ถ้าเป็น ซันจิ หรือ โซโล vs คาตาคุริ จะออกมาแบบไหนครับ

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

ถ้าเป็น ซันจิ หรือ โซโล vs คาตาคุริ จะออกมาแบบไหนครับ

โพสต์โดย Lester เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 9:26 am

ส่วน ลูฟี่ ถึกเกินคับ ตอนนี้ ผมให้ ลูฟี่ เท่า มัลโก้ คับ

ส่วน โซโล หากเจอ คาตาคุริ คาตาคงเอาอาวุท สู้ใช้ ท่าเดียวกับโซโล แต่ พลังดาบโซโล น่าจะแรงกว่า

ซันจิ ผมว่า คู่นี้ น่าจะเจอ กัน คับ คาตา เพราะ ความไว มันอาจจะ เปลี่ยนอนาคตได้ ไหมคับ
Lester

Re: ถ้าเป็น ซันจิ หรือ โซโล vs คาตาคุริ จะออกมาแบบไหนครับ

โพสต์โดย powerbomb เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 9:52 am

ซันจิเจอแค่ไดฟูกุก็หมอบแล้วครับ

ส่วนโซโลผมมองว่าเก่งกว่าหรือเท่ากับลูฟี่มานานแล้ว สถานการณ์คงออกมาคล้ายๆกัน
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
powerbomb

Re: ถ้าเป็น ซันจิ หรือ โซโล vs คาตาคุริ จะออกมาแบบไหนครับ

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 11:26 am

ซันจิ - จะเละไม่ต่างกับตอนที่เจอโดฟลามิงโก้ครับ
ระดับซันจิผมว่าสู้ได้เต็มที่ก็พวกไดฟุกุ, โอเว่น นี่แหละ
โซโร - ไม่ต่างกับลูฟี่ครับ อาจจะทำดาเมจได้น่ากลัวกว่า
แต่ก็ไม่รู้ว่าโซโรมันมีสกิลที่รับมือคาตาคูริได้เหมือนที่ลูฟี่มีเกียร์ 4 หรือเปล่า
นักฟุตบอล/กลุ่มโจรสลัดผมดก
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย Kyros เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 12:14 pm

ยับทั้งคู่ครับ

2 คนนั้น ฝีมือก็ใกล้เคียงลูฟี่เกียร์2 แหละ
แต่ อาจจะขึงขัง เอาจริงเอาจังกว่าหน่อย

ปล. คาตาคุริ มันมีจุดเด่นเรื่องฮาคิเห็นอนาคตก็จริง
แต่เรื่องสกิลต่อสู้พื้นฐาน มันก็แข็งครับ
ไม่ใช่ว่าถ้าไม่มีเรื่อง เห็นอนาคตแล้ว มันจะ
กลายเป็นอ่อนแอไปเลย

ผมว่ามันก็ เตะต่อยหมัดมวยเก่งกว่าซันจิอยู่ดี
Motto
• พลเอก = จักรพรรดิ > 7 เทพ
• เอสใช้ฮาคิได้
• แชงค์เป็นนักดาบ
Kyros

โพสต์โดย ROS'E เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 12:27 pm

เหมือนท่านอื่นๆเลยคับยับทั้งคู่

ซันจิให้ทำได้ดีกับอิจิจินิดหน่อย

โซโลไม่ต่างกับลูฟี่ ถ้าในกรณีที่โซโลไม่มีไพ่ตายแบบเกียร์4ผมว่าน่าจะแย่กว่าลูฟี่อีก แต่คิดว่าโซโลต้องมีแน่ๆอะเนื่องจากศึกที่ผ่านๆมาพี่แกไม่เคยเอาจริงเต็มที่เลยนั่นล่ะคับ

คาตาคุริ ผมให้ระดับพอๆกับมือขวาเบอร์1ของทุกกลุ่มนั่นล่ะคับ มัลโก้ ชิริว เบ็น คิง บวกลบกันนิดหน่อยรอพวกนี้มีบทกันอีกทีด้วย
ROS'E
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

โพสต์โดย daraoke เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 1:56 pm

ผมว่าคาตาคุริไม่น่าทำอะไรโซโลได้

โซโลคงกั๊กฝีมือเหมือนเคย

น่าจะเหมือนตอนสู้กับพลเอกแบบไม่เผลอน่ะ คือต่างคนต่างต้านกันได้ พอจับจุดได้ก็ชนะไป

ไม่น่าจะมายืนแลกหมัดให้โดนต่อยเลือดท่วมหรอก

โซโลบ้าฮาคิเกาะคงไม่ยอมให้สายหมัดตีเลือดท่วมหรอก น่าจะกันได้หมด
daraoke

โพสต์โดย doghero เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 3:29 pm

:mrgreen: ลูฟี่ ซันจิ โซโล
คิดว่าซันจิน่าจะต่อสู้กับคาตาคุริได้ดีสุดครับ
เพราะการสู้กับฮาคิสังเกตระดับสูง
ก็ต้องให้คนที่มีฮาคิสังเกตในระดับดีเยี่ยมสู้

เพราะร่างกายคาตาคุริ ก็ไม่ได้แข็งโป๊กแบบโดฟลาซักเท่าไหร่ โดนร่างธรรมดาลูฟี่อัดก็ได้เลือดเหมือนกัน

บางคนอาจบอกว่าฮาคิสังเกตลูฟี่นำซันจิไปไกลแล้ว
เพราะลูฟี่กำลังจะใช้ฮาคิสังเกตแบบเดียวกับคาตาคุริ
ผมว่าไม่เลย ลูฟี่สามารถหลบแบบนั้นได้เป็นบางครั้งเท่านั้น
จากคำที่คาตาคุริพูด
ในขณะที่ซันจิอาจหลบได้เกือบทั้งหมดก็ได้ เพราะซันจิมีฮาคิสังเกตระดับธรรมดา ดีกว่าลูฟี่ อาจจะไม่ถึงกับมองอนาคตได้
แต่ซันจิหลบการโจมตีได้เสถียรกว่าแน่นอนครับ
เหมือนที่เบจบอกนั่นแหละ ว่าต่อให้คาตาคุริเห็นอนาคตได้ แต่อนาคตก็มีสิทธิ์เปลี่ยนแปลงได้ และก็ยืนยันได้จากการหลบการโจมตีของคาตาคุริในเสี้ยววิทั้งๆที่มองอนาคตไว้แล้วว่าลูฟี่จะหลบไปทางไหน)

ยกตัวฮาคิสัวเกตที่ซันจิมีอยู่ตอนนี้ได้ชัดเจนสุดก็คือ รีเบคก้า หลบการโจมตีของฮาคุบะนั่นแหละ
ถ้าเป็นลูฟี่ยืนอยู่ตรงนั้น ผมเชื่อว่าลูฟี่มีสิทธิ์โดนสับไปซัก 3-4 แผลแน่ๆ
แต่ลูฟี่อาจจะทำได้ดีกว่ารีเบคก้าตรงสวนฮาคุบะให้ร่วงได้

ฮาสังเกตระดับธรรมดา (เพิ่มปฏิกิริยาตอบสนอง รับรู้การมีอยู่) เต็ม 100 ซันจิผมให้ 100 ส่วนลูฟี่ให้ 80
ฮาคิสังเกตระดับสูง (มองเห็นอนาคตในระยะสั้น) เต็ม 100 ซันจิ N/A ยังไม่รู้ข้อมูล ส่วนลูฟี่ ให้ซัก 10 ละกัน
นี่จึงเป็นเหตุผลของผมว่าทำไมซันจิถึงน่าจะทำได้ดีกว่า ลูฟี่ โซโล
doghero

โพสต์โดย RoMance เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 4:24 pm

ลูฟี่นี่ถึกจริงๆ แต่ไม่แปลกนะ ดูอย่างเบจ ที่โดนบิกมัมอัดหลายดอก ก็โคดถึกเหมือนกัน

ส่วนโซโล ก็ไม่ต่างจากลูฟี่ ตอนนี้ไม่รู้ระดับพลังในการฟันสุงสุดโซโลเท่าไร แต่คงไม่ต่างจากลูฟี่ โซโลมีทั้งดาบแรร์และฮาคิเกราะที่สูง ออกแนวคล้ายๆ แครกเกอร์ คงโจมตีได้เลือดบ้างแหละ ขนาดเกียร์สองยังโจมตีคาตาคุริได้เลือดเลย และอีกอย่างโซโลอึดกว่าลูฟี่อีก แต่ก็คงไม่ต่างกับลูฟี่ เพราะฮาคิสังเกตโซโลไม่น่าจะต่างกับลูฟี่ โดนอัดยับเหมือนกัน

ส่วนซันจิ เผลอๆจะทำได้ดีกว่าสองคนนี้นะ เรื่องหลบการโจมตี เพราะชำนาญฮาคิสังเกต สูงกว่าสองคนนี้อยุ่แล้ว ดูจากการที่หลบการโจมตีตอนงานแต่งได้นี้ไม่ธรรมดาแล้ว ขนาดคาตาคุริโจมตีแบบซันจิไม่รู้ด้วยว่าใครจะโจมตีมา ยังหลบพ้นเลย แต่ซันจิก็ยับอยู่ดี พลังโจมตีคาตาคุริแม่งสูงจริงๆ ยังไงก็หลบไม่พ้นทุกดอกอยุ่ดี เอาเป้นว่าซันจิแพ้ทุกอย่างเลยละ เพราะสายเดียวกัน

ปัญหาของพวกนี้คือ จะโจมตีให้โดนคาตาคุริยังไง ถ้าไม่มองเห็นอนาคต ถ้าทำให้คาตาหัวร้อนได้ก็โอเคอะนะ แบบที่ลูฟี่มันโจมตีโดนตอนแรกๆ
RoMance

โพสต์โดย pooman0070 เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 4:57 pm

โซโล แกยังไม่มีบทให้งัดก้นหีบแบบจิงๆ แต่ถ้าเอาเท่าที่เห็นที่โชที่เดสโรซ่า พลังตอนนี้ผมให้เต็มที่เหนือเกีย2,3นิดหน่อยนี้คืออวยแล้วนะ555 แต่ซันจิเนี่ยสิ ไม่รู้โดนกดบทแกล้งรึเปล่า เดสโดนโดฟราจับยึดขึงไปแล้วเกือบตายไปแล้วด้วยซ้ำ :lol: :lol:
เอาที่โชที่เดสอย่างเดียว ยังไงก็คนละระดับกับ คลาส รองท็อบ กลุ่มจักรพรรดิครับ ซันจินี้ชัดสุด โดนขึงแบบงงๆ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
เด็กวิ่งยา โจรสลัดผมดก
pooman0070

โพสต์โดย nuiza เมื่อ เสาร์ ม.ค. 13, 2018 5:10 pm

pooman0070 เขียน:โซโล แกยังไม่มีบทให้งัดก้นหีบแบบจิงๆ แต่ถ้าเอาเท่าที่เห็นที่โชที่เดสโรซ่า พลังตอนนี้ผมให้เต็มที่เหนือเกีย2,3นิดหน่อยนี้คืออวยแล้วนะ555 แต่ซันจิเนี่ยสิ ไม่รู้โดนกดบทแกล้งรึเปล่า เดสโดนโดฟราจับยึดขึงไปแล้วเกือบตายไปแล้วด้วยซ้ำ :lol: :lol:
เอาที่โชที่เดสอย่างเดียว ยังไงก็คนละระดับกับ คลาส รองท็อบ กลุ่มจักรพรรดิครับ ซันจินี้ชัดสุด โดนขึงแบบงงๆ :lol: :lol: :lol:

สกิลขึงนี่ผมว่าโหดนะ พละกำลังต้องมหาศาลเลยหล่ะถึงจะออกได้ โจสยังไปไม่เป็นเลยขนาดมันยันพลเอกได้เลยนะ

โอดะเล่นให้ซันจิโดนสกิลนี้ของโดฟลาเลย
nuiza

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!