ทำความรู้จักกับ OnePunch-Man + แนะนำตัวละครหลัก

หนึ่งในเว็บคอมิคที่โด่งดังที่สุดในปัจจุบันของญี่ปุ่น !! โคตรมนุษย์หมัดเดียวจอด !! พูดคุยและติดตามตอนใหม่ของ OnePunch-Man ได้ที่นี่เลยจ้า

Re: ทำความรู้จักกับ OnePunch-Man + แนะนำตัวละครหลัก

โพสต์โดย akasaka040 เมื่อ เสาร์ ม.ค. 12, 2013 7:58 pm

สารภาพว่าผมเกือบพลาดการ์ตูนมันส์ๆแบบนี้สะแล้ว หลังจากที่อ่านไป2ตอนถึงกับบ่นกับตัวเองว่า "การ์ตูนไรฟะ ไม่มีแก่นสารเลย พระเอกมหาเก่ง ศัตรูที่ไม่มีที่มาที่ไปอันใด" แต่พออ่านไปเรื่อยๆเนื้อเรื่องเริ่มเปิดกว้างขึ้น มีจีนอสเข้ามา มีองค์กรฮีโร่ ทำให้ผมรู้สึกว่าศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคงเป็นเจ้าองค์กรฮีโร่นี่แหละ ผมจะดูซิว่า อ.แกจะให้เนื้อเรื่องออกมาดาร์กๆแบบ watch men หรือแนวฮีโร่โลกสวยอย่าง Marvel
akasaka040

Re: ทำความรู้จักกับ OnePunch-Man + แนะนำตัวละครหลัก

โพสต์โดย ShakeN เมื่อ จันทร์ ม.ค. 14, 2013 8:39 pm

รูปภาพ

อาจารย์ one เซอวิสสะโฮกเลย :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ShakeN

โพสต์โดย SatChu_NuadTao เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 18, 2013 8:33 pm

ตอนนี้ ชอบเรื่องนี้รองจากวันพีซ กับโทริโกะ :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ
~oOo กัปตันกลุ่มโจรสลัดหนวดเทา oOo~

เยี่ยมชมกลุ่มโจรสลัดหนวดเทาครับ
SatChu_NuadTao

Re: ทำความรู้จักกับ One-Punch Man + แนะนำตัวละครหลัก

โพสต์โดย สามขา เมื่อ อังคาร ก.พ. 19, 2013 9:23 pm

ถามเพิ่มหน่อยครับ
ต้นฉบับของ ONE นี่เขาไม่เขียนต่อละเหรอ
สามขา

Re: ทำความรู้จักกับ One-Punch Man + แนะนำตัวละครหลัก

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ อังคาร ก.พ. 19, 2013 9:38 pm

อย่าลืมว่ามันเป็นการ์ตูนฟรี แปะลงเว็บให้คนอ่านฟรีนะครับ

เพราะงั้น ถ้าคนเขียนแกไม่มีเวลา หรือไม่มีไอเดีย เราก็ต้องรอกันไปก่อน

ไม่ใช่อาชีพหลักของเขานี่ครับ เหมือนเป็นงานอดิเรกด้วยซ้ำ

ฉะนั้นเค้ายังไม่ได้เลิกเขียนหรอกครับ เค้าแค่ยังไม่ได้เขียนตอนใหม่

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer
Vermillion Phoenix
Vermillion Phoenix

โพสต์โดย สามขา เมื่อ อังคาร ก.พ. 19, 2013 10:38 pm

The Legend Killer เขียน:อย่าลืมว่ามันเป็นการ์ตูนฟรี แปะลงเว็บให้คนอ่านฟรีนะครับ

เพราะงั้น ถ้าคนเขียนแกไม่มีเวลา หรือไม่มีไอเดีย เราก็ต้องรอกันไปก่อน

ไม่ใช่อาชีพหลักของเขานี่ครับ เหมือนเป็นงานอดิเรกด้วยซ้ำ

ฉะนั้นเค้ายังไม่ได้เลิกเขียนหรอกครับ เค้าแค่ยังไม่ได้เขียนตอนใหม่

อ่อ ขอบคุณครับ กระจ่าง
ตอนแรกนึกว่าพอเอามาเขียนใหม่แบบสวยๆแล้ว ต้นฉบับจะต้องหยุดไว้ก่อน
สามขา

โพสต์โดย mkamsoy เมื่อ อังคาร มี.ค. 26, 2013 3:09 pm

แต่ละคนเทพ ๆ ทั้งนั้น

แต่คนที่ฝึกมาบ้านๆ แต่เก่งขั้นมหาเทพนิ

คงมีคนเดียว
mkamsoy

โพสต์โดย ruklove เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 15, 2013 12:47 am

ตอนนี้ต้นฉบับ ของวันมีแบบแปลอิง ถึงตอนที่ 75 ได้แล้วนะครับ ไปอ่านได้ที่ batoto ส่วนต้นฉบับแบบไม่แปลไปถึง 92 แล้ว ไซตามะ มันไร้เทียมทาน จนอธิบายไม่ได้จริงๆ
ruklove

โพสต์โดย GIO เมื่อ อาทิตย์ มี.ค. 30, 2014 3:46 pm

ruklove เขียน:ตอนนี้ต้นฉบับ ของวันมีแบบแปลอิง ถึงตอนที่ 75 ได้แล้วนะครับ ไปอ่านได้ที่ batoto ส่วนต้นฉบับแบบไม่แปลไปถึง 92 แล้ว ไซตามะ มันไร้เทียมทาน จนอธิบายไม่ได้จริงๆ

แปะลิ้งค์ทีครับ
รูปภาพ
Spoiler:
รูปภาพ
GIO

โพสต์โดย DemonWolf เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 10, 2014 1:41 pm

รอตอนใหม่อย่างใจเย็น(แต่ทำไมอากาศมันร้อนจังวะ)
รูปภาพ
DemonWolf

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ONEPUNCH-MAN ZONE