ความรักลูกของไคโด..

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

ความรักลูกของไคโด..

โพสต์โดย norulep เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 16, 2021 11:59 am

ถึงบทจะดูแย่ยังไง แต่ก็แฝงความรักลูกไว้อยู่นะครับ 555
คือรักแหละ แต่รักไม่เหมือนคนปกติทั่วไป

ถ้าไคโดจะฆ่าจริง ไม่น่าอยู่รอดจนวันนี้
ที่ยามาโตะพูดตลอดว่าจะโดนฆ่า เดี๋ยวคงรู้สึกตัว
ขำๆนะครับ จากภาพนี้

รูปภาพ
norulep

Re: ความรักลูกของไคโด..

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 16, 2021 2:48 pm

ใช้ฮาคิราชันฟาดเลยนะนั้น 555+
ไม่มโน

โพสต์โดย norulep เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 16, 2021 5:09 pm

ไม่มโน เขียน:ใช้ฮาคิราชันฟาดเลยนะนั้น 555+

รักวัวให้ผูก รักลูกให้ตีครับ ยิ่งรักมากก็ยิ่งตีแรง

ถ้าไม่ฮาคิราชันเดี๋ยวไม่รู้สึกครับ 555

ยิ่งสายโซออนมายา นอกจากจะ HP max กว่าชาวบ้านแล้วท่าทาง Regen HP อย่างโหดด้วย
โดนแค่นี้ พอเปลี่ยนยกก็เท่ากับเริ่มใหม่ พ่อยังไงลูกก็อย่างงั้น(like father,like son)

ช็อตนี้แสดงถึงความอึดขีดสุดระดับไม่แพ้ลูฟี่(พระเอก)เลย
ในที่สุด "นางเอก" ตัวจริงก็โผล่แล้วครับ ฮา :lol:
norulep

โพสต์โดย Gravelknight เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 17, 2021 10:09 am

ในมุมผู้ใช้ผลโซอนมายา

กระบองหนามก็แค่ก้านมะยมครับ 5555
(ก้านมะยมเสริมฮาคิราชัน)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Gravelknight

โพสต์โดย Satahum เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 17, 2021 11:38 am

ประมาณว่า เป็นโจรสลัดระดับจักรพรรดิ มีอย่างอื่นสำคัญกว่าลูกมากมาย

ถ้าลูกยอมเป็นโชกุนวาโนะตามที่วางแผนไว้ ก็คงไม่มีปัญหาอะไร เป็นเหมือนลูกน้องที่ทำตามคำสั่ง

แต่เผอิญว่าลูกดื้อมาก แถมยังชอบโอเด้ง ก็เลยต้องมีการกำราบซะหน่อย

คิดว่าไคโด ไม่ได้รักลูกหรอก แต่ที่ทำไปทั้งหมด ก็คือไม่ได้เกลียด แค่ต้องการให้ทำตามคำสั่ง และที่ใส่สกิลไปทั้งหมด ไคโดคงรู้อยู่แล้วว่ายามาโตะไม่ตายหรอก อาจด้วยความแข็งแกร่งของเผ่า + พลังผลปีศาจ
Satahum

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 17, 2021 8:41 pm

มีบทให้เป็นพ่อที่แย่ และให้พูดเรื่องเผ่าพันธ์ุแบบนี้
ผมคิดว่าบางทีไคโดอาจจะมีปมเหมือนจัดจ์ก็ได้นะครับ
อ่านวันพีซแปลไทยฉบับลิขสิทธิ์ 5 ทุ่มวันอาทิตย์(3ตอนล่าสุด) https://mangaplus.shueisha.co.jp/titles/100079

หมวกฟางคุง
Sapphire Dragon

โพสต์โดย RoMance เมื่อ เสาร์ ก.ย. 18, 2021 10:19 am

ไคโดก็เหมือนจัดจ์อะครับ บทยามาโตะก็มีความคล้ายซันจิอยู่นะ ยังไงไคโดก็ฆ่าลูกไม่ลงหรอก ถ้าอยากฆ่าคงฆ่าไปนานละ ไคโดมันก็คงรู้อะ ยิ่งยามาโตะสู้ก็ยิ่งเก่งขึ้น เรื่องฮาคินี่เข้าข่ายเลย มันก็อยากให้ลูกเป็นโชกุนอะนะ ไม่ว่าจะลูกหรือลูกน้องมันก็ใช้วิธีกำราบด้วยกำลังอยู่แล้ว
RoMance

โพสต์โดย norulep เมื่อ เสาร์ ก.ย. 18, 2021 5:59 pm

Gravelknight เขียน:ในมุมผู้ใช้ผลโซอนมายา

กระบองหนามก็แค่ก้านมะยมครับ 5555
(ก้านมะยมเสริมฮาคิราชัน)

555 พูดถึงกระบอง ผมสงสัยตลอดเลย ไม่รู้เคยมีใครถามอ.โอดะบ้างรึเปล่า
ว่าไคโดเก็บไว้ตรงไหน เวลาแปลงร่างมังกร แล้วกลับร่างคน กระบองมาเฉยเลย
ทำจากอะไรอีกก็ไม่รู้นะครับก้านมะยม เอ้ย กระบอง
norulep

โพสต์โดย norulep เมื่อ เสาร์ ก.ย. 18, 2021 6:03 pm

Satahum เขียน:ประมาณว่า เป็นโจรสลัดระดับจักรพรรดิ มีอย่างอื่นสำคัญกว่าลูกมากมาย

ถ้าลูกยอมเป็นโชกุนวาโนะตามที่วางแผนไว้ ก็คงไม่มีปัญหาอะไร เป็นเหมือนลูกน้องที่ทำตามคำสั่ง

แต่เผอิญว่าลูกดื้อมาก แถมยังชอบโอเด้ง ก็เลยต้องมีการกำราบซะหน่อย

คิดว่าไคโด ไม่ได้รักลูกหรอก แต่ที่ทำไปทั้งหมด ก็คือไม่ได้เกลียด แค่ต้องการให้ทำตามคำสั่ง และที่ใส่สกิลไปทั้งหมด ไคโดคงรู้อยู่แล้วว่ายามาโตะไม่ตายหรอก อาจด้วยความแข็งแกร่งของเผ่า + พลังผลปีศาจ

ยากนะครับที่จะใส่จนสุดแค่เกือบตายแต่ไม่ตาย
นี่หละครับความรักรูปแบบนึง เลี้ยงแบบกดดันเพราะอยากให้ได้ดี 555

ทั่วไปส่วนมากพ่อกับลูกสาวนี่หละที่เข้ากันสุดๆ รักกันในครอบครัวมากกว่าลูกสาวกับแม่
รับรองครับ เดี๋ยวต้องมีช็อต ไคโดยอมรับลูกสาว กับยามาโตะยอมรับพ่อไคโด
norulep

โพสต์โดย norulep เมื่อ เสาร์ ก.ย. 18, 2021 6:07 pm

หมวกฟางคุง เขียน:มีบทให้เป็นพ่อที่แย่ และให้พูดเรื่องเผ่าพันธ์ุแบบนี้
ผมคิดว่าบางทีไคโดอาจจะมีปมเหมือนจัดจ์ก็ได้นะครับ

อ.โอดะแกเก่งเรื่องสร้างปมกับขยายปม กับแม่ยามาโตะก็ต้องมีปมแน่นอน
รอดูกันเลย ปกติถ้าอยากได้ลูกชายก็ไม่น่ายากสำหรับจักรพรรดิ
แบบบิ๊กมัมที่มีลูกไปทั่ว

ในมุมไคโดปมเผ่าพันธุ์ ปมความสัมพันธ์ ปมความเชื่อใจทรยศหักหลัง ผมว่าครบเลยหละรอดูเลยครับ
norulep

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!