One Piece Spoilers 1098 "กำเนิดบอนนี่"

อัพเดทวันพีซตอนล่าสุดเพื่อชาว thaionepiece กันทุกอาทิตย์!!
ติดตามเรื่องราวการผจญภัยของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: One Piece Spoilers 1098

โพสต์โดย mycent เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 10, 2023 9:29 pm

โพสสุดท้ายของเค้าสักที อย่ามาอีกนะ ขี้เกียจเลื่อนข้าม
mycent

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ เสาร์ พ.ย. 11, 2023 6:25 am

mycent เขียน:โพสสุดท้ายของเค้าสักที อย่ามาอีกนะ ขี้เกียจเลื่อนข้าม

คุณไม่น่าเรียกร้องให้ผมต้องมาตอบคุณเลยครับ
ถ้างั้นนี้จะเป็นข้อความสุดท้ายที่ผมจะทิ้งไว้ให้แล้ว(จริงๆ)นะครับ

ผมจะบอกอีกหนึ่งความลับที่สุดยอดให้ก็แล้วกันครับ(ความจริงอยากจะอุ๊บไว้ก่อน)
นี่เป็นความเหมือนที่บังเอิญหรือตั้งใจมาตั้งแต่แรกแล้วของ อ.โอดะ
ตัวแทนร็อค = ลูฟี่
ตัวแทนหนวดขาว = วีเบิ้ล
ตัวแทนบิ๊กมัม = ยามาโตะ
ตัวแทนไคโด = โมโมะ
ตัวแทนยายเนียว(เผ่าคุจา) = โบอา แฮนค็อก
ตัวแทนสตูสซี่(ค้างคาว) = โรบิ้น(ร่างปีศาจ)
ตัวแทนชิกิ(2ดาบ)(ชาววาโนะ) = โซโล(3ดาบ)(ลูกหลานวาโนะ)
ตัวแทนกัปตันจอห์น(ชอบดื่มเหล้า) = ซันจิ(ชอบสูบบุหรี่)
ตัวแทนเผ่าเงือก = จินเบ
ตัวแทนชายร่างยักษ์(สวมเกราะเหล็ก)ไว้เครายาว = แฟร้งกี้(ไซบอร์ก)

จากข้อมูลเหล่านี้สามารถนำไปคาดการณ์(เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในอนาคตได้) เช่น
1.ลูกเรือคนที่10คนสุดท้ายของ(กลุ่มหมวกฟาง) = วีเบิ้ล

2.(สถานที่ต่อไปที่จะจัดงาน)เกมส์ล่ามนุษย์ของเผ่ามังกรฟ้าที่จะจัดขึ้นทุกๆ3ปี = ไม่(เกาะอเมซอน ลิลลี่) ก็จะจัดที่(วาโนะคุนิ)
(เพราะจะเป็นสาเหตุให้ทำให้มานั่งเรือลำเดียวกัน(ไม่เรือซันนี่ก็พลูตัน)ด้วยกันอีกครั้งหนึ่ง)

ปล.ห้ามเอาเรื่องนี้ไปบอกใครนะครับ
แค่นี้นะไปล่ะ
มโนสำคัญกว่าความรู้

โพสต์โดย powerbomb เมื่อ จันทร์ พ.ย. 13, 2023 1:01 pm

หมวกฟางคุง เขียน:จากหลายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในโลกวันพีซ คิดว่าเรื่องนี้เป็นไปได้อยู่แล้ว :arrow:
พอเอามาใส่ในชีวิตของคุมะแล้ว ยิ่งรู้สึกหดหู่จนไม่อยากให้เป็นเนื้อหาจริง

2 ปี มันนานเกินไป ระดับผู้บัญชาการโดนจับไป น่าจะเคลื่อนไหวมากกว่านี้
คุมะ จอมป่าเถื่อนน่าจะเริ่มจากตรงนี้ แต่เนื้อหาก็หนักไปอยู่ดี :ugeek:

กองทัพปฏิวัติคงจะยังแข็งแกร่งไม่พอ
ในขณะเดียวกัน ฝ่ายที่จับไปก็ต้องแกร่งพอตัวด้วย
อาจจะมีระดับพลเอก ห้าผู้เฒ่า หรือภาคีอัศวินเทพ เข้ามาเอี่ยวด้วยก็ได้

คุมะอาจจะยอมเป็นร่างทดลองแลกกับการรักษาโรคให้บอนนี่ และ
ที่คุมะไปแมรี่จัวส์ อาจเป็นเพราะจิตใต้สำนึกฝังใจเรื่องจินนี่ หรือบอนนี่ก็ได้
เหมือนตอนที่ซินดี้ขยับร่างกายไม่ได้ ยิ้มอย่างมีชีวิตชีวา

ปูบทมาแบบนี้ สุดท้ายคุมะอาจตายอีก
อยากให้รอด เห็นอนาคตของโลกและมีความสุขสงบบ้างจัง

ตามไทม์ไลน์ในสปอยล์นี้ ร่างเด็กตอนที่ห้ามโซโลฟันเผ่ามังกรฟ้า
กับตอนที่ขึ้นมาจากน้ำตอนต้นภาค ก็คงเป็นร่างจริงของบอนนี่

ตอนที่ 1097 เปิดเผยว่า 14 ปีก่อน จินนี่ถูกจับตัวไปเป็นภรรยามังกรฟ้า

ผ่านมา 2 ปีให้หลัง(ตอนที่ 1098) จินนี่กลับมาพร้อมกับเด็กทารกแรกเกิด

เพราะฉะนั้นชัดเจนแล้วครับว่าปัจจุบันบอนนี่อายุ 12 ขวบ ซึ่งเกินอายุขัยที่หมอทำนายไว้แล้ว (10 ขวบ)

รูปที่แนบมาน่าจะเป็นไปได้ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
powerbomb

โพสต์โดย hero2_pig เมื่อ จันทร์ พ.ย. 13, 2023 6:52 pm

คือโรคต้องหายไปแล้ว หรือไม่แสดงอาการใดๆ แน่นอนแล้วแน่ๆ ครับ เพราะว่า บอนนี่เดินออกแสงได้

และเหมือนที่หน้ามีแค่รอยเหมือยแผล หรืออะไรสักอย่างเองครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
hero2_pig

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ อังคาร พ.ย. 14, 2023 9:11 am

บอนนี่หายแล้วแน่นอนครับ แต่จะหายด้วยวิธีอะไร ผมว่าตอนต่อไปน่าจะมีบอกแล้วแหละครับ มีคนคาดเดาว่า "ห่วง" ที่ติดอยู่ตรงหน้าบอนนี่ น่าจะเป็นเครื่องมือที่ทำให้บอนนี่ใช้ชีวิตปกติได้
ไม่มโน

โพสต์โดย Satahum เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 16, 2023 2:44 am

เขาจะโพสเป็นโพสสุดท้ายจริงๆใช่มั้ยอะ ดีใจมาก มันรกอะ แล้วดูแบบ ไม่รับความเห็นต่าง ต้องเป็นแบบที่ตัวเองจินตนาการแบบมั่วๆเท่านั้น

อยากอ่านวิเคราะห์สปอยแบบโต้ตอบด้วยเหตุผล ไม่ใช่โต้ตอบด้วยจินตนาการและการแถ555555
Satahum

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง NEW Spoil UPDATE !!