นี่คือความรู้สึกของเราที่มีต่อตัวละครมัลโก้ คุยกันได้จ้า

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

นี่คือความรู้สึกของเราที่มีต่อตัวละครมัลโก้ คุยกันได้จ้า

โพสต์โดย Genius เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 13, 2022 12:55 pm

ต้องขอชี้แจงนี้คือกระทู้แรกของเรา เราเขียนบทบรรยายความรู้สึกหนังอนิเมะมานานแล้ว เลยอยากจะลองทำเป็นคลิปเสียงบ้าง ไม่ได้เล่นเว็บนี้มาน่าจะ5-6ปีได้แล้วมั้ง จำรหัสไม่ได้เลยต้องสมัครเป็นไอดีที่2 ชื่อเมลย์อาจจะไม่เหมาะสม(คิดว่าคงไม่ซีเรียสเพราะไม่มีคนเห็นเพราะเมลย์นี้สมัครตั้งแต่เด็กๆแล้ว)

ไม่รู้ว่าการลงคลิปจากชาแนลยูทูปของตัวเองนั้นผิดกฏไหม เพราะลองอ่านดูไม่เห็นมีบอกห้ามไว้ ถ้าผิดกฏบอกได้จะได้ไม่ทำผิดซ้ำอีก

และอีกอย่างเราชอบวันพีซมาก แต่่ส่วนมากติดตามแต่จอทีวี ในรูปแบบอนิเมะ อาจจะมีดูข้ามๆบ้าง เพราะขี้เกลียดมานั่งดูเอง ซึ่งก็เป็นที่รู้กันว่า ในไทย วันพีซฉายมาหลายช่องทางบ้าง การติดตามอาจจะมีตกหล่นไปบ้าง เพราะงั้นข้อมูลตรงไหนผิดพลาดต้องขออภัย และช่วยให้เพื่อนๆช่วยชี้แนะด้วย

และคลิปนี้คือความรู้สึกของเราต่อตัวละครมัลโก้ เลยอยากชวนเพื่อนๆคุยเรื่องว่าเพื่อนๆมีความรู้สึกอย่างไงเกี่ยวกับตัวละครตัวนี้ ตัวละครในตำนาน ที่หลายๆที่มักจับไป VS กับตัวนู้นตัวนี้ที

https://youtu.be/Qv-gjVNAJW8
Genius

Re: นี่คือความรู้สึกของเราที่มีต่อตัวละครมัลโก้ คุยกันได้จ้า

โพสต์โดย ANIME เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 13, 2022 8:17 pm

ไอ้ที่เคย 5-6ปี นี่ถึงจะไม่รู้ว่าใครก็เถอะ
ถ้าไม่ใช่ คน ที่ อวย มัลโก้ จนคนอื่นหมั้นไส้ (คิดน่าจะไม่ใช่นะ)

ก็เป็น น่าจะเป็น

เจ้า คน ที่เคย กด มัลโก้ เอา ซะ กระจอก กว่า อุซป สองปี
จน คน อวย ต้องออกมาปกป้อง

ที่อยากรู้คงเป็น เปลี่ยนความคิด เลิก กด ยัง หรือ ยังเหมือนเดิม
แต่เราไม่สนหรอก ไม่ได้อยากเปิดคลิปฟังเสียง ที่เป็น ตัวผู้ พูดออกเสียงไม่ชัด โดยเฉพาะถ้าเสียงแตก อย่าหาทำ
ยิ่งมีการ ที่ ไอ้ ตัวผู้ พูด ครับๆ หลายที โครตเด็กน้อยว่ะ จนอยากคลื่นไส้

ทำช่องก็ดีนะ เดี๋ยวก็ ร้าง เท่าที่เห็นนะ
ผู้ติดตาม ไม่มีเลย แต่ก็ พยายามเข้านะ
ช่องไม่ดัง เดี๋ยวก็เลิกทำ คนไทยก็แบบนี้แหละ เห็นมาเยอะ
ทำช่องมาประมาณนี้ ในเวลาปัจจุบัน จะไปรอดเรอะ
หลายๆคน ชาวyoutube พวกเขานั้น มีช่องที่ติดตามเป็นหลักแล้วเป็นแหล่งแล้ว คงไม่มามองช่อง ไม่มีคุณภาพหรอก
ถ้ามี คงได้ ดิสไลค์

อยากให้เรา ดิสไลค์ มั้ยละ เดี๋ยวจัดให้ วะฮ่าฮาๆ ถ้าอยากได้ ก็ ขอ ได้นะ

Spoiler:  

LUFFY X HANCOCK

ภาพประจำตัวสมาชิก
ANIME

ที่อยู่: ไม่มีสิ่งใดให้ต้องระอาย! แม้ฉันจะฆ่าผู้บริสุทธิ์ โลกก็จะให้อภัยฉัน นั่นเป็นเพราะ ฉันงดงามที่สุด!!

Re: นี่คือความรู้สึกของเราที่มีต่อตัวละครมัลโก้ คุยกันได้จ้า

โพสต์โดย Genius เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 13, 2022 10:44 pm

ANIME เขียน:ไอ้ที่เคย 5-6ปี นี่ถึงจะไม่รู้ว่าใครก็เถอะ
ถ้าไม่ใช่ คน ที่ อวย มัลโก้ จนคนอื่นหมั้นไส้ (คิดน่าจะไม่ใช่นะ)

ก็เป็น น่าจะเป็น

เจ้า คน ที่เคย กด มัลโก้ เอา ซะ กระจอก กว่า อุซป สองปี
จน คน อวย ต้องออกมาปกป้อง

ที่อยากรู้คงเป็น เปลี่ยนความคิด เลิก กด ยัง หรือ ยังเหมือนเดิม
แต่เราไม่สนหรอก ไม่ได้อยากเปิดคลิปฟังเสียง ที่เป็น ตัวผู้ พูดออกเสียงไม่ชัด โดยเฉพาะถ้าเสียงแตก อย่าหาทำ
ยิ่งมีการ ที่ ไอ้ ตัวผู้ พูด ครับๆ หลายที โครตเด็กน้อยว่ะ จนอยากคลื่นไส้

ทำช่องก็ดีนะ เดี๋ยวก็ ร้าง เท่าที่เห็นนะ
ผู้ติดตาม ไม่มีเลย แต่ก็ พยายามเข้านะ
ช่องไม่ดัง เดี๋ยวก็เลิกทำ คนไทยก็แบบนี้แหละ เห็นมาเยอะ
ทำช่องมาประมาณนี้ ในเวลาปัจจุบัน จะไปรอดเรอะ
หลายๆคน ชาวyoutube พวกเขานั้น มีช่องที่ติดตามเป็นหลักแล้วเป็นแหล่งแล้ว คงไม่มามองช่อง ไม่มีคุณภาพหรอก
ถ้ามี คงได้ ดิสไลค์

อยากให้เรา ดิสไลค์ มั้ยละ เดี๋ยวจัดให้ วะฮ่าฮาๆ ถ้าอยากได้ ก็ ขอ ได้นะ

ครับพี่ตั้งสติดีๆครับพี่ แล้วก็เลิกเบียวเลิกมโนได้แล้ว กระผมโนเนมครับ มัลกงมัลโก้อะไร ไม่เคยอวย ไม่เคยกด แค่ชอบตัวละครตัวนี้ แล้วส่วนมากไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เลยจ้า ไม่รู้ว่าคุณพี่จินตนาไปถึงขั้นนั้นได้ไง สงสัยจะมีฮาคิสังเกตุขั้นเห็นอนาคต(แต่ไม่รู้เห็นอนาคตตัวเองไหมนะ) ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ คุณพี่เด็กโตที่ไม่ใช่เด็กน้อยแบบผม และคุณพี่ที่มีคุณภาพ แต่จะพูดไรก็พูดครับ เพราะผมก็ไม่ได้สนใจคำพูดของพวกตัวประกอบอยู่แล้ว
Genius

โพสต์โดย ANIME เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 14, 2022 7:13 pm

ถ้าไม่ใช่ เป็น 1 ในเจ้าพวกนั้น ที่ กด มัลโก้ เมื่อ หลายปีก่อน
ก็แล้วไปนะ ถ้าจำไม่ได้ว่า เคย กด ตัวละคร ให้ กระจอก ลง รึเปล่า ก็ไม่เป็นไร
เราไม่สนใจแล้ว มันผ่านมานานแล้ว ถือซะว่าเป็นการเข้าใจผิดคน

ขนาด เราเอง ยังจำไม่ได้เลยว่า คุณ คือ ใคร เมื่อ 5-6ปีก่อน

ข้างล่างนี้ อันนี้ขอตอบกระทู้ + ขอโทษ คุณ Genius
ลงคลิป เสนอช่องยูทูปตัวเองไปแบบนั้น คิดว่า คงไม่ผิดกฏอะไร แต่ถ้าคิดว่ากำลังทำผิด มันก็คือ ผิด ส่วนเรื่องกฏห้ามลง เสนอช่องยูทูปตัวเอง เรายังไม่เคยรู้นะว่ามี

แต่ถ้าการที่มาเม้น ไม่สร้างสรรค์ เกิดทำให้รู้สึก รำคาญ ขึ้นมา และทำให้ คุณ Genius และหลายๆท่าน รู้สึกแย่ กับเม้นของเรา ก็ ขอโทษด้วย ที่ทำให้เกิดความไม่พอใจ
[ที่เรา นั้น ไม่เคย ขอโทษ
เพราะเราคิดว่า คำขอโทษของตัวเรานั้น ไม่มีน้ำหนัก มันก็แค่ ปากเปล่า
การกระทำนั้น สำคัญกว่า
ถ้าจะขอโทษ ควรจะต้อง ขอโทษ อย่าง จริงใจด้วย ตัวเรานั้น ไม่มีสิ่งนั้น
จึงเป็น คำขอโทษ ที่ไม่มีน้ำหนัก
ตัวเรานั้นเมื่อก่อน เคยเป็นคนประเภท ที่ ขอโทษ จน คำขอโทษ ไม่มีค่า จึงไม่มีน้ำหนักของคำพูด
]

ที่เรามามาเม้น แย่ๆแบบนี้ ส่วนนึง ก็เพราะเข้าใจผิดคิดว่า เป็น พวกนั้น และ เราเกลียด และ รำคาญพวกนั้น ถึงแม้ว่า ช่วงนั้น จะเป็น ช่วง ที่ บอร์ด คึกคัก และเรารู้สึก สนุกไป กับกระแส แบบนั้นที่เรารำคาญ

ทั้งๆ ที่ มัลโก้ โชว์เทพ แบบ 1 ต่อ 2 คิง กับ ควีน
ก็ยังมีคน กดฝีมือมัลโก้ ให้ต่ำ ไม่ยอมเลิก <<<< เข้าใจผิด

การกดตัวละคร ตัวต้นเหตุคือ มัลโก้

แบบเป็นคลิป กดตัวละคร มัลโก้ ยังเคยมีแล้ว <<<< เลยทำให้ เข้าใจผิดได้ง่าย ถ้าไม่ได้ฟังเนื้อหาคลิป

แม้แต่ชื่อ มัลโก้ ยังโดนเปลี่ยนเป็น มัลโม้
ถึงจะมีคนใน บอร์ด คนนึง จะน่าหมั้นไส้ แต่คนพวกนั้นก็ทำเกินไป ลามไปถึงตัวละคร หลายๆตัว ไม่ได้โดน แค่ มัลโก้ ตัวเดียว

และที่ทำให้เรารู้สึกแย่กับพวกนั้นคือ มายุ่งกับ แฮนค็อก ว่า x กับตัวเรา
ถึงจะเป็นเรื่องล้อเล่น แต่ ไม่ขำ เลยสักนิด

แต่ถ้าทำคลิป มัลโก้ แบบ ไม่มีอวย และ ไม่มีกดฝีมือตัวละคร ให้ต่ำ
ก็ขอให้ยังคงรักษา มาตรฐาน นี้เอาไว้ และถ้ายังทำได้ดี ในสักวัน เราอาจจะมากดติดตาม
ส่วนเรื่อง ดิสไลค์ เรายังไม่ทันได้ กด ดิสไลค์ เลย เพราะเราคิดว่าไม่คุ้มกับเสียเวลา
การทำคลิปแบบให้เห็นหน้าจริงๆ เราไม่ชอบ เพราะเรานั้นไม่ชอบมองหน้าใครนานๆ
ขอแนะนำว่า ให้ลองศึกษา จากช่องสปอยวันพีชที่ดังๆ
ถ้าเก็บไปพิจารณาจะดีมากเลย ขอบคุณ
แก้ไขล่าสุดโดย ANIME เมื่อ อังคาร ม.ค. 18, 2022 12:42 pm, แก้ไขแล้ว 20 ครั้ง.

Spoiler:  

LUFFY X HANCOCK

ANIME

ที่อยู่: ไม่มีสิ่งใดให้ต้องระอาย! แม้ฉันจะฆ่าผู้บริสุทธิ์ โลกก็จะให้อภัยฉัน นั่นเป็นเพราะ ฉันงดงามที่สุด!!

โพสต์โดย Genius เมื่อ เสาร์ ม.ค. 15, 2022 1:25 am

ANIME เขียน:ถ้าไม่ใช่ เป็น 1 ในเจ้าพวกนั้น ที่ กด มัลโก้ เมื่อ หลายปีก่อน
ก็แล้วไปนะ ถ้าจำไม่ได้ว่า เคย กด ตัวละคร ให้ กระจอก ลง รึเปล่า ก็ไม่เป็นไร
เราไม่สนใจแล้ว มันผ่านมานานแล้ว ถือซะว่าเป็นการเข้าใจผิดคน

ขนาด เราเอง ยังจำไม่ได้เลยว่า คุณ คือ ใคร เมื่อ 5-6ปีก่อน

เราก็ไม่ใช่ใครทั้งนั้นล่ะจ้า ไม่มีผลงานหรือวีรกรรมอะไรเลย จำได้ว่าแค่เข้ามาอ่านข้อมูล ที่เค้าคุยๆกันเฉยๆ ไม่ได้เป็นอะไรใครทั้งนั้นก็บอกอยู่ว่าโนเนมไม่ได้ทำอะไรทั้งนั้นเลย
Genius

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ เสาร์ ม.ค. 15, 2022 3:07 am

ไม่ว่า จขกท จะเป็นใคร คุณ Anime ก็ไม่ควร reply แบบนั้นครับ :ugeek:

ถ้าคุณไม่ชอบและให้ความเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ได้ ก็แค่ปล่อยผ่านไป
ไม่ใช่ ใช้คำถากถาง เหมือนอยากทำให้เค้าเสียความรู้สึก

มันเป็นการไม่ให้เกียรติเค้า และทำให้เสียบรรยากาศการสนทนา
คุณควรขอโทษเค้า ไม่ใช่ มาพูดว่า “ถือซะว่าเป็นการเข้าใจผิดคน” ครับ

ขออภัย จขกท ด้วยนะครับ ที่มาช้าไป

ผมชอบมัลโก้นะ (ควรเรียก มาร์โก้ แต่คงเข้าใจกัน)
ชอบตั้งแต่สงคราม เพราะความเท่ ผสมกับ ความกวนครับ
ถึงจะไม่มีบทชนะใคร แต่ก็ดูพึ่งพาได้ ดูมีประสบการณ์พอสมควร

การเขียนให้ห้าผู้เฒ่าพูดถึง เขียนให้แชงค์ชวนมาเป็นพวก
และใช้ชีวิตเพื่อปกป้องเกาะที่หนวดขาวรัก ก็เพิ่มเสน่ห์ไปอีก

อยากเห็นฉากต่อสู้กับใครสักคนแบบนานกว่านี้
น่าเสียดายที่บทน้อยไปหน่อย

สำหรับคลิปของ จขกท

ผมคิดว่าควรปรับปรุงเรื่องเสียงแทรก ฝึกพูดให้มากขึ้น
เตรียมเนื้อหาในการพูดมากขึ้น เพื่อให้รู้ว่าจะพูดประเด็นไหน ยังไง
และจะใช้เวลาประมาณไหน มันจะออกมาไหลลื่นขึ้นครับ

ไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เกิดครับ การมีจุดบกพร่องเป็นเรื่องธรรมดา
ถ้าปรับปุงและพัฒนาอยู่เสมอ ก็จะเก่งขึ้นครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
อ่านวันพีซแปลไทยฉบับลิขสิทธิ์ 5 ทุ่มวันอาทิตย์(3ตอนล่าสุด) https://mangaplus.shueisha.co.jp/titles/100079

หมวกฟางคุง
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Genius เมื่อ เสาร์ ม.ค. 15, 2022 3:51 am

หมวกฟางคุง เขียน:ไม่ว่า จขกท จะเป็นใคร คุณ Anime ก็ไม่ควร reply แบบนั้นครับ :ugeek:

ถ้าคุณไม่ชอบและให้ความเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ได้ ก็แค่ปล่อยผ่านไป
ไม่ใช่ ใช้คำถากถาง เหมือนอยากทำให้เค้าเสียความรู้สึก

มันเป็นการไม่ให้เกียรติเค้า และทำให้เสียบรรยากาศการสนทนา
คุณควรขอโทษเค้า ไม่ใช่ มาพูดว่า “ถือซะว่าเป็นการเข้าใจผิดคน” ครับ

ขออภัย จขกท ด้วยนะครับ ที่มาช้าไป

ผมชอบมัลโก้นะ (ควรเรียก มาร์โก้ แต่คงเข้าใจกัน)
ชอบตั้งแต่สงคราม เพราะความเท่ ผสมกับ ความกวนครับ
ถึงจะไม่มีบทชนะใคร แต่ก็ดูพึ่งพาได้ ดูมีประสบการณ์พอสมควร

การเขียนให้ห้าผู้เฒ่าพูดถึง เขียนให้แชงค์ชวนมาเป็นพวก
และใช้ชีวิตเพื่อปกป้องเกาะที่หนวดขาวรัก ก็เพิ่มเสน่ห์ไปอีก

อยากเห็นฉากต่อสู้กับใครสักคนแบบนานกว่านี้
น่าเสียดายที่บทน้อยไปหน่อย

สำหรับคลิปของ จขกท

ผมคิดว่าควรปรับปรุงเรื่องเสียงแทรก ฝึกพูดให้มากขึ้น
เตรียมเนื้อหาในการพูดมากขึ้น เพื่อให้รู้ว่าจะพูดประเด็นไหน ยังไง
และจะใช้เวลาประมาณไหน มันจะออกมาไหลลื่นขึ้นครับ

ไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เกิดครับ การมีจุดบกพร่องเป็นเรื่องธรรมดา
ถ้าปรับปุงและพัฒนาอยู่เสมอ ก็จะเก่งขึ้นครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

ความรู้สึกของเราต่อมาร์โกหรือมัลโก้ ก็ตามในคลิปเลย ส่วนเรื่องใครจะทำให้บรรยากาศการสนทนาเสียอันนี้ผมไม่ซีเรียส อายุก็เยอะพอสมควรแล้ว คงเปลี่ยนความคิดคนอื่นไม่ได้ ส่วนเรื่องคลิปขอบคุณสำหรับคำติชม แล้วจะนำไปพัฒนา แต่ก็ขอถามหน่อย คือการทำคลิปแบบนี้มาลงที่นี่ไม่ได้ผิดกฏอะไรใช่ไหมครับ โดยส่วนตัวก็รู้ตัวเองอยู่ว่าคลิปมันไม่ได้มีคุณภาพ(อันนี้ไม่ได้ดูถูกตัวเองแต่รู้ความจริง) กะแค่ทำมาชวนคุยกันเล่นๆเฉยๆไม่มีอะไรมากกว่านั้น แต่ก็ทำเพราะชอบครับ โดยปกติก็จะชอบเขียนชวนเหล่าสมาชิกคุยในอีกบอร์ดนึงอยู่ ก็จะทำต่อไปเพราะชอบ
Genius

โพสต์โดย RoMance เมื่อ เสาร์ ม.ค. 15, 2022 10:22 am

มาร์โก้ เป็นตัวละครที่เท่เมื่อเปลี่ยนร่าง ผมชอบพลังฟีนิกส์เป็นพิเศษอยู่แล้ว

อีกอย่าง สมัยก่อน ก็แบบจะคิดว่า มันยังไม่ใช้ร่างอสูรสักที จนมาปัจจุบัน จนได้คำตอบว่า ร่างอสูรเป็นรูปแบบนี้ เปลี่ยนส่วนไหนก็ได้ เป็นรูปแบบเฉพาะของมาร์โก้

อีกอย่างบทดีมาตลอด ถึงจะไม่เคยชนะใคร ปัจจุบันอาจารย์แกก็ทำให้เห็นแล้วว่าระดับมาร์โก้ขนาดไหน ทำไมถึงยันพลเอกได้ทุกคน ขนาดบิกมัมยังขี้เกียจจะสู้ด้วย
RoMance

โพสต์โดย hero2_pig เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 16, 2022 10:38 am

อยากเห็นมาร์โก้โชว์เทพแบบจริงๆ จังๆ บ้าง

เอาจริงๆ อาจารย์แกไม่เขียนฉากบู้ แบบไม่ค่อยเน้นเลยอะ ห้าๆๆๆ

เลยคิดว่าคงขาดหวังมากไป ถ้าอยากจะเห็นมัลโก้สู้สัก 1 ตอนเต็มๆ
รูปภาพ
hero2_pig

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!