณจึงพิมพ์มาแท๊กหาผมเลยทันทีต่อจากคอมเม้นต์จาร์ยว่า ให้ผมไปอ่านใหม่ โควผมด้วยและจะให้ผมคิดเป็นใคร ? แต่คุณคิดได้จะดูไม่ดีหรืออะไรที่คุณแถ จึงกดลบ แต่คือผมแคปหลักฐานไว้ได้ตอนนั้น

รูปภาพ

ถามหน่อยคุณผิดหรือผมผิด

แล้วถามมาได้ว่าเสียหายมากเสียดิ้ ผมไม่โอเคกับคุณอ่ะ คุณคิดว่าคุณจะไล่ชาวบ้านเค้าไปอ่านใหม่ก็ได้หรอ เหตุผลอะไรผมตอบไปละ
ถ้าlhnเฉลยอีกอย่างผมอยากจะดูสภาพคุณ แต่คุณก็คงแถได้อีกละ

1.คุณเป็นคนเค้าใจโจทย์ผิด ไม่ใช่ผม

2.ที่ผมยกบางประโยคที่ไม่มีในโจทย์ มาเพื่อให้คุณเข้าใจโจทย์มากขึ้น

3.ก็คุณเข้าใจโจทย์ผิด จะให้ทำไงอะ ถ้าไม่อ่านให้อ่านโจทย์ใหม่ ยกตัวอย่างให้ก็ไม่เอา

ปล.ต้นเหตุ คือ การที่คุณเข้าใจไม่ตรงกะ โจทย์ แล้วมาแย้งผม แล้วยังมีบางเม้นที่คุณบอกเองว่า

แย้งโดยไม่ได้อ่านของผมด้วย ซึ่งถ้าคุณอ่านช้าๆ ทำความเข้าใจดีๆ ปัญหานี้ก็ไม่น่าจะมี

ปล2.ที่ผมลบเพราะไม่อยากจะเน้น หรอกว่าคุณเข้าใจโจทย์ผิด แต่คุณเก็บไว้เอง

ปล3.เผอิญคุณเจ้าของกระทู้เค้าไม่ได้เฉลยแบบที่คุณคิดไง ผมเลยไม่ต้องแถ
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:30 am

Aya+EVE เขียน:ลามไปคุราอุโบซะงั้น
ผมว่าปัญหามันไม่ใช่เพราะคุโรหรือเนเทโร่ล่ะ มันอยู่ที่คำตำกัดความคำว่าต่อสู้กันซึ่งๆหน้ามากกว่า

สำหรับผม คุราวางแผนใส่อุโบไว้ก่อนแล้ว โดยเฉพาะเรื่องหลอกว่าโซ่เป็นของจริงจนอุโบคลายใข แค่เรื่องนี้เรื่องเดียว ถ้ากลับมาสู้กันซึ่งๆหน้าผมว่าผลก็เปลี่ยนได้

ถึงจะเป็นสู้กันซึ่งๆหน้า แต่ก็ถือว่าอุโบเสียเปรียบมาก่อน

คุณก็ยอมรับไงว่าสู้กัน แล้วทำไมคุโรมันใช้สกิลก่อนไม่ได้ละ

คือคุโร มันได้เปรียบเต็มประตูมากว่าคุราเยอะ เพราะโจทย์กำหนดมา ทั้งรูความสามารถ ทั้งหาสถานที่

ทั้งหาสกิล
Cursed

โพสต์โดย BHunter เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:33 am

ยังไงครับเนี่ยขอถามนิด คือ คุณ Cursed มั่นใจว่าคุโรโร่ชนะ หรือ แค่มีสิทธิ์ชนะครับ ถ้าเป็นอย่างหลัง ไม่น่าจะเถียงกันยาวนะ :?
BHunter

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE