คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 2:03 am

ผมถอนตัวแล้วครับ ดึงพี่อายะแกออกไปด้วยแล้วกัน แกก็ขก.แล้วละ ดูทรงหลังจากลาสไม่สำเร็จเมื้อคืน :lol:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 2:04 am

ผมว่าถ้าเปลี่ยนจาก300เมตรเป็น ประธานประมาทท้าให้คุโรโร่ใส่ก่อนฟังขึ้นกว่าจริงๆนะ

โทษๆลืมๆจบๆ55
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 2:04 am

คืนนี้โปรตุเกสตามมาครับทุกท่านอิอิ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 2:05 am

armhaa เขียน:ผมถอนตัวแล้วครับ ดึงพี่อายะแกออกไปด้วยแล้วกัน แกก็ขก.แล้วละ ดูทรงหลังจากลาสไม่สำเร็จเมื้อคืน :lol:

ครับ ลุ้นอย่างเดียว ลุ้นเคิสตื่นกลัวไม่จบ เคิสตื่นกับlhnล็อค ลุ้น2คนมันนี่แหละ
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 2:05 am

ผมว่าเปิดหนังสือประมาณ 1 วิครับ ตอนเปิดอะแปบเดียว นานตอนเรียกมากกว่าครับ
ถ้าจะใช้ความสามารถให้เร็วที่สุดไม่ต้องเปิดหนังสือก็ได้ครับ เอาที่คั่นเสียบรอไว้เลย
พอเรียกหนังสือพร้อมที่ขั้นเสร็จมันต้องเรียกสกิลอีกไงครับ โดนอีก 1 วิ

เทียบกับประธานที่ตบได้ 16 ดอกต่อวิเป็นอย่างต่ำแล้วนั้น...
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 2:06 am

v
v
v

เฮียไปเก็บเวลต่อเถอะครับ 55555555
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 10:10 am

capraoro เขียน:
BHunter เขียน:โจทย์แม้งจินตนาการได้กว้างชิบหาย...
งี้ถ้าคุโรโร่ไปขโมยสกิลขี้โกงมาเยอะๆ คุโรโร่ก็มีสิทธิ์ลุ้นล่ะนะ แน่นอนอาจจะมีความสามารถที่คาดไม่ถึงโผล่มาก็ได้ใครจะไปรู้ (ความสามารถที่ผู้อ่านยังไม่เห็น แต่อาจจะมีในเรื่อง) คุโรโร่เองก็ใช่ว่าจะโชว์พลังแล้วทั้งหมด

โจทย์คือ
1. 10 ปี ให้คุโรโร่วางแผนได้เต็มที่ทำได้ก็ทำ
2. นัดสถานที่เองที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้
3. ประธานมาแบบสดๆเลยไม่ได้เตรียมตัวไรมา
4. "เผชิญหน้า" กัน
5. ไม่มีใครออกสกิลก่อนหลัง

ตอนนี้ปัญหาเรื่องโจทย์อยู่ตรงคำว่า เผชิญหน้า
ผมบอกว่า เผชิญหน้ามันก็ควรจะอยู่ใกล้ๆกันหน่อยไหม 200 เมตรก็ไกลชิบหายแล้ว เอาจริงๆควรจะ 100 เมตรพอละ
แต่เคิสบอก แค่เห็นหน้าก็ถือว่าเผชิญหน้าแล้วไม่ว่าจะไกลแค่ไหน

ปัญหาที่ 2 เคิสเพิ่มฮัตสึตัวใหม่ให้คุโรโร่ไปตรงๆเลยไม่ใช่สกิลที่ขโมยมาด้วย

ปัญหาที่ 3 เคิสตีความเทเลพอทว่าออกท่าเร็วกว่าประธานออกท่าแน่นอน

ปัญหาส่วนตัวของผม ผมรู้สึกว่าโจทย์กลายเป็น คุโรโร่ + สกิลอะไรก็ได้ vs เนเทโล่
เพราะเคิสบอก คุโรโร่จะใช้ เพอร์เฟ็คแพลน ทั้งๆที่
1. คุโรโร่ไม่รู้มาก่อนว่ามีความสามารถแบบนี้บนโลก
2. คุโรโร่ไม่รู้ว่าความสามารถที่ว่านี้เป็นของเมลเลี่ยน
3. คุโรโร่ไม่รู้ว่าเมลเลี่ยนอยู่ไหน
4. คุโรโร่ไม่รู้ว่าเมลเลี่ยนรู้จักใครบ้าง
5. คุโรโร่ไม่รู้อีกว่าคนที่รู้จักเมลเลี่ยนอยู่ที่ไหน
6. คุโรโร่จะขโมยพลังยังไงในเมื่อต้องมองความสามารถด้วยตาเปล่าแต่มองไม่เห็น

พูดง่ายๆเลยคือเคิสไปสิงคุโรโร่แล้วคิดแทนทุกอย่างโดยไม่นึกถึงบริบทซึ่งผมมองว่าไม่แฟร์
เพราะถ้าผมเถียงแบบผมไปสิงเนเทโล่บ้าง คุโรโร่ก็ไม่ได้ผุดได้เกิดอะ
ตอนนี้เลยนะครับ คุโรโร่นี่กระจอกมากครับจากเงื่อนไขถ้าสู้กับประธาน แค่คุโรโร่+เคิส+สกิลมโน เก่งชิบหายครับ
ถ้าจะให้คุโรโร่ตั้งเงื่อนไขได้แบบกอร์นเลย แล้วมีพลังเท่าราชาตอนกินยูปีผมก็ไม่แปลกใจละครับ

เอาให้เข้าใจนะ โจทย์บอกว่าไปหาสกิลมา เจ้าของกระทู้ยังมาบอกอีกว่าสกิลอะไรก็ได้ในเรื่อง

1.สัตย์สาบาน ที่ผมยกมา คือ อีกวิธีที่สามารถเอาชนะประธานได้[ข้อนี่จะใช้ได้ หรือ ไม่ได้ ก็ให้เจ้าของกระทู้ตัดสิน

เพราะ มันมีบอกในเรื่องเช่นกัน แต่คุณมาอ้างว่า คุใช้ไม่ได้หรอก เพราะต่างกะ กอน คุรา แต่ที่อาจารย์คุราอธิบาย

คือทุกคนใช้ได้หมด แต่พลังที่ได้ต่างกัน ขนาดในมูวี่ อาจจะไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องหลัก แต่่มันก็มีคนคิดและใช้]

2.สกิลของกิ่งก่ามันมีในเรื่อง ใช้ได้แน่ๆ อย่ามาอ้างว่า คุจะรู้จักกิ่งก่าหรือป่าว[อันนี้คือ อ่านโจทย์

ไม่เข้าใจแล้วมาแย้งชัดเจน ให้อ่านโจทย์ใหม่ก็ยังพยายามที่จะแก้โน่น นี่ นั้น]

3.ผมให้คุอยู่นอกระยะการโจมตีของคันนน แต่คุณจินตนาการเองเลยว่า ประธานเคลื่อนที่เร็วเท่า คันนน

ซึ่งมันไม่ใช่ ผมไม่ได้บอกว่า คุโรโร่มันวาปไวกว่าคันนน แต่มันวาปไวกว่าการเคลื่อนที่ของประธาน คิดนะครับ

มันอยู่นอกระยะ ที่ผมให้ไว้คือ 300 ม.[เพราะคุณจะคำนวนความไวของประธานอะ ว่าไกลแค่ไหนถ้าเห็นหน้าก่อนก็

ไม่รอด เผอิญ โดนคุณ 07arsenal07 เบรค ว่า ความไวในการเคลื่อนที่ กับ ความเร็วในการโจมตีต่างกัน] ถึงกับไม่

พูดถึงเลย แล้วยังมาอ้างว่าผม ให้คุเปิดหนังสือไวกว่า ประธานต่อย อะไรครับนี่

***แล้วอีกอย่างสกิลเทเลพอร์ทมันมีในเรื่องใช้โดยคุ เองเลย คุณยังมาอ้างจะใช้ยังไง วิธีการใช้ต้องทำไง

ใช้ได้เหรอ สกิลที่ยังไม่รู้ละเอียด คือในเรื่องมันใช้แล้ว ละไวมากด้วย ในตอน 106 ยังจะให้ผมบอกวิธีใช้อะไรอีก

งั้นผมต้องบอกขั้นตอนการใช้ของสกิลอื่นๆอีกปะ สกิลอื่นที่ยังไม่รู้รายละเอียดไม่เห็นแย้ง

ปล.อีกอย่างคือ การต่อสู้นี้มันไม่แฟร์ตั้งกะที่ตั้งโจทย์ แล้ว เพราะปรกติประธานเก่งมากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 10:43 am, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 10:16 am

แล้วสำหรับ คนที่เข้าใจโจทย์ผิด แม้โจทย์จะยังไม่สมบูรณ์ 100% แต่มันก็เค้าใจได้ 80-95% แล้ว แต่พวกคุณ

ไม่เข้าใจ แล้วมาแย้งด้วยการที่ยังเข้าใจผิดอยู่ การที่ไปทำความเข้าใจโจทย์ใหม่ มันก็คือวิธีที่ง่าย

สุดแล้วที่จะเค้าใจนะผมว่า คือการเข้าใจต่างกะเจ้าของกระทู้ไปอีกทาง แล้วยังไม่ยอมรับอีก ว่าเข้าใจผิด

แต่ไปอ้างโจทย์ไม่เคลียร์ คือ คุณต้องยอมรับก่อนว่าเข้าใจไม่ตรงกะ เจ้าของกระทู้ มันก็คือ เข้าใจโจทย์ผิด
Cursed

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 10:46 am

อื้ม

คนบ้าไรเข้าใจโครตยาก ชาวบ้านเค้าเข้าใจหมดยกเว้นคุณ หัวแข็งฉิบ มาพิมพ์ต่อผมผมก็จะพิมพ์ต่อคุณไปเรื่อยๆ

ไปย้อนอ่านเอาเองขก.พิมพ์
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 10:51 am

โอย ไม่จบจริงด้วย :lol:
Aya+EVE

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE