กระทู้อ้อนวอน อ.โอดะ

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้อ้อนวอน อ.โอดะ

โพสต์โดย RoMance เมื่อ จันทร์ ม.ค. 07, 2019 12:47 pm

samaher123 เขียน:
nuiza เขียน:
samaher123 เขียน:ซันจิลูกเมียน้อย

ลองมองย้อนไป หลังขึ้นโลกใหม่ บทซันจิ ทุเรศ + น่าสมเพช ทุกเกาะ

1.เกาะเงือก - เลือดกำเดาไหลจนสลบ เป็นภาระของเพื่อนๆ โชว์แค่เดินชมจันทร์
2.พังค์ฮาสาด - เตะเวอร์โก้ ไม่สามารถดูเหนือกว่าเวอร์โก้ได้ แถมโดนเวอร์โก้เตะกระดูกร้าว
3.เดสโรซ่า - เตะโดฟราไม่เข้าเลย ทั้งที่โดฟราไม่ได้ใช้ฮาคิป้องกันด้วยซ้ำ เกือบโดนโดฟราฆ่า โชคดีลอว์มาช่วยทัน
4. โฮลเค้ก - เจอพุดดิ้ง ตัดสินใจอยากอยู่กับพุดดิ้ง ลืมเพื่อนไปเลย
. - มองพุดดิ้งเป็นแสงแรก โดนพุดดิ้งหลอก นั่งร้องไห้
- เล่นบทเดียวกับโรบิ้น จะไม่กลับไปหาเพื่อน ปากแข็ง เตะกัปตัน

ซึ่งบทที่ทำตัวเหมือนโรบิ้น เป็นบทที่โคตรน่าสมเพช คือโรบิ้นทำ ยังดูโอเค ทำเพราะไม่คิดว่าลูฟี่จะมาช่วย แล้วอยากให้ลูฟี่ไม่ต้องมาพัวพัน เลยยอมตาย

ส่วนซันจิทำ น่าสมเพชมาก คืออยู่กลุ่มหมวกฟางมานาน ควรจะรู้อยู่ละ ว่ายังไงลูฟี่ก็ต้องช่วย แมร่งดันมาทำเป็นเตะ ทำเป็นไล่ แล้วตอนหลังมาร้องไห้ บอกอยากกลับกลุ่ม (มันดูไม่ซึ้ง ไม่อิน เหมือนโรบิ้นทำเลย)

สุดยอดแห่งความน่าสมเพชจริง

หลายครั้งผมก็คิดนะ ว่าไอ้โอดะมันเกลียดอะไรซันจิมากเปล่า แล้วถ้าเกลียดขนาดนั้น จะเขียนตัวละครนี้ขึ้นมาเพื่ออะไร :roll:

ทุกอย่างเห็นด้วยนะทุกอย่างอนาจมาก แต่เรื่องโดฟลาธรรมดาอ่ะครับ สำหรับคนเป็นบอส ก่อนtsนี่ ลูกเรือเจอบอสเมื่อไหร่ไม่สลบก็อาการหนักจนดูสภาพไม่ได้ตลอด แต่ตอนนี้ชนะซันจิได้ต้องใช้สกิลระดับที่หยุดโจส ดูดีกว่าหลายๆคนก่อนtsเยอะ ดูโซโลvsอารอง vsเอเนล vsลุจจิ ได้ครับ

ผมไม่มีปัญหาเรื่องสู้โดฟราไม่ได้นะ แต่ไอ้ซันจิมรึงเตะให้มันเจ็บบ้างก็ได้ ไม่ใช่เตะรัวๆเท่าไร โดฟราแมร่งยกเสื้อมากันเฉยๆ ฮาคิไม่ต้องใช้ ไม่เป็นห่าไรเลย ทุเรศที่สุด :|

ซันจิก็ไม่ใช้ฮาคิเหมือนกันอะครับ มันก็เหมือนท่าเกียร์สองไม่ใส่ฮาคิแหละ รับธรรมดาไม่เป็นอะไรก็ไม่แปลก ต่างคนต่างไม่ใช้ก็โอเคแล้วนะ ถ้าโดฟราใช้ฮาคิรับนี้กากเลยนะ เวอร์โก้ยังไม่ใช้เลย แต่ถ้าซันจิใส่ฮาคิกับขาไฟ ก็คงแนวๆเรดฮอคอะครับ อันนั้นถึงจะอนาถเลยละ ถ้าโดฟรารับธรรมดาโดยไม่ใส่ฮาคิ

ตอนเตะรัวๆโดฟราก็ชมซันจิตลอดนะ ว่าใช้ได้ ตอนเตะครั้งแรกก็บอก โฮ่...ดูเหมือนจะมีคนที่แข็งแกร่งโผล่มาแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
RoMance

โพสต์โดย Recoba เมื่อ จันทร์ ม.ค. 07, 2019 10:46 pm

กลัวว่าจะกดบทจนชันจิทนไม่ไหว ต้องใช้กระป๋องแปลงร่างอะดิ ผมไม่อยากให้ซันจิใช้เลย คุณเดินออกเจอม่ามาแล้ว คุณก็ต้องยิ่งใหญ่ด้วยพลังของตัวเองซี่
Inherited Will. Destiny of The Age. The Dream of People.
As long as humans continue to pursue the meaning of Democracy, these things will never cease to be!
Recoba

โพสต์โดย -ps-smart เมื่อ อังคาร ม.ค. 08, 2019 9:20 am

Recoba เขียน:กลัวว่าจะกดบทจนชันจิทนไม่ไหว ต้องใช้กระป๋องแปลงร่างอะดิ ผมไม่อยากให้ซันจิใช้เลย คุณเดินออกเจอม่ามาแล้ว คุณก็ต้องยิ่งใหญ่ด้วยพลังของตัวเองซี่

มันแน่นอนอยู่แล้วครับว่าต้องใช้แน่ๆ และคิดว่าเกาะนี้นี่แหละ :D
-ps-smart

โพสต์โดย serbghin เมื่อ อังคาร ม.ค. 08, 2019 10:48 am

เอาไรไปสู้กับโลกใหม่ละ มันต้องมี option เสริมอะดีแล้ว
ขนาดโซโลแข็งแกร่งมากแล้ว ยังต้องมีดาบเลย ซันจิใช้แค่ขาผมว่ามันก็ห่างชั้นจาก โซโลเยอะละ
serbghin

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ อังคาร ม.ค. 08, 2019 11:33 am

Recoba เขียน:กลัวว่าจะกดบทจนชันจิทนไม่ไหว ต้องใช้กระป๋องแปลงร่างอะดิ ผมไม่อยากให้ซันจิใช้เลย คุณเดินออกเจอม่ามาแล้ว คุณก็ต้องยิ่งใหญ่ด้วยพลังของตัวเองซี่

"เดินชมจันทร์ใครๆก็ใช้ได้" นี่แหละครับพลังตัวเอง
แล้วบทของซันจิ ผมว่ามันคือการแสดงให้เห็นว่า
"เลือดข้นกว่าน้ำ" นะ
ต่อให้มันจะตัดขาดจากตระกูล
แต่ชื่อที่ตอนนี้ทำให้คนทั้งโลกรู้จักมัน คือ "วินสโมค ซันจิ"
สถานะของมันตอนนี้คือ "เจ้าชายแห่งเจอร์ม่า"
ผมว่ามันปฏิเสธสายเลือดตัวเองไม่ได้หรอก

ส่วนเรื่องจะใช้เรด สูท หรือไม่
เรดสูท มันมาให้บทสองทางเลือกอ่ะ
1. โชว์ว่าไม่ต้งใช้ของพรรค์นี้ ฉันจะเก่งด้วยตัวเอง
2. เปิดใจใช้ไอเทมประจำตระกูล อัพเกรดตัวเอง

ก็รอลุ้นกันไป
นักฟุตบอล/กลุ่มโจรสลัดผมดก
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย norulep เมื่อ อังคาร ม.ค. 08, 2019 11:51 am

VANGULION เขียน:

"เดินชมจันทร์ใครๆก็ใช้ได้" นี่แหละครับพลังตัวเอง
แล้วบทของซันจิ ผมว่ามันคือการแสดงให้เห็นว่า
"เลือดข้นกว่าน้ำ" นะ
ต่อให้มันจะตัดขาดจากตระกูล
แต่ชื่อที่ตอนนี้ทำให้คนทั้งโลกรู้จักมัน คือ "วินสโมค ซันจิ"
สถานะของมันตอนนี้คือ "เจ้าชายแห่งเจอร์ม่า"
ผมว่ามันปฏิเสธสายเลือดตัวเองไม่ได้หรอก

ส่วนเรื่องจะใช้เรด สูท หรือไม่
เรดสูท มันมาให้บทสองทางเลือกอ่ะ
1. โชว์ว่าไม่ต้งใช้ของพรรค์นี้ ฉันจะเก่งด้วยตัวเอง
2. เปิดใจใช้ไอเทมประจำตระกูล อัพเกรดตัวเอง

ก็รอลุ้นกันไป

จากบทที่โดนกดมา คิดว่าคงได้ใช้เรดสูทแน่ๆ
แต่ว่าหลังจากใช้แล้วจะเป็น
1.ใช้ต่อไป แต่พัฒนาโดยแฟรงกี้หรืออุซปให้ธรรมดาใช้ปกติได้
2.ไม่ใช้ต่อ แล้วพัฒนาตัวเองให้ได้ระดับไม่ต้องใช้เรดสูท
3.อื่นๆ โดนอ.โอดะหักมุม ฮา
norulep

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 11, 2019 10:48 pm

ก็พลังตัวเองมันมาได้แค่นั้นไงครับ เดินชมจันทร์มีเกลื่อนเลย จริงๆระดับที่ใช้ได้ ก่อนTS เลเวลต่ำกว่าลุจจิ คาคุ จาบรา นี้ก็ใช้กันได้แล้วอะ แถมซันจิก็ยังใช้เดินชมจันทร์ได้ช้าอยู่สำหรับท่านี้ นิจิถึงยัดเรดสูทมาให้ อีกอย่างเจอเวอร์โก้ยังกระดูกร้าวอยู่เลย ก็น่าจะมีเครื่องป้องกันอะไรบ้างอะนะ ดีกว่าใช้ขาเพียวๆ ยิ่งตอนนี้จะสู้ก็ใช้แต่ขาไฟตลอด เป็นสกิลพื้นฐานไปละ

ตอนนี้ยังไงก็หนีไม่พ้นแล้วครับ โลกรู้แล้วว่าเป็นเจ้าชายแห่งเจอม่าตระกูลวินสโมค

อีกอย่างพวกพ้องก็อยากให้ซันจิใช้เรดสูท แถมโดนนามิพูดใส่ที่ซันจิดูถูกวิทยาการเทคโนโลยีพวกนี้อีก

ยังไงผมว่าซันจิก็ยอมใส่เรดสูทเพื่อพวกพ้องอะ ถ้ามันจะทำให้แกร่งขึ้นได้ ก็คล้ายๆโซโลก้มหัวให้มิฮอค(ศัตรู)แหละ
RoMance

โพสต์โดย Earl666 เมื่อ อังคาร ม.ค. 15, 2019 1:07 am

กลายเป็นกระทู้ที่ถกกันเรื่องพลังของพ่อคิ้วม้วนไปแล้วหรอเนี่ย 55555
รูปภาพ
Earl666

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!