ถ้าลอว์มาช่วยสู้ด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

ถ้าลอว์มาช่วยสู้ด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

โพสต์โดย lemon3 เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 9:44 pm

ลูฟี่ ปะทะ คาตาคุริ
ถ้ามี ลอว์มาด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

สกิลลอว์ + ลูฟี่ เราได้เห็น combination ไปแล้ว
ขนาดโดฟลาที่ว่าเหลี่ยมจัด ยังโดนกับดักไปหลายดอก
แต่ปัญหาคือ คาตาคุริ มีฮาคิสังเกต เทพเกิ๊นนนน
ผลจะเป็นยังไงครับ หรือว่าเหมือนเดิมครับ???
lemon3

Re: ถ้าลอว์มาช่วยสู้ด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

โพสต์โดย ANIME เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 9:48 pm

ต่อให้แผนดีแค่ไหน ท่าแรงๆคาตาคุริจะหลบได้หมดเพราะฮาคิสังเกตมองเห็นอนาคตในเวลาอันสั้น อาจจะแค่10วินาที
สู้ได้ดีกว่าลูฟี่เกียร์4เดี่ยวๆกับคาตาคุริ สุดท้ายแพ้คาตาคุริเหมือนเดิมต่างกันแค่มีลอว์นอนแพ้ด้วย
ส่วนตัวคิดว่าลูฟี่ควรจะบรรลุขั้นตื่น ถ้าทำได้น่าจะมีโอกาศชนะคาตาคุริมากกว่าให้ลอว์หรือจินเบมาช่วยรุม
ถ้าให้เบจมาช่วยน่าจะดีกว่าลอว์หรือจินเบถึงเกียร์4หมดเวลาก็เข้าไปหลบในประสาทพักฟื้นฮาคิและให้เบจเป็นโล่จนกว่าจะออกไปสู้ได้อีกรอบ

คาตาคุริจะแพ้ลูฟี่ด้วย เกียร์4+ผลยางตื่น และความประมาทของคาตาคุริที่ดูถูกลูฟี่
แก้ไขล่าสุดโดย ANIME เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 9:59 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
ANIME

Re: ถ้าลอว์มาช่วยสู้ด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

โพสต์โดย ROS'E เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 9:56 pm

พูดกันตามตรงเลยนะคับคาตะคุริตอนนี้ไร้เทียมทานเกินไปขนาดลูฟี่ทุ่มสุดตัวยังเรียกเลือดจากคาตะคุริไม่ได้เลยแม้แต่หยดเดียวหรือต่อให้คาตะคุริอยู่ในช่วงเวลาที่เลวร้ายที่สุดเหมือนที่โดฟรามิงโก้โดนแชมเบิ้ลสลับตัวแล้วโจมตีด้วยแกมม่าไนฟ์ผมว่าคาตะคุริก้จะหลบได้คับเพราะว่าพี่แกมีฮาคิสังเกตระดับมองอนาคตล่วงหน้านั่นแหละ ดังนั้นส่วนตัวผมต่อให้มีลอว์มาด้วยผมว่าผลก้ออกมาเหมือนเดิมแต่คาตะคุริอาจจะเหนื่อยหน่อย

ตอนหน้าเราจะได้เห้น เกียร์4ลูฟี่ vs คาตะคุริ กันแล้วคับถึงตอนนั้นลูฟี่อาจทำอะไรได้บ้างแล้วแหละตอนนี้เอาเป้นว่าหาจุดอ่อนของคาตะคุริให้ได้ก่อนจะดีที่สุดคับ
ROS'E
Sapphire Dragon

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 9:58 pm

ROS'E เขียน:พูดกันตามตรงเลยนะคับคาตะคุริตอนนี้ไร้เทียมทานเกินไปขนาดลูฟี่ทุ่มสุดตัวยังเรียกเลือดจากคาตะคุริไม่ได้เลยแม้แต่หยดเดียวหรือต่อให้คาตะคุริอยู่ในช่วงเวลาที่เลวร้ายที่สุดเหมือนที่โดฟรามิงโก้โดนแชมเบิ้ลสลับตัวแล้วโจมตีด้วยแกมม่าไนฟ์ผมว่าคาตะคุริก้จะหลบได้คับเพราะว่าพี่แกมีฮาคิสังเกตระดับมองอนาคตล่วงหน้านั่นแหละ ดังนั้นส่วนตัวผมต่อให้มีลอว์มาด้วยผมว่าผลก้ออกมาเหมือนเดิมแต่คาตะคุริอาจจะเหนื่อยหน่อย

ตอนหน้าเราจะได้เห้น เกียร์4ลูฟี่ vs คาตะคุริ กันแล้วคับถึงตอนนั้นลูฟี่อาจทำอะไรได้บ้างแล้วแหละตอนนี้เอาเป้นว่าหาจุดอ่อนของคาตะคุริให้ได้ก่อนจะดีที่สุดคับ

ไม่ค่อยจะอวยเลยนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย pooman0070 เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:00 pm

คาตาคุริ มันปล่อยของเร็วมาก นี้โชตื่นแล้ว เคสโดฟราถ้าปล่อยของเร็วแบบคาตาคุริ มันคงเจ็บเร็วไม่กี่นาทีนั้นละครับ ผมว่า สเกลตื่นมันเวอมาก พวกยืนบนพื้นถ้าไม่เหนือมนุษย์แบบพวกตัวโหดๆ อยู่ยากอยู่
รูปภาพ
เด็กวิ่งยา โจรสลัดผมดก
pooman0070

โพสต์โดย ROS'E เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:02 pm

artkub เขียน:
ROS'E เขียน:พูดกันตามตรงเลยนะคับคาตะคุริตอนนี้ไร้เทียมทานเกินไปขนาดลูฟี่ทุ่มสุดตัวยังเรียกเลือดจากคาตะคุริไม่ได้เลยแม้แต่หยดเดียวหรือต่อให้คาตะคุริอยู่ในช่วงเวลาที่เลวร้ายที่สุดเหมือนที่โดฟรามิงโก้โดนแชมเบิ้ลสลับตัวแล้วโจมตีด้วยแกมม่าไนฟ์ผมว่าคาตะคุริก้จะหลบได้คับเพราะว่าพี่แกมีฮาคิสังเกตระดับมองอนาคตล่วงหน้านั่นแหละ ดังนั้นส่วนตัวผมต่อให้มีลอว์มาด้วยผมว่าผลก้ออกมาเหมือนเดิมแต่คาตะคุริอาจจะเหนื่อยหน่อย

ไม่ค่อยจะอวยเลยนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอาเท่าที่เห้นน่ะคับก้อย่างที่ผมบอกตอนนี้ต้องหาจุดอ่อนให้ได้เท่านั้นไม่แน่ถ้าจับจุดอ่อนได้อาจพลิกสถานการได้เลยก้ได้คับ
ROS'E

โพสต์โดย artkub เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:03 pm

pooman0070 เขียน:คาตาคุริ มันปล่อยของเร็วมาก นี้โชตื่นแล้ว เคสโดฟราถ้าปล่อยของเร็วแบบคาตาคุริ มันคงเจ็บเร็วไม่กี่นาทีนั้นละครับ ผมว่า สเกลตื่นมันเวอมาก พวกยืนบนพื้นถ้าไม่เหนือมนุษย์แบบพวกตัวโหดๆ อยู่ยากอยู่

เห็นด้วยอ่านะ :lol: 8-)

Supporterขั้นเทพ กลุ่มโจรสลัดผมดก/ทานตะวัน

ประวัติการโดนแบน หลายครั้งมากโดนแบบงงๆ 555
artkub

โพสต์โดย Kyros เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:34 pm

ถ้าประเมินเผินๆ ว่า Combat Skill
ลอว์ใกล้เคียง ลูฟี่ตอนยังไม่ใช้เกียร์ 4
(แปลว่า ด้อยกว่าคาตาคุริ พอสมควร)

ต่อให้มาช่วยสู้ ช่วงแรกๆ ก็คง
โดนอัดกระเด็นกระดอน พร้อมลูฟี่สักระยะแหละ
แต่ด้วย สติปัญญาของลอว์ น่าจะช่วยในเรื่อง ถอดรหัส
ทำความเข้าใจถึงพลังผลปิศาจของคาตาคุริได้ไว
และ หาวิธีโต้กลับได้

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ไอ้วิธีแชมเบิ้ลสลับตัวมาตุ๋ย
แบบที่ทำกับโดฟลา อาจจะสำเร็จยากหน่อย
(ฮาคิสังเกตุ เห็นล่วงหน้า)

แต่ยังไงเอาลอว์มาช่วย มีประโยชน์แน่นอนครับ
มันฉลาดกว่า ลูฟี่มาก ฝีมือก็อยู่ในเกณฑ์เก่ง

แต่จริงๆ ตัวช่วยที่ดีที่สุด คือจินเบ
เพราะพลังโมจิ ของคาตาคุริ มันแพ้ทางน้ำพอดี

จินเบมีครบเลย เก่ง + ฉลาด + น้ำ
ภารโรง : กลุ่มโจรสลัดผมดก
รูปภาพ
Kyros

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 11:23 pm

ถ้าลอว์มา มันก็ลำบากนะ สกิลลอว์มันต้องระยะประชิด สกิลเด็ดๆ ก็แกรมม่าไนท์ นี่ละ อันติของลอว์ แต่ความเร็วลอว์มันก้ ระดับวาร์ป ถ้าลูฟี่หลบได้ ลอว์ก็น่าจะทำได้ ผมว่าอ่านอนาคตมันอ่านพร้อมกันสองคนไม่ได้หรอก มันก็คงต้องอ่านคนใดคนนึง ส่วนฮาคิสังเกตธรรมดา โดฟรายังโดนมาแล้ว คงไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้ ปัญหามันคือ จะทำยังไงให้โดนคาตาคุรินี้ละ ตัวมันยังเป็นปริศนาอยู่เลย ยังไงมีสองคนก็ยังดีกว่าคนเดียวละนะ ถ้ามันคิดจะสู้พร้อมๆกันจริงๆ

จริงให้เบจแทน หรือจินเบแทนก็ได้ คาตาแพ้ทางจินเบ ส่วนเบจมันก็มีป้อมปราการไว้แทงค์และเข้าไปอยู่ข้างในแบบให้เกียร์สี่พักได้ ผลัดกันชนได้
RoMance

โพสต์โดย Tparody เมื่อ เสาร์ ต.ค. 21, 2017 12:17 am

ถ้ามีลอว์มา คิดว่าทุ่นแรงลูฟี่ไปเยอะเลย
บอกตรงๆนี่ถ้าชุลมุนขนาดมีเบจมายืนช่วยลูฟี่ ผมว่าคาตาคุริก็ลำบากแน่ๆ

ลอว์กับลูฟี่อาจจะ โดนอัดคู่ แต่เชื่อว่า ไหวพริบ ความเข้าใจและทันกันอยู่ของสองคน หาช่อง ให้ใส่ท่าปิดเกมได้อยู่แล้ว แล้วยิ่งบทพระเอก + D ทั้งคู่อีก เอาง่ายๆ คาตาคุริโดนเกมม่าไนดอกเดียว ก็จอดเลย :lol:
หน่วยตบมัลโก้ กลุ่มโจรสลัดผมดก

รูปภาพ
Tparody

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!