คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย artkub เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 9:13 pm

เจอคุนแพะฮุกเข้าไปทีรัวอย่างต่อเนื่องรุนแรง :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
artkub

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 9:30 pm

ดูหนังจบไปเรื่อง งอกมา3หน้า :lol:
Aya+EVE

โพสต์โดย capraoro เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 9:51 pm

วันนี้มวยเลิกแล้วครับ อาจจะมีต่อพรุ่งนี้ หรือไม่มีแล้วก็ช่างเหอะ
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 10:46 pm

capraoro เขียน:ก็เรียกต่อสู้โดย อุโบ ต่อให้ไงครับ? จบ ยังไงก็ไม่เหมือนกัน คุโรโร่ vs ฮิโซกะแน่นอนไม่ต้องห่วง

1. ไปหามาใหม่ครับ สกิลตัวอย่างผมเจอแล้วของ มิสไซตอม โคตรยุ่งยาก
ของคุณออกมาจากสมองคุณเองล้วนๆแถมโคตรขี้โกง

2. ไหนครับไวมาก บอกมาเลยครับตรงไหนที่ว่าไวมาก เอาให้เคลียร์นะครับ
สกิลตัวอย่างคือการเข้ากรีดไอแลนครับตอนไปไวมาก แต่กว่าจะไปได้นี่ไว?

3. ไม่ละอายใจหรอครับ?

ไม่อยากใช้คำนี้เลย แต่อยากจะใช้อีก 1. คือ การตั้งสัตย์สาบาน อาจารย์ของคุรามันยังสอน เลย

การที่คนอื่นจะทำได้ ไม่จำเป็นต้องทำเเบบที่คุณบอก ซึ่งผลของการได้มาซึ่งพลังมันก็มากน้อยต่างกัน

แต่มันทำได้ ไม่ใช่ทำไม่ได้แบบที่คุณยกมา แล้วผมก็ให้มันตั้งสัตย์สาบานแบบที่ยกตัวอย่างไป

2.มันมีในตอนที่ 106 จะเห็นความไว ที่ขนาดว่า แรงกระโจน ของโนบุยังไม่หายไปเลย แต่ตัวมันโดนเทเลพอร์ท

ไปแล้วโดยที่คนทั้งห้องไม่รู้เลยว่าทำยังไง นี่ยังไม่ไวเหรอ [ผมว่า มันไว กว่าตอนเนเทโร่ เปลี่ยนท่าจากยืนเป็นต่อสู้

ที่คุณยกมาอีก เพราะ ไม่มีภาพเงาอะไรให้เห็นเลย]

3.ถ้าจะละอายใจมันก็ต้องละอายตั้งกะ รู้ความสามารถของเนเทโร่แล้ว แต่นี้เป็นโจทย์ที่มีคนตั้งมา

ซึ่งผมก็ทำตามที่โจทย์ตั้ง มันโกงตั้งกะโจทย์แล้วครับ คุโรโร่ได้เปรียบเต็มๆ

ปล.แล้วเรื่องความไวในการเคลื่อนที่อีกละ ไม่มาแย้งแล้วเหรอ

ปล2.สกิลเทเลพอร์ท มันยังไม่มีข้อมูลอะไรเลย แต่มันใช้ได้ จะให้อธิบายยังไง การที่คุณอายะ อธิบายอาจจะถูกหรือผิด

ก็ได้ เพราะ เรายังไม่รู้เลย ว่าสกิลของมันเองหรือ ขโมยมา หรือ เป็นความสามารถของไอเท็ม
Cursed

โพสต์โดย Cursed เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 10:49 pm

แล้วที่ผมถามเรื่อง อุโบ กับ คุรา เพราะ คุรามันใช้สกิลก่อน อุโบ ทำไมพวกคุณไม่แย้ง พอคุโรโร่ใช้ก่อนแย้ง

ว่าไม่ใช่การต่อสู้
Cursed

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:08 pm

Cursed เขียน:
ทำไมละ ผมจะลบหรือ จะโพส เม้นของผมทำไมจะไม่ได้เหรอ ที่ผมลบออก เพราะ ไม่อยากเน้น ว่าใครกันแน่ที่ต้อง

