ลูฟี่จะชนะคาตาคุริยังไงในการสู้แบบไม่มีใครช่วยรุม

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: ลูฟี่จะชนะคาตาคุริยังไง

โพสต์โดย มืงจะอ่านชื่อตูทำไม เมื่อ พุธ ต.ค. 18, 2017 12:05 pm

ANIME เขียน:
nakung เขียน:คงเป็นแค่เกียร์ 4 แต่เปลีี่ยนเวอร์ชั่น

เหมือนแครกเกอร์ เจอเวอร์ชั่นอิ่ม

ผมคิดว่า เกียร์ 4 ยังมีท่าที่ยังไมไ่ด้ใช้ ยังไม่ถึงขั้นต้องใช้การตื่น

คาตาริเป็นแค่ลูกน้อง ตัวประกอบเอง ไม่ได้โดดเด่น ผลปีศาจก็พยายามเลียนแบบพระเอก

อย่างคาตาคุริเนี่ยนะตัวประกอบ เป็นลูกน้องบิ๊กมัมที่มีค่าหัวสูงที่สุด เป็นหมายเลข2ของกลุ่มสี่จักรพรรดิบิ๊กมัม=มือขวาสี่จักรพรรดิ ดูยังไงก็ตัวท็อปชัดๆ

แค่เกียร์4 ลูฟี่ไม่มีทางโค่นคาตาคุริในการต่อสู้แบบตัวต่อตัวลงได้หรอก
การจะชนะคาตาคุริได้ คงต้องระดับผลยางตื่นเท่านั้น ที่พอจะมีหวังชนะ
บางที อ.โอดะ จับลูฟี่ไปสู้กับคาตาคุริแบบตัวต่อตัวไม่ใช่เพื่อให้ก้าวข้ามมือขวาสี่จักรพรรดิเพียงอย่างเดียว อาจจะเพื่ออัพเลเวลผลยางให้ถึงระดับตื่น ก่อนจะไปเจอกับสี่จักรพรรดิไคโด

+1 ครับการตื่นเท่านั่นถึงชนะได้หรืออาจจะได้แค่ยันแล้วหนีออกมาเพราะสภาพก็ไม่เต็ม100 หรืออาจจะใช้พลังที่ตื่นยังไม่เสถียร
มืงจะอ่านชื่อตูทำไม

Re: ลูฟี่จะชนะคาตาคุริยังไงในการสู้แบบไม่มีใครช่วยรุม

โพสต์โดย BBOeSeS เมื่อ พุธ ต.ค. 18, 2017 1:29 pm

ชนะเพราะสกิลประมาทของศัตรูครับ
รูปภาพ
รวมสเกลพลังของตัวละครในวันพีซ > viewtopic.php?f=16&t=20827
ภาพประจำตัวสมาชิก
BBOeSeS

Re: ลูฟี่จะชนะคาตาคุริยังไง

โพสต์โดย nakung เมื่อ พุธ ต.ค. 18, 2017 4:49 pm

nakung เขียน:คงเป็นแค่เกียร์ 4 แต่เปลีี่ยนเวอร์ชั่น

เหมือนแครกเกอร์ เจอเวอร์ชั่นอิ่ม

ผมคิดว่า เกียร์ 4 ยังมีท่าที่ยังไมไ่ด้ใช้ ยังไม่ถึงขั้นต้องใช้การตื่น

คาตาริเป็นแค่ลูกน้อง ตัวประกอบเอง ไม่ได้โดดเด่น ผลปีศาจก็พยายามเลียนแบบพระเอก

อย่างคาตาคุริเนี่ยนะตัวประกอบ เป็นลูกน้องบิ๊กมัมที่มีค่าหัวสูงที่สุด เป็นหมายเลข2ของกลุ่มสี่จักรพรรดิบิ๊กมัม=มือขวาสี่จักรพรรดิ ดูยังไงก็ตัวท็อปชัดๆ

แค่เกียร์4 ลูฟี่ไม่มีทางโค่นคาตาคุริในการต่อสู้แบบตัวต่อตัวลงได้หรอก
การจะชนะคาตาคุริได้ คงต้องระดับผลยางตื่นเท่านั้น ที่พอจะมีหวังชนะ
บางที อ.โอดะ จับลูฟี่ไปสู้กับคาตาคุริแบบตัวต่อตัวไม่ใช่เพื่อให้ก้าวข้ามมือขวาสี่จักรพรรดิเพียงอย่างเดียว อาจจะเพื่ออัพเลเวลผลยางให้ถึงระดับตื่น ก่อนจะไปเจอกับสี่จักรพรรดิไคโด

5555+

ความคิดเห็นคน มาบังคับกันทำไมครับ แล้วแต่คุณคิดเลย

ค่าหัวเกินแครกเกอร์ไม่กี่ร้อยเอง

คนเราเปิดเสรีความคิดเห็น ผิดถูก ยังพิสุจน์ไม่ได้

จบภาคนี้ก็รู้ๆเอง

คาตาริ รุปแบบพลังไม่น่าสนใจ ถ้าไม่มีฮาคิสังเกตุเทพๆ ผมยังมองไม่ออก มันเก่งตรงไน

ยังเลียนแบบพลังพระเอกอีก

ผมยังให้ภาษีการฝึก 2 ปี ของลูฟี่ มันยังไม่สุด เรลลี่ ไม่สอนอะไรเด็ดๆให้เลยหรอ
รูปภาพ
nakung

Re: ลูฟี่จะชนะคาตาคุริยังไงในการสู้แบบไม่มีใครช่วยรุม

โพสต์โดย ANIME เมื่อ พุธ ต.ค. 18, 2017 5:08 pm

nakung เขียน:

5555+

ความคิดเห็นคน มาบังคับกันทำไมครับ แล้วแต่คุณคิดเลย

ค่าหัวเกินแครกเกอร์ไม่กี่ร้อยเอง

คนเราเปิดเสรีความคิดเห็น ผิดถูก ยังพิสุจน์ไม่ได้

จบภาคนี้ก็รู้ๆเอง

คาตาริ รุปแบบพลังไม่น่าสนใจ ถ้าไม่มีฮาคิสังเกตุเทพๆ ผมยังมองไม่ออก มันเก่งตรงไน

ยังเลียนแบบพลังพระเอกอีก

ผมยังให้ภาษีการฝึก 2 ปี ของลูฟี่ มันยังไม่สุด เรลลี่ ไม่สอนอะไรเด็ดๆให้เลยหรอ
ก็ไม่ได้ไปบังคับอะไรนี่ ถือซะว่าแลกเปลี่ยนมุมมอง :lol:
ANIME

โพสต์โดย Tparody เมื่อ พุธ ต.ค. 18, 2017 6:47 pm

แลกด้วยคนสิ

ลูฟี่ โดฟลา คาตาคุริ > มัลโก้

รูปภาพ

รูปภาพ

:lol: :lol: :twisted: :twisted:
หน่วยตบมัลโก้ กลุ่มโจรสลัดผมดก

รูปภาพ
Tparody

โพสต์โดย Babanana เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 19, 2017 10:42 am

อยากให้ใช้ทั้งหมดที่มีก่อนแล้วสู้ไม่ไหว จากนั้นจึงยกระดับจิตใจจากความรู้สึกรักพวกพ้อง จนพัฒนาไปอีกขั้นในที่สุด...
Babanana

โพสต์โดย Rucchi เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 19, 2017 4:15 pm

Babanana เขียน:อยากให้ใช้ทั้งหมดที่มีก่อนแล้วสู้ไม่ไหว จากนั้นจึงยกระดับจิตใจจากความรู้สึกรักพวกพ้อง จนพัฒนาไปอีกขั้นในที่สุด...

นัตสึไม่ได้กล่าวไว้
รูปภาพ
Spoiler:
รูปภาพ
Rucchi

โพสต์โดย ANIME เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:46 am

จากตอนล่าสุดนี่ ถ้าลูฟี่ไม่ถึงระดับตื่น ชนะคาตาคุริไม่ได้แน่ๆเพราะคาตาคุริถึงระดับตื่น
ตอนสู้กับโดฟรามีปัจจัยช่วยเยอะ ลอว์ช่วยรุม กัสช่วยแบกหนี นักสู้โคลอสเซียมรุม
ANIME

โพสต์โดย FullFairing เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 11:04 am

แครกเกอร์อ่อนขนาดโดนพุงดีดทีเดียวม่อง ชาวบอร์ดหลายคนได้ดูถูกเอาไว้ คาตาก็ไม่พ้นแค่เอาก้นดีดเบาๆก็ปลิวแล้ว ตามตรรกะชาวบอร์ดบางคน ทำไมฟี่จะชนะไม่ได้ 555
รูปภาพ
FullFairing

โพสต์โดย ANIME เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 11:30 am

FullFairing เขียน:แครกเกอร์อ่อนขนาดโดนพุงดีดทีเดียวม่อง ชาวบอร์ดหลายคนได้ดูถูกเอาไว้ คาตาก็ไม่พ้นแค่เอาก้นดีดเบาๆก็ปลิวแล้ว ตามตรรกะชาวบอร์ดบางคน ทำไมฟี่จะชนะไม่ได้ 555

ตอนสู้กับแครกเกอร์ก็มีหลายปัจจัยที่ทำให้แครกเกอร์แพ้ลูฟี่
แค่เกียร์4ไม่เพียงที่จะชนะได้เลยต้องมีตัวช่วยที่ทำให้ชนะได้ บีเบิ้ลการ์ดลอร่า ฝนของนามิ คิงปามและโฮลมี่

ถ้าไม่มีบีเบิ้ลการ์ดลอร่า คิงปามและโฮมมี่คงรุมลูฟี่และนามิ แต่เพราะมีบีเบิ้ลการ์ดจึงสามารถสั่งคิงปามและโฮมมี่ได้
ถ้าไม่มีคิงปามและโฮมมี่ ตอนที่ลูฟี่เกียร์4หมดเวลาคงหลบซ่อนแครกเกอร์ไม่พ้นแน่ การจะฟื้นฟูฮาคิคงเป็นไปไม่ได้

บิสกิตแครกเกอร์นี่แข็งแกร่งกว่าแปซิฟิต้าอีกนะ แปซิฟิต้าใช้แค่เกียร์2หมัดเดียวก็พังได้ละ
บิสกิตแข็งแกร่งระดับเกียร์3ต่อยไม่สะเทือนที่ถึงขนาดต้องใช้เกียร์4ที่มีพลังพอที่จะทำลายบิสกิตได้สัตัว
สาเหตุที่บิสกิตอ่อนนุ่มด้วยฝนของนามิเพราะบิสกิตแพ้นํ้า
ANIME

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!