ถ้าลอว์มาช่วยสู้ด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: ถ้าลอว์มาช่วยสู้ด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

โพสต์โดย doghero เมื่อ เสาร์ ต.ค. 21, 2017 11:11 pm

ANIME เขียน:ก็คาตาคุริเก่งกว่าโดฟราจริงๆนิ มีทั้งฮาคิสังเกตมองเห็นอนาคตล่วงหน้า มีผลปีศาจอยู่ในระดับตื่นเหมือนกับโดฟรา มีหอกสามง่าวมีพลังผลตุ่น สถานะโจรสลัดก็อยู่ในระดับสูงกว่าโดฟราเป็นถึงมือขวาสี่จักรพรรดิบิ๊กมัม
ผมก็เบื่อคนชอบดิสมือขวาสี่จักรพรรดิซะจริง ทั้งๆที่มือขวาสี่จักรพรรดิเก่งกว่าโดฟราเยอะมาก โดฟรานี่โครตกระจอกเมื่อเอาไปเทียบมือขวาสี่จักรพรรดิ

โอ้โห.. ถ้าคาตาคุริมันเก่งกว่า 7 เทพ มันก็ระดับจักรพรรดิแล้วครับ
คุณเรียงระดับผิดแล้ว

จักพรรดิ พลเอก 7เทพโจรสลัด(บางคน) มีสถานะเท่าเทียมกันครับ
เป็นกะอีแค่มือขวาจักรพรรดิเอง อย่าจับคู่กับ 7 เทพระดับท๊อปเลย
ถึงสเกลลความเก่งมันจะกว้างยืดหยุ่นแค่ไหน แต่ยังไงซะ
มิลฮอว์ค โดฟลา วีเบิ้ล ระดับของ 7 เทพ 3 ตัวนี้ ก็ไม่ไกลกันมากหรอก

แล้วคาตาคุริคือใคร คือลูกน้องของจักพรรดิ ซึ่งดูท่าทางความสำคัญของบทบาทบิ๊กมัมมันไปไม่ถึงแน่นอน
มันมาแค่ให้ลูฟี่ก้าวข้ามเท่านั้นแหละ เช่นเดียวกับไคโด
ไม่ได้มีชื่อ ว่าเป็นกลุ่มโจรสลัดที่แข็งแกร่งที่สุด
ไม่ได้มีชื่อในบัญชีลาสบอส
ไม่ใช่ไอดอลแบบอย่างของพระเอกอีก
เป็นกลุ่มที่คนเขียน เขียนขึ้นมา เพื่อที่จะเขี่ยทิ้ง แล้วจะให้มือขวามันเก่งถึงขนาดต้องบอกว่า 7 เทพมันกระจอกกว่าเยอะเลยเหรอครับ

เผลอๆจะสู้โจสไม่ได้ด้วยครับ คาตาคุริอะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
doghero

Re: ถ้าลอว์มาช่วยสู้ด้วย คิดว่าจะเป็นยังไงครับ?

โพสต์โดย pooman0070 เมื่อ เสาร์ ต.ค. 21, 2017 11:20 pm

สภาพลูฟี่เยินกว่าตอนสู้โดฟรามากครับ ลากยาวสุดๆ ยังกดไม่ลงเลย ผมละงงกับแกจริงๆ บอกจะฆ่า ผมว่า ภาคนี้จะอวยลูฟี่มากกว่า นี้อยู่ๆมันเปิดเกีย4เฉย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
เด็กวิ่งยา โจรสลัดผมดก
pooman0070

โพสต์โดย doghero เมื่อ เสาร์ ต.ค. 21, 2017 11:35 pm

:mrgreen: ตกลงหอกมันกินผลตุ่นเหรอครับ
พันธ์ไหนครับ ซ้ำกับลูกน้องครอคโคไดล์ป่าว 55+
ผมเข้าใจว่าหอกมันชื่อ ตุ่น มาตลอดเลย
ที่แท้มันกินผลปีศาจเหรอ ผลตุ่นมี 2 ผล คนละสายพันธุ์ชิมิ

เห็นคุณ Anime อวยไส้แตกขนาดนี้

สถานะ โจรสลัดอยู่เหนือกว่าโดฟลา หึหึ
7 เทพครับ 7 เทพ
ไม่ใช่ลุกน้องจักพรรดิ 555+
doghero

โพสต์โดย RoMance เมื่อ เสาร์ ต.ค. 21, 2017 11:44 pm

doghero เขียน:เผลอๆจะสู้โจสไม่ได้ด้วยครับ คาตาคุริอะ

ผมก็ว่างั้นนะ ดูเหมือนโจสมันจะโจมตีรุนแรงกว่าคาตาคุริซะอีก ถ้าดูจากหมัดโมจิยักษ์ ผมว่าคาตามันมีดีที่ฮาคิสังเกตนี้ละ มันคงโจมตีเข้าเป้าและหลบได้แทบทุกดอก แต่ไม่น่าจะเป็นสายพละกำลังแบบโจสหรืออึดมากๆแบบโดฟรา

เผลอๆ 1-1 ลูฟี่จะงัดลงจริงๆ ถ้าดูจากที่ลูฟี่มันหลบการโจมตีคาตาได้แบบฉิวเฉียด เกียร์สี่น่าจะหลบได้เลยและโจมตีกลับได้ด้วย
RoMance

โพสต์โดย Noom เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 22, 2017 5:08 am

ก็ขึ้นอยู่กับความเร็วในการตอบสนองอะ ทั้งลอว์และคาตาคุริเอง
เพราะจากที่ดูมา คาตาคุริดูอนาคตได้แค่ผิวเผิน
อย่างลูฟี่ที่หลบการโจมตีได้(แบบฉิวเฉียด) ไม่ได้มอง(หรือมองไม่ได้)ลึกไปหว่านั้นว่าลูฟี่จะหลบการโจมตีได้
หรืออย่างคาตาคุริที่พึ่งมารู้ว่าลูฟี่คิดยังไงก็ตอนที่โดนจับตัวได้แล้ว(ก่อนเข้าโลกกระจก)

ผมว่าถ้าจะอยู่ดีๆแล้วสลับตัว+ไม้ตายเลย ไม่น่าจะได้แอ้ม แต่ถ้าลอว์และลูฟี่ตอบสนองต่อสถานการณ์ได้เร็วน่าจะชนะได้
และผมคิดว่าลอว์และลูฟี่ทำได้

ปล.คาตาคุรินี่โดนปักธงแพ้ไป 2ธงละนะผมว่า 1.เรื่องผลปีศาจ 2.เรื่องหลังไม่เคยแตะพื้น
Noom

โพสต์โดย realhero เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 22, 2017 7:21 am

คาตาคุริ น่าจะสู้ได้ดีแค่ระยะแรกๆ แต่เซ้นส์การต่อสู้ของคู่ลอว์ลูฟี่ น่าจะหาจังหวะฉกฉวยความได้เปรียบและชนะได้อยู่ดี
รูปภาพ
realhero

โพสต์โดย VANGULION เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 22, 2017 12:53 pm

รูปแบบการต่อสู้ก็คงจะดีกว่าเดิมเยอะครับ
แน่นอนว่ามันคงโดนคาตาคูริไล่อัดกันทั้งคู่
แต่เกมโต้กลับของดูโอรุกกี้ ยังมีสิทธิ์ชนะได้

สกิลฮาคิสังเกตขั้นเทพคงรับมือสองคนพร้อมกันไม่ไหว
แต่จุดแข็งของคาตาคือความนิ่ง
บวกกับมีความสามารถรอบด้าน
การมีลอว์เข้ามาช่วย
ซึ่งมีรูปแบบพลังที่ซับซ้อน สร้างความสาหัสให้คาตาคูริได้แน่ๆ
นักฟุตบอล/กลุ่มโจรสลัดผมดก
รูปภาพ
VANGULION

โพสต์โดย Kyros เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 22, 2017 1:22 pm

ประเด็นกระทู้นี้มัน Personal มากๆ 5555

ปล. เข้าใจความรู้สึกหลายๆ คนนะ
อะไรก็ตามถ้าชงมาเข้มไป มันขมคออยู่แล้วล่ะ

ปล2. โดฟลา vs คาตาคุริ
คาตาคุริ vs โจส
โจส vs โดฟลา

ส่วนตัวคิดว่า สูสีทุกคู่ครับ ไม่มีคู่ไหนเชือดนิ่ม
ทั้ง 3 ตัว อยู่ระดับ
รับมือพลเอกได้หมด ในช่วงระยะนึง
ภารโรง : กลุ่มโจรสลัดผมดก
รูปภาพ
Kyros

โพสต์โดย eavatan666 เมื่อ อาทิตย์ ต.ค. 22, 2017 2:10 pm

ถ้าลอว์มาช่วยก็ปิดจ๊อบอย่างไวเลยครับ นี่ลูฟี่ได้รับความเสียหายและความเหนื่อยมาเยอะลากยาวมาจนถึงตอนนี้ คาตาคุริมันยังเอาไม่ลงเลย เผลอๆจะแพ้ลูฟี่สภาพนี้เอาด้วย สถานการณ์ต่างจากโดฟลาโดยสิ้นเชิง เปรียบคร่าวๆก็คือ ลูฟี่ปางตาย vs คาตาคุริ กับ ลูฟี่ vs โดฟลาปางตาย
รูปภาพ
eavatan666

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!