คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย nuiza เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:32 pm

อือ ผมก็เห็นด้วยว่าคุณ Aya+EVE ก็เซียนอยู่นะ เห็นอยู่บ่อยๆ cursed แน่นอนจริงๆ :lol:
nuiza

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย nuiza เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:43 pm

ผมว่าคุต้องเน้นสายควบคุมแล้วหล่ะคับ ไม่รู้ว่าจะได้ผลป่าว ปักให้ได้ซัก1ดอกระยะไกลๆ สมมุติว่าใช้พลังอิรูมิ

หาวิธีเพิ่มสปีดตัวเองด้วยนะ
nuiza

โพสต์โดย armzaa002 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:45 pm

Jamezaku เขียน:เห็นcursed. พิม แค่นี้ผมก็รู้แล้ว

ว่าเพิ่งหัดอ่านฮันเตอร์

ถึงกะเถียงกับ aya+eve แถมไล่ไห้ไปอ่านใหม่

ตัวผมรู้จักชื่อ aya+eve. ตั้งแต่ยังไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ด้วยซ้ำ

ที่รู้จักเพราะ เซิทกุเกิ้ล ไปอ่านข้อมูล ในบล็อค แกบ่อยๆ

ในพันทิพก็ ต้องมีเห็นชื่อแกตามกระทู้ฮันเตอตลอด

แสดงว่า ไอcursed. นี่ ท่าจะเพิ่งหัดอ่าน

ถ้าเทียบเป็นผู้ใช้เน็น คงใช้เป็นแค่เท็น แต่กลับมาเถียงกับปรมาจารเรื่อง โค เงียว ฮัตสึ

พูดได้เห็นภาพเลย ลั่นนนนนนนน
ไอ Cursed นี่แม่งเหมือนพึ่งเริ่มหัดใช้เน็น พวกตัวกี้ที่ประเมินความสามารถศัตรูไม่ออก 55555555555 :lol:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armzaa002

โพสต์โดย logistic241991 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:50 pm

capraoro เขียน:
07arsenal07 เขียน:ผมว่าถ้าคุโรโร่รู้ความสามารถท่าคันนนมากพอ ก็อาจจะพอมีโอกาสชนะเนเทโร่ได้อยู่มั้งครับ

ประมาณว่า สู้กันซึ่งๆหน้า แต่ยืนในระยะที่คันนนมาไม่ถึงตั้งแต่แรก

แล้วคอมโบด้วยท่าโกงๆหลายๆท่า เช่น ท่ามิติของโนว์+ลิงของโกเรอินุ+ผ้าคลุมที่เคยใช้ตอนยอร์คชิน

อันนี้น่าสนใจครับ แต่ติดปัญหาตรงประธานมีความไวสูงมาก ยืนไกลก็โดนบินเข้ามาตบอยู่ดี
หรือถ้าไกลจัดเลยแบบที่โล่งกว้างเห็นกันลิบๆ เปิดความสามารถรอละจะเข้ามาใช้ก็ต้องประชิดอีกชิบหายเหมือนเดิม
ท่าประตูมิติมันต้องมาร์กไว้ก่อนถึงจะเปิดประตูไปจุดนั้นๆได้ = วางกับดักฟาวล์ครับ

ขอเพิ่ม ถ้าเกิดตัดสกิลมิติโนว์ออกไป แล้วยืนไกลแบบที่คุณอาเซบอก แล้วใช้ ลิงนั้น สลับตำแหน่งเนท มาอยู่ข้างตัว แล้วยอมโดนคันนอน 1 ดอก แล้วสลับกลับไป จากนั้นตัวเอง ใช้สกิลคืนความเจ็บปวดของเฟย์ตั้งไว้ เป็นดวงอาทิตย์ ซึ่งน่าจะแรงกว่าที่เฟย์ใช้กับมด เพราะคันนอน 1 ดอกน่าจะแรงกว่ามดตบแขนหัก จากนั้นก็สลับเนทเทโล่มาอีกที ช่วงที่เนทโดนเผา น่าจะมีเสียจังหวะบ้าง จากนั้น พยามใช้บันจี้กัมแตะตัวเนทแล้วเกี่ยวไว้กับเข็มอิรูมิ ละสั่งให้บันจี้หดจนโดนตัว แบบนี้พอเป็นไปได้ไหม
logistic241991

โพสต์โดย capraoro เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 8:58 pm

logistic241991 เขียน:ขอเพิ่ม ถ้าเกิดตัดสกิลมิติโนว์ออกไป แล้วยืนไกลแบบที่คุณอาเซบอก แล้วใช้ ลิงนั้น สลับตำแหน่งเนท มาอยู่ข้างตัว แล้วยอมโดนคันนอน 1 ดอก แล้วสลับกลับไป จากนั้นตัวเอง ใช้สกิลคืนความเจ็บปวดของเฟย์ตั้งไว้ เป็นดวงอาทิตย์ ซึ่งน่าจะแรงกว่าที่เฟย์ใช้กับมด เพราะคันนอน 1 ดอกน่าจะแรงกว่ามดตบแขนหัก จากนั้นก็สลับเนทเทโล่มาอีกที ช่วงที่เนทโดนเผา น่าจะมีเสียจังหวะบ้าง จากนั้น พยามใช้บันจี้กัมแตะตัวเนทแล้วเกี่ยวไว้กับเข็มอิรูมิ ละสั่งให้บันจี้หดจนโดนตัว แบบนี้พอเป็นไปได้ไหม

ถือว่าเวิร์กนะ แต่ว่าเพนแพคเกอร์ช้าเกินไปครับ เนเทโล่น่าจะหนีทัน คือเนเทโล่ออร่าเยอะครับ
แต่เท็นไว้ก็น่าจะโดนความเสียหายไม่หนักมากแบบซาซันแล้ว มีเวลาพอให้หนีอยู่

ปัญหาคือ
1. คันนนแรงมากและเร็วมากด้วย ผมไม่มั่นใจว่าจะโดนกี่ดอก ความเร็วที่อยู่วิละ 10ดอกขึ้นไปอะครับ
2. ต้องไกลมากพอจะไม่โดนประธานโดดไปงัดด้วยนะครับ
2.1 ซึ่งถ้าไกลขนาดนั้นจะส่งผลกระทบกับสัตว์เน็นรึเปล่า[ใช้ความสามารถสายแผ่พุ่งเยอะ]
2.2 จังหวะสลับกลับสัตว์เน็นจะเละไปก่อนรึเปล่า
2.3 ถ้าจังหวะแรกไม่เละผมว่าจังหวะ 2 เละชัวร์
3 ใช้บันจี้กัมต้องกินหน้าหนังสือ 1 หน้า จะเอาอะไรออกดีระหว่างสลับตัว กับ เพนแพคเกอร์
3.1 เพนแพคเกอร์เอาออกแบ่งเป็น 2 กรณี เรจจิ้งซันหาย กับ ตัวเองโดนไปด้วย ไม่ว่าอันไหนก็แย่ทั้งนั้น
3.2 เอาสลับตัวออกกลับบ้านไม่ได้หละสิทีนี้
4 ข้ามมาถึงเข็มคราวนี้ต้องเปิด 2 หน้าเลย เสียทั้งสลับตัวและเพนแพคเกอร์ ปัญหากลับไปตรงข้อ 3 แบบ*2
4.1 ทำได้ครบทุกอย่าง เข็มมันจะแทงเข้ารึเปล่าถ้าโดนเงียวกันไว้ด้วยปริมาณออร่าที่ต่างกันมาก
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 9:12 pm

Jamezaku เขียน:เห็นcursed. พิม แค่นี้ผมก็รู้แล้ว

ว่าเพิ่งหัดอ่านฮันเตอร์

ถึงกะเถียงกับ aya+eve แถมไล่ไห้ไปอ่านใหม่

ตัวผมรู้จักชื่อ aya+eve. ตั้งแต่ยังไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ด้วยซ้ำ

ที่รู้จักเพราะ เซิทกุเกิ้ล ไปอ่านข้อมูล ในบล็อค แกบ่อยๆ

ในพันทิพก็ ต้องมีเห็นชื่อแกตามกระทู้ฮันเตอตลอด

แสดงว่า ไอcursed. นี่ ท่าจะเพิ่งหัดอ่าน

ถ้าเทียบเป็นผู้ใช้เน็น คงใช้เป็นแค่เท็น แต่กลับมาเถียงกับปรมาจารเรื่อง โค เงียว ฮัตสึ

เห็นภาพเลย :lol: เหมือนกับเอาซูชิมาปะทะกับบิสเก็ต :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย artkub เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 9:23 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
artkub

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 9:13 pm

นานๆฮันเตอร์จะเดือดที
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย armhaa เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 9:37 pm

ไล่อ่านแปป เดี้ยวเจอเชนเจล
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 9:43 pm

