บทความสุดท้ายทิ้งทวน(สำหรับสายมโน)

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: บทความสุดท้ายทิ้งทวน(สำหรับสายมโน)

โพสต์โดย Satahum เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 19, 2023 4:00 pm

โอ้ยไหนว่าจะไปแล้วไง555555555555 โพสตัดพ้อหรอกเหรอ มาตอบแบบ มั่วหนักกว่าเดิมอีก
Satahum

Re: บทความสุดท้ายทิ้งทวน(สำหรับสายมโน)

โพสต์โดย hero2_pig เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 19, 2023 4:35 pm

ลูฟี่ไม่น่าจะไปสู้กับรัฐบาลโลกหรอกครับ อันนั้นมันหน้าที่ของคณะปฎิวัติ

และไม่น่ามีราชาโลกครับ เพราะคณะปฏิวัติต้องการปดลปล่อยระบบพวกนี้

ศัตรูลูฟี่คือหนวดดำแหละครับ โจรสลัดชนโจรสลัดแหละ

แล้วยิ่งตอนนี้คุมะ 1 ในคณะปฎิวัติ หรือแม้แต่ตัวอีวาน เองก็มีปมกับพวกเผ่ามังกรฟ้าครับ

เป็นเหตุให้ล้มระบอบเดิมแน่นอน

ส่วนลูฟี่ต้องการอิสระในท้องทะเลครับ ไม่ได้ต้องการขึ้นเป็นราชาโลก

ความฝันลูฟี่คือ ราชาโจรสลัด ผู้เป็นอิสระบนท้องทะเล (เหมือนเคยพูดอยู่ตอนไหนสักที เกาะท้องฟ้ามั้ง)
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
hero2_pig

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 19, 2023 5:45 pm

hero2_pig เขียน:ลูฟี่ไม่น่าจะไปสู้กับรัฐบาลโลกหรอกครับ อันนั้นมันหน้าที่ของคณะปฎิวัติ

และไม่น่ามีราชาโลกครับ เพราะคณะปฏิวัติต้องการปดลปล่อยระบบพวกนี้

ศัตรูลูฟี่คือหนวดดำแหละครับ โจรสลัดชนโจรสลัดแหละ

แล้วยิ่งตอนนี้คุมะ 1 ในคณะปฎิวัติ หรือแม้แต่ตัวอีวาน เองก็มีปมกับพวกเผ่ามังกรฟ้าครับ

เป็นเหตุให้ล้มระบอบเดิมแน่นอน

ส่วนลูฟี่ต้องการอิสระในท้องทะเลครับ ไม่ได้ต้องการขึ้นเป็นราชาโลก

ความฝันลูฟี่คือ ราชาโจรสลัด ผู้เป็นอิสระบนท้องทะเล (เหมือนเคยพูดอยู่ตอนไหนสักที เกาะท้องฟ้ามั้ง)

-ไม่คิดว่าท่านอิมจะเป็นลาสบอสของลูฟี่บ้างเหรอครับ

-คณะปฏิวัติไม่มีส่วนใดๆเลยที่สามารถจะเชื่อมโยงไปสู่อาวุธโบราณได้เลยแม้เพียงชิ้นเดียว
(ในส่วนนี้จะเป็นจุดด้อยของคณะปฏิวัติไหมครับในกรณีที่ท่านอิมเรียกใช้อาวุธโบราณมาสู้)
มโนสำคัญกว่าความรู้

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ จันทร์ พ.ย. 20, 2023 11:22 am

แล้วทำไมพอล้มท่ามอิมได้ ต้องขึ้นเป็นราชาโลกด้วยอะครับ? ลูฟี่ล้มโดฟามิงโก้ได้ ก็ไม่ได้ขึ้นเป็นราชาของเดรโรซ่า ล้มไคโดได้ ก็ไม่ได้ขึ้นเป็นโชกุนของวาโนะ ล้มก๊อตเอเนลได้ ก็ไม่ได้ขึ้นเป็นเทพของสกายเปีย

นี่มันมีเคสตัวอย่างมาทุกภาคเลยนะ ทำไมมองไม่เห็นอะ หรือต้องการแค่จะแสดงความคิดของตัวเองเพื่อเอาชนะคนทั้งโลก และคุณนี่กล้ามากเลยนะครับที่เอาความคิดของตัวเองเป็นมาเถียงกับคนแต่งเรื่องอย่าง อ.โอดะ

ยิ่งพูด ยิ่งมั่วครับ
ไม่มโน

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ จันทร์ พ.ย. 20, 2023 1:09 pm

ไม่มโน เขียน:แล้วทำไมพอล้มท่ามอิมได้ ต้องขึ้นเป็นราชาโลกด้วยอะครับ? ลูฟี่ล้มโดฟามิงโก้ได้ ก็ไม่ได้ขึ้นเป็นราชาของเดรโรซ่า ล้มไคโดได้ ก็ไม่ได้ขึ้นเป็นโชกุนของวาโนะ ล้มก๊อตเอเนลได้ ก็ไม่ได้ขึ้นเป็นเทพของสกายเปีย

นี่มันมีเคสตัวอย่างมาทุกภาคเลยนะ ทำไมมองไม่เห็นอะ หรือต้องการแค่จะแสดงความคิดของตัวเองเพื่อเอาชนะคนทั้งโลก และคุณนี่กล้ามากเลยนะครับที่เอาความคิดของตัวเองเป็นมาเถียงกับคนแต่งเรื่องอย่าง อ.โอดะ

ยิ่งพูด ยิ่งมั่วครับ

ที่คุณพูดมามันสเกลเล็กครับ
แล้วทุกครั้งที่มีการโค่นล้มอำนาจเก่าสำเร็จ(มันก็มีผู้ที่เหมาะสมที่จะขึ้นมาเสียบในตำแหน่งที่ว่างลง)ในทุกครั้งอยู่แล้ว

แต่การโค่นล้มอำนาจการปกครองโลกของเผ่ามังกรฟ้า
มันเป็นสเกลที่ใหญ่กว่ามาก
(มันปกครองประเทศทั่วโลกกว่า100 ประเทศทั่วโลก + กับองค์กรขนาดใหญ่อย่างรัฐบาลโลกที่มันก่อตั้งขึ้นมาอีกด้วย)...........งานนี้มันไม่หมูเลย

______________(ถ้าไม่มีอำนาจสูงสุดจริงๆคงไปสั่งการโครงสร้างที่ใหญ่ขนาดนี้ไม่ได้หรอกครับ)_________________

_______________ผมถึงบอกไงว่าตำแหน่งราชาของโลก(คนใหม่)นั้นมันสำคัญจริงๆครับ_______________________

คุณลองคิดตามดูเมื่อโค่นล้มเผ่ามังกรฟ้าสำเร็จอะไรจะตามมาอีก
คำถามคือ
1.โลกจะวุ่นวายแค่ไหนเมื่อสูญเสียผู้ควบคุม 100 กว่าประเทศทั่วโลกจะทำตามอำเภอใจแค่ไหนถ้าไม่มีผู้ควบคุมอีกต่อไปแล้ว
ทุกอย่างจะดูยุ่งเหยิงโกลากลไปหมด

2.จะมีอะไรมาการันตีว่ายุคสมัยของสงครามได้จบสิ้นลงแล้ว
แล้วจะไม่มีการปฏิวัติเกิดขึ้นอีก

3.จะมีอะไรมาการันตีว่า(ประเทศที่ใหญ่กว่าและแข็งแกร่งกว่า)
จะไม่เข้าไปรุกรานประเทศที่อ่อนแอกว่า

4.จะมีอะไรมาการันตีว่ากษัตริย์จะปกครองประชาชนอย่างเป็นธรรม

5.จะมีอะไรมาการันตีว่าทุกเผ่าพันธ์จะอยู่ร่วมกันอย่างเท่าเทียมกัน

ทั้งหมดนี้คือเหตุผลในการออก
New World Order (ระเบียบการปกครองโลก(ฉบับใหม่)ที่ถูกออกแบบให้มีความเสมอภาคและเที่ยงธรรมมากที่สุด)

สรุป มี2สิ่งที่สำคัญคือ
1.New World Order

2.ผู้ที่มีอำนาจสูงสุด (ที่สามารถประกาศบังคับใช้)
New World Order ให้ประเทศทั่วโลกกว่า 100 กว่าประเทศ
(ยอมรับ)ในเงื่อนไขเหล่านี้ และนำไปยึดถือปฏิบัติกันอย่างเคร่งครัดได้

ในเมื่อกลุ่มลูฟี่สามารถโค่นล้มอำนาจการปกครองสูงสุดของเผ่ามังกรฟ้าลงได้

ลูฟี่จึงเหมาะสมที่สุดที่จะขึ้นรับตำแหน่งราชาของโลกคนใหม่เพื่อทำหน้าที่จัดระเบียบโลกใหม่ให้มันควรจะเป็นในแบบที่มันควรเป็น

ปล. คนที่อ่านมาย่อมรู้นิสัยลูฟี่ดี ว่าลูฟี่แค่ขึ้นมา
(รักษาการ)ตำแหน่งราชาของโลกคนใหม่(แค่ชั่วคราว)เท่านั้น
เพราะลูฟี่มันชอบใช้ชีวิตที่อิสระมากกว่า
เมื่อทุกอย่างเสร็จสิ้นบัลลังก์ของราชาของโลกก็จะว่างเปล่าลงอย่างแท้จริงซะที (พร้อมกับหมดยุคสมัยของสงครามลงด้วย)

โพสต์โดย djtori เมื่อ จันทร์ พ.ย. 20, 2023 3:05 pm

ผมว่าความน่าจะเป็นไปได้ คือ
ลูฟี่ พยายามตามหาวันพีช

แต่เส้นทางที่กำลังไปสู่เกาะสุดท้าย จะมีการปะทะกั​บ
หนวดดำ และ พวก 5 ผู้เฒ่า รวมถึงอาจจะท่านอิมด้วย
แต่ถ้าจะให้เปลี่ยนเส้นทางไป แมรี่จัวร์ด้วย คิดว่าไม่ครับ
ดังนั้น ลูฟี่ไม่ได้โค่นท่านอิมและมังกรฟ้า แต่คงสู้ระหว่างทาง
และน่าจะไม่ใช่การเปรียบเทียบกลุ่มร็อก

เพราะจะเอาคนดี ไปเปรียบเทียบกับคนไม่ดีทำไม
อาจารย์โอดะ คงไม่เสียสติ ไปยกย่องตัวละครร้ายๆ ให้ลูฟี่ไปดำเนินรอยตามแน่นอนครับ

ตอนนี้ กลุ่มลูฟี่ คือกลุ่มที่มี และ ที่เหลือทั้ง แฮนคอก วีเบิ้ล
หรือยามาโตะ โมโมะ คงเป็นแค่พันธมิตร

เอาจริงๆถ้าบอกว่ายาโมโตะ เป็นบิ๊กมัม ผมว่าเอาน่ามิไปเทียบยังดูเหมือนกว่า เพราะมีซุส และนามิ ควบคุมอากาศร้อน เหมือนลูกไฟของบิ๊กมัมได้ คล้ายๆกันอยู่ และเป็นผู้หญิงแกร่งด้วย

ผมว่า ลูฟี่มีคาแรคเตอร์ตัวเองชัดอยู่แล้ว
และภาพเงาโรเจอร์ ก็มาตั้งแต่แรก ตอนนี้ยังมี
เค้าโครงจอยบอยอีก ทั้งหมดล้วนมาจากหมวกฟางใบเดียว
แต่จะมาเกี่ยวกับร็อคอีกทำไมครับ

ผมไม่ชอบตรงที่บอกว่า อย่าบอกใครนะ เหมือนโฆษณาชวนเชื่อ แต่ไม่มีที่มาที่ไป หรือแหล่ะข้อมูลอ้างอิงครับ
มันดู หลุดโลกไปหน่อยครับ
djtori

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ จันทร์ พ.ย. 20, 2023 3:40 pm

djtori เขียน:ผมว่าความน่าจะเป็นไปได้ คือ
ลูฟี่ พยายามตามหาวันพีช

แต่เส้นทางที่กำลังไปสู่เกาะสุดท้าย จะมีการปะทะกั​บ
หนวดดำ และ พวก 5 ผู้เฒ่า รวมถึงอาจจะท่านอิมด้วย
แต่ถ้าจะให้เปลี่ยนเส้นทางไป แมรี่จัวร์ด้วย คิดว่าไม่ครับ
ดังนั้น ลูฟี่ไม่ได้โค่นท่านอิมและมังกรฟ้า แต่คงสู้ระหว่างทาง
และน่าจะไม่ใช่การเปรียบเทียบกลุ่มร็อก

เพราะจะเอาคนดี ไปเปรียบเทียบกับคนไม่ดีทำไม
อาจารย์โอดะ คงไม่เสียสติ ไปยกย่องตัวละครร้ายๆ ให้ลูฟี่ไปดำเนินรอยตามแน่นอนครับ

ตอนนี้ กลุ่มลูฟี่ คือกลุ่มที่มี และ ที่เหลือทั้ง แฮนคอก วีเบิ้ล
หรือยามาโตะ โมโมะ คงเป็นแค่พันธมิตร

เอาจริงๆถ้าบอกว่ายาโมโตะ เป็นบิ๊กมัม ผมว่าเอาน่ามิไปเทียบยังดูเหมือนกว่า เพราะมีซุส และนามิ ควบคุมอากาศร้อน เหมือนลูกไฟของบิ๊กมัมได้ คล้ายๆกันอยู่ และเป็นผู้หญิงแกร่งด้วย

ผมว่า ลูฟี่มีคาแรคเตอร์ตัวเองชัดอยู่แล้ว
และภาพเงาโรเจอร์ ก็มาตั้งแต่แรก ตอนนี้ยังมี
เค้าโครงจอยบอยอีก ทั้งหมดล้วนมาจากหมวกฟางใบเดียว
แต่จะมาเกี่ยวกับร็อคอีกทำไมครับ

ผมไม่ชอบตรงที่บอกว่า อย่าบอกใครนะ เหมือนโฆษณาชวนเชื่อ แต่ไม่มีที่มาที่ไป หรือแหล่ะข้อมูลอ้างอิงครับ
มันดู หลุดโลกไปหน่อยครับ

ที่ผมเอากลุ่มร็อคเข้ามาเกี่ยวเพราะคิดว่า

ตั้งแต่ดำเนินเรื่องมาจนใกล้จะถึงเกาะสุดท้ายแล้ว_______มีกลุ่มโจรสลัดกลุ่มไหนบ้างที่กล้าเป็นปรปักษ์ศัตรูกับ(เผ่ามังกรฟ้า)โดยตรงเลย

คำตอบคือ.........ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน(มีเพียงกลุ่มโจรสลัดร็อค)กลุ่มเดียวเท่านั้น

แต่ปัจจุบัน
มีกลุ่มของคณะปฏิวัติ(ของดราก้อน)อีกกลุ่มที่กล้าก่อตั้งองค์กรขึ้นมาเป็นศัตรูกับเผ่ามังกรฟ้าโดยตรงเลย

ผมเลยคิดว่ากลุ่มลูฟี่จะเป็นอีกกลุ่มหนึ่งรึเปล่า
(ที่เป็นโจรสลัดแล้วกล้าเป็นปรปักษ์ศัตรูกับเผ่ามังกรฟ้า)โดยตรง
ถ้าใช่......กลุ่มลูฟี่ก็จะเป็นอีกกลุ่มหนึ่งที่จะเดินในเส้นทางเดียวกับกลุ่มร็อค

และผมคิดว่าอ.โอดะ น่าจะทำแบบนี้นะ
เอาจุดแข็งของ(กลุ่มร็อค) + จุดแข็งของ(กลุ่มหมวกฟาง) = กลุ่มโจรสลัดที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก

ปล. อย่าลืมว่าอ.โอดะ ยังไม่เปิดเผยทั้งหมดนะครับว่าทำไมร็อคถึง(มีปม)กับเผ่ามังกรไม่แน่ในอดีตพ่อกับแม่ร็อคอาจจะเคยเป็นทาสมาก่อนคล้ายๆคุมะก็ได้ เลยฝังใจอยากจะแก้แค้นเผ่ามังกรฟ้า
ร็อค ก็เป็นหนึ่งใน D นะ
(แนวทางเดินเขา(ถูกต้อง)อยู่นะที่ต้องการโค่นล้มเผ่ามังกรฟ้า)
(แต่วิธีการที่เขาใช้อาจจะไม่ค่อยถูกต้องมากนัก)
มันก็ไม่ได้ถูกต้อง100% หรือว่าผิด100% หรอก (ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ)

โพสต์โดย hero2_pig เมื่อ จันทร์ พ.ย. 20, 2023 9:48 pm

คือ ล้มล้างมังกรฟ้า ไม่เท่ากับ โลกวุ่นวายนะครับ

คือคงจะมีมั้ง แต่ ไม่จำเป็นต้องมีราชาโลกนะครับ

รัฐบาลโลก มีทหารเรือ ก็พอแล้วหนิครับ ไม่เห็นจำเป็นเลยว่าต้องมีราชาโลกอะไรนั้น

ทุกวันนี้โลกก็ไม่ได้รู้ว่ามีท่านอิมหนิ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
hero2_pig

โพสต์โดย ไม่มโน เมื่อ อังคาร พ.ย. 21, 2023 8:50 am

"ที่ผมเอากลุ่มร็อคเข้ามาเกี่ยวเพราะคิดว่า"
.
.
อันนี้คุณคิดเองไงครับ เพราะคุณคิดว่า โน้น นี่ นั้น แล้วก็เอามาใส่เอาเอง แล้วก็เอามาเถียงกับทุกคนไงครับ

เหตุผลของคุณมันฟังไม่ขึ้น ผมอ่านของคนอื่นแล้วยังรุ้สึกยอมรับได้มากกว่า

ถ้าบอกว่า การโค่นอำนาจเก่าจะทำให้โลกวุ่นวาย ต้องหาอำนาจใหม่ขึ้นไปแทน คำถามคือ แล้วทุกวันนี้มีอำนาจเก่า โลกไม่วุ่นวายหรอ?

สงคราม การรุกรานกัน การแก่งแย่งทรัพยากรกัน เรื่องแบบนี้ต่อให้มีราชาโลกหรือไม่มีราชาโลก มันก็ยังคงมีอยู่เหมือนเดิม

ลูฟี่ไม่ได้มีความฝันในเรื่องพวกนี้แม้แต่...นิดเดียว (เสียงพี่ต้อม)
ไม่มโน

โพสต์โดย มโนสำคัญกว่าความรู้ เมื่อ อังคาร พ.ย. 21, 2023 9:17 am

hero2_pig เขียน:คือ ล้มล้างมังกรฟ้า ไม่เท่ากับ โลกวุ่นวายนะครับ

คือคงจะมีมั้ง แต่ ไม่จำเป็นต้องมีราชาโลกนะครับ

รัฐบาลโลก มีทหารเรือ ก็พอแล้วหนิครับ ไม่เห็นจำเป็นเลยว่าต้องมีราชาโลกอะไรนั้น

ทุกวันนี้โลกก็ไม่ได้รู้ว่ามีท่านอิมหนิ

ปัญหามันอยู่ที่รัฐบาลโลกมันไม่ได้ปกครองประเทศทั่วโลกอย่างเป็นธรรมยังไงล่ะครับ
มันเลือกปกครองประเทศที่มีเงินส่งส่วยให้มันเท่านั้นมันถึงจะให้ความคุ้มครอง

ส่วนประเทศที่ยากจนก็จะอยู่นอกเหนือการคุ้มครองจากรัฐบาลโลก
กลายเป็นประเทศนอกรีต ที่เผ่ามังกรฟ้าจะทำอะไรก็ได้

แถมเบื้องหลังรัฐบาลโลกยังทำ(ธุรกิจสีเทา)อย่างการค้าอาวุธ+การค้าทาส
นี่คือสาเหตุไงล่ะครับ........ว่าทำไม????.....ยุคสมัยของสงครามถึงยังไม่จบลงสักที

