คำทำนายของเอเลี่ยน

หนึ่งในเว็บคอมิคที่โด่งดังที่สุดในปัจจุบันของญี่ปุ่น !! โคตรมนุษย์หมัดเดียวจอด !! พูดคุยและติดตามตอนใหม่ของ OnePunch-Man ได้ที่นี่เลยจ้า

คำทำนายของเอเลี่ยน

โพสต์โดย innocent. เมื่อ เสาร์ ม.ค. 31, 2015 10:13 pm

[ผมเข้าใจผิดไปเองครับ ล็อค ล็อค :lol: ]

จำได้ว่าโบรอสเคยพูดไว้ว่า มีมนุษย์โลกที่สู้สูสีกับตัวเองได้อย่างสนุกสนาน ซึ่งคำทำนายนั่นเมื่อ 20 ปีที่แล้ว
ไม่น่าใช่ไซตามะแน่ๆ เพราะดูเด็กเกินไปหน่อย

คิดว่าเป็นฮีโร่อันดับหนึ่งบลาสรึเปล่า หรืออาจจะคนในกลุ่มฮีโร่ หรืออาจจะเป็นสัตว์ประหลาดสักตัวในเรื่อง?
ที่สำคัญที่สุดคือจะทำให้พี่โล้นเราสู้ได้สนุกรึเปล่า (ถ้าเอาชนะมันเป็นไปไม่ได้ร๊อก :lol: )

ยี่สิบปีมาแล้ว คนๆนั้นคงจะเก่งขึ้นขุมแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย innocent. เมื่อ จันทร์ มี.ค. 02, 2015 7:13 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
Spoiler:
ภาพประจำตัวสมาชิก
innocent.

Re: คำทำนายของเอเลี่ยน

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ จันทร์ ก.พ. 02, 2015 3:43 pm

ที่คุณพูดมามันมีด้วยเหรอครับ? มีพูดไว้ตอนที่เท่าไหร่?

ผมจำได้แค่ว่า โบรอสได้รับคำทำนายว่าจะได้เจอกับคู่มือที่จะสู้กันได้สมน้ำสมเนื้อ ซึ่งตอนแรกโบรอสคิดว่าไซตามะนี่แหละ บุคคลในคำทำนายของเขา

ซึ่งผลก็ออกมาแบบไม่ค่อยตรง เพราะไซตามะเก่งกว่าโบรอสเกินไป

โบรอสเลยพูดเหน็บว่าคำทำนายมันเชื่อถือไม่ค่อยได้จริงๆ

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer
Vermillion Phoenix

โพสต์โดย innocent. เมื่อ จันทร์ ก.พ. 02, 2015 6:49 pm

ตอนที่ 34 หน้า 9 ครับ

ขออนุญาตยกมาทั้งหน้าทั้งคำแปลนะครับ
Spoiler:
ผู้แปล: TLK
ตอนที่ 34 หน้า 9 เขียน:

โบรอส - ในเวลาหนึ่ง นักพยากรณ์ได้บอกอะไรบางอย่างกับข้า

บนดวงดาวที่อยู่แสนไกลนี้ จะมีบุคคลที่ทัดเทียมกับข้า ผู้ที่สามารถทำให้ข้าต่อสู้อย่างสนุกสนานได้

นั่นมันก็เมื่อ 20 ปีก่อนล่ะนะ

นานเหมือนกันกว่าจะมาถึงที่นี่... สมุนของข้าต่างคิดว่าคำทำนายนั้นเป็นเพียงข้ออ้าง ที่ล่อให้ข้าต้องเดินทางไกลชั่วคราว

ไซตามะนี่ทำให้คำทำนายปั่นป่วนจริงๆ แต่อย่างว่าผ่านมายี่สิบปีแล้วมันก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลงบ้าง
รูปภาพ
Spoiler:
innocent.

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ จันทร์ ก.พ. 02, 2015 8:43 pm

คุณเข้าใจผิดแล้วครับ - -

โบรอสได้รับคำทำนายดังกล่าวเมื่อ 20 ปีก่อน ก็แค่นั้นเอง

(ซึ่งเท่ากับเวลาที่โบรอสใช้เดินทางมายังโลก)

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer

โพสต์โดย Vitz เมื่อ อังคาร ก.พ. 03, 2015 9:27 am

จริงๆจะเป็นไปได้ไหมครับว่าบุคคลตามคำทำนายมันควรจะเป็นกาโร :?:

แต่โบรอสเจือกมาเจอไซตามะเสียก่อน :lol:
รูปภาพ
Vitz

โพสต์โดย Nakashimika เมื่อ จันทร์ ก.ค. 06, 2015 4:09 pm

เป็นการ์ตูนที่สนุกมากเลยครับ onepiece
Nakashimika

โพสต์โดย Amanoshuya3 เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 09, 2015 8:54 pm

Vitz เขียน:จริงๆจะเป็นไปได้ไหมครับว่าบุคคลตามคำทำนายมันควรจะเป็นกาโร :?:

แต่โบรอสเจือกมาเจอไซตามะเสียก่อน :lol:

ความเห็นนี่ก็ไม่แน่ นะเนี้ย ... มันควรจะเป็น กาโร สิ ... ไม่ใช่ ไอโล้น ผ้าคลุ่ม ... 555
ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
Amanoshuya3

โพสต์โดย poraran เมื่อ อังคาร พ.ค. 02, 2017 4:14 pm

ผมว่าไม่น่าใช่กาโล่ เพราะนึกสภาพกาโรถูกเตะไปดวงจันทร์ไม่ออกเลย
poraran

โพสต์โดย Nastasiat เมื่อ จันทร์ ม.ค. 28, 2019 3:53 pm

จะใช่กาโล่หรอครับ
Nastasiat

ย้อนกลับไปยัง ONEPUNCH-MAN ZONE