คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

บุกทวีปมืด!! สงครามชิงบัลลังก์ 14 องค์ชาย!! พูดคุยเรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ได้ที่นี่จ้า

ใครชนะ

ประธานเนเทโร่
18
72%
คุโรโร่
7
28%

โหวตทั้งหมด : 25

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:18 am

ผมไม่ได้บอกว่าประธานเตรียมตัวนะครับไปเช็คใหม่ ผมบอกว่าเป็นพลังดั้งเดิม มีอยู่แล้วแต่ไม่ได้โชว์
เพราะไม่มีประโยชน์ที่จะเอาไปใช้กับราชา
"ต่อยแน่นอน"

ภาพประจำตัวสมาชิก
capraoro
Sapphire Dragon

Re: คุโรโร่เตรียมตัว10ปี vs เนเทโร่

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:20 am

แต่10ปี คุโรโร่ก็ไม่จำเป็นต้องมีแต่สกิลเดิมๆหนิครับ ถ้า10ปีคุมีแต่ท่าเดิมๆจะมี10ปีไปเพื่ออะไร?

ผมจึงคิดว่า10ปีคุจะไปเจอกิลมโนของคนมาตอบกระทู้(แต่ไม่เวอร์วังเกินไป)อันนี้มันก็ไม่ผิด
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ
Thetumzaza25

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:21 am

ผมรำคาญหลายอย่างมากครับ ถ้าตามอ่านไม่หมดไปอ่านให้หมดก่อนก็ดีครับ
1. มั่วฮัตสึใหม่เอง
2. มั่วพลังที่ยังไม่ชัดเจนให้สมบูรณ์เอง
3. เผชิญหน้า 300 เมตร?

capraoro

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:23 am

Thetumzaza25 เขียน:แต่10ปี คุโรโร่ก็ไม่จำเป็นต้องมีแต่สกิลเดิมๆหนิครับ ถ้า10ปีคุมีแต่ท่าเดิมๆจะมี10ปีไปเพื่ออะไร?

ผมจึงคิดว่า10ปีคุจะไปเจอกิลมโนของคนมาตอบกระทู้(แต่ไม่เวอร์วังเกินไป)อันนี้มันก็ไม่ผิด

อะไรคือไม่เวอร์ครับ ในเมื่อคุณคิดสกิลเอาเองเลย
ใครจะเป็นคนตัดสินครับว่าสกิลนี้สมบูรณ์ พลังโอเคเงื่อนไขโอเค? ตัดสินเอาเอง
ถ้าผมบอกว่าเวอร์ คนคิดบอกไม่เวอร์ คราวนี้เอาไงดีครับ?

capraoro

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:27 am

BHunter เขียน:โจทย์แม้งจินตนาการได้กว้างชิบหาย...
งี้ถ้าคุโรโร่ไปขโมยสกิลขี้โกงมาเยอะๆ คุโรโร่ก็มีสิทธิ์ลุ้นล่ะนะ แน่นอนอาจจะมีความสามารถที่คาดไม่ถึงโผล่มาก็ได้ใครจะไปรู้ (ความสามารถที่ผู้อ่านยังไม่เห็น แต่อาจจะมีในเรื่อง) คุโรโร่เองก็ใช่ว่าจะโชว์พลังแล้วทั้งหมด

อีก 10 ปี หรือ 20 ปี มาทำกระทู้ คุโรโร่ ที่มีทุกสกิลในเรื่องของมนุษย์อยู่ในหนังสือ vs เนเทโล่
เงื่อนไขคือ สู้กันที่หอประลองกลางหาว ผมมั่นใจคุโรโร่ไม่มีทางชนะ

capraoro

โพสต์โดย armhaa เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:28 am

อิงจากสกิลที่มีตอนนี้สิครับ ถ้าเอาตามตัวเองแบบนั้นก็ให้คุมันชนะไปเถอะ :lol:

สำหรับผมนะ คุมันไม่มีทางเอาชนะประธานได้ในเวลาแค่ 10 ปี
รูปภาพ
armhaa

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:30 am

capraoro เขียน:
Thetumzaza25 เขียน:แต่10ปี คุโรโร่ก็ไม่จำเป็นต้องมีแต่สกิลเดิมๆหนิครับ ถ้า10ปีคุมีแต่ท่าเดิมๆจะมี10ปีไปเพื่ออะไร?

อะไรคือไม่เวอร์ครับ ในเมื่อคุณคิดสกิลเอาเองเลย
ใครจะเป็นคนตัดสินครับว่าสกิลนี้สมบูรณ์ พลังโอเคเงื่อนไขโอเค? ตัดสินเอาเอง
ถ้าผมบอกว่าเวอร์ คนคิดบอกไม่เวอร์ คราวนี้เอาไงดีครับ?

ถ้ามันเวอร์เกินไปคุณก็บอกเขา เขาไม่ฟังก็ปล่อยเขาสิครับจะต้องตามจิกทุกสกิลที่คนอื่นคิดเลยหรอ?

อย่างผมบอกคุโรโร่ไปขโมยสกิลสายควบคุมมา เปลี่ยนออร่าให้เป็นอนุโมเลกุล พอประธานสูดหายใจเข้าไปก็ใช้ออร่าไปควบคุมหลอดเลือดและอวัยวะประธาณ
คุณบอกผมเวอร์ ผมก็ไม่เถียงกับคุณนะ เพราะโจทย์คือคุโรโร่รู้สกิลประธานประมาณว่าให้ไปหาวิธีแก้มาในเวลา10ปี แล้วผมจะให้คุโรโร่มีแค่สกิลที่ใช้กับฮิโซกะหรอ

ตัวคุโรโร่ก็ต้องไปหาสกิลแก้ทางคันนอนอยู่แล้ว
หน่วยยำกัญชา&ต้มน้ำท่อม/กลุ่มโจรสลัดผมดก
ผมFCมัลโก้ตัวจริงเสียงจริงขอร้องอย่าดิสเครดิตมัลโก้ครับ

โพสต์โดย Thetumzaza25 เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:33 am

armhaa เขียน:อิงจากสกิลที่มีตอนนี้สิครับ ถ้าเอาตามตัวเองแบบนั้นก็ให้คุมันชนะไปเถอะ :lol:

สำหรับผมนะ คุมันไม่มีทางเอาชนะประธานได้ในเวลาแค่ 10 ปี

ส่วนตัวผมก็ไม่คิดว่าคุโรโร่จะมีทางชนะประธานนะ เพราะข้อเสียคือหนังสือ?

แต่อย่างlhnยกมา ประธานอาจจะเป็นฝ่ายตั้งรับเพราะประมาทก็ได้ ถ้าประธานทำอย่างงี้คุโรโร่ก็ได้ใส่ก่อนแน่ๆ1ที

ผมก็ให้คุโรโร่แพ้นะแบบปนะธานเห็นท่าไม่ดีก็ตบเลยคุโรโร่ก็คงทำได้แค่ประธานเจ็บ ประมานนี้ที่ผมคิด

โพสต์โดย BHunter เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:34 am

คืองี้ lhn เขาถามว่า คิดว่าคุโรโร่พอจะมีลุ้นสู้ไหวมั้ย

ผมก็เลยบอกว่ามีลุ้น ก็แค่นั้น แล้วก็อ้างเหตุผลที่น่าเกลียดๆอย่างสกิลที่ผู้อ่านยังไม่เห็นนี่แหละ ก็โจทย์ดันไม่กำหนดเองนี่หว่า :lol:
ไอ้มีลุ้นเนี่ย คือ ผมไม่จริงจังหรอกว่าต้องชนะแน่ๆ ขอแค่มีลุ้นพอ

แต่โอเค ผมก็ยังให้"โอกาส" ที่ปู่ชนะมีสูงกว่าล่ะนะ
BHunter

โพสต์โดย capraoro เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2016 1:37 am

Thetumzaza25 เขียน:ถ้ามันเวอร์เกินไปคุณก็บอกเขา เขาไม่ฟังก็ปล่อยเขาสิครับจะต้องตามจิกทุกสกิลที่คนอื่นคิดเลยหรอ?

อย่างผมบอกคุโรโร่ไปขโมยสกิลสายควบคุมมา เปลี่ยนออร่าให้เป็นอนุโมเลกุล พอประธานสูดหายใจเข้าไปก็ใช้ออร่าไปควบคุมหลอดเลือดและอวัยวะประธาณ
คุณบอกผมเวอร์ ผมก็ไม่เถียงกับคุณนะ เพราะโจทย์คือคุโรโร่รู้สกิลประธานประมาณว่าให้ไปหาวิธีแก้มาในเวลา10ปี แล้วผมจะให้คุโรโร่มีแค่สกิลที่ใช้กับฮิโซกะหรอ

ตัวคุโรโร่ก็ต้องไปหาสกิลแก้ทางคันนอนอยู่แล้ว

ขนาดเพอร์เฟ็คแพลนที่ผมรู้สึกว่ายังไงก็ไม่มีทางได้มาเนื่องจาก ต้องเห็นความสามารถด้วยตาเปล่า
แล้วความสามารถที่ว่าแม่งคือหายจากการรับรู้ของคนอื่นแล้วจะขโมยยังไง ผมยังปล่อยให้

เงื่อนไขคือทุกสกิลในเรื่องเท่าที่เปิดเผยก็มากพอแล้วนะผมว่า คิดเองมันไม่มีมาตรฐานรองรับขาดความน่าเชื่อถือ
ไม่ได้บอกว่าสกิลเท่าเดิม แต่มาจากฝันเลยนี่ก็เกินไปนะ = =
โจทย์มันไม่ใช่ คุโรโร่ vs เนเทโร่ แล้วแต่มันกลายเป็นความสามารถอะไรถึงจะชนะเนเทโร่ได้

capraoro

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง HUNTER X HUNTER ZONE