อุซปจอมโกหก

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

อุซปจอมโกหก

โพสต์โดย คุโรโร่ เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2021 11:41 pm

อ่านสปอยล์ตอนล่าสุดแล้ว เซ็งๆกับอุซปแหะ

ไม่ชอบบทแบบนี้เท่าไหร่เลย

มีคนบอกอยากได้คาริบูมาเข้ากลุ่มหมวกฟาง ผมยังไม่เกลียดเท่าอุซุปเคลมผลงานเลย :lol:

ปล. หวังว่าจะมีบทให้มันทำได้อย่างที่พูดบ้าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
คุโรโร่

Re: อุซปจอมโกหก

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 05, 2021 11:42 am

บทอุซปก็แนวนี้แหละครับ มิสเตอร์ซาตานของกลุ่ม มีซีนเท่ๆน้อย :arrow:
ผมก็คาดหวังให้มีบทเท่มากกว่านี้ครับ แต่บางทีภาคนี้อาจจะไม่มีแล้วก็ได้
เพราะมีบทให้อุซปใช้ดังโงะพลิกเกมเรื่องกำลังพลไปแล้ว

ถึงแม้ว่าบทบาทนี้จะไม่เด่น แต่สำคัญมากครับ
ช่วยลดความต่างของกำลังพลจนมาอยู่ในจุดที่มีโอกาสชนะ
อ่านวันพีซแปลไทยฉบับลิขสิทธิ์ 5 ทุ่มวันอาทิตย์(3ตอนล่าสุด) https://mangaplus.shueisha.co.jp/titles/100079

หมวกฟางคุง
Sapphire Dragon

โพสต์โดย Satahum เมื่อ จันทร์ ก.ย. 06, 2021 12:41 am

อยากให้อุซปมีบทเท่ๆบ้างเหมือนกันครับ ถึงแม้ว่าจะไม่ทิ้งลายขี้ขลาด แต่ซีนแบบตอนสู้กับ มิสเมอรี่คริสมาส หรือ สู้เพโรน่า อันนั้นก็เท่ในแบบของอุซปครับ

ขอบทแบบนั้นอีกบ้าง :lol:
Satahum

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ จันทร์ ก.ย. 06, 2021 4:45 pm

ผมกลับมองว่ามันเป็นการเคลมเพื่อหวังผล ลดขวัญกำลังในของฝ่ายตรงข้ามครับ อุซปทำเรื่องแบบนี้ได้ดีเสมอมา
ไม่มโน

โพสต์โดย norulep เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 09, 2021 6:04 pm

บทแบบนี้ส่วนตัวผมชอบนะ เพราะรู้อยู่แล้วว่าอุซปมันจัดอยู่ในสามอ่อน
ต้องมีลูกเล่นที่จะทำให้ข้างนอกดูแล้วไม่น้อยหน้าสามโหดนี่หละ เชียร์มวยรองให้เหมือนมวยเต็ง ฮาดีครับ

แล้วรอบนี้น่าจะค่าหัวพุ่งเลยหละ จากไอ้ฉากนี้

"ก๊อดอุซป ผู้ปราบ 2 ล่องนภา และมีฮาคิราชันด้วย" 555 :lol:
norulep

โพสต์โดย Recoba เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 10, 2021 11:03 am

ต้องมีสไตล์แบบนี้ในกลุ่ม เพราะกลุ่มอื่นก็จะมีตัวละครที่ใช้ลูกเล่นแปลกๆ เหมือนกัน เวลาเจอกันจะรับสู้กันได้ และมีมุมตลกเยอะอยู่
Inherited Will. Destiny of The Age. The Dream of People.
As long as humans continue to pursue the meaning of Democracy, these things will never cease to be!
Recoba

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 10, 2021 12:16 pm

บทแบบนี้ผมชินละ ออกไปทางฮาดี คาแรคเตอร์ตัวละคร แต่ผมละอยากให้มันมีบทสู้เจ๋งๆบ้าง เป็นชิ้นเป็นอัน เจอแต่ศัตรูเหนือกว่าเยอะตลอด แต่ก็ลุ้น แล้วก็ออกมาแบบเซ็งๆ คือทำไรไม่ได้ แถมฮาคิสังเกตเกาะนี้ก็ไม่พัฒนา ถ้าเกิดมีช่วงที่มันใช้ฮาคิสังเกตหลบการโจมตีอุลติเพจวันได้ คงดูเจ๋งขึ้นเยอะ และก็เสียดายพวกไดอัลที่อุซปมี อาจารย์ไม่น่าตัดออกเลย เสียดายมาก น่าเอาไว้ใช้ระยะประชิด หรือเอาไว้โจมตีใส่ศัตรู แบบไว้ป้องกันตัวก็ดี แบบตอนที่ใช้สู้กับลูฟี่ งัดออกมารับการโจมตีของอุลติคงดูเจ๋งเลยละ อิมแพคไดอัล จริงๆก็อยากรู้ว่ามันจะมีสกิลอะไรแรงๆกว่าช็อควูฟไหม ต่อจากนี้ แค่ระดับหกล่องนภายังล้มไม่ได้เลย จะพัฒนายังไงให้สกิลโจมตีแรงขึ้นได้ นอกจากฮาคิเกราะ คนอื่นพัฒนาพลังโจมตีกันหมดละ จริงๆก็อยากให้มันกินผลปีศาจคนเดียวเลยในกลุ่ม อัพอะไรสักอย่างไปเลย
RoMance

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 10, 2021 2:35 pm

อุซป กินผลงู8หัว ของโอโรจิก็น่าจะดีนะครับ
ถ้าจะเด่นเรื่องฮาคิสังเกตเอางู 8 หัวไปเลย
มโนสำคัญกว่าความรู้

โพสต์โดย RoMance เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 10, 2021 7:39 pm

มโนสำคัญกว่าความรู้ เขียน:อุซป กินผลงู8หัว ของโอโรจิก็น่าจะดีนะครับ
ถ้าจะเด่นเรื่องฮาคิสังเกตเอางู 8 หัวไปเลย

ผมอยากให้กินผลวาดภาพของคันจูโร่ เจ๋งดี เหมาะกับอุซปที่วาดภาพเก่ง คงใช้ได้หลากหลายดี
RoMance

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 10, 2021 8:00 pm

RoMance เขียน:
มโนสำคัญกว่าความรู้ เขียน:อุซป กินผลงู8หัว ของโอโรจิก็น่าจะดีนะครับ

ผมอยากให้กินผลวาดภาพของคันจูโร่ เจ๋งดี เหมาะกับอุซปที่วาดภาพเก่ง คงใช้ได้หลากหลายดี

ผมลืมผลวาดภาพของคันจูโร่ไปเลยครับ
ผลวาดภาพพลังก็ไร้ขอบเขตจินตนาการดีนะครับ
อะไรที่คาดไม่ถึงอุซปก็เสกมาให้ได้หมด เดิมๆอุซปก็วาดภาพเก่งอยู่แล้วด้วย
มโนสำคัญกว่าความรู้

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!