กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

ลานพูดคุยนานาสาระ เกี่ยวกับวันพีซโดยเฉพาะ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ที่นี่เลยจ้า

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย porepao เมื่อ จันทร์ พ.ค. 28, 2018 11:35 am

ANIME เขียน:ถ้าเปลี่ยนชื่อได้ก็ดีนะ :mrgreen: แต่ทำไม่ได้หรอก อยากเปลี่ยนชื่อ มีแต่ต้องสมัครใหม่

งั่นช่างมันละกัน ชื่อนี้ก็ชื่อนี้ :cry:
ภาพประจำตัวสมาชิก
porepao

Re: กระทู้แนะนำตัวจ้า ใครอยากแนะนำตัวก็มาแปะไว้ที่นี่ได้

โพสต์โดย Earl666 เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 25, 2018 6:40 am

สวัสดีครับ มาใหม่ ฝากตัวด้วยนะครับ
ผม เอิร์ลครับ เรียกเอวก็ได้ครับ ง่ายกว่า
รูปภาพ
Earl666

โพสต์โดย Gravelknight เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 02, 2018 11:41 am

ซะหน่อยละกัน

เรียกไนท์ก็ได้ครับ ติดตามส่องบอร์ดนานพอสมควร(มั้ง)กว่าจะสมัคร
เป็นบอร์ดการ์ตูนบอร์ดแรก เมื่อก่อน(นู้น)เคยสิงแต่บอร์ดเมเปิ้ลบอร์ดเกทแอมป์

ชอบในความเข้มข้นของเนื้อเรื่องและดีเทลยิบย่อยในโลกวันพีซ
เริ่มสมัครบอร์ดนี้เพราะเพื่อนเอาห้องนักสำรวจกลุ่มโจรสลัดทานตะวันมาให้ดู ชอบมากๆ

เล่าให้ฟังเล่นๆ: Gravelknight เป็นชื่อในเกมที่ตั้งไว้ตอนมัธยม ก็คืออัศวินกรวดนั่นแหละ
ความหมายประมาณว่า ต่อให้เราไม่มีชุดเหล็กแบบอัศวินคนอื่น มีแต่ชุดกรวดโง่ๆเราก็จะสู้ :lol:
Gravelknight

โพสต์โดย Empress Boa Hancock เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 16, 2022 9:25 pm

เจ้าจงเรียกเราว่า Empress Boa Hancock

รูปประจำตัว
Spoiler:  

ลายเซ็น
Boa Hancock
Spoiler:  

Luffy x Hancock
Spoiler:  

Hancock x Luffy
Spoiler:  

Hancock Hinata chichi Orihime
Spoiler:

Hancock Hoyori Pudding
Spoiler:
Spoiler:

Spoiler:

Spoiler:  

Empress Boa Hancock

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TALK About ONE PIECE !!