คิดว่า “สุนิชา” คืออะไรกันแน่

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: คิดว่า “สุนิชา” คืออะไรกันแน่

โพสต์โดย ช่างแอร์ในตำนาน เมื่อ อังคาร ม.ค. 18, 2022 11:59 am

ช้างเร่ร่อนจากสุรินทร์ :lol:

Spoiler:
ในอดีตคงไปทำความผิดอะไรที่ร้ายแรงมา เช่น ทำลายเกาะ เลยถูกจอยบอยสั่งทำโทษให้เดินไปเรื่อยๆ จนกว่าจะมีคนมาสั่งให้หยุด
"ผมไม่เล็กนะครับ"
รูปภาพ

เมื่อก่อนซ่อมแอร์...แต่เดี๋ยวนี้เล่นกีตาร์ให้Bodyslam
ภาพประจำตัวสมาชิก
ช่างแอร์ในตำนาน
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

Re: คิดว่า “สุนิชา” คืออะไรกันแน่

โพสต์โดย Satahum เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 11, 2022 12:42 pm

อัพเดทข้อมูล อ้างอิงจากตอนล่าสุด (ตอนที่1040)

สุนิชาคือพวกพ้องของจอยบอย ที่ทำผิดเมื่อ800ปีก่อน

คือไรหว่า สัตว์เลี้ยงเหรอ หรือสัตว์พาหนะ
Satahum

โพสต์โดย Gravelknight เมื่อ อังคาร มี.ค. 01, 2022 2:48 am

จริงๆอ่านตอนล่าสุดแล้ว
ดูจากการที่สุนิชาไม่ยอมทำอะไรเลยตราบที่โมโมะยังไม่สั่ง

เลยคิดว่า
จริงๆที่สุนิชาเดินมาถึงวาโนะนี่ ไม่ใช่เพื่อมาช่วยโมโมะ
แต่เพราะวาโนะคือเป้าหมายการเดินทางในคำสั่งแต่ต้นรึเปล่า
(ไม่ได้เกิดจากเจตนารมณ์ของตัวสุนิชา)

ซึ่งสิ่งที่ถูกบันทึกไว้ในบันทึกโอเด้ง
เรื่องราวต่างๆที่จะเกิดขึ้นใน20ปีข้างหน้า
ก็อาจจะมีอีเวนท์ที่สุนิชาจะเดินมาถึงวาโนะเป็นหนึ่งในนั้น

เลยต้องมีคนที่สั่งสุนิชาได้อย่างโมโมะเป็นตัวแปรสำคัญ
ที่ต้องดำรงอยู่ที่นี่ในช่วงเวลานี้ เป็นเหตุผลให้ห้ามตาย

ซึ่งอาจจะใช้สุนิชาทำลายส่วนนึงของเกาะ
เพื่อเปิดทางไปพื้นที่ลับหรืออะไรก็แล้วแต่
อันนี้ตอบไม่ได้ครับ :lol:

/ตอบไม่ตรงโจทย์เท่าไหร่555
แต่นึกออกเท่านี้ครับ
Gravelknight

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ อังคาร มี.ค. 01, 2022 2:41 pm

สุนิชา น่าจะเดินได้ด้วยตัวเองครับ คือคิดจะเดินไปไหนก็เดินไปได้ ดังนั้นเขาจึงเลือกเดินมาวาโนะ เพื่อมาหาโมโมะ ให้โมโมะช่วยสั่งให้ต่อสู้ก็ได้
ไม่มโน

โพสต์โดย Satahum เมื่อ อังคาร มี.ค. 01, 2022 7:33 pm

Gravelknight เขียน:จริงๆอ่านตอนล่าสุดแล้ว
ดูจากการที่สุนิชาไม่ยอมทำอะไรเลยตราบที่โมโมะยังไม่สั่ง

เลยคิดว่า
จริงๆที่สุนิชาเดินมาถึงวาโนะนี่ ไม่ใช่เพื่อมาช่วยโมโมะ
แต่เพราะวาโนะคือเป้าหมายการเดินทางในคำสั่งแต่ต้นรึเปล่า
(ไม่ได้เกิดจากเจตนารมณ์ของตัวสุนิชา)

ซึ่งสิ่งที่ถูกบันทึกไว้ในบันทึกโอเด้ง
เรื่องราวต่างๆที่จะเกิดขึ้นใน20ปีข้างหน้า
ก็อาจจะมีอีเวนท์ที่สุนิชาจะเดินมาถึงวาโนะเป็นหนึ่งในนั้น

เลยต้องมีคนที่สั่งสุนิชาได้อย่างโมโมะเป็นตัวแปรสำคัญ
ที่ต้องดำรงอยู่ที่นี่ในช่วงเวลานี้ เป็นเหตุผลให้ห้ามตาย

ซึ่งอาจจะใช้สุนิชาทำลายส่วนนึงของเกาะ
เพื่อเปิดทางไปพื้นที่ลับหรืออะไรก็แล้วแต่
อันนี้ตอบไม่ได้ครับ :lol:

/ตอบไม่ตรงโจทย์เท่าไหร่555
แต่นึกออกเท่านี้ครับ

จริงๆก็เป็นไปได้นะครับ เพราะวาโนะก็ดูเป็นเกาะที่มีความพิเศษ ลึกลับ และยังไม่เปิดเผยตนสู่โลกกว้าง คงมีเหตุผลบางอย่าง รอองค์ประกอบบางอย่างครบ
Satahum

โพสต์โดย poraran เมื่อ พุธ มี.ค. 09, 2022 7:38 pm

ไม่ต้องเป็น1ใน3อาวุธโบราณก็ได้

แต่เป็น อาวุธโบราณ ของแท้ 5555
poraran

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!