One Piece Spoilers 1055 "ยุคสมัยใหม่"

อัพเดทวันพีซตอนล่าสุดเพื่อชาว thaionepiece กันทุกอาทิตย์!!
ติดตามเรื่องราวการผจญภัยของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: One Piece Spoilers 1055 "ยุคสมัยใหม่“

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ พุธ ก.ค. 27, 2022 1:00 pm

อ่านวันพีซแปลไทยฉบับลิขสิทธิ์ 4 ทุ่มวันอาทิตย์(3ตอนล่าสุด) https://mangaplus.shueisha.co.jp/titles/100079

ภาพประจำตัวสมาชิก
หมวกฟางคุง
Sapphire Dragon

Re: One Piece Spoilers 1055 "ยุคสมัยใหม่“

โพสต์โดย powerbomb เมื่อ พุธ ก.ค. 27, 2022 1:26 pm

เรียวคุกิวมันย่ามใจเกินไปมาก ที่กล้าลุยเดี่ยวมาถึงที่นี่คนเดียว แถมโวยวายอะไรเพ้อเจ้อเหมือนตัวประกอบ

ผิดกับพลเอกคนอื่นๆที่จะดูมีความสุขุม มีลูกล่อลูกชนไหวพริบเฉลียวฉลาด เรียวคุกิวนี่สลิ่มมังกรฟ้าชัดๆเลย

ปล. ตัดสเกล พลเอก จักรพรรดิได้ง่ายขึ้นละนะ จะได้เลิกเถียงกันเสียที

จักรพรรดิ > พลเอก >>>>>มือขวา
รูปภาพ
powerbomb

โพสต์โดย paoengine เมื่อ พุธ ก.ค. 27, 2022 1:31 pm

ใช้ดาบยิงฮาคิราชันย์หรอ
paoengine

โพสต์โดย Harvest Moon เมื่อ พุธ ก.ค. 27, 2022 5:23 pm

ลองคิดแบบนี้นะถ้าเรียวคุกิวมันเหี้ยจริงลุงอิชโชที่เป็นพลเอกที่ดี๊ดีคงไม่ร่วมมือกับมันหรอก

ส่วนตัวคิดว่าเรียวคุกิวไม่ใช่คนเลวและการมาวาโนะก็ไม่ได้มาเล่นๆแต่มีนัยยะแอบแฝงแต่ด้วยความที่

เจ้าตัวเป็นคน Bad Ass การแสดงออกมันเลยออกมาเป็นแบบที่เห็น 8-)
รูปภาพ
Harvest Moon

โพสต์โดย Satahum เมื่อ พุธ ก.ค. 27, 2022 7:38 pm

ขอถามนิดนึง เราลืม

เห็นจากสปอยยาวโดย TLK ในเรื่องคือมันมีภูเขาไฟฟูจิด้วยหรอ ลืมอะ มันยังไงกันนะ ใครอธิยายหน่อย
Satahum

โพสต์โดย djtori เมื่อ พุธ ก.ค. 27, 2022 7:58 pm

สอบถามครับ ทำไมถึงบอกว่า แจ๊ค ที่เป็นเผ่ามนุษย์เงือก ถึงสามารถค้นพบ โพเนกีฟใต้น้ำได้เร็ว แจ๊คว่ายน้ำไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าลงน้ำคือเคลื่อนไหวไม่ได้ แล้วจะเจอโพเนกีฟได้อย่างไร นอกจากจะต้องมีลูกน้องเผ่าเงือกในสังกัด หรือแจ๊คเพิ่งกินผลปีศาจได้ไม่นานนัก

ส่วน เรียวคุกิวก็เหมือนพวกคลื่นลูกใหม่ ที่เอาแต่ใจ อยากโชว์เกรียน โชว์ศักยภาพ โดยไม่สนอะไร ไม่สนการเตือนของคนรอบข้างหรือหัวหน้า คิดว่าตัวเองเจ๋ง เลยอยากโชว์
สุดท้ายเจอคนจริง ที่เจ๋งกว่า ก็ต้องหลบอยู่ดี
ยังดีที่คิดได้ ประเมินตัวเองได้ ไม่งั้นเละ
ถ้าลูฟี่ กับ 3 ปีศาจ ลงมือ ก็คงเละเหมือนกัน
และแซงค์ อาจจะขึ้นเกาะมาช่วยซ้ำ

หาทางลงแบบนี้ดีแล้วครับ ให้แซงค์ข่ม แล้วลิ้งไปที่ Movie ก็โอเคื

ตอนหน้าคงได้ร่ำลา วาโนะ ออกเดินทาง และแครอทอาจจะแอบขึ้นเรืออีก แต่ติดที่ งด อีก 1 สัปดาห์
djtori

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ พุธ ก.ค. 27, 2022 10:11 pm

Satahum เขียน:ขอถามนิดนึง เราลืม

เห็นจากสปอยยาวโดย TLK ในเรื่องคือมันมีภูเขาไฟฟูจิด้วยหรอ ลืมอะ มันยังไงกันนะ ใครอธิยายหน่อย

มีมานานแล้วครับ อธิบายตามภาพเลย

djtori เขียน:สอบถามครับ ทำไมถึงบอกว่า แจ๊ค ที่เป็นเผ่ามนุษย์เงือก ถึงสามารถค้นพบ โพเนกีฟใต้น้ำได้เร็ว แจ๊คว่ายน้ำไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าลงน้ำคือเคลื่อนไหวไม่ได้ แล้วจะเจอโพเนกีฟได้อย่างไร นอกจากจะต้องมีลูกน้องเผ่าเงือกในสังกัด หรือแจ๊คเพิ่งกินผลปีศาจได้ไม่นานนัก

Sukiyaki:
I never told Kaido and Orochi about this route, but one of the lead performers…Jack is a fishman, so it didn’t took long for them to find the poneglyth….

สุกี้ยากี้: ข้าไม่เคยบอกไคโดกับโอโรจิเกี่ยวกับเส้นทางนี้เลยนะ แต่ว่าหนึ่งในผู้นำ... แจ๊คเป็นมนุษย์เงือก เลยทำให้พวกนั้นตามหาโพเนกลีฟได้ไม่นาน...

ผมคิดว่าแจ๊คเพิ่งกินไม่นาน เพราะว่าแจ๊คเจอโพเนกลีฟแล้ว ตอนนั้นคงยังไม่กิน
ซึ่งก็น่าจะช่วงที่เพิ่งเข้ามาวาโนะใหม่ ๆ ด้วยซ้ำครับ ก็ถือว่านานแล้วนะ ถ้านับจากตอนนั้นจนถึงปัจจุบัน

ปล. บทในตอนนี้คำพูดของโมโมะที่มีต่อยามาโตะค่อนข้างดีครับ บอกว่าตนและพวกจะสู้ด้วยตัวเอง จะไม่ให้คนที่กำลังจะออกจากเกาะต้องมาคอยพะวักพะวงอีก (รวมถึงยามาโตะด้วย) ซึ่งก็ยิ่งตอกย้ำว่ายามาโตะจะได้ออกเดินทางไปกับพวกลูฟี่อีกด้วยครับ :D
ฮึบ

โพสต์โดย djtori เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 28, 2022 9:39 am

ฮึบ เขียน:
Satahum เขียน:ขอถามนิดนึง เราลืม

มีมานานแล้วครับ อธิบายตามภาพเลย

djtori เขียน:สอบถามครับ ทำไมถึงบอกว่า แจ๊ค ที่เป็นเผ่ามนุษย์เงือก ถึงสามารถค้นพบ โพเนกีฟใต้น้ำได้เร็ว แจ๊คว่ายน้ำไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าลงน้ำคือเคลื่อนไหวไม่ได้ แล้วจะเจอโพเนกีฟได้อย่างไร นอกจากจะต้องมีลูกน้องเผ่าเงือกในสังกัด หรือแจ๊คเพิ่งกินผลปีศาจได้ไม่นานนัก

Sukiyaki:
I never told Kaido and Orochi about this route, but one of the lead performers…Jack is a fishman, so it didn’t took long for them to find the poneglyth….

สุกี้ยากี้: ข้าไม่เคยบอกไคโดกับโอโรจิเกี่ยวกับเส้นทางนี้เลยนะ แต่ว่าหนึ่งในผู้นำ... แจ๊คเป็นมนุษย์เงือก เลยทำให้พวกนั้นตามหาโพเนกลีฟได้ไม่นาน...

ผมคิดว่าแจ๊คเพิ่งกินไม่นาน เพราะว่าแจ๊คเจอโพเนกลีฟแล้ว ตอนนั้นคงยังไม่กิน
ซึ่งก็น่าจะช่วงที่เพิ่งเข้ามาวาโนะใหม่ ๆ ด้วยซ้ำครับ ก็ถือว่านานแล้วนะ ถ้านับจากตอนนั้นจนถึงปัจจุบัน

ปล. บทในตอนนี้คำพูดของโมโมะที่มีต่อยามาโตะค่อนข้างดีครับ บอกว่าตนและพวกจะสู้ด้วยตัวเอง จะไม่ให้คนที่กำลังจะออกจากเกาะต้องมาคอยพะวักพะวงอีก (รวมถึงยามาโตะด้วย) ซึ่งก็ยิ่งตอกย้ำว่ายามาโตะจะได้ออกเดินทางไปกับพวกลูฟี่อีกด้วยครับ :D

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^^
djtori

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 28, 2022 10:10 am

อ่านวันพีซแปลไทยฉบับลิขสิทธิ์ 4 ทุ่มวันอาทิตย์(3ตอนล่าสุด) https://mangaplus.shueisha.co.jp/titles/100079

หมวกฟางคุง

โพสต์โดย paoengine เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 28, 2022 10:37 am

จากบทพูดของเรียวคุเกียว ผมมองว่า เรียวคุเกียว คือคนแบบเดียวกับอาคาอินุ คือรักความยุติธรรมแบบสุดโต่ง แต่เรียวคุเกียวจะออกแนวอยู่ใต้กฎหมายอย่างสุดโต่ง มังกรฟ้า คือจุดสูงสุด ประเทศที่อยู่ใต้อำนาจรัฐบาลโลกคือความถูกต้อง ประเทศที่อยู่นอกการปกครองคือพวกนอกคอก ไม่อยู่ใต้ความคุ้มครองของกฎหมาย จะทำยังไงก็ได้ไม่มีความผิด เป็นประเภทที่ทำได้ทุกอย่างเพื่อรัฐบาลโลก ผมมองว่า เรียวคุเกียว ก็ไม่ใช่คนเลวร้ายนะ ที่มันบุกวาโนะแล้วมันพล่ามไม่หยุดก็คงหาเหตุผลให้ตัวเองรุกรานวาโนะได้อย่างถูกต้องแหละ
paoengine

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง NEW Spoil UPDATE !!