ให้กี่เปอร์เซนครับสำหรับบอนนี่เข้ากลุ่มหมวกฟาง

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

ให้กี่เปอร์เซนครับสำหรับบอนนี่เข้ากลุ่มหมวกฟาง

โพสต์โดย Franjoke เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 10, 2023 10:55 pm

ผมนี่ให้ 80% บอนนี่เป็นโรคที่รักษาไม่หาย และนั้นคือความฝันของหมอช๊อปเปอร์
Franjoke

Re: ให้กี่เปอร์เซนครับสำหรับบอนนี่เข้ากลุ่มหมวกฟาง

โพสต์โดย หมวกฟางคุง เมื่อ เสาร์ พ.ย. 11, 2023 7:55 am

ตาม timeline ในเรื่อง เธอควรจะเสียชีวิตไปแล้วครับ
การที่ยังมีสภาพปกติ แสดงว่าแก้ปัญหานั้นได้แล้วด้วยวิธีการใดวิธีการนึง

ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้บอนนี่กับคุมะได้อยู่ด้วยกันอย่างสงบมากกว่า

ผมมองว่าน่าจะเป็นพันธมิตรร่วมเดินทางชั่วคราวมากกว่าลูกเรือครับ
อ่านวันพีซแปลไทยฉบับลิขสิทธิ์ 4 ทุ่มวันอาทิตย์(3ตอนล่าสุด) https://mangaplus.shueisha.co.jp/titles/100079

ภาพประจำตัวสมาชิก
หมวกฟางคุง
Sapphire Dragon
Sapphire Dragon

Re: ให้กี่เปอร์เซนครับสำหรับบอนนี่เข้ากลุ่มหมวกฟาง

โพสต์โดย powerbomb เมื่อ เสาร์ พ.ย. 11, 2023 9:40 am

ผมคิดว่าสิ่งที่คุมะฝากฝังเวก้าพังค์ไว้ คงไม่พ้นเรื่องเงื่อนไขเพื่อแลกกับการมีชีวิตอยู่ต่อไปของบอนนี่

น่าสนใจว่าหากโรคร้ายนี้มีผลเฉพาะกับมนุษย์เท่านั้น สุดท้ายการกลายเป็นไซบอร์ก 100% ของคุมะ

ก็อาจสามารถลบล้างโรคนี้ไปจนหมดสิ้น และเป็นทางออกที่สวยงามโดยไม่มีใครตายก็ได้ครับ

ผมคิดว่าความทรงจำของคุมะสามารถกลับมาได้ จากก้อนพลังงานที่บอนนี่ไปเจอในห้องทดลองเวก้าพังค์ครับ

และหากเรื่องดังกล่าวจะไม่เกี่ยวกับชอบเปอร์เลย ผมจึงให้โอกาสน้อยที่บอนนี่จะขึ้นเป็นลูกเรือคนถัดไปครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
powerbomb

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ จันทร์ พ.ย. 13, 2023 9:35 am

ผมคิดว่า บอนนี่ไม่ได้มีแนวคิด หรือความฝันอะไรมากไปกว่าการได้อยู่กับพ่อ ก็เลยยังหาเหตุผลที่จะขึ้นเรือไปกับลูฟี่ไม่ได้อะ แต่ก็น่าจะร่วมทางกันไปสักระยะหนึ่ง
ไม่มโน

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!