ประกาศผลแบบสำรวจความนิยมตัวละครประจำไทยวันพีซ ครั้งที่3ครับ

อัพเดทวันพีซตอนล่าสุดเพื่อชาว thaionepiece กันทุกอาทิตย์!!
ติดตามเรื่องราวการผจญภัยของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกันได้ที่นี่เลยจ้า

ประกาศผลแบบสำรวจความนิยมตัวละครประจำไทยวันพีซ ครั้งที่3ครับ

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 6:58 pm

สวัสดีครับ (TLK อัพเดทเมื่อวันที่ 13 มกราคม 2016)

เนื่องจากผมขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่ จึงขอประกาศผลโหวตความนิยมตัวละครครั้งที่ 3 ลงกระทู้นี้ไปเลยครับ

ผู้ร่วมโหวต : 989 ท่าน

อันดับ 1 : โรโรโนอา โซโล 190 คะแนน
อันดับ 2 : มังกี้ ดี ลูฟี่ 131 คะแนน
อันดับ 3 : ซันจิ 98 คะแนน
อันดับ 4 : ทราฟัลการ์ ลอว์ 96 คะแนน
อันดับ 5 : นิโค โรบิน 45 คะแนน
อันดับ 6 : แชงคูส 40 คะแนน
อันดับ 7 : ซาโบ 34 คะแนน
อันดับ 8 : ดอนกิโฆเต้ โดฟลามิงโก้ 26 คะแนน
อันดับ 9 : โทนี่โทนี่ ช็อปเปอร์ 25 คะแนน
อันดับ 10 : เอเนลู 24 คะแนน
อันดับ 11 : อาโอคิยิ 22 คะแนน
อันดับ 12 : มัลโก้ 19 คะแนน
อันดับ 12 : บาร์โธโลมีโอ 19 คะแนน
อันดับ 12 : นามิ 19 คะแนน
อันดับ 15 : อุซป 17 คะแนน
อันดับ 16 : โปโตกัส ดี เอส 16 คะแนน
อันดับ 17 : คร็อคโคไดล์ 15 คะแนน
อันดับ 17 : ยูสตัส คิด 15 คะแนน
อันดับ 17 : ดรากูล มิฮอว์ค 15 คะแนน
อันดับ 20 : เพโรน่า 14 คะแนน
อันดับ 20 : ซิลเวอร์ส เรย์ลี่ 14 คะแนน
อันดับ 22 : โบอา แฮนค็อก 13 คะแนน

[ตัวละครที่เหลือที่ได้ต่ำกว่า 10 คะแนน ขอตัดทิ้งไปนะครับ]

ป.ล. ต่อจากนี้เป็นเนื้อหากระทู้เดิมครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีครับชาวบอร์ดทุกท่าน

วันนี้ก็ได้ฤกษ์ประกาศผลโหวตความนิยมตัวละครครั้งที่2นะครับ มาดูกันว่าอันดับของใครเปลี่ยนไปมากน้อยแค่ไหน (ผลจากโพลครั้งที่1 อยู่ด้านล่างของโพสครับ)

ผู้ร่วมโหวต : 280 ท่าน

ภาพประกอบ : SILVERS RAYLEIGH

----------------------------------------------------------------------------------------------

อันดับ10 (13คะแนน)

ครองตำแหน่งร่วมกันครับ สำหรับอดีตเจ็ดเทพโจรสลัดจระเข้ทะเลทราย และช่างเรือวิตถารแห่งกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง

Crocodile & Franky

Spoiler:
........

----------------------------------------------------------------------------------------------

อันดับ9 (16คะแนน)

อดีตพระเจ้าแห่งเกาะแห่งท้องฟ้า ปัจจุบันได้ก่อตั้งกองทัพหุ่นยนต์อยู่ที่ดวงจันทร์

Enel

Spoiler:

อันดับ8 (19คะแนน)

หมอประจำเรือของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง มาสคอตผู้น่าัรักประจำวันพีซ

Tony-Tony Chopper

Spoiler:

อันดับ7 (20คะแนน)

หนึ่งในสี่จักรพรรดิ ผู้เป็นแรงบันดาลใจให้ลูฟี่เข้าสู่เส้นทางโจรสลัด

Shanks

Spoiler:

อันดับ6 (24คะแนน)

ฉายาจักรพรรดินีโจรสลัด ราชินีคนปัจจุบันแห่งเผ่าคุจา สตรีที่ขึ้นชื่อว่าสวยที่สุดในโลก และเป็นผู้หญิงเพียงคนเดียวในเจ็ดเทพโจรสลัด

Boa Hancock

Spoiler:

อันดับ5 (26คะแนน)

นักโบราณคดีคนสวยแห่งกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง บุคคลเดียวที่สามารถอ่านอักษรจากโพเนกลีฟได้

Nico Robin

Spoiler:

อันดับ4 (36คะแนน)

กุ๊กเลือดร้อนแห่งกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง มีฝีมือในการทำอาหาร และฝีเท้าสำหรับต่อสู้เป็นเลิศ

Sanji

Spoiler:

อันดับ3 (47คะแนน)

ผู้วางแผนโค่นล้มหนึ่งในสี่จักรพรรดิ และยื่นข้อเสนอร่วมเป็นพันธมิตรแก่กลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง

หนึ่งในเจ็ดเทพโจรสลัดคนใหม่ ฉายาหมอศัลยกรรมแห่งความตาย

Trafalgar Law

Spoiler:

อันดับ2 (60คะแนน)

พระเอกหนึ่งเดียวของวันพีซ กัปตันแห่งกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง

Monkey D Luffy

Spoiler:

อันดับ1 (83คะแนน)

ยังคงรักษาแชมป์อย่างขาดลอย สำหรับว่าที่นักดาบที่เก่งที่สุดในโลก

หน่วยต่อสู้แห่งกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง ผู้ใช้วิชาสามดาบ

Roronoa Zoro

Spoiler:

อันดับอื่นๆ

12. (12คะแนน) : นามิ
13. (11คะแนน) : โปโตกัส ดี เอส
14. (10คะแนน) : ยูสตัส คิด , ดอนกิโฮเต้ โดฟลามิงโก้ , "หนวดดำ"มาร์แชล ดี ทีช

17. (9คะแนน) : ดรากูล มิฮอว์ค , โคบี้
19. (7คะแนน) : ซิลเวอร์ส เรย์ลี่
20. (6คะแนน) : บาีกี้ , มัลโก้ , ทาชิงิ , สโมคเกอร์ , บาซิล ฮอว์คินส์ , "หนวดขาว"เอ็ดเวิร์ด นิวเกท

26. (5คะแนน) : อาโอคิจิ , โมเน่ , X เดรค
29. (4คะแนน) : คิซารุ , ร็อบ ลุจจิ , บาโธโลมิว คุมะ
32. (3คะแนน) : เบโปะ , มังกี้ ดี การ์ป , อาคะอินุ

35. (2คะแนน) : สแครชเม็น อาพู , ซาโบ , เซเฟอร์ , มังกี้ ดี ดราก้อน , แมกเจลเลน , คินเอม่อน , ชิกิ , ไวเปอร์ , อุซป , บรูค , ซาโบ
46. (1คะแนน) : เนเฟอร์ตารี วีวี่ , จินเบ , เซฟ , ไอน์ , โมโมโนะสึเกะ , โยซาคุ , จอห์นนี่ , เปรู , เวอร์โก้ , ฮินะ , มิสเตอร์ทู , เบบี้5 , อาร์ลอง , ฟิชเชอร์ ไทเกอร์ , ชิราโฮชิ , เพโรน่า , เบ็น เบ็คแมน , คุอินะ , แพนด้าแมน , แพนด้าวูแมน , เงือกเมดากะ , เบลามี่ , เก็กโค โมเรีย

แถมท้ายด้วยสถิติจากโพลครั้งที่1ครับ (ผู้ร่วมโหวต 234ท่าน / ประกาศผลเมื่อวันที่23มกราคม 2555)

Top10
Spoiler:
1.โรโรโนอา โซโล : 80คะแนน
2.มังกี้ ดี ลูฟี่ : 76คะแนน
3.แชงคูส : 39คะแนน
4.ซันจิ : 37คะแนน
5.เอเนลู : 27คะแนน
6.ทราฟัลการ์ ลอว์ : 26คะแนน
7.คร็อคโคไดล์ : 24คะแนน
8.โบอา แฮนค็อก : 21คะแนน
9.นิโค โรบิน : 20คะแนน
10.ดรากูล มิฮอว์ค : 19คะแนน

อันดับอื่นๆ
Spoiler:
11.(16คะแนน) ซิลเวอร์ส เรย์ลี่ , โปโตกัส ดี เอส , โทนี่โทนี่ ช็อปเปอร์
14. (14คะแนน) "หนวดขาว"เอ็ดเวิร์ด นิวเกท
15. (12คะแนน) อาโอคิยิ
16. (11คะแนน) นามิ , ดอนคิโฮเต้ โดฟลามิงโก้
18. (10คะแนน) "หนวดดำ"มาแชล ดี ทีช
19. (9คะแนน) มัลโก้ , อุซป , ร็อบ ลุจจิ , แฟรงกี้ , เนเฟลตาลี บิบี , คิซารุ , มังกี้ ดี ดราก้อน
26. (8คะแนน) เพโรน่า , ยูสทัส คิด , มังกี้ ดี การ์ป
29. (7คะแนน) เบ็น เบ็คแมน , บรูค , บาโซโลมิว คุมะ
32. (6คะแนน) มิสเตอร์ทู , สโมคเกอร์
34. (5คะแนน) บากี้
35. (4คะแนน) ดิเอส เดรค
36. (3คะแนน) กาลู , เบโปะ , ชิราโฮชิ , แมกเจลเลน , จินเบ
41. (2คะแนน) แพนด้าแมน , ไวเปอร์ , ชิกิ , ฟิชเชอร์ ไทเกอร์ , เรือโกอิ้งเมอร์รี่ , บาซิล ฮอว์คินส์ , อารอน , เปรู , เก็กโค โมเรีย , กิง , จิเวลรี่ บอนนี่ , อาคะอินุ
53. (1คะแนน) เซ็นโงคุ , ลาฟิต , จีซัส เบอร์เจส , แวน ออเกอร์ , โคอะล่า , คุมาชี่ , ซาโบ , มิสวาเลนไทน์ , ยาซป , ลาบูน , คิลเลอร์ , ฮินะ , มิสเตอร์ทรี , โฮดี้ โจนส์ , ด็อกQ , ทาชิงิ , คุโระ , มากาเร็ต , โจส , ออส , แชคกี้ , มากิโนะ , ฟ็อกซี่ , เรือเธาซันด์ ซันนี่ , นกเซาธ์เบิร์ด , เงือกในจินตนาการของลูฟี่ , ลุงแผลเต็มตัวที่ธริลเลอร์บาร์ค

หมายเหตุ : ในโพลครั้งที่ 1 สมาชิกมีสิทธิ์โหวตได้สูงสุด3ตัวละคร
โพลครั้งที่ 2 โหวตได้สูงสุดเพียง 2 ตัวละคร
ครั้งที่ 3 เป็นต้นไป จะโหวตได้แค่ตัวละครเดียวเท่านั้น

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
ภาพประจำตัวสมาชิก
The Legend Killer
Vermillion Phoenix

Re: ประกาศผลแบบสำรวจความนิยมตัวละครประจำไทยวันพีซ ครั้งที่2ค

โพสต์โดย happyten เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:05 pm

เป็นเรื่องที่พระรองแฟนคลับเยอะกว่าพระเอกนะครับ แหม่
รูปภาพ
happyten

Re: ประกาศผลแบบสำรวจความนิยมตัวละครประจำไทยวันพีซ ครั้งที่2ค

โพสต์โดย xus1tiz เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:10 pm

ไม่แปลกอะไรนะผมว่า โซโลเป็นคนที่บุคลิกดีเท่กว่า ลูฟี่ชัดเจน
รูปภาพ
xus1tiz

โพสต์โดย SatChu_NuadTao เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:12 pm

ลอว์มาแรง เพราะโอดะเค้าดัน :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
~oOo กัปตันกลุ่มโจรสลัดหนวดเทา oOo~

เยี่ยมชมกลุ่มโจรสลัดหนวดเทาครับ
SatChu_NuadTao

โพสต์โดย toptemtem เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:16 pm

โรบินลุคใหม่ เรียกใจแฟนๆท่วมท้นเลยนะครับ นำโบอาไปเลย :oops:
รูปภาพ
toptemtem

โพสต์โดย SILVERS RAYLEIGH เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:18 pm

เดี๋ยวผมลงรูปให้คับ

จะสร้างกะทู้ใหม่นะคับ

ขอบคุณคับ ทั้ง 10 อันดับ ทำไว้หมดแล้วคับ 8-)
SILVERS RAYLEIGH

โพสต์โดย The Legend Killer เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:19 pm

อ้าวเหรอครับ ไอ้ผมก็นั่งหาภาพอยู่

โพสตรงนี้เลยก็ได้ครับ กดแถบสปอยไว้ มันจะได้ไม่กินที่ เดี๋ยวผมอัพให้

เว็บไทยวันพีซมีแฟนเพจแล้วนะครับ กดLikeได้ที่นี่ --> https://www.facebook.com/THAIONEPIECEbyTLK
The Legend Killer

โพสต์โดย BlackSuit เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:21 pm

ซันจิอันดับเท่าเดิม ฮาาา ถึงเป็นลูกเมียน้อย แต่ครองใจหลายคนนะเออ 8-) 8-)
BlackSuit

โพสต์โดย SILVERS RAYLEIGH เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 7:58 pm

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

Spoiler:  

รูปภาพ

ก็เป็นอันเสร็จสิ้นไปอีกครั้งคับ
ท่ารูปไม่ถูกใจแฟนๆตัวละคร
สัญญาคับ คราวต่อไปจะเลือกรูปเท่ห์ๆคับ (แต่ก็หายากเหมือนกันนะ จะให้ออกมาในตรีมเดียวกัน)
:D :D
SILVERS RAYLEIGH

โพสต์โดย reborncross เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 04, 2013 8:03 pm

โห โซโลนำลูฟี่ไปเยอะนะเนี่ย - -
รูปภาพ
reborncross

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง NEW Spoil UPDATE !!