ไปอ่านโจทย์ใหม่ แล้วนี่เวลานะ มันดึกแล้วผมไปนอนหลับสะบาย จะมาตอบกระทู้ตอนไหนก็ได้ที่อยากจะตอบ

แล้วผมก็ไม่เห็นต้องเงิบเลย ผมก็ทำตามที่โจทย์บอกและ คุณเจ้าของกระทู้ก็บอกแล้วว่าเข้าใจถูก

ครับแล้วจะทำไม ผมก็ถามคุณกลับแล้วคุณจะทำไม ?

ผมเม้นว่าคุณ จะแคปมาประจานคุณ ก็ดูคุณทำกับผมดิ้ แล้วทำไมผมจะทำไม่ได้อ่ะจ๊ะ คุณไม่เน้นแต่ผมเน้นอ่ะผมรู้สึกไม่ค่อยดีเลย

คุณไม่เงิบหรอครับ อ่อครับเมื้อคืนคุณออนโครตนานโดนรัวมากๆก้อ๊อฟหนี เค้ารู้เค้าขำกันหมดอ่ะ
แต่มันอาจจะทำให้คุณเสียมาดสุขุม อื้มว่าแต่ไม่สบายอ่อหายป๋วยยังครับอย่าคิดมากนะผมเป็นห่วงนะเนี้ย

ส่วนไอ่ที่คุณบ่นมาว่าจะมาตอบกระทู้ตอนไหนก็ได้ที่อยากจะตอบ ครับผมก็เหมือนคุณอ่ะ ผมจะตอบโพสที่มีคุณในกระทู้นี้ไปเรื่อยๆ จะ100หน้าถ้ามีคุณก็มีผม

ส่วนเรื่องโจทย์lhn ผมชมคุณจากใจจริงๆครับว่าคุณเป็นคนที่จินตนาการดีอ่านใจคนได้ประโยคไม่สมบูรณ์คุณก้ทำให้สมบูรณ์ได้คุณรู้ดีจริงๆ อิอิ
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Aya+EVE เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:17 pm

ลามไปคุราอุโบซะงั้น
ผมว่าปัญหามันไม่ใช่เพราะคุโรหรือเนเทโร่ล่ะ มันอยู่ที่คำตำกัดความคำว่าต่อสู้กันซึ่งๆหน้ามากกว่า

สำหรับผม คุราวางแผนใส่อุโบไว้ก่อนแล้ว โดยเฉพาะเรื่องหลอกว่าโซ่เป็นของจริงจนอุโบคลายใข แค่เรื่องนี้เรื่องเดียว ถ้ากลับมาสู้กันซึ่งๆหน้าผมว่าผลก็เปลี่ยนได้

ถึงจะเป็นสู้กันซึ่งๆหน้า แต่ก็ถือว่าอุโบเสียเปรียบมาก่อน
Aya+EVE

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:18 pm

07arsenal07 เขียน:ผมว่าความเร็วของเนเทโร่ยังไม่ชัดเจนครับ ที่ชัดเจนคือความเร็วของท่าคันนน

ภาพที่แปะคือเนเทโร่ตอนพีคเลยอ่ะครับ

แล้วปัจจุบันก็ยังไม่มีภาพให้เห็นแบบชัดเจน ว่าเนเทโร่ยังเคลื่อนที่ด้วยเร็วเท่านี้ได้อยู่

555555555555 ฮะพีคแล้ว ?
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:24 pm

คุราวางแผนล๊อคตัวเลือกเป็นอุโบตั้งแต่แรกละ ถึงจะเป็นการสู้ตัวต่อตัวอุโบมันก็เสียเปรียบตั้งแต่ก่อนสู้ละ - -
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย armhaa เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 25, 2016 11:25 pm

คุณ Cursed คืนนีฝนตกอย่าลืมห่มผ้านอนนะครับผมเป็นห่วงเดี้ยวจะไม่สบาย พาราสักเม็ดดื้่มน้ำพักผ่อนเยอะๆ
รูปภาพ
armhaa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE