หมอดู vs หมอผ่าตัด

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

หมอดู vs หมอผ่าตัด

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2018 9:27 pm

การเจอกันของ ลอว์ กับ ฮอว์คิน ครั้งนี้ ผลจะเป็นยังไงครับ

ผมมองว่าเป็นประเภทระวังตัวทั้งคู่นะ
ผมว่าคงจบแบบไม่รู้ผล ไม่ชี้ขาด

แต่ถ้าพูดเรื่องสกิล ผมมองว่าลอว์ได้เปรียบในการต่อสู้
ถ้าลอว์จับทางสกิลฮอว์คินได้
ก็สามารถใช้สกิล ยึดตุ๊กตาฟางออกมาได้
แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ ฮอว์คินเป็นคนระวังตัว ถ้ารู้ว่าแพ้ ไม่สู้

คิดยังไงกันบ้างครับคู่นี้ :roll:
(ถ้าตั้งกระทู้ผิดกฏขอโทษด้วยครับ ไม่ได้เล่นนาน)
lemon3

Re: หมอดู vs หมอผ่าตัด

โพสต์โดย Kyros เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2018 10:35 pm

น่าสนใจดีครับ

ผมดีใจที่โอดะ วาดบทให้ ยุคสมัยที่เลวร้ายที่สุด
ได้มีฉากปะทะกันเองบ้างซะที

หลังจากลอว์เปิดตัวมาก็เป็นพันธมิตรแต่แรก

คาโปน ก็ดูไม่เก่งเท่าไหร่ + กลายเป็นพันธมิตร

ฮอคิน เดรค อาพู พวกนี้ คาแรคเตอร์แกร่งๆ ทั้งนั้น
มีบทซัดกับ พวกลูฟี่ โซโล ลอว์ บ้างคงสนุก
แต่ตอนหลังก็คง ได้ร่วมมือกัน
Motto
• พลเอก = จักรพรรดิ > 7 เทพ
• เอสใช้ฮาคิได้
• แชงค์เป็นนักดาบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kyros

โพสต์โดย ANIME เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 12:30 pm

ฮอว์คิน สู้กับลอว์ ในระยะเวลาสั้นๆ แล้วดูสถานการณ์จากไพ่ แล้วถอยหนี

ฮอว์คิน อาจจะไม่สู้กับลอว์ เปิดไพ่ดูสถานการณ์ พูดคุยกับลอว์ แล้วถอยหนี

ถ้าสู้กันจนรู้ผล ฮอว์คินจะแพ้ลอว์
ANIME

โพสต์โดย -ps-smart เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 12:47 pm

เป็นพวกสู้กันด้วยมันสมองทั้งคู่ คงลองเชิงนิดหน่อย

แล้วมีสถานการณ์อะไรมาแทรกแล้วก็เลิกลากันไป

แต่ใจจริงอยากดูพวกฉลาดๆหน่อยสู้กันจริงๆน่าจะสนุกไปอีกแบบ
-ps-smart

โพสต์โดย ช่างแอร์ในตำนาน เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 1:18 pm

ผมว่าน่าจะสูสีกันนะครับ พลังความสามารถเชิงคอนเซ็ปทั้งคู่
ลอว์ มีพลังโจมตี โดยฟัน ผ่าตัด แยกส่วน สลับ เคลื่อนย้ายทุกอย่างได้อย่างอิสระ(ภายในRoom) :lol:
ฮอว์คิน มีพลังป้องกัน โดยใช้หุ่นฟางโอนการโจมตีไปให้คนอื่น + พลังโจมตีจากการจั่วไพ่ (มี1ใบที่โม้ว่าเทพสุดๆ) :lol:

แต่...ครั้งนี้ลอว์ตั้งใจมาฆ่าปิดปากฮอว์คินโดยตรง ถ้าฮอว์คินไม่ยอมร่วมมือด้วยก็คงต้องตายสถานเดียว ไม่งั้นแผนแทรกซึมวาโนะคงแตก

ลอว์ น่าจะไม่สามารถโจมตีฮอว์คินจนตายได้ถึง 10 รอบ เพราะการใช้Roomมีขีดจำกัด :roll:
และคิดว่าโอดะคงไม่เปิดเผยไพ่ตายของฮอว์คินเร็วขนาดนี้ น่าจะเก็บเอาไว้ใช้ตอนสู้กับไคโดหรือ3ภัยพิบัติมากกว่า :lol:

สรุป : ผมเดาว่าสู้กันนิดหน่อย แล้วฮอว์คินเห็นว่าไม่น่าจะชนะได้ เลยเจรจาสงบศึกร่วมมือกัน หรือไม่ก็เผ่นหนี :lol:

"ผมไม่เล็กนะครับ"
รูปภาพ
เมื่อก่อนซ่อมแอร์...แต่เดี๋ยวนี้เล่นกีตาร์ให้Bodyslam
ช่างแอร์ในตำนาน

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 1:43 pm

ผมว่าสู้กันจนถึงฉากชี้เป็นชี้ตาย

รถขนอาหารที่ลูฟี่กับโซโลนั่งมาพุ่งทะลุเข้ามาอย่างแรง
ลอว์ไหวตัวทันวาปขึ้นไปนั่งกับลูฟี่

ส่วนฮอคินหนีไม่ทันโดนชนเข้าอย่างแรงจนแนบติดกับ
ด้านหน้าของขบวนรถไปจนถึงฐานทัพของลอว์
มโนสำคัญกว่าความรู้

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 1:48 pm

คู่นี้น่าจะสนุก ลูกเล่น เทคนิค เยอะเลย

น่าจะไม่รู้ผลแพ้ชนะ คงสนุกกว่า ฮอคิน เจอ โซโล คู่นั้นต้องระวังทามะไปด้วย

ลอว์กางรูม ฮอคินกางไพ่ 55555+

สองคนนี้มีขีดจำกัดทั้งคู่ ในเรื่องผลปีศาจ พลังโกงก็งี้ละ

อยากรู้เหมือนกันพลังตัดของลอว์จะมีผลยังไงกับฮอคิน จริงๆลอว์มันก็โชว์ไปเยอะละที่ผ่านมา คงสู้กันนิดๆหน่อยๆ คงไม่เหมือนตอนเจอสโมคเกอร์

จริงๆเอาใครมาเจอกับลอว์ก็ได้ ไม่ว่าจะฮอคิน เดรค อาพู คิด พวกนี้ท็อปๆโนว่าแล้วละ
RoMance

โพสต์โดย eavatan666 เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 3:19 pm

ผมว่าสู้กันรู้ผล และลอว์ชนะ มุกสู้แล้วแยกย้ายมันใช้ไปละในภาคนี้ :lol:
รูปภาพ
eavatan666

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2018 11:27 pm

ผมว่าน่าจะสูสี แต่เชียร์ว่าลอวืมีโอกาสชนะมากกว่าละกัน

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย daraoke เมื่อ เสาร์ ก.ย. 15, 2018 11:32 am

อยากให้้สู้แบบดวลดาบ โชว์พละกำลังกันบ้าง ใช้แต่พลังอย่างเดียวแลดูน่าเบื่อ

อุตส่าฝึกร่างกายกันจนเป็นยอดมนุษย์ ดันเอามาโชว์อึดกันอย่างเดียวแลดูเสียของ

ฮาคิก็มีกันครบโชว์หน่อยดิวะ
daraoke

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!