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ คือถ้ามีเหตุผลก็แย้งผมได้ตลอดนะ
อย่างเรื่องจับตัวละครมาVSกันนี่ ถ้าฝีมือสูสีกันมันก็แล้วแต่จะจินตนาการกันเลย ยอมรับว่าไม่ว่าฝ่ายไหนก็มีทางชนะ

แต่ถ้าห่างกัน2-3ขั้นนี่ผมชักเริ่มไม่อยากเทียบอะ มันดูตลกๆไปแล้ว
(ยกตัวอย่าง เอาชาร์แน็คมาสู้กับฮิโซกะ ยอมรับว่าชาร์แน็คก็มีโอกาสชนะ แต่โอกาสชนะส่วนใหญ่มันเทไปทางฮิที่เป็นสายบู๊มากกว่า แทบจะ7:3 อย่างนี้ถามมาผมก็ตอบฮิ ถ้าเถียงว่าชาร์ยังงั้นยังงี้ผมก็ไม่แย้งนะ แต่ก็ยังยืนยันว่าแทงข้างฮิ)

แต่กรณีนี้คือมันต่างกันจริงๆอะ ถึงจะต่อให้เตรียมตัว10ปีก็เถอะ แต่ถ้าเริ่มสู้แบบซึ่งๆหน้ากันนี่ยังไงก็โดนชิงตบก่อนอยู่ดี =_=
Aya+EVE

โพสต์โดย Cursed เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 24, 2016 9:45 pm

capraoro เขียน:"ต่อสู้" ผมว่าคำนี้ความหมายมันก็ตรงตัวอยู่นะครับ นี่ต่อให้รู้ความสามารถแถมให้ไปวางแผนอีก 10 ปียังไม่พอ
ยังต้องมาขอให้ต่อให้ออกท่าก่อนในที่ลับตาอีก

เงื่อนไขไม่ใช่ทำไรจะฆ่าประธานได้นะครับ ไม่ใช่ให้ลอบตุ๋ยด้วยครับ เขียนโคตรชัดเลยว่าต่อสู้

อย่าก้าวร้าวครับคนที่ต้องไปอ่านโจทย์ใหม่นี่ใครกันแน่

อะไรที่ทำให้คิดว่า 10 ปีเป็นเรื่องง่ายที่จะรู้ว่ามีเมลเลี่ยนอยู่ครับ เพอร์เฟ็คแพลนมันสมชื่อนะครับ
ทั้งเรื่องมีคนรู้แค่ ทีมบุกโจมตีมด ถ้าคนในทีมไม่บอกจะรู้ได้ไงครับ แล้วทำไงคนในทีมถึงจะบอกครับ
แล้วทำยังไงถึงจะรู้ว่าต้องไปถามความสามารถนี้กับคนในทีม แล้วทำไงถึงจะรู้ว่าเฟอร์เฟ็คแพลนเป็นของเมลเลี่ยน
แล้วทำไงถึงจะรู้ว่ามีความสามารถที่ชื่อเฟอร์เฟ็คแพลนอยู่ เมลเลี่ยนมันคงไม่ได้หายตัวออกทีวีโชว์นะครับ
นี่ยังไม่นับว่าถ้ารู้หมดจะไปหาเมลเลี่ยนจากไหนนะครับเพราะเมลเลี่ยนหายตัวได้ ทำไงดีๆๆๆ

ตีความคำว่า "ชนะ" แบบไหนถึงต้องการการต่อให้ขนาดนี้ครับ

คือ การต่อสู้อันนี่ไม่ใช่การต่อยมวยนะครับที่จะต้อง มาแตะนวมก่อนที่จะต่อย แล้วโจทย์ที่ให้มา มีแค่ว่า

ห้ามวางกับดัก เพราะถ้าวางกับดักได้ ประธานก็เละ แล้วที่ผมบอกไป เป็นสกิลแบบที่เจ้าของกระทู้เป็นคนบอกเลย

ว่าไปหาสกิลมา พอสกิลที่ผมวางมา มันไม่เป็นไปตามที่พวกคุณคิดกัน คือคนส่วนใหญ่คิดว่าประธานเก่งมาก

เร็วมากแรงมาก ไม่มีใครชนะได้ แต่พอมีเซ็ตสกิลที่มีโอกาสชนะ ก็มาบอกว่า

**จะรู้จักกิ่งก่าเหรอ

**ออกสกิลก่อนได้เหรอ

ปล.คือมันเป็นการต่อสู้เอาเป็นเอาตาย แล้ว กฏ มีแค่ห้ามวางกับดัก กับสกิล กุหลาบ
Cursed

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE