--บริจาคเงินสนับสนุนเว็บไทยวันพีซ--

หนึ่งในเว็บคอมิคที่โด่งดังที่สุดในปัจจุบันของญี่ปุ่น !! โคตรมนุษย์หมัดเดียวจอด !! พูดคุยและติดตามตอนใหม่ของ OnePunch-Man ได้ที่นี่เลยจ้า

Re: --บริจาคเงินสนับสนุนเว็บไทยวันพีซ--

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 21, 2011 7:45 pm

ShakeN เขียน:เอ่อ คือ ถ้าRep ทู้นี้เป็นการรบกวนทีมงานก็สามารถลบได้เลยนะครับ

พอดี พี่ โป้ง (ผมเอง) ทีมงาน TOP น่าจะรุ้จักพี่นะงับ ถ้าไม่รุ้จักก้อขอแนะนำตัวอีกครั้งครับ คือ ถึงแม้ว่าตาเอก มันจะหมดไฟไม่ทำเวบนี้ต่อ แต่ว่าเจตจำนง ของ TOP ก็ยังคงอยู่ขอชื่นชมมากๆครับ ผมไม่ได้คุยกับเอกเป็นปีๆแล้ว แต่ความรุ้สึกรักและผูกพันกับที่นี่ก็ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

NCT และ TOP เดินคู่กันมาตลอด ระยะเวลากว่า 7 ปี ในสมัยแรก (ต้องเีรียกว่า NCT เดินตาม TOP ถึงจะถูก) จนถึงปัจจุบัน แม้ว่า จะมีการเปลี่ยนแปลง นโยบายเวบไปมาก ต่างๆนาๆ (โดยเฉพาะ ของ NCT) ทีมงาน ทั้งสองเว็บก็เหินห่างกันไปบ้าง ตามเวลา แต่ลึกๆ แล้ว สำหรับ ตัวผมเอง TOP ถือเป็น พาร์ทเนอร ที่ผมชื่นชมที่สุด

สมัยก่อนก็ได้ตาเอกและ TOP นี่แหละ คอยให้คำแนะนำ และทำอะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับเวบ เยอะมากก จนไม่รุ้จะ สรรหาคำขอบคุณ อันไหนดีมอบให้ ซึ้งมากๆ เมื่อก่อนเราเป็นเว็บเล็กๆ ตอนนี้มันก็หดไปตามเวลา

รุ้สึกแปลกใจมากที่ว่า ไม่ว่า TOP จะล้มสักกี่ครั้ง แต่ฐานที่มั่นไม่เคยสั่นคลอนเลย ผมก็ไม่ใช่ขาประจำที่นี่ เลยไม่รุ้ว่าอารมณบอร์ดเป็นแบบใหน แต่เชื่ออย่างนึงว่า สมาชิก ถึงจะมีบ่นบ้าง แต่ก็เชื่อมั่นในทีมงานของพวกเราตลอด ผมชอบตรงนี้แหละ

NCT ยังเป็นกัลยานิมิตร ของ TOP เสมอมาและตลอดไปครับ ขอบคุณสำหรับความทุ่มเท ให้กับสมาชิก จนถึงทุกวันนี้ครับ ทางผมเองก็สามารถซับพอร์ตอะไรได้บ้างให้บอกนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำชมที่มอบให้TOPทุกอย่าง พี่เอกคงได้แวบมาเห็นบ้างแหละ :mrgreen:

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Legend Killer
Vermillion Phoenix

Re: --บริจาคเงินสนับสนุนเว็บไทยวันพีซ--

โพสต์โดย in_Finite เมื่อ อังคาร พ.ย. 08, 2011 12:45 pm

สวัสดีครับ

ผมได้ติดตาม TOP มาตลอด (หลายปีมากกก จำไม่ได้ ตั้งแต่เว็บเป็นเวอร์ชั่นเก่าของเก่าโน้นอ่ะ ที่สมัยเพิ่งโปรโมตเว็บ)
ผมก็เป็นเด็กชอบเล่นคอมอ่ะ ศึกษานู้นศึกษานี่เองไปเรื่อย ทำเว็บก็เึคยศึกษา
เนื่องจากผมเป็นเด็กอยู่ ผมยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่ ผมก็ไม่อยากใช้เงินสิ้นเปลือง (วันพีชผมก้อ่านจากเว็บนี้เอาไม่ค่อยซื้อเล่ม)

ตอนนี้ผมกำลังจะสอบเอ็นเข้ามหาลัย สายคอมอ่ะ ผมเคยศึกษา PHP-nuke แล้วก้ PHP-BB รวมถึงพวกเว็บบอร์ดสำเร็วรูปเอ่อเขาเรียกว่าไรนะลืมไปแล้ว CMS หรือไรอ่ะ :? ยังไงขอให้ Thai onepiece คงอยู่ต่อไปอีกซักพักนะพี่ เดี๋ยวผมจะกลับมาช่วยครับ

สมัครมาเพื่อโพสเลยนะเนี่ย ปกติเป็นผีอย่างเดียว
in_Finite

โพสต์โดย Jaiteerapat เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 25, 2011 1:41 am

เว็บหนึ่งเดียวของพวกเรา
รูปภาพ
Jaiteerapat

โพสต์โดย Lunar MoonFang เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 03, 2011 11:30 pm

robinlove เขียน:ผมไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไหร่ แต่ก้เล่นเว็บนี้มาตั้งแต่ต้นๆอ่ะครับ

ยังไงก็เดี๋ยวช่วยบริจาคไปให้นะครับ :D

ผมด้วยอีกคน

ถ้ายังไงๆเดี๋ยวผมโอนไปให้นะครับ
แต่ช่วงนี้ น้ำท่วม ไม่มีตังค์เลย 55555555

รูปภาพ
Lunar MoonFang

โพสต์โดย Shichibukai เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 08, 2012 5:47 pm

ผมพึ่งมาสมัครไม่กี่วัน แต่คุณTLKคือเว็บมาสเตอร์หรอคับ
Shichibukai

โพสต์โดย [A]Lo_ne เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 08, 2012 8:51 pm

Shichibukai เขียน:ผมพึ่งมาสมัครไม่กี่วัน แต่คุณTLKคือเว็บมาสเตอร์หรอคับ

http://thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=6&t=1019 ตามนี้เลยท่าน 8-)
[A]Lo_ne

โพสต์โดย zororeoh เมื่อ อังคาร ม.ค. 10, 2012 8:37 pm

ถึงนานๆจะเข้ามาสักที มาก็โพสต์ไม่ทันบ้างละ (กระทู้ล็อคไปแล้ว)
แต่ตั้งแต่ที่จำความได้ ก็เข้าแต่ TOP มาตั้งแต่แรกเลย เข้าอยู่ที่เดียว
ตั้งแต่เวอร์ชันไหนก็จำไม่ได้ละ (คุ้นๆว่าเหมือนจะเคยล่มๆไปพักนึงด้วย อิอิ)
ว่างเมื่อไรก็เข้า อาจจะไม่บ่อย แต่ก็รู้สึกผูกพัน...ใจหายวาบเลย
แต่ก็ยังมีที่ให้สถิตต่อไป อิอิ ขอบคุณคุณนัท TLK ด้วยน้า....

เรื่องการบริจาค ... ไม่อยากให้สมาชิกคนอื่นๆคิดว่าต้องจ่ายเงินทุกคน
เว็บมาสเตอร์ลงประกาศรับบริจาค ก็คือความสมัครใจ เต็มใจ จะให้อ่ะนะ
ไม่งั้นจะเรียกว่าบริจาคได้ไงเนอะ .. หรือไม่ถ้าต้องจ่ายทุกคน ให้เสียค่าสมาชิกดีกว่าปะ เอิ๊กๆ

ว่าแต่...ถ้าไปโอนเงินมาแล้ว โอนเสร็จ ไม่ต้องเข้ามาบอกจำนวนได้มะอ่ะ
แบบว่าอาย ... อยากเป็นหนึ่งแรงสนับสนุนแบบไม่ประสงค์ออกนาม :oops:
zororeoh

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ อังคาร ม.ค. 17, 2012 12:40 am

ใครจะไปทำแบบนั้นล่ะครับ

ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ มีน้อยช่วยน้อย มีมากช่วยมาก

ผมสรุปแค่ยอดรวมแหละครับ กะว่าจะสรุปอีกทีตอนครึ่งปีหน้าไปเลย :lol:

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK

โพสต์โดย Mooser เมื่อ อังคาร เม.ย. 24, 2012 9:51 am

บริจาคไปแล้วนะครับ เวลาประมาณ 9.48 am ช่วย confirm หน่อยแล้วกันว่าได้รับแล้ว
Mooser

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ พุธ เม.ย. 25, 2012 4:32 pm

ที่มันเด้งเข้าเมลผมมาใช่ปะครับ

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ '@'

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ONEPUNCH-MAN ZONE