คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:37 am

ผมไม่ผิดครับ

พี่อายะกับคุณแพะ

คุณจะไล่พวกเค้าไปอ่านโจทย์ใหม่ไม่ได้ เพราะตอนนั้นโจทย์มันไม่สมบูรณ์หน้าแรกๆที่คุณบอกพวกเค้าอ่ะ นั้นแหละ

ส่วนเรื่องผมผมขก. พูดละ พูดไปมากๆผมก็สับสนละตอนมานั่งเรียงประโยคใหม่เพราะคุณก้ไม่เข้าใจ

ป.ล.ส่วนเรื่องถกผมล้มเลิกความคิดจะที่คุยกับคุณตั้งแต่ประโยคแรกแล้ว ผมรู้คุยไปก็ไม่รู้เรื่อง แต่ที่ผมยังอยู่ในกระทู้แล้วตามกวนส้นทีนคุณเหตุผลอยู่ด้านบน

ส่วนที่เหลือ อื้ม ช่างมันเถอะ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armhaa

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:38 am

BHunter เขียน:ยังไงครับเนี่ยขอถามนิด คือ คุณ Cursed มั่นใจว่าคุโรโร่ชนะ หรือ แค่มีสิทธิ์ชนะครับ ถ้าเป็นอย่างหลัง ไม่น่าจะเถียงกันยาวนะ :?

ผมเสนอทางที่มีสิทะ์ชนะไปอะครับ แต่พวกที่แย้งเค้าบอกทำไม่ได้ ซึ่งตอนแรกๆมีแต่คนบอกว่า ไม่มีทาง
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:43 am

armhaa เขียน:ผมไม่ผิดครับ

พี่อายะกับคุณแพะ

คุณจะไล่พวกเค้าไปอ่านโจทย์ใหม่ไม่ได้ เพราะตอนนั้นโจทย์มันไม่สมบูรณ์หน้าแรกๆที่คุณบอกพวกเค้าอ่ะ นั้นแหละ

ส่วนเรื่องผมผมขก. พูดละ พูดไปมากๆผมก็สับสนละตอนมานั่งเรียงประโยคใหม่เพราะคุณก้ไม่เข้าใจ

ป.ล.ส่วนเรื่องถกผมล้มเลิกความคิดจะที่คุยกับคุณตั้งแต่ประโยคแรกแล้ว ผมรู้คุยไปก็ไม่รู้เรื่อง แต่ที่ผมยังอยู่ในกระทู้แล้วตามกวนส้นทีนคุณเหตุผลอยู่ด้านบน

ส่วนที่เหลือ อื้ม ช่างมันเถอะ

คุณจะไม่ผิดก็ได้ เอาที่สะบายใจ แต่พวกเค้าเข้าใจโจทย์ผิดจากที่เจ้าของกระทู้ตั้ง การที่ไปอ่านใหม่มันก็ง่ายสุดแล้วนี่

ที่จะเค้าใจโจทย์ได้ดีขึ้น

ปล.ผมก็ต้องขอโทษด้วยละกันที่บอกให้ไปอ่านโจทย์ใหม่ เพราะ ไม่ทราบว่าคำนี้มันทำลายเกียรติของหลายท่านด้วย

แต่สำหรับผม ผมไม่ถือนะ ถ้าผมเข้าใจโจทย์ผิดบอกได้เลย
Cursed

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:49 am

ไม่ทราบว่าคำนี้มันทำลายเกียรติของหลายท่านด้วย ไม่เกี่ยวครับ ถ้าไม่ได้อ่านโจทย์จริงก็แย้งได้บอกให้ไปอ่านใหม่ได้ ไม่ว่าจะพี่อายะ ผมคุณแพะ หรือใครก็ตาม แต่คือคุณเข้าใจไหมอ่ะที่ผมพิมพ์อ่ะก่อนหน้านี้

เอาเถอะผมขกพิมพ์ละ ถ้าคุณงงๆกับผมคุณไปอ่านหน้าแรกๆเอาละกัน บายครับวันนี้
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:52 am

แล้วก็ถ้าใครคิดว่าผมกวนทีน หรืออะไรนะครับไปอ่านย้อนเอา
ที่ผมไม่ผิดนี้หมายถึงตัวเองหรอหรือไม่ใช่ หรือคนอื่นเรื่องอะไร ยังไง เพราะอะไร
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย BHunter เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 12:58 am

โจทย์แม้งจินตนาการได้กว้างชิบหาย...
งี้ถ้าคุโรโร่ไปขโมยสกิลขี้โกงมาเยอะๆ คุโรโร่ก็มีสิทธิ์ลุ้นล่ะนะ แน่นอนอาจจะมีความสามารถที่คาดไม่ถึงโผล่มาก็ได้ใครจะไปรู้ (ความสามารถที่ผู้อ่านยังไม่เห็น แต่อาจจะมีในเรื่อง) คุโรโร่เองก็ใช่ว่าจะโชว์พลังแล้วทั้งหมด
BHunter

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:05 am

Cursed เขียน:เอาอีกคนละ
1.ผมก็อธิบายแล้วไง จากโจทย์ที่ว่าจะทำไงให้สู้ประธานได้ เลยเสนอไปว่า ใช้สัตย์สาบาน เช่น

ใช่เน็นสร้าง เหรียญทองมา 1 อันโดยใส่เงือนไขและสัตย์สาบานว่า ถ้าเนเทโร่มองจะเบลอ หรือ สตัน หรือ งง 2 วิ

โดยแลกกับ อวัยวะ 1 ส่วน

2.ผมก็อธิบายไปแล้วนะ ไปหาดูตอน 106 น่าจะเข้าใจได้ว่านึกแล้วมันวาปเลยป่าว[ผมไม่ได้ยกรูปมาโทษที ต้องบอกไว้

ก่อน เดี๋ยวมาโกรธผมอีกใช้ให้ไปดู] แล้วที่ผมบอกว่า ที่คุณอายะ อธิบาย อาจจะถูกหรือผิดก็ได้

เพราะ สกิลนั้น มันใช้จากอะไรก็ไม่รู้

2.1สกิลของมันเอง

2.2.สกิลที่ขโมยมา

2.3.ไอเท็ม ซึ่งที่คุณอายะ อธิบาย มันเป็นแค่สกิลที่ขโมยมา ไม่ได้อธิบายที่เหลือ

แล้วไอเงื่อนไขในการวาปนี่ มันควรจะตกไปแล้วตั้งแต่ที่ ความเร็วของการเคลื่อนที่ของประธาน

ไม่ได้เร็วอย่างที่คุณจินตนาการ เพราะ เมืออยู่นอกระยะโจมตี ประธานก็ไล่ตบแบบที่คุณแย้งมาไม่ได้

3.แล้วข้อสาม ผมเปิด ดูการยกตัวอย่างมา ตอนที่กองทัพประจันหน้ากัน มันห่างกว่าที่ผมยกมาเยอะ

แล้วมันก็ไม่มีกำหนดว่าต้องมายืนใกล้กัน หรือ ห่างกันเท่าไร แค่มันเห็นกันผมว่า น่าจะได้นะ

1. มันน่ารำคาญตรงคุณคิดสกิลเองไงครับ ไม่เข้าใจหรอครับ แล้วความเห็นผมคือสกิลมันขี้โกง
ความเสียหายแค่ขี้ประติ๋ว ความเห็นของผมอีกอย่างคือคุโรโร่ไม่มีทางมีฮัตสึนอกเหนือจาก Skill Hunter อีกแล้ว
จะมีแค่อัพเกรดความสามารถเดิมไปเรื่อยๆ

2. สรุปมันคืออะไรครับ? ถ้ามันคือเน็น ที่คุโรโร่ใช้ออกมา มันต้องมีกระบวนการพื้นฐานหมดครับ
แล้ว "เงื่อนไข" คืออะไรครับ ผลการทำงานใช้ได้แค่ไหน?
ถ้ามันเป็นของของที่ว่าคืออะไรครับ?
พลังที่ไม่รู้อะไรเลยแบบนี้เอามาเถียงกับผมเป็นวรรคเป็นเวรเนี่ยนะครับ?

3. ผมไม่พูดถึงแล้วนะครับ มันเป็นเรื่องของคุณนะครับ จะเอาไงก็เรื่องของคุณครับ ผมรำคาญ

ุถ้าจะมั่วเองแทบทุกอย่างแบบนี้ ผมมั่วบ้างได้มะครับ เนเทโล่มีฮัตสึอีกอันที่ทำให้ ฮัตสึคนอื่นที่กำหนด
ด้วยแต่ความนึกคิดในระยะ 3000 ล้านกิโลเมตรใช้ไม่ได้ แต่ไม่ได้โชว์เพราะราชามันไม่ใช้ฮัตสึ แบบนี้ก็ได้ใช่ปะครับ?
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:14 am

BHunter เขียน:โจทย์แม้งจินตนาการได้กว้างชิบหาย...
งี้ถ้าคุโรโร่ไปขโมยสกิลขี้โกงมาเยอะๆ คุโรโร่ก็มีสิทธิ์ลุ้นล่ะนะ แน่นอนอาจจะมีความสามารถที่คาดไม่ถึงโผล่มาก็ได้ใครจะไปรู้ (ความสามารถที่ผู้อ่านยังไม่เห็น แต่อาจจะมีในเรื่อง) คุโรโร่เองก็ใช่ว่าจะโชว์พลังแล้วทั้งหมด

โจทย์คือ
1. 10 ปี ให้คุโรโร่วางแผนได้เต็มที่ทำได้ก็ทำ
2. นัดสถานที่เองที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้
3. ประธานมาแบบสดๆเลยไม่ได้เตรียมตัวไรมา
4. "เผชิญหน้า" กัน
5. ไม่มีใครออกสกิลก่อนหลัง

ตอนนี้ปัญหาเรื่องโจทย์อยู่ตรงคำว่า เผชิญหน้า
ผมบอกว่า เผชิญหน้ามันก็ควรจะอยู่ใกล้ๆกันหน่อยไหม 200 เมตรก็ไกลชิบหายแล้ว เอาจริงๆควรจะ 100 เมตรพอละ
แต่เคิสบอก แค่เห็นหน้าก็ถือว่าเผชิญหน้าแล้วไม่ว่าจะไกลแค่ไหน

ปัญหาที่ 2 เคิสเพิ่มฮัตสึตัวใหม่ให้คุโรโร่ไปตรงๆเลยไม่ใช่สกิลที่ขโมยมาด้วย

ปัญหาที่ 3 เคิสตีความเทเลพอทว่าออกท่าเร็วกว่าประธานออกท่าแน่นอน

ปัญหาส่วนตัวของผม ผมรู้สึกว่าโจทย์กลายเป็น คุโรโร่ + สกิลอะไรก็ได้ vs เนเทโล่
เพราะเคิสบอก คุโรโร่จะใช้ เพอร์เฟ็คแพลน ทั้งๆที่
1. คุโรโร่ไม่รู้มาก่อนว่ามีความสามารถแบบนี้บนโลก
2. คุโรโร่ไม่รู้ว่าความสามารถที่ว่านี้เป็นของเมลเลี่ยน
3. คุโรโร่ไม่รู้ว่าเมลเลี่ยนอยู่ไหน
4. คุโรโร่ไม่รู้ว่าเมลเลี่ยนรู้จักใครบ้าง
5. คุโรโร่ไม่รู้อีกว่าคนที่รู้จักเมลเลี่ยนอยู่ที่ไหน
6. คุโรโร่จะขโมยพลังยังไงในเมื่อต้องมองความสามารถด้วยตาเปล่าแต่มองไม่เห็น

พูดง่ายๆเลยคือเคิสไปสิงคุโรโร่แล้วคิดแทนทุกอย่างโดยไม่นึกถึงบริบทซึ่งผมมองว่าไม่แฟร์
เพราะถ้าผมเถียงแบบผมไปสิงเนเทโล่บ้าง คุโรโร่ก็ไม่ได้ผุดได้เกิดอะ
ตอนนี้เลยนะครับ คุโรโร่นี่กระจอกมากครับจากเงื่อนไขถ้าสู้กับประธาน แค่คุโรโร่+เคิส+สกิลมโน เก่งชิบหายครับ
ถ้าจะให้คุโรโร่ตั้งเงื่อนไขได้แบบกอร์นเลย แล้วมีพลังเท่าราชาตอนกินยูปีผมก็ไม่แปลกใจละครับ
"ต่อยแน่นอน"

capraoro

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:16 am

ผมว่าท่าจะมั่วพลังประธานมัน=ผิดโจทย์นะครับ

เพราะ1.คุโรโร่คือคนที่รู้ความสามารถประธาน 2.คุโรโร่คือคนที่คิดวางแผนจัดการประธาน(โดยที่10ปีประธานก็ทำตัวปกติ)

10ปีของคุโรโร่ที่รู้ว่าศัตรูมีพลังอะไรด้วยผมว่าไม่ผิดนะที่จะมั่วสกิลหรือหาแผนการให้คุโรโร่

แต่10ปีของประธานมันไม่ใช่ประธานไม่รู้ว่าคุโรโร่มีพลังอะไร จะมั่วพลังให้ประธานก็คงไม่สมเหตุสมผล

เพราะสำหรับผมตีโจทย์ได้ว่า คุโรโร่ vs ประธาน โดยคุรู้ความสามารถของประธาน(ไม่ได้บอกว่าประธานรู้ความสามารถคุ) คุเป็นคนนัดประธาน(ถ้านัด1วันประธานคงไม่ได้เตรียมตัว) คุเป็นคนหาแผน+สกิลด้วยการเตรียมตัว10ปี(โดยที่10ปีนี้ประธานไม่รู้ตัวเลยว่าคุกำลังหาแผน+สกิลมาฆ่าตัวเอง)

สรุปเรื่องมั่วสกิล+มั่วแผนการให้คุผมว่าถูกโจทย์นะแต่ต้องไม่เวอร์จนเกินความสามารถคุ แต่มั่วความสามารถให้ประธานอันนี้ผมว่าผิดโจทย์
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย innocent. เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:18 am

ฮันเตอร์คราวนี้คึกจริงๆ ถึงจะไม่ได้เกี่ยวบ้าอะไรกับตอนปัจจุบันก็เถอะ :lol:

ส่วนตัวโจทย์เต็มๆมันเป็นแบบนี้ใช่ไหม ไปๆมาๆชักจะงง

คุโรโร่เตรียมตัวสู้เนเทโล่สิบปี ห้ามวางแผนกับดักล่วงหน้า ไม่มีหลุมพราง กับดักหรือของอย่างอื่นนอกพื้นที่การต่อสู้
นอกจากพลังที่คุโรโร่ขโมยมาล้วนๆ เช่นเดียวกับเนเทโล่

นัดสนามต่อสู้ตามใจที่คุโรโร่อยาก คุโรโร่ไม่จำเป็นต้องเดินไปบอกเองและบอกตอนไหนก็ได้
เนเทโล่ไม่จำเป็นต้องรู้เวลานัดหมาย
ถ้าเวลามาถึง คุโรโร่ต้องประจันหน้ากับเนเทโล่ก่อน พอได้สัญญาณแล้วค่อยออกท่ากัน

แบบนี้?
รูปภาพ
Spoiler:
innocent.

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE