One Piece Spoilers 1052 "รุ่งอรุณใหม่"

อัพเดทวันพีซตอนล่าสุดเพื่อชาว thaionepiece กันทุกอาทิตย์!!
ติดตามเรื่องราวการผจญภัยของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: One Piece Spoilers 1052 "รุ่งอรุณใหม่"

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 11:03 am

buster call จะทำอะไรวาโนะได้ เห้อ ๆ แล้วพลเอกตอนนี้จะเอาอะไรมาสู้พวกลูฟี่ มาตอนนี้ได้เต็มที่ก็จับพวกกลุ่มไคโดนั้นแหละ

แล้วพวกลูก ๆ บิ๊กมัมหายไปไหนกันหมดนะ?
ไม่มโน

Re: One Piece Spoilers 1052 "รุ่งอรุณใหม่"

โพสต์โดย (ps)smart เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 3:54 pm

ผมว่ากระทิงเขียวอาจจะมาจับไคโด และก็มาคุยสถานการณ์เปิดประเทศวาโนะ

กับโมโมะล่ะนะ ซึ่งกว่าจะเดินทางมาถึง พวกลูฟี่+พันธมิตรโจรสลัดคงออกไปแล้ว

หรือถ้าเจอจริงๆคงไม่มีการปะทะแน่ๆ
(ps)smart

โพสต์โดย powerbomb เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 4:32 pm

เอาจริงๆพลังผลปีศาจระดับภัยพิบัตินี่โหดกว่าบัสเตอร์คอลเยอะ ของพวกหนวดดำ อาคา อาโอ อิชโช คิดส์

ผมเดาว่ากระทิงเขียวน่าจะนิสัยคล้ายๆพวกการ์ป และน่าจะคุยรู้เรื่องอยู่นะครับ

ที่บอกว่าถ้ามีสาวมาป้อนฉันก็จะกินแสดงว่าเป็นคนที่มีอารมณ์สุนทรีย์ และมีความคิดเป็นของตัวเองอยู่บ้างนะ

ไอเรื่องจะเอาเรือมาถล่มเกาะนี้ผมว่ารับๆคำสั่งไปงั้นแหละ สุดท้ายอาจจะมาสายเกลียดรัฐบาลโลกเหมือนกัน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
powerbomb

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 4:33 pm

cr. ivaannom

กลุ่มลอว์กับคิดอยู่ที่ท่าเรือกับแฟรงกี้ อุซป และช่างซ่อมเรือที่แฟรงกี้เคยเป็นลูกน้องเมื่อตอนต้นภาค

ทุกคนผ่อนคลายหลังจากซ่อมเรือต่าง ๆ รวมทั้งแฟรงกี้โชกุนด้วย

เบโปะและคิลเลอร์ต่างพูดกันว่าแฟรงกี้โชกุนเจ๋งเป็นบ้า

พวกเขายังพูดกันอีกว่าค่าหัวของเหล่ากัปตันคงจะยอดเยี่ยมแน่ ๆ เลย

อาพูมาถึงพร้อมกับยักษ์อินบิ โดยอาพูอยู่บนมืออินบิ

เขาเอาหนังสือพิมพ์ที่มีค่าหัวใหม่และมอบให้ทุกคน

ทุกอย่างถูกเขียนไว้หมด ตั้งแต่ค่าหัวใหม่ รวมทั้งเหล่าผู้คนที่ถูกขนานนามว่าจักรพรรดิคนใหม่ด้วย

เรียวคุกิวโผล่มาสองช่องสุดท้าย กำลังพูดกับซาคาสึกิ โดยเขามีดอกไม้ด้านหลังและกำลังบินอยู่

---

ประโยคสนทนาของทั้งสอง

ซาคาสึกิ: อยู่ไหน?
เรียวคุกิว: ด้านหน้าวาโนะ
ซาคาสึกิ: อย่าทำอะไรที่ไม่จำเป็นล่ะ เรียวคุกิว

---

นามิชวนยามาโตะและคิคุไปอาบน้ำทางฝั่งหญิง แต่ยามาโตะไปฝั่งชายและเล่นอะไรพิเรนทร์ ๆ
เธอโชว์หน้าอกไปทั่ว (แต่เราจะไม่เห็นเพราะหมอกศีลธรรม)

ถึงตอนนี้ก็ยังไม่คอนเฟิร์มว่ายามาโตะเป็นสมาชิกหมวกฟางหรือไม่
ฮึบ
Sapphire Dragon

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 4:47 pm

ฮึบ เขียน:cr. ivaannom

กลุ่มลอว์กับคิดอยู่ที่ท่าเรือกับแฟรงกี้ อุซป และช่างซ่อมเรือที่แฟรงกี้เคยเป็นลูกน้องเมื่อตอนต้นภาค

ทุกคนผ่อนคลายหลังจากซ่อมเรือต่าง ๆ รวมทั้งแฟรงกี้โชกุนด้วย

เบโปะและคิลเลอร์ต่างพูดกันว่าแฟรงกี้โชกุนเจ๋งเป็นบ้า

พวกเขายังพูดกันอีกว่าค่าหัวของเหล่ากัปตันคงจะยอดเยี่ยมแน่ ๆ เลย

อาพูมาถึงพร้อมกับยักษ์อินบิ โดยอาพูอยู่บนมืออินบิ

เขาเอาหนังสือพิมพ์ที่มีค่าหัวใหม่และมอบให้ทุกคน

ทุกอย่างถูกเขียนไว้หมด ตั้งแต่ค่าหัวใหม่ รวมทั้งเหล่าผู้คนที่ถูกขนานนามว่าจักรพรรดิคนใหม่ด้วย

เรียวคุกิวโผล่มาสองช่องสุดท้าย กำลังพูดกับซาคาสึกิ โดยเขามีดอกไม้ด้านหลังและกำลังบินอยู่

---

ประโยคสนทนาของทั้งสอง

ซาคาสึกิ: อยู่ไหน?
เรียวคุกิว: ด้านหน้าวาโนะ
ซาคาสึกิ: อย่าทำอะไรที่ไม่จำเป็นล่ะ เรียวคุกิว

---

นามิชวนยามาโตะและคิคุไปอาบน้ำทางฝั่งหญิง แต่ยามาโตะไปฝั่งชายและเล่นอะไรพิเรนทร์ ๆ
เธอโชว์หน้าอกไปทั่ว (แต่เราจะไม่เห็นเพราะหมอกศีลธรรม)

ถึงตอนนี้ก็ยังไม่คอนเฟิร์มว่ายามาโตะเป็นสมาชิกหมวกฟางหรือไม่

คิด ไม่น่าเข้ามาเป็นพันธมิตรกับลูฟี่ด้วยเลย ดูสิ ลูกน้องเริ่มติดโรคติ๊กต๊องแล้ว 5555+
ไม่มโน

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 4:51 pm

cr. ivaannom

ยามาโตะทนหิวอยู่บนยอดปราสาท รอจนกว่าลูฟี่จะตื่น
เธอเอาแขนเธอมาปิดหน้า บอกว่าเธอหิว ไม่สิ ไม่หิว จากนั้นลูฟี่ก็ตื่นขึ้น

โมโมะโดนฮิโยริเตะแบบตอนเด็ก
แต่ดูเหมือนว่าตอนนี้เขาจะแข็งแกร่งขึ้นแล้วเนื่องมาจากผลปิศาจของเขา
เขาจับหน้าอกนามิเข้าให้ แต่ก็ถูกอัดลอยกระเด็นไป และพูดว่าไม่เจ็บเลย

---

โซโลตื่นแล้ว
ลูฟี่และโซโลกำลังกินอาหารอยู่
โมโมะมาถามว่าทั้งสองตื่นหรือยัง และอยากจะจัดงานฉลองวันนี้
ทั้งสองมองมาที่โมโมะ แต่ก็เมินและกินต่อ
จากนั้นถึงมาเข้าช่วงที่โมโมะจับหน้าอกนามิ

---

มีคนพูดว่าจะตั้งหลุมฝังศพของโอเด้ง อิโซ และอาชูร่าไว้ที่ศาลเจ้า"แห่งนั้น"
เขาจะวางอาวุธของอาชูร่าและอิโซไว้ที่นั่น

โอนิมารุ(จิ้งจอกกลายร่างได้)ปรากฎตัว
ไม่เขาหรือใครสักคนนี่แหละที่พูดว่า "เจ้ายังมีชีวิตอยู่สินะ"

มีคนขออนุญาตมัลโก้ให้ตั้งหลุมฝังศพของอิโซไว้ที่นั่น

---
อ่อ สรุปเรื่องบัสเตอร์คอลอันก่อนไม่เป็นความจริงนะครับ
เรียวคุกิวมาวาโนะคนเดียวเฉย ๆ แต่มาทำอะไรนั้นก็รอดูกันอีกที
ฮึบ

โพสต์โดย Bacardi เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 6:11 pm

เรียวคุกิวมาบอกให้ลูฟี่มอบตัวซะ เพราะทหารเรือได้จับซาโบ้ไว้แล้ว… 8-)
Bacardi

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ พุธ มิ.ย. 08, 2022 9:14 pm

Shueisha announced that Weekly Shonen Jump issues #30, #31, #32 and #33 (the 4 issues where One Piece will be on break) will all come with small booklets tittled "Road to Laugh Tale", which contain unpublished sketches and unused storyboards from One Piece.

cr. Lance_Dragonite
สำนักพิมพ์ชูเอฉะประกาศว่าโชเน็นจัมป์สี่เล่มช่วงที่วันพีซงด
จะมีหนังสือเล่มเล็กแถมมาด้วยในชื่อ "Road To Laugh Tale(ถนนสู่ลาฟเทล)"
ซึ่งจะมีภาพร่างที่ไม่เคยมีการเปิดเผยมาก่อน รวมทั้งร่างเนื้อหาที่ไม่ได้ใช้ในเรื่องด้วย

ถ้ามีข้อมูลอะไรเดี๋ยวจะตั้งกระทู้ ตั้งแต่สัปดาห์หน้า ๆ เป็นต้นไปช่วงวันพีซหยุดครับ
(สัปดาห์หน้ายังมีสปอยอยู่ครับ)

---

ส่วนหลังจากสี่สัปดาห์เป็นต้นไป วันพีซจะเข้าสู่เนื้อหา (Saga) ช่วงสุดท้ายแล้วนะครับ
ไม่ได้หมายถึงเกาะสุดท้ายแต่อย่างใด
อาจมีหลายเกาะก็เป็นได้ ซึ่งก็คงกินเวลาอีกหลายปีแหละครับ ไม่ต้องเศร้าใจไป :lol:
ฮึบ

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2022 1:46 am

ฮึบ

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 09, 2022 2:04 am

แปลบางหน้าครับ

Spoiler:

[ดินแดนศักดิ์สิทธิ์ มารี่จัวส์]
5 ผู้เฒ่า: งั้น... นิกะก็โผล่มาบนโลกนี้อีกรอบแล้วสินะ...!!
เรื่องที่สองจักรพรรดิร่วงในเวลาเดียวกัน...
พวกเราคงปิดไว้ไม่ได้!! ข่าวพวกนี้คงแพร่สะพัดไปทั่วโลกในทันที!!
ในช่วงเวลาที่แย่ที่สุด!! พวกเราควรจะทำยังไงดี?!
[ทะเลใกล้วาโนะ]
5 ผู้เฒ่า: จริงรึที่โซหายตัวไป?
CP0: ใช่ครับ... มันหายตัวไปกับหมอกครับ!! อะไรนั่น?!
5 ผู้เฒ่า: ชายแดนยังปิดอยู่!! วาโนะคุนิยังคงเป็นป้อมปราการเหล็กอยู่สินะ!!

5 ผู้เฒ่า: พวกนั้นต้องเปลี่ยนแผนไปตามสถานการณ์ปัจจุบันแน่ ๆ!!
เหมือนจะมีคนที่ชาญฉลาดอยู่ในกลุ่มพวกนั้น
ตอนนี้ การพยายามยึดครองด้วยกองทัพคงเป็นไปไม่ได้
แต่อย่างน้อยฉันก็หวังว่าอย่างน้อยแกจะเอาตัวนิโคโรบินกลับมาได้...

CP0: ครับท่าน!!
แมลงโทรสาร: CP0! CP0!
CP0: มีสายแทรก!
แมลงโทรสาร: นี่! พวกนาย!
CP0: แกเป็นใคร... บอกชื่อมา!
แมลงโทรสาร: อยู่ตรงนั้นแหละ! ฉันกำลังไปหานะ!

[วาโนะคุนิที่เต็มไปด้วยความครื้นเครง หลังจากได้รับการปลดปล่อยจากยี่สิบปีเผด็จการ
ภายในปราสาทโอนิงะชิมะ..]
ฮอว์คินส์: แฮก ๆ...
เดรค... แก... พวกทหารเรือใช่มั้ย?
เดรค: คิดว่าฉันจะบอกเรอะ!! แกมาเพื่อเรื่องแค่นี้เนี่ยนะ..?
แกสภาพแย่ดีแฮะ...แฮก ๆ... ฉันคิดว่า... ไพ่แกจะบอกว่ามันจะไปได้สวยเสียอีก...
แฮก
ตราบเท่าที่... แกไม่หักหลังไคโด...

ประชาชน: ช่างเป็นเรื่องราวแห่งความจงรักภักดีที่น่าประทับใจยิ่ง!!
และซามูไรที่อยู่ภายใต้ฐานะยากูซ่านามว่า "เคียวชิโร่" ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน!!
แต่เป็นหนึ่งในเก้าปลอกดาบแดง! ท่านเด็นจิโร่!!

[สวนสวรรค์]
ประชาชน: พวกเจ้าได้ยินเรื่องของชายที่โค่นไคโดหรือไม่?
ใช่ นักรบนามว่า "จอยบอย" น่ะ!!
แต่ข้าได้ยินมาว่าเขาไม่ได้อยู่ในประเทศนี้แล้ว...!!
บ้าเอ๊ย ข้าอยากจะพบเขาสักครั้ง... วีรบุรุษผู้เป็นปริปักษ์กับเทพแห่งดาบ!

[ริงโงะ สุสานนิรันดร์]
คาวามัตสึ: สร้างสุสานรึ?
คินเอมอน: ใช่แล้ว
ที่เนินเขานี้ พวกเราจะเห็นนครหลวงเหมือนกับเทพแห่งดาบริวมะ และนี่คือที่ที่...

คินเอมอน: เราจะฝังท่านโอเด้ง...!!
รอบตัวของท่าน เราจะทำเพื่อได้เมียวที่ร่วมสู้เพื่อประเทศชาติเช่นกัน อย่างเช่นท่านยาสึอิเอะ...
และ... พวกเราก็จะ...
ยกย่องอาชูร่าและอิโซไว้ที่แห่งนี้เช่นกัน...!!
คาวามัตสึ: กับปะปะ โอนิมารุ เจ้าคิดว่าพวกเราจะจบลงที่แห่งนี้สักวันไหม?
โอ๊ะ! มาคิดอีกที เจ้าก็ยังมีชีวิตอยู่เหมือนกันนี่!
คินเอมอน: ท่านตกลงใช่หรือไม่?! ท่านมัลโก้
มัลโก้: ตกลงสิ ไม่มีอะไรดีไปกว่าการได้พักอยู่ที่บ้านเกิดอีกแล้ว

ลูฟี่: เนื้อ!!
โซโล: เหล้า!!
โมโมะ: ลูฟี่! โซโล! พวกเจ้าตื่นแล้ว!!
ลูกน้อง: เอาเนื้อมาอีก เดี๋ยวนี้!
เนโกะ: เยี่ยมจริง ๆ!
ลูฟี่: เอาอีก!!
โซโล: เอาอีก!!
ยามาโตะ: ลูฟี่! ตื่นแล้วรึ!!
โมโมะ: ลูฟี่! โซโล! ตอนนี้อย่าเพิ่งกินเยอะสิ!
ข้าน้อยตัดสินใจจะจัดงานเลี้ยงฉลองทั่วประเทศ หลังจากที่พวกเจ้าทั้งสองตื่นนะ!
วันนี้เลย!
โมโมะ: เอ่อ ข้าน้อยคือโมโมโนะสุเกะ!
ลูฟี่: อะไรนะ?!
อ๊ะ ใช่สิ นายเป็นผู้ใหญ่แล้วนี่!
?: ร่างกายดูแข็งแกร่งขึ้นด้วยแหละ!!
โซโล: ได้รับมาจากโอเด้งงั้นรึ? งั้นขอฉันลองจัดการสักทีเถอะ
โมโมะ: หยุดนะ!!

นามิ: ยามาโตะ! ไปอาบน้ำกันก่อนงานฉลอง! เธอเลิก "สวดมนต์" แล้วใช่มั้ย?
ลูฟี่: สวดมนต์?
จินเบ: ที่วาโนะ เหมือนจะมีพิธีถือศีลอดอะไรสักอย่าง ในขณะที่พวกเขาก็จะสวดมนต์ต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์เพื่อให้คำอธิษฐานเป็นจริง
ยามาโตะ: ฉันไม่ได้กิน ไม่ได้อาบน้ำมาหลายวันเลย!
ลูฟี่: อะไรนะ?! เข้าใจละ เพราะเจ้ายามาอะไรนั่นสินะ!! ตอนนี้พวกเราถึงได้ปลอดภัยแล้ว!
จินเบ: ช่างเป็นคนดีเสียจริง!!
โซโล: จะว่าไป พวกเราตัวไม่สกปรกเลย
ฮิโยริ: นั่นก็เพราะว่าข้าทำความสะอาดท่านยังไงล่ะ <3 ท่านมีความสุขมั้ยคะ? อิอิ <3
ซันจิ: หัวมอส ฉันมีเรื่องจะพูดกับแกว่ะ!!
(หลังการต่อสู้นี้ ถ้าฉันเสียสติไป... ฉันอยากให้แกฆ่าฉัน)
โซโล: อ๊ะ แก ฉันจำได้แล้ว...
ฉันกลับมาจากนรกเพื่อจะได้ฆ่าแกยังไงล่ะ
ซันจิ: เดี๋ยวสิ! ฉันควบคุมมันได้แล้วเฟ้ย!!
ยามาโตะ: นามิ!! ที่นี่ไม่มีห้องอาบน้ำรวมในปราสาท!! เพราะงั้นข้าจะ...
นามิ:?
คิคุ: จะดีมั้ย... หากข้าขออาบร่วมกับสาว ๆ?

คิด: อย่ามาทำตัวสนิทกันหน่อยเลย!!
อย่าประมาทจนกว่าจะออกเรือ!!
คิลเลอร์: ไม่ว่าข้อมูลจะมาจากไหน พวกคนเขียนข่าวก็จะได้ข้อมูลไว้ในมือแน่ ๆ
พวกเราได้แทนที่จักรพรรดิจนเป็นเป้าหมายใหญ่ไปแล้ว!!
ลอว์: ใช่แล้ว
ชายแดนที่ถูกปิดจะป้องกันพวกนั้นไม่ให้ได้รับข้อมูลของพวกเรา แต่เราก็ไม่รู้เช่นกันว่าเกิดอะไรขึ้นข้างนอกนั่น
เบโปะ: ค่าหัวของกัปตันและคนอื่น... คงเพิ่มขึ้นอย่างมากแน่ ๆ...
อาพู: อาปาๆๆๆ!!
กลุ่มคิด: อาพู!! และก็นัมเบอร์?!
อาพู: ถูกต้อง! ฉันไม่รู้ว่าพวกนั้นไปเอาข้อมูลมาจากไหน แต่ว่า
คิด: แกบอกพวกมันใช่มั้ย ไอ้เวร ไอ้ตัวน่ารำคาญ!!
อาพู: ค่าหัวที่พวกนายเอาแต่พูดกันอยู่ในนี้แล้ว
อาพาพาพา!! อยากเห็นมั้ย?

อาพู: ทุกอย่างเขียนไว้ในนี้แล้ว!!
ค่าหัวของพวกนายแล้วก็...
เหล่าผู้ที่ได้รับขนานนามว่าเป็น "จักรพรรดิแห่งท้องทะเล"คนใหม่

อาคาอินุ: ฉันถามว่าแกอยู่ไหน!!
เรียวคุกิว: อย่างที่ผมบอก คุณซาคาสึกิ ผมอยู่บนฟ้าครับ
อาคาอินุ: และฉันก็ถามว่าที่ไหน!!
เรียวคุกิว: อ๊ะ! ผมเห็นแล้วครับ วาโนะคุนิ
อาคาอินุ: อย่าทำเรื่องไม่จำเป็นล่ะ!
แกได้ยินฉันมั้ย เรียวคุกิว!!
เรียวคุกิว: ผมรู้น่า! เชื่อผมเถอะครับ
ฮึบ

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง NEW Spoil UPDATE !!