กฎ Talk About One Piece [อ่านก่อนทุกคน]

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กฎ Talk About One Piece [อ่านก่อนทุกคน]

โพสต์โดย Noom เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 4:19 pm

คงต้องรอกรณีศึกษาต่อไป
ภาพประจำตัวสมาชิก
Noom

Re: กฎ Talk About One Piece [อ่านก่อนทุกคน]

โพสต์โดย PICAROON เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 7:37 pm

<<< 8-) Thai Onepiece Law 8-) >>>

รูปภาพ
Spoiler:
รูปภาพ

รูปภาพ
PICAROON

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 8:20 pm

แพะแบนได้กี่อย่างนิ ความสามารถถึงแบนไอพีไหม

พ่อครัว/หน่วยต่อสู้ กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติส่วนตัว โดนแบนแล้ว II ครั้ง

Kaizoku & Misc BOARD<<เข้ามาคุยกันเยอะๆนะคับ ตลกหรือไม่ตลกรับหมดจร้า
จาu[Nui]ร้อยลีลา

โพสต์โดย sannji เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 8:31 pm

55555
sannji

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 10:18 pm

Devon_bee เขียน:ตรงๆเลยนะคะ

จริงๆชอบเข้ามาอ่านที่นี่มาก
แต่หลังๆเจอแต่พวกด่า One Piece นู่นนั้นนี่ เกรียนไปวันๆ ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม

รำคาญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญ

พวกเมิงไม่ชอบก้อเลิกอ่านไปสิวะคะ จะมาคอยอ่านคอยตอบทุกตอนทำไม

ไปอ่านเรื่องอื่นเลยไป การ์ตูนมีเป็นล้านเรื่อง
หรือเก่งมากก้ไปเขียนเอาเอง ซื้อก้อไม่ซื้อ อ่านก้อฟรี โคตรหน้าด้านเลย
ถ้านึกว่าเก่งกันมาก ก้อไปเขียนแล้วไปขายให้มันได้สัก 10 เล่มก่อนแล้วค่อยมาวืจารณ์

ขอโทษ Admin ที่ไม่สุภาพค่ะ เหลืออดละ

Devon_bee เขียน:มีสิทธิ์วิจารณ์ได้ค่ะ คิดในแง่มุมลูกค้าก้อได้ค่ะ แต่ทำไมคนที่วันๆเอาแต่ด่า มักจะมาเสนอหน้าตอนใหม่อยู่เรื่อยๆ ถ้าลูกค้าเกลียดสินค้ามาก จะทนใช้ไปทำไมคะ เลิกใช้สิคะ ไม่มีใครบังคับให้ซื้อ แต่ใช้ไปด่าไป ด่าทุกอาทิตย์ทุกตอนนี่คือ? เกลียดตัวกินไข่? เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง?

ดิชั้นก้อเป็นลูกค้าค่ะ ซื้อทุกเล่มทุกตอน ยิ่งตอนล่วงหน้าได้อ่านฟรีนี่โคตรซาบซึ้ง ยังไม่เข้าใจเลยค่ะ เอาตรงๆ
ข้าวมันไก่กินแล้วไม่อร่อย ด่ามันทุกวัน แต่ไปกินมันทุกวัน แบบนี้เรียกว่าไรคะ? คนบ้า? สร้างกระแส? อินดี้? ฮิปเสตอร์?

อันนี้ดูถูกสติปัญญา หยามเหยียดนะครับ เข้าใจว่าปัญหาเรื้อรังเก็บกดมาก่อนที่ผมจะมาเป็น mod
แล้วก็ประกอบกับไม่ได้อ่านกฎที่ผมตั้งขึ้นมาใหม่ด้วย แต่ก็นั่นแหละครับผมไม่สามารถละเว้นได้ครับ 7 วัน ครับ

ปล. ณ จุดนนี้หลายคนจะรู้สึกว่าผมบ้าอำนาจแล้วครับ ซึ่งมันก็ไม่ได้แปลกอะไร
แต่อำนาจของผมใช้ได้กับคนที่ทำผิดกฎเท่านั้นครับ ถ้าอยู่ดีๆรับรองไม่เป็นอะไร
และถึงโดนอย่างมากก็แค่ 7 วันเท่านั้นครับในรอบแรก [แต่บางข้อหาก็รอบแรกถาวรไปเลยนะ]
"ต่อยแน่นอน"

capraoro
Sapphire Dragon

โพสต์โดย BHunter เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 10:21 pm

เห้ยโอเคนะ เด็ดขาดดี อาแพะอินุ :lol:
BHunter

โพสต์โดย จาu[Nui]ร้อยลีลา เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 10:21 pm

เห็นเป็นผู้หญิง อันนี้ผมเตือนเขาแล้วนะ เขาไม่ฟังอ่าแพะ

พ่อครัว/หน่วยต่อสู้ กลุ่มโจรสลัดผมดก

ประวัติส่วนตัว โดนแบนแล้ว II ครั้ง

Kaizoku & Misc BOARD<<เข้ามาคุยกันเยอะๆนะคับ ตลกหรือไม่ตลกรับหมดจร้า
จาu[Nui]ร้อยลีลา

โพสต์โดย capraoro เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 10:24 pm

ไม่ต้องมาชี้แจงผมอะครับ ถ้าผมเห็นแล้วมันผิดก็บินหมดอะ ผมพยายามทำให้เกิดการปะทะกันน้อยสุดแล้ว
ถ้าไม่ให้ความร่วมมือกันก็บิน รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็บินเช่นกันครับถือว่าไม่ยอมอ่านกฎ ผมปักหมุดไว้แล้วนี่
"ต่อยแน่นอน"

capraoro

โพสต์โดย Jamezaku เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 10:36 pm

เท่วะ
Jamezaku

โพสต์โดย BHunter เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2015 10:39 pm

^
^
^
^

สัส!!! แปรงฟันอยู่ ยาสีฟันลงคอเลย ลั่นลายเซ็นเจมส์ :lol:
BHunter

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!