ONE PIECE 881 : "พื้นที่แห่งเกลียวคลื่น"

อัพเดทวันพีซตอนล่าสุดเพื่อชาว thaionepiece กันทุกอาทิตย์!!
ติดตามเรื่องราวการผจญภัยของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: op 881

โพสต์โดย RoMance เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 05, 2017 7:15 pm

pooman0070 เขียน:ลูฟี่ แดกโมจิ สิครับ ทางเดียวเพิ่มพลังตามแบบพระเอก

ผมก็คิดแบบนี้ละ มีทางเดียว ถ้าจะให้พลังมันเพิ่ม ก็กินนี้ละ ตามเสต็ป ก้พลังคู่ต่อสู้เป็นของกิน แต่คาตาคุริมันไม่ค่อยปล่อยโมจิออกมาแบบแครกเกอร์หรือเปโรส ส่วนมากมันเคลือบด้วยฮาคิเกราะแล้วดึงพลังกลับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
RoMance

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 05, 2017 7:43 pm

เดี๋ยวแปลละครับ

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Legend Killer
Vermillion Phoenix
Vermillion Phoenix

Re: ONE PIECE 881 : "พื้นที่แห่งเกลียวคลื่น"

โพสต์โดย zororeoh เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 05, 2017 10:01 pm

จะสู้ยังไงให้รอดำปได้ละทีนี้
จินเบเจ๋งจริงๆนะ
zororeoh

โพสต์โดย Fast1979 เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 06, 2017 9:36 am

RoMance เขียน:
Vongola11 เขียน:
Fast1979 เขียน:คาตา: อ่านอนาคต+พลังตื่น
ลูฟี่จะชนะ ก็ต้อง อ่านอนาคตได้ไกลกว่า+ผลยางตื่นด้วย

คาตาคุริ อาจมาบทเดียวกับบรูโน ที่จะมาเพิ่มสกิล ให้กับพระเอกอย่างลูฟี่ ถ้าผ่านระดับ 1000ล้านไม่ได้ คงไม่ต้องพูดถึงระดับ 4 จักรพัดแล้วล่ะ

ผมว่าน่าจะเหมือน ลุจจิ มากกว่า บรูโน นะครับ

อารมณ์แบบถ้าผ่านไปไม่ได้ เพื่อนๆโดนเก็บหมดแน่ๆ

ต้องทุ่มสุดตัวแบบตอนนั้นอะครับ

ผมก็คิดว่าลุจจิเหมือนกันนะ ถ้าไม่หยุดเจ้านี่ พรรคพวกโดนฆ่าหมด แบบคาตาคุริเลยละ และลุจจิต้องใช้พละกำลังระดับเกียร์3 เอาชนะ แค่เกียร์2มันไม่พอ บรูโน่ นี่เท่ากับ แครกเกอร์ แค่เกียร์4ก็พอแล้ว เหมือนบรูโน่ที่อัดเกียร์2ก็พอแล้ว ผมมองว่าคาตาคุริเนี้ยมันต้องระดับที่มากกว่าเกียร์4ขึ้นไป เป็นเกียร์5 พลังตื่นอะไรก็ว่าไป หรือ ไม่ก็ฮาคิเกราะต้องอัพเวลขึ้นอะ แต่ฮาคิเกราะเนี้ยตอนนี้ผมคงคิดว่าลูฟี่ไม่ไหวละ คงต้องเป็นพลังผลปีศาจอย่างเดียวแล้วละ + กับฮาคิเกราะเท่าเดิม แต่หลังจากศึกนี้ฮาคิเกราะคงเพิ่มขึ้นแล้วละ เก้บเวลไป3ตัว

ส่วนตัวคิดว่าถึงกำลังใจมาเต็มหรือทุ่มสุดตัวด้วยสกิลพลังตอนนี้หรือมีพลังกายแฝงเพิ่มมา แต่จุดหลักๆที่ทำอะไรคาตาคุริไม่ค่อยได้คือลูฟี่จะทำอะไร คาตาคุริดันรู้ล่วงหน้าก่อนหมด จะชนะได้จริงๆคงต้องเอาชนะจุดนี้ให้ได้ จากโดนอ่านทางก่อนเป็นอ่านทางของคาตาออกก่อน ทำนองที่ว่าต่อให้มีดาบดีแค่ไหนแต่ฟันไม่โดนก็ไร้ค่าอ่ะครับ ต่อให้ปล่อยเกียร์ 5-6-7 มาแต่ถ้าต่อยไม่โดนก็คงเท่านั้น ปล.ลูฟี่เป็นคนนึงที่ได้ยินเสียงของทุกสรรพสิ่ง อาจจะแบ่งบานออกมาในตอนนี้แหละ
Fast1979

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง NEW Spoil UPDATE !!