บก.ผู้ดูแลวันพีซเผยภาควาโนะจะเป็นภาคที่สุดยอดที่สุด

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

บก.ผู้ดูแลวันพีซเผยภาควาโนะจะเป็นภาคที่สุดยอดที่สุด

โพสต์โดย ROS'E เมื่อ เสาร์ ส.ค. 12, 2017 3:31 pm

sandman @sandman_AP
Editor revealed in a talk show 4 days ago that Wano arc will be the most amazing arc ever since Marineford War arc

http://www.comicsync.com/normal/2017/08/09/ID2505/

ตั้งแต่จบภาคมารีนฟอร์ดมาภาควาโนะจะเป็นภาคที่พีคที่สุดคับ

ข้อมูลเพิ่มเติมที่จะปรากฏใน One Piece Magazine เล่มที่ 3

- อ.โอดะ และ บก.หลายๆคนที่แกเคยทำงานด้วย จะมานั่งคุยเรื่องวันพีซด้วยกัน

- นิยาย Ace ตอนที่ 3 จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับที่รัฐบาลโลกชวนเอสเข้าเป็น 7 เทพโจรสลัด โดยในขณะนั้นกัปตันเอสและเพื่อนๆกลุ่มโจรสลัดสเปด รอคลุมเรืออยู่ที่เกาะชาบอนดี้ คนของรัฐบาลที่เข้ามาคุยกับเอสคือทหารเรือหญิงที่ชื่ออิสก้า

- จะมีการเปิดเผยค่าหัวของซาโบ้

ข้อมูลจากpantipคับ
ROS'E

Re: บก.ผู้ดูแลวันพีซเผยภาควาโนะจะเป็นภาคที่สุดยอดที่สุด

โพสต์โดย Kyros เมื่อ เสาร์ ส.ค. 12, 2017 7:50 pm

ส่วนนึงเพราะภาควะโนะ

มันเป็นธีม วัฒนธรรมญี่ปุ่นด้วยหรือเปล่าครับ
มันมีเรื่อง ชาตินิยม และ พรีเซนท์วัฒนธรรมญี่ปุ่น
เข้ามาเกี่ยว ก็คิดว่าน่าจะพีคจริงครับ

คือนอกเหนือจากความ ยากของบอสแล้ว
คิดว่า เนื้อหา พล็อตเรื่องก็น่าจะปล่อยของกว่าภาคอื่นพอควร
ภารโรง : กลุ่มโจรสลัดผมดก
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kyros

Re: บก.ผู้ดูแลวันพีซเผยภาควาโนะจะเป็นภาคที่สุดยอดที่สุด

โพสต์โดย ฮึบ เมื่อ เสาร์ ส.ค. 12, 2017 11:59 pm

sandman เขียน:

เห็นว่าจะเพิ่มตัวละครอีกเยอะเลย และมีฉากบนทะเลด้วยเพื่อให้ยังคงความเป็นโจรสลัดอยู่ (อาจจะเปลี่ยนใจทีหลัง) ตัวละครเยอะ ๆ กลััวจะเละเหมือนเดรสโรซ่า ขอให้คุมสเกลได้เถอะ สาธุ :lol:
ฮึบ
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Jamezaku เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 7:02 am

ไม่แปลกใจครับ

ถ้ามันบอกว่า ภาควาโนะที่จะถึงจะไม่สนุกเท่าภาคก่อนๆ

อันนี้อะแปลก

หัวหน้าหน่วยที่1 กลุ่มโจรสลัดผมดก
Jamezaku

โพสต์โดย ROS'E เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 9:27 am

ฮึบ เขียน:
sandman เขียน:

เห็นว่าจะเพิ่มตัวละครอีกเยอะเลย และมีฉากบนทะเลด้วยเพื่อให้ยังคงความเป็นโจรสลัดอยู่ (อาจจะเปลี่ยนใจทีหลัง) ตัวละครเยอะ ๆ กลััวจะเละเหมือนเดรสโรซ่า ขอให้คุมสเกลได้เถอะ สาธุ :lol:

ผมว่าเนื้อเรื่องภาควาโนะน่าจะเป้นเส้นตรงแบบมารีนฟอร์ดนะคับเพราะตัวละครเยอะขนาดนี้คุมยากแน่ๆ
ROS'E

โพสต์โดย Kyros เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 9:54 am

อยากลุ้นให้ ริวคุกิว ออกโรงภาคนี้นะ
ช่วงท้ายๆ ภาค

พลเอกคนสุดท้ายที่ยังไม่เห็นหน้า
รูปภาพ
Kyros

โพสต์โดย ANIME เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 11:11 am

ไม่ค่อยแปลกใจหรือลุ้นภาควาโนะเลย ที่บอกว่าภาควาโนะพีคกว่ามารีนฟอร์ดเป็นการสร้างกระแสให้ดูน่าสนใจ ถ้าบอกว่าภาควาโนะห่วยกว่าภาคก่อนๆนี่ละแปลก

พอวาโนะคุนิพีคที่สุด ต่อไปก็คงบอกว่าราฟเทลที่เป็นเกาะสุดท้ายพีคกว่า เป็นศึกตัดสินแย่งชิงวันพีช กลุ่มหมวกฟาง ปะทะ กลุ่มหนวดดำ

ส่วนตัวผมลุ้นภาคประชุมโลกมากกว่า วีวี่ รีเบ็คก้า ชิราโฮชิ จะมาเจอกันเมื่อไหร่
ANIME

โพสต์โดย innocent. เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 11:45 am

อะไรที่ให้คนในกองมาบอกความดีทีไร ส่วนใหญ่ที่ออกมาก็ไม่ได้ดีตามที่คาดไว้

หวังว่าคงดีจริงๆ
รูปภาพ
Spoiler:
innocent.

โพสต์โดย Recoba เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 4:19 pm

ไม่ได้น่าตกใจเท่าไรอ่ะนะ
เพราะปูเรื่องให้รู้มานานแล้วว่า ต้องปะทะกับ ไคโด ผู้ที่ได้ชื่อว่าแข็งแกร่งที่สุด
สิ่งที่เป็นคำถาม หยุดบ่อย ขนาดนี้ ในปีนี้มันจะเข้าสู่ภาควาโนะในทันจริงเล้อ
ต้องออกมาเหมารวมว่า งานประชุมโลกอยู่ในส่วนนึงของตอนเริ่มภาควาโนะแน่อนเลย และขณะประชุมก็จะตัดฉากไปให้เห็นภาพ กำลังเดินเรือไปรวมตัวกันสินะ ผมเดาล่วงหน้าเรือในปีนี้จะได้เห็นแค่หน้าตาเกาะวาโนะเต็ม เหมือนตอนเห็นเกาโซ แค่นั้นแหละ แล้วก็หยุด 2-3 สัปดาห์ ตอนปีใหม่
Inherited Will. Destiny of The Age. The Dream of People.
As long as humans continue to pursue the meaning of Democracy, these things will never cease to be!
Recoba

โพสต์โดย Kyros เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 8:10 pm

กว่าภาคบิ๊กมัมจะจบ
ผมว่า ปาไป กลาง - สิ้นเดือนตุลา
ไหนจะทำเค้ก ในจะเคลียร์บิ๊กมัม(ไม่สู้)
ไหนจะปรับความเข้าใจพ่อลูก

ภาคประชุมโลก กินเวลาไปอีกประมาณ 4 ตอน
(หรือสั้นกว่านั้น)

ภาควะโนะ คงเห็นแค่ เกริ่นนำเข้าสู่ภาคแบบเต็มตัว
แล้วก็จบปี 2017 ตามที่เม้นบนว่าจริงๆ
รูปภาพ
Kyros

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!