คาตาคูริ VS Jack ใครจะชนะครับ

บอร์ดสำหรับกระทู้จับคู่สู้ หรือกระทู้เปรียบเทียบความสามารถตัวละครโดยเฉพาะจ้า

Re: คาตาคูริ VS Jack ใครจะชนะครับ

โพสต์โดย ROS'E เมื่อ เสาร์ เม.ย. 21, 2018 11:06 am

ถ้ามองเรื่องการคานอำนาจกันของ4จักรพรรดิ คาตาคุริคือ No.2 แห่งกลุ่มบิ๊กมัมเป็นรองแค่บิ๊กมัม ส่วนแจ็คนี่ผมว่าเผลอๆอาจจะด้อยที่สุดใน 3 ภัยพิบัติเลยก้ได้นะคับและถ้ามองที่ค่าหัวประกอบด้วยคู่นี้ผมมองว่าคาตาคุริเหนือกว่านิดหน่อยคับ

แจ็คจะได้เปรียบชัดเจนเลยคือ ความอึดทะลุหลอด ส่วนคาตาคุริจะได้เปรียบมากตรงฮาคิสังเกตระดับเห็นอนาคต

ส่วนด้านอื่นๆอย่างเช่น ความแรง ความเร็ว ป้องกันหลบหลีก พลังผลปีศาจ ผมว่าน่าจะหักลบกันไป
ภาพประจำตัวสมาชิก
ROS'E
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

Re: คาตาคูริ VS Jack ใครจะชนะครับ

โพสต์โดย snapcard เมื่อ เสาร์ เม.ย. 21, 2018 11:38 am

เพราะเจอพระเอกครับ คาตามันเลยต้องอัดหลายทีจนเหมือนตีเบา เพื่อทำให้พระเอกดูสะบักสะบอมแล้วให้พระเอกพลิกเกม
ผมว่าถ้าเจอคนอื่น คงไม่ออกมาภาพนี้หรอกครับ
snapcard

โพสต์โดย pooman0070 เมื่อ เสาร์ เม.ย. 21, 2018 3:07 pm

พระเอกมันอึดเกินไป เอาจริงๆ ถ้าเอาแบบตัวอื่น อย่างอิจิจิ ยังจบในเสี้ยววิเลย
รูปภาพ
เด็กวิ่งยา โจรสลัดผมดก
pooman0070

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ เสาร์ เม.ย. 21, 2018 6:11 pm

เจ็คภัยแล้งคงไม่ได้มาโดยไม่มีเหตุผล
ผมว่ามันสามารถควบคุมน้ำได้โดยอิสระแม้แต่น้ำในอากาศ
ผมว่ามันใช้งวงมันดูดน้ำในอากาศทีนึง
บริเวณโดยรอบคงแห้งแล้งหมด
การควบคุมน้ำเป็นสกิลถนัดของมนุษย์เงือกอยู่แล้ว
ปกติแค่หยดสองหยดก็รุนแรงแล้ว
แล้วไอ้แจ็คมันเป็นแมมมอธพ่นน้ำออกมาทีนึง
เมืองคงพลังเลยมั้ง
เชื่องช้า,ถึก,มีการควบคุมน้ำของเงือก+พ่นน้ำของช้าง
คงรุนแรงและเป็นวงกว้างราวกับพลังคลื่นเต่าแน่
คาตาคุริอาจจะโดนโจมตีได้
และแจ็คอาจมีพลังการดูดจากงวงดูดสิ่งของได้คล้ายๆทีส
หนวดน้ำก็เป็นได้
ใช้งวงดูดทั้งน้ำในอากาศ+คาตาคุริเข้ามา
แล้วอัดน้ำเข้าไปกระแทกในระยะประชิด
ถึงแม้อ่านอนาคตได้ก็หนีไม่ได้

ผมให้แจ็คชนะนะเพราะมันเป็นโซออน
ฟื้นตัวเก่งผลแมมมอธคงจะตื่นแล้วด้วย
มโนสำคัญกว่าความรู้

โพสต์โดย 12athalos เมื่อ อังคาร พ.ค. 15, 2018 4:58 pm

คาตาชนะแหล่ะ ถ้าขนาดNo.1 ของกลุ่มยังแพ้1ใน 3ภัยพิบัติ แล้วใครจะเอาอีก2​ คนลง ถ้าคาตาอ่อนกว่าแจ็คจริงนี่กลุ่มบิ๊กมัมไม่น่าจะอยู่มาได้ถึงตอนนี้
รูปภาพ
12athalos

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง VS. for VERSUS !!