คนนี้ใช่น้องสาวของโมโม๊ะแน่นอน...ฟันธง!!!

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

คนนี้ใช่น้องสาวของโมโม๊ะแน่นอน...ฟันธง!!!

โพสต์โดย mrzeroooo เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 09, 2018 3:10 pm

ผมว่าผมเจอน้องสาวของโมโม๊ะละครับ โผล่มา 2 ตอนละนะ น้องหน้ากากจิ้งจอกเก้าหางเล่นพิน(พินรึป่าวหว่า)แน่นอนนนนน อิอิอิ
แก้ไขล่าสุดโดย mrzeroooo เมื่อ เสาร์ พ.ย. 10, 2018 7:34 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
mrzeroooo

Re: คนนี้ใช่น้องสาวของโมโม๊ะแน่นอน...ฟันธง!!!

โพสต์โดย chaiwatqaz เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 09, 2018 11:45 pm

อืมๆ
chaiwatqaz

Re: คนนี้ใช่น้องสาวของโมโม๊ะแน่นอน...ฟันธง!!!

โพสต์โดย ANIME เมื่อ เสาร์ พ.ย. 10, 2018 6:52 am

คนที่ใส่หน้ากากจิ้งจอกเล่นพิน ก็อาจจะเป็นน้องสาวโมโมะสุเกะ ก็เป็นไปได้ 8-)
ANIME

โพสต์โดย empty120za เมื่อ เสาร์ พ.ย. 10, 2018 4:11 pm

mrzeroooo เขียน:ผมว่าผมเจอน้องสาวของโมโม๊ะละครับ โผล่มา 2 ตอนละนะ น้องหน้ากากจิ้งจอกเก้าหางเล่นพิน(พินรึป่าวหว่า)แน่นอนนนนน อิอิอิ

มีความเป็นไปได้สูงเลยนะผมว่า.
รูปภาพ
#ISSX
empty120za

โพสต์โดย Hippopotamus* เมื่อ อังคาร พ.ย. 13, 2018 9:41 pm

ทำไมผมรู้สึกว่าตัวใส่หน้าดากดีดพิณมันไม่เกี่ยวกับตัวละครในเรื่องหว่า มันเหมือนอาจารย์ แกจะถ่ายทอดเรื่องราวประเทศวาโนะ เป็นแบบฉบับละครญี่ปุ่นอะไรทำนองนั้นซึ่งผมไม่รู้หรอกว่า วัฒนธรรมละครญี่ปุ่นเค้าเป็นยังไง แต่ดูจากชื่อตอน และตอนเปิดภาค มีจิ้งจอกมาเล่นพิณเปิดม่าน กับตอนจบองก์ ที่ 1 ซึ่งมันเหมือนไม่ใช่ตัวละครในเนื้อเรื่องเหมือน เขียนขึ้นมาลอยๆ แบบว่าเปิดม่านละครอะไรแบบนั้น และบรรเลงปิด องก์ที่ 1 ไม่รู้ผมคิดถูกมั้ยไม่แน่ใจเพราะวันพีซ ไม่เคยเขียนแนวนี้ แต่ก็คิดว่าอาจารย์แกวาดขึ้นมาแบบนี้มันก็น่าจะมีตัวตนจริงๆ ซึ่งถ้ามันเป็นตัวละครในเนื้อเรื่องจริงๆ มันจะมีม่านมาปิดฉากหน้าคุกได้ยังไง :lol: ตอนแรกที่เปิดตัววาโนะก็เป็นรูดม่านบรรเลงเพลงเปิด ด้วยภาพมุมกว้างของประเทศวาโนะ หรือ มันอาจจะเป็นแบบตัวละครในเรื่องนั่นแหละ นั่งดีดพิณ อยู่ บรรเลงอยู่ในวังตรงไหนสักที่ แล้วแบบตัดภาพมาปิดฉากงี้เหรอ หรือมันดีดพิณอยู่หน้าคุกจริงๆ(อันนี้ไม่น่าใช่)ก็ไม่รู้สิว่ามันยังไง แต่เดา ว่าน้องของโมโมะ ก็ ทามะนั่นแหละมั้ง ถ้าไม่ใช่ทามะ ตัวหน้ากากจิ้งจอกนี่ก็มีโอกาสครับ
รูปภาพ
Hippopotamus*

โพสต์โดย norulep เมื่อ อังคาร พ.ย. 13, 2018 10:00 pm

โอกาสเป็นไปได้สูงอยู่ จากเรื่องหุ่นเชิดสังหาร
ซึ่งสื่อถึงอารมณ์และสนุกมากๆเรื่องนึง
ที่คนอ่านถ้าเข้าใจทันเนื้อเรื่องได้ ควรต้องซื้อเก็บกันเลย

ซึ่งผู้ที่มาทำหน้าที่แบบนี้ในเล่ม ในทีแรกเหมือนไม่เกี่ยวข้องอะไร ประกอบฉาก
แต่สุดท้ายกลายเป็นผู้ที่รู้เห็นทุกความเป็นไป

ในที่นี้จะตรงกับการคาดเดาความสามารถผลเวลา
ที่สามารถมองเห็นอนาคตได้ตรงๆ ซึ่งแม่นยำกว่าการทำนายของคนอื่นๆมาก
เพียงแต่อะไรที่เกินความสามารถ ถึงเห็นไปก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี
norulep

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!