4เหตุผลที่ทำให้คิดว่าโมโมะเป็นมังกร(น้ำ)

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: 4เหตุผลที่ทำให้คิดว่าโมโมะเป็นมังกร(น้ำ)

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ จันทร์ ก.ย. 13, 2021 6:34 am

ผมลืมเรื่องการแปลงไปกลับของชิพเฮดเลยครับ
รู้สึกจะแปลงให้เขามางอกที่มือได้

แบบนี้ยิ่งงงเข้าไปใหญ่
ผลเทียมก็สามารถแปลงร่างกลับไปกลับมาได้เหมือนผลแท้

แล้วถ้าผลเทียมที่ประสบความสำเร็จ
คงหาเส้นแบ่งระหว่างผลแท้กับผลเทียมยากแล้วล่ะครับแบบนี้
มโนสำคัญกว่าความรู้

Re: 4เหตุผลที่ทำให้คิดว่าโมโมะเป็นมังกร(น้ำ)

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ จันทร์ ก.ย. 13, 2021 11:16 am

มโนสำคัญกว่าความรู้ เขียน:ผมลืมเรื่องการแปลงไปกลับของชิพเฮดเลยครับ
รู้สึกจะแปลงให้เขามางอกที่มือได้

ผลเทียมก็สามารถแปลงร่างกลับไปกลับมาได้เหมือนผลแท้

แล้วถ้าผลเทียมที่ประสบความสำเร็จ
คงหาเส้นแบ่งระหว่างผลแท้กับผลเทียมยากแล้วล่ะครับแบบนี้

ผมว่ามีไม่กี่คนหรอกครับที่งง ถ้าจับหลักการได้มันไม่น่างงเลยนะครับ
ไม่มโน

โพสต์โดย RoMance เมื่อ จันทร์ ก.ย. 13, 2021 7:28 pm

มโนสำคัญกว่าความรู้ เขียน:ผมลืมเรื่องการแปลงไปกลับของชิพเฮดเลยครับ

เดียวอาจารย์เค้าก็บอกในเรื่องเองละครับ ว่าแท้เทียม เวลาเฉลยพลังผลปีศาจ แบบโมโมะ

ยังไงผมว่าผลเทียมของเวก้าพังค์ น่าจะทำได้ทุกอย่างเหมือนผลปีศาจแท้อะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
RoMance
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!