(มันเหมือนกับการทำธุรกิจบนการปกครองของรัฐบาลโลกซะมากกว่า)
(ได้เงิน2ต่อเลย)_______________________________________________
1.เรียกเก็บส่วยเพื่อให้ได้รับความคุ้มครอง = เหตุผลให้ราชาไปรีดเก็บจากประชาชนอีกที พอประชาชนทนไม่ไหวก็เกิดการปฏิวัติ เกิดการสู้รบเกิดขึ้น (พอเกิดการสู้รบอาวุธก็จะขายได้)
2. ขายอาวุธ = สาเหตุก็มาจากการเรียกเก็บส่วยแบบขูดรีด + การปกครองจากราชานั่นแหละ
(มันเหมือนวงจรอุบาทว์ที่ไม่มีวันสิ้นสุดซะมากกว่า)

ในตอนที่906 ที่งานประชุมโลก วาโปลู ได้พูดกับ ดอลตัน ว่า
: ฟังนะดอลตัน ไอ้บ้าผู้พิทักษ์ความยุติธรรม มันเป็นไปไม่ได้ที่จะปกครองประเทศ(อย่างขาวสะอาด)
: ยิ่งแกขึ้นไปสูงเท่าไหร่แกก็จะถูกบังคับให้รู้ว่า โลกนี้มันสกปรกมากแค่ไหน
(คำพูดเหล่านี้มันบอกถึงความเป็นจริงของการปกครองโลกนี้ได้เป็นอย่างดีเลย)

ในเมื่อเข้ายึดอำนาจการปกครองมาจากเผ่ามังกรฟ้าสำเร็จแล้ว
มันจึงมีปัญหาใหญ่ๆ 3 ปัญหา
______________ที่จะต้องใช้ New World Order ในการแก้ปัญหา_________________
1.ปัญหาภายในประเทศ
2.ปัญหาระหว่างประเทศ
3.ปัญหาระหว่างเผ่าพันธ์ต่างสายพันธ์กัน

ปัญหาที่(แก้ยากที่สุด)และควรจะแก้ไข(เร็วที่สุด)
ก็คือ ปัญหาที่1.ปัญหาภายในประเทศ (เป็นเหมือนต้นตอจุดกำเนิดของปัญหาทั้งหมดเป็นจุดที่เล็กที่สามารถลามไปสู่จุดที่ใหญ่กว่าได้) ที่เกิดจากการปกครองของพระราชาที่ไม่เป็นธรรม
ผลที่เกิดตามมาคือ................ยุคสมัยของการปฏิวัติที่ไม่รู้จบ

ตัว New World Order นี้จะมาพร้อมกับกฎระเบียบในการควบคุมพฤติกรรมของพระราชาให้ปกครองประเทศอย่างเป็นธรรม
(มันก็เหมือนอย่างทศพิธราชธรรมที่กษัตริย์ควรยึดถือปฏิบัตินั่นแหละ)
พร้อมด้วยองค์กรที่จะต้องแต่งตั้งขึ้นมาใหม่เพื่อที่จะทำหน้าที่ในการตรวจสอบพฤติกรรมของราชาทั้งหลายเหล่านี้ด้วย

เรื่องNew World Order(กฏระเบียบใหม่)และองค์กรที่จะมาควบคุมการปกครองของราชานี้เอง
จะเป็นสิ่งที่ไม่สร้างความพอใจให้กับราชา(กว่าครึ่งโลก)นี้เป็นอย่างมากที่สุด
เพราะพระราชาแต่ละคนล้วนแล้วแต่มี Ego ที่สูงทั้งนั้น คงจะคัดค้านหัวชนฝา ไม่ยอมรับกฎระเบียบเหล่านี้แน่
(แต่ถ้าไม่ทำสิ่งนี้จะมีอะไรมาการันตีว่าราชาจะปกครองอย่างเป็นธรรมและยุคสมัยของการปฏิวัติจะจบลง)

________นี่จึงเป็นที่มาว่าทำไมราชาของโลก(คนใหม่)ถึงสำคัญยังไงล่ะครับ_________
(ถ้าไม่มีผู้ที่มีอำนาจสูงสุด ที่สามารถสั่งการให้ราชาทั่วโลก นำเอา. New World Order ไปยึดถือปฏิบัติบังคับใช้กันอย่างเคร่งครัดแล้วทุกอย่าง(ก็คงไม่จบลง)..................สงครามและการปฏิวัติก็จะเกิดขึ้นตามมาอีกเรื่อยๆ)